Tại sao mình chẳng bao giờ trúng số?

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Sáng hôm trước, đi thể dục về thì 3 đứa nấu mì hảo hảo ăn sáng. Mở 3 gói nhưng gói nào cũng có câu " Tem không trúng thưởng, chúc bạn may mắn lần sau" :)
Bạn mình nó kêu, sau mà mình chẳng bao giờ trúng cái gì cả, một gói mì cũng chẳng trúng nói chi là trúng số :D
Câu nói đó làm mình cũng phải suy nghĩ !
Bạn đã bao giờ nghĩ về điều này chưa?
Có phải là do mình không may mắn?
Bản thân tôi thì lại nghĩ là mình đã quá may mắn, may mắn đến nối không thể trúng số trúng thêm nữa. May mắn còn hơn cả việc trúng số.
Tôi có một gia đình yêu thương, tôi có một thân hình toàn vẹn, tôi có những người bạn đáng quý, có người yêu thương hết mực. Tôi được ăn no, được mặc ấm, được học hành,...
Những thứ này mà đem so với việc trúng số thì chắc chắn nó có gia trị lớn hơn rồi các bạn nhỉ :)
Bởi vậy, trúng số thì quả là niềm vui sướng nhưng không trúng số thì người ta cũng không đau khổ các bạn nhỉ!

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
làm em nhớ tới 1 bài về sự may mắn của bạn Hồng Nga. Nếu chị biết được khả năng mình trúng số là bi nhiu thì chị sẽ không bao giờ mua vé số đâu :mimcuoi:. Đó là sức mạnh của từ "có thể"! Đúng là mọi thứ đều có thể đấy, nhưng với xác suất bao nhiêu đã :nghichngom:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Mình trúng vé số hoài!

Vậy thì chúc mừng vothuong95 nhé :) Lúc nào trúng lớn thì cho các bạn trên diễn đàn ăn ké với nha

vothuong95

Thành viên

Vậy thì chúc mừng vothuong95 nhé :) Lúc nào trúng lớn thì cho các bạn trên diễn đàn ăn ké với nha
Toàn trúng giải gì đâu không !? 100k - 400k, chưa được hơn.
Khi trúng giải nhỏ, 3,4 số mới thấy,trúng giải to thì tốt chứ trúng giải nhỏ ko đc nhiêu hết!
Mà mua mấy người già cả, ra đường đụng vào là quỳ xuống kêu mua! Không mua ko được, kiểu đó mới dễ trúng.
Mua 1 tờ vé số, ngưới bán lời có 1100đ không cần bỏ vốn ( Nếu họ mua đứt luôn thì được 1200đ, mà ko đc trả lại vé)
Tính ra! Cũng chả giúp đc gì người ta nhiều. Làm phước cho nó lành!
Ai ra đường thấy người già, tàn tật thì mua giúp họ. Ít nhất họ cũng có ý thức lao động tìm ra của cải chứ không phải đi xin của ai!
Cảm phục những người đó!

Heart

[♣]Thành Viên CLB
Trúng vé số thì có thể còn trúng giải khi mua bất cứ cái gì khác ngoài vé số thì không bao giờ, nếu có trúng thì chỉ có những người bà con của các công ty đặt ra giải thường trúng thôi, người ngoài không bao giờ trúng được.

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Người ta vẫn hay nói Trúng số là trời cho mà không trúng thì là Trò chơi :D
Đúng là ai cũng có thể trúng nhưng từ "có thể" chuyển sang "có" thì khoảng cách rất rất xa mà ai cũng biết.

Bình luận bằng Facebook