[you] đã dùng thời gian như thế nào?

chip09

Thành viên mới
1.chưa
2.có
3.lập thời gian biểu ra note và trong suy nghĩ
4.lập thời gian biểu trong suy nghĩ theo từng ngày
5.thoải mái. không còn ray rứt vì mình đã lãng phí thời gian vào những việc vo nghĩa
6.tất nhiên là có nếu điều đó là mình trở nên tốt hơn
7.điều đó là rất muốn. nhưng phải xem hoàn cảnh như thế nào. thời gian, cách thức tổ chức, địa điểm...
8 chip nghĩ: việc quản lý thời gian của mỗi cá nhân là ở bản thân mỗi người. hài lòng hay ko với cách thức mà bạn đang sử dụng thời gian của mình. vấn đề là cách thức ấy có khoa học hay ko thôi. chip nghĩ vậy. chúng ta trao đổi để làm cho việc quản lý thời gian của mỗi bạn khoa học hơn, hữu dụng hơn chứ ko thể đưa ra khuôn khổ cho bất cứ điều gì, bất cứ ai, ngoại trừ ...pháp luật.hehe
9.chip là một người hay nói, thix nói, thix bàn về những vấn đề tương tự thế này nhưng lại nhút nhát. chip mong muốn, mình có thể tự tin hơn vì chip biết sự tự tin rất có lợi cho bản thân mình. mặc dù chip phát hiện được điểm yếu và nguyên nhân, nhưng chưa bao giờ chip thoát khoi nguyên nhân làm chip hay tự ti như vậy.

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
Sao bạn biết mình hay than thở là không đủ thời gian hay vậy?Mà đúng thiệt cũng có khoảng thời gian mình đã than thở mình không đủ thời gian để ngụy biện cho việc không hoàn thành 1 công việc nào đó!sau đây là phần trả lời của mình.
Mình chưa thực sự quản lí tốt thời gian của mình.
Mình cũng có sử dụng 1 vài phương pháp.
Đa số do mình đúc kết từ trong sách:
lập thời khóa biểu cho mỗi ngày,đặt ra kì hạn cho mỗi mục tiêu,phân chia những việc nào quan trọng thì ưu tiên làm trước,chiến đấu bản thân"không cho phép trì hoãn công việc"
Hầu hết các phương pháp đều cho mình hiệu quả nhưng lập thời khóa biểu mỗi ngày vẫn tốt nhất.
Cảm giác thoải mái,an tâm và được thư giãn.
Tất nhiên là mình rất muốn được trải nghiệm phương pháp này rồi.
Sẵn sàng hết công xuất.
Thực hành theo nhóm thì hay nhất nó sẽ phát huy khả năng của từng người.
Mong muốn mình được tự tin hơn,thể hiện được khả năng của mình và học tập thêm nhiều kinh nghiệm vui từ mọi người.Hết rồi đánh mỏi cả tay luôn!
:choangvang:

namdaklak0611

Thành viên năng động
1.chưa "thòi gian rảnh còn nhiều mà không biết làm gì cả..đọc sách thì mỏi mắt..đi chơi thì mỏi chân..hihi..vừa không mỏi mắt và mỏi chân đó là namdaklak0611 ngủ nhiều lắm..
2.từng có nhưng đc ít hôm lại bị xáo trôn như ban đầu.
6. có.
7.yes.
8.hi.. khó nha..tại mỗi người có thời gian ranh khác nhau nên tạo một lịch cố định thì không biết sao nưa..
9..sau khi thưc hành trên diển đàn thì namdaklak0611 mong mún đạt đc nhưng gì chưa đạt đc ở trên..

battu

Thành viên
Sorry, lúc này vì tinh thần bị xáo trộn đủ thứ , tôi quyết định tự thưởng cho bản thân cái quyền thả nổicuộc sống tự tại 1 thời gian, không bị ràng buộc hay sự kiện nào bên ngoài tác động, Coi như để nạp năng lượng đang bị hao hụt trầm trọng ...nê bạn hãy cho tôi khất trả lời việc quản lí thời gian nhé

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
lovehuong sử dụng thời gian còn phí phạm lắm
nhiều lúc việc cứ đầy ra mà mình thì cứ làm biếng ù lì , hẹn lần này đến lần khác
đôi khi làm việc tích cực theo lịch đã vạch ra thì thấy thỏa mái vô cùng
Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, h sẵn sàng tham gia cùng mọi người, còn phương pháp thì .... hihii chắc nhường phần cho mọi ngừoi
:dauhang::dauhang:

phuc ngs

Thành viên mới
Tôi đã quản lý thời gian của mình rất tốt.Vì công việc làm tự do nên tôi dư thời gian làm những gì mình thích và luôn hài lòng với những việc làm được trong ngày của mình.Bạn không tin ư?Cứ thử xem cuộc sống còn nhiều thú vị lắm:mimcuoi:

booboo_yeth

Thành viên mới
hix! Mình hoàn toàn ko có khái niệm về quản lý thời gian! Tệ thật :dauhang:
Mình rất muốn tham gia vào sự kiện này!
Mình hy vọng sẽ học được cách quản lý thời gian 1 cách có hiệu quả để có một cuộc sống tốt đẹp hơn! :mimcuoi:

thu nga

Thành viên mới
chào bạn! bạn có biết khi bạn đã hỏi về điều này là bạn đang dần quan tâm đến tời gian của bạn rồi đấy. Mình chia sẻ với bạn nhé. Bạn hãy lên lịch biểu một ngày cho mình. Mới đầu nghe thì có vẻ ngớ ngẩn và tốn thời gian nhưng thật ra nó lại rất tiết kiệm thời gian cho bạn, vì bạn biết bạn sẽ phải làm gì tiếp theo mà không để thời gian của mình trôi qua thật vô ích. Và đừng bao giờ lãng phí thời gian nếu nó không phải là thời gian mà bạn nghỉ ngơi. Bạn phải tiết kiệm và giữ lấy nó. Như mình nhé, ví dụ 5h chiều là thời gian mình đi tắm, nhưng nếu có ai đã giành nhà tam trước thì mình không đơn giản là ngồi đợi mà mình sẽ lam việc khác đó. hi. chúc bạn thành công nhé! :mimcuoi:

lawer

Thành viên mới
mình thường đọc sách và nghiên cứu hiến pháp của các nước

PhMPh

Thành viên mới
Cảm ơn vì đã dùng tên mình vào câu hỏi. Cái này thì khó trả lời vì luôn có cái gì đó bên trong nhắc nhở mình làm gì là thích hợp trong những điều mình biết :mimcuoi:

hxa2009

Thành viên mới
Bạn đã quản lý thời gian của mình tốt hay chưa? chưa
Bạn có sử dụng phương pháp quản lý thời gian nào không? chưa
Bạn có muốn thử trải nghiệm phương pháp quản lý thời gian không?

Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, bạn có sẵn sàng tham gia cùng mọi người không?nếu thời gian ko đụng giờ làm việc thi sẵn sàng
Nếu sẵng sàng tham gia,hxa2009 nghĩ chúng ta nên cùng thực hành trên diễn đàn như thế nào? (Phương pháp thực hành trên diễn đàn).theo tớ nên lập 1 bản đồ tư duy về các việc cần làm trong ngày và cố gắng hoàn thành chúng
hxa2009
mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, hxa2009 sẽ đạt được điều gì?
tớ mong muốn đạt dc không còn bùn chán vì thời gian

ketnoithegioi

Thành viên mới
  1. Bạn đã quản lý thời gian của mình tốt hay chưa? chưa
  2. Bạn có sử dụng phương pháp quản lý thời gian nào không? Bỏ qua câu 3,4,5 nếu bạn chưa dùng bất cứ phương pháp quản lý thời gian nào.
  3. Liệt kê những phương pháp quản lý thời gian mà bạn đã và đang dùng.
  4. Trong những phương pháp đã dùng, bạn thấy phương pháp nào mang lại hiệu quả?
  5. Cảm giác của ketnoithegioi như thế nào, khi quản lý được thời gian?
  6. Bạn có muốn thử trải nghiệm phương pháp quản lý thời gian không?
  7. Nếu diễn đàn KNS có một sự kiện để cùng thực hành kỹ năng quản lý thời gian, bạn có sẵn sàng tham gia cùng mọi người không? có chứ tôi rất muốn quản lý tốt time của mình
  8. Nếu sẵng sàng tham gia,ketnoithegioi nghĩ chúng ta nên cùng thực hành trên diễn đàn như thế nào? (Phương pháp thực hành trên diễn đàn). chưa nghĩ đến vì chưa có kinh nghiệm
  9. ketnoithegioi mong muốn sau khi thực hành trên KNSO, ketnoithegioi sẽ đạt được điều gì? sẽ quản lý time tốt cho công việc học tập và sinh hoạt

ngoctho1606

Thành viên mới
Ý kiến của trangdang thật là tuyệt (vấn đề là mình tham gia diễn đàn hơi muộn thì phải, nhưng còn hơn ko bao giờ)

khiempro91

Thành viên mới
Câu hỏi trên diễn đàn khá hay, đó cũng là điều mà rất nhiều người muốn tìm ra đáp án. Tôi thường quản lý thời gian của mình bằng cách lập kế hoạch cá nhân trong khoảng 1 tuần, hiệu quả thì cũng có nhưng tôi vẫn chưa hài lòng lắm. Trong kế hoạch của mình có những lúc xảy ra nhiều chuyện không lường trước dẫn đến trì hoãn nhiều nhiệm vụ. Vì vậy, nếu có một khóa đào tạo kỹ năng quản lý thời gian thì tôi rất muốn tham gia.

samtranxd

Thành viên mới
Để quản lý thời gian tốt hơn, chúng ta cần đặt câu hỏi:

- Chúng ta đang cố gắng đạt điều gì?

- Những gì cản trở ta đạt đến điều đó?

Mục tiêu cần đạt:

- Nhận diện các cách gia tăng hiệu suất và hiệu quả thông qua việc quản lý thời gian tốt hơn.

- Phân biệt được sự khác nhau giữa các đòi hỏi đối với quỹ thời gian của bạn và xác định ưu tiên của chính bạn.

- Biến nhiều mục tiêu của bản thân thành hiện thực hơn bằng cách sử dụng thời gian hiệu quả hơn.

- Phân tích các vấn đề liên quan đến việc quản lý thời gian và đưa ra cách giải quyết chúng.

phammykt02

Thành viên mới
thời gian của tôi luôn hữu ích, khi đã hoàn tất công việc thì tôi sẽ thưởng cho bản thân tôi khoảng thời gian để ngồi ăn hàng và uống tách cafe sữa đá với lũ bạn nói xạo của tôi. Dù không có đứa nào tin đứa nào nhưng hầu hết chúng đều nhe cái hàm răng mà cười lăn lộn. Và tôi cũng như thế, độc thân thì thời gian rãnh chỉ thế là đủ rồi. Thời gian gần đây chúng bạn đã vùi đầu vào công việc và cũng có đứa đã có gia đình. Về nhà là vui nhất, mình thích nhất, uống cafe cùng Ba Mẹ mỗi sáng, tôi hạnh phúc.

Bình luận bằng Facebook