Kỷ niệm trung thu mà [you] nhớ nhất là gì ?

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Trung thu wa lâu rùi mừ. Tự dưng lại thấy cái topic này làm nhớ trung thu wa đi!
Nhớ nhất là trung thu năm nào cũng mưa ko to thì nhỏ, ướt ướt tí nh mà zui. Hồi còn nhà cũ cơ, lúc đó còn nhỏ hay uống sữa nên có lon làm lồng đèn xe lon chơi zui lắm mà ko bị cháy nữa. lúc đó xóm trên với xóm dưới hay chơi trò dùng súng nước bắn cho tắt đèn cấy mà, có mấy a lớn chơi cà súng xăng nữa kà. Ặc...ặc..........
Hùi đó bố cũng mua lồng đèn pin cho chơi nh vẫn ko thix bằng lồng đèn tự làm. Nhớ lần đầu bố mua cho cài lồng đèn kéo quân là hum đó cũng bị trúng gió lun thế là đành ngậm ngùi ngồi trong nhà xem cái đèn quay quay ngoài sân mà bùn thui. Cái đèn đó chơi đc mấy năm rùi hồi xây nhà mới mẹ dục mất tiu lun.
Lần đầu tiên làm lồng đèn là lồng đèn xếp bằng giấy (bắt trc ngoài tiệm) nh chưa đốt hết cây đèn cầy thì lồng đèn cháy mất tiu. :roile:
Hình như từ hùi cấp 3 thì ít biết đến trung thu hơn. Năm nay là lần đầu tiên ăn trung thu xa nhà, với hàng xóm (ở trọ cùng dãy), cũng vui, hx mua cho cả lồng đèn nữa mà. cả bọn tám đến gần 12g, bánh trung thu thì ăn mấy ngày ko hết (ăn ko nổi chứ ko phải vì nhìu).:laugh:

minhanh960

Thành viên
tôi không gặp được người yêu trong ngày trung thu nhưng tôi đã tặng cho người đó cái "bánh trung thu" to nhất, ăn hoài không hết... nhưng không biết bây giờ cô ấy có nhớ không nữa.hii

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
mình nói sao đây nhỉ :nhớ lúc nhỏ mà ở một vùng quê ah,mỗi lúc tới " trung thu " trong lòng bổng nhiên rạo rực cho đến khi có thông báo nhận bánh " trung thu" lúc đó vui biết chừng nào ,cứ 3 chân 4 cẳng mà chạy ,cắm đầu căm cổ luôn ,chạy sao cho thật nhanh để đến chỗ nhận bánh.mình đã chạy nhanh như vậy rồi mà vẫn có người nhanh hơn ,khi lên tới nơi thì người ta đã xếp hàng hết rầu ,lúc đó chui tới chỗ nè chổ kia để được đứng trước nhưng chẳng được vì mấy người cho bánh mình la quá "trời lúc nè thấy mấy đứa khác nhận bánh có hết rồi mà sao mình không có chứ .Đến khi nhận được bánh thì cười tích tắt đi về khoe với cả nhà .lúc đó ăn chiếc bánh hay viên kẹo thì mừng ơi là mừng luôn .lúc đó chiếc bánh "trung thu" có chút xí ah .....Đến một khoảng thời gian thật lâu và cho tới bây giờ mới cảm nhận được .Đợt "trung thu " vừa rồi khi ăn chiếc bánh "trung thu" mà "dì "đẵ cho mình .không phải như bây giờ chiếc bánh "trung thu"nó mới to làm sao ,lso với chiếc bánh lúc xưa thì phải gấp 3-4 lần.nhìn mấy đứa nhóc bây giờ cầm lồng đèn đủ thứ kiểu.lúc xưa muốn một cái mà chả có ,chỉ chơi lồng đèn từ những chiếc lon gắn bánh xe vào rối đèn sáp và kéo chạy không biết nó thú vị ntn đâu...sau khi thi đại học lo ơi là lo nhưng cúi cùng cũng rớt ,buồn ơi là buồn .không biết sao mà mình ngu quá hok biết nữa ...........

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
mình nói sao đây nhỉ :nhớ lúc nhỏ mà ở một vùng quê ah,mỗi lúc tới " trung thu " trong lòng bổng nhiên rạo rực cho đến khi có thông báo nhận bánh " trung thu" lúc đó vui biết chừng nào ,cứ 3 chân 4 cẳng mà chạy ,cắm đầu căm cổ luôn ,chạy sao cho thật nhanh để đến chỗ nhận bánh.mình đã chạy nhanh như vậy rồi mà vẫn có người nhanh hơn ,khi lên tới nơi thì người ta đã xếp hàng hết rầu ,lúc đó chui tới chỗ nè chổ kia để được đứng trước nhưng chẳng được vì mấy người cho bánh mình la quá "trời lúc nè thấy mấy đứa khác nhận bánh có hết rồi mà sao mình không có chứ .Đến khi nhận được bánh thì cười tích tắt đi về khoe với cả nhà .lúc đó ăn chiếc bánh hay viên kẹo thì mừng ơi là mừng luôn .lúc đó chiếc bánh "trung thu" có chút xí ah .....Đến một khoảng thời gian thật lâu và cho tới bây giờ mới cảm nhận được .Đợt "trung thu " vừa rồi khi ăn chiếc bánh "trung thu" mà "dì "đẵ cho mình .không phải như bây giờ chiếc bánh "trung thu"nó mới to làm sao ,lso với chiếc bánh lúc xưa thì phải gấp 3-4 lần.nhìn mấy đứa nhóc bây giờ cầm lồng đèn đủ thứ kiểu.lúc xưa muốn một cái mà chả có ,chỉ chơi lồng đèn từ những chiếc lon gắn bánh xe vào rối đèn sáp và kéo chạy không biết nó thú vị ntn đâu...sau khi thi đại học lo ơi là lo nhưng cúi cùng cũng rớt ,buồn ơi là buồn .không biết sao mà mình ngu quá hok biết nữa ...........

nguyen_anh

Thành viên mới
hihi, trung thu qua lâu rùi. nhưng bây giờ mới đọc topic này.
Trung Thu năm nay, NA cũng mọi người về một vùng quê để tổ chức cho các em một trung thu ý nghĩa. Nó không chỉ mang lại niềm vui cho các em mà đêm đến cho NA và mọi người nhiều dddiieuf hạnh phúc và cảm thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn.

supper_cuocsongbunchan

Thành viên mới
kỉ niệm trung thu mà mình nhớ nhất là hồi còn nhỏ ở quê,mình cùng vơi mấy đứa bạn trong xóm múa lân.mà hồi đó làm gì có tiền để mua một con lân đâu.vi vậy mà tụi minh tư làm.ẹc ẹc.con lân xâu ơi la xấu,nhưng ma f vui,tụi minh chỉ đi quanh xóm thôi.minh nhớ là hôi đó mua được có mười bảy ngàn à.vậy mà cả nhóm mua bánh kẹo liên hoan vui thât đó

buithanhlinh

Thành viên mới
chào các bạn! mình là mem mới nè, làm quen nhé!:nghichngom: nói đến trung thu mình cũng mún chia sẻ với các bạn một xíu. Trung thu năm nay giảng đường mình tổ chức làm lồng đèn ông sao cực lớn tặng các em ở trung tâm trẻ em quận Gò Vấp. Vui và ý nghĩa không những với các em mà giảng đường mình trở nên gắn kết và hòa nhập hơn rất nhiều.

ky1152002

Thành viên
kỷ niệm nhớ nhất là ,truong thu 2007 ,ký vừa di học nhưng ko đem tiền ở lại để học ,nên đối bụng lấy đại cái báng trung thu để ăn luôn ,mình ăn hết hai cái bánh trung thu luôn đó ,bạn be thấy mình ăn nó khiếp ,nhưng cái bụng nó đói thi lam sao?

Bình luận bằng Facebook