[you] muốn trở thành người như thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.

eddie_chu

Thành viên năng động
cám ơn bạn về câu hỏi hay! mình có đọc qua các câu trả lời của mọi người và thấy rằng :
câu hỏi là:"bạn muốn trở thành người như thế nào trong tương lai?"
và câu trả lời đại khái là : là người thành đạt, giúp đỡ gia đình và xã hội, là công dân tốt, muốn có sức khỏe, muốn....,
trong cuộc sống, ai cũng có những mơ ước và ai cũng muốn những ước mơ của mình thành hiện thực. chúc các bạn đạt được những gì mình mong muốn, nhưng phải cố gắng, hãy tự tin vào bản thân mình, cố gắng học hỏi,khiêm tốn, mở rộng các mối quan hệ, tạo dựng được niềm tin từ mọi người, thì các bạn sẽ thành công.

còn bản thân tôi, nếu các bạn hỏi là tôi muốn trở thành người như thế nào? tôi chỉ muốn tôi là tôi, vì tôi nghĩ hãy là chính mình, sống thật với bản thân mình đã là mừng rồi.

bangtroi

Thành viên mới
bangtroi thường không dám viết ra hay không dám chia sẻ với một ai những ước mơ của mình? Nhưng bạn có biết 3% người viết mục tiêu của mình ra rõ ràng sẽ có thu nhập cao gấp 3 lần so với tổng số 97% còn lại không viết mục tiêu cuộc đời của mình ra một cách rõ ràng?

Vậy bangtroi làm chủ cuộc đời bạn hay cuộc đời làm chủ bangtroi? hãy tự làm chủ và thay đổi cuộc đời mình bằng cách hãy đặt ra mục tiêu của mình một cách cụ thể và thực hiện nó nhé.

Ngay bây giờ hãy cùng tôi viết ra những mục tiêu của mình và thực hiện, và chúng ta (Clb Kỹ năng sống) luôn bên cạnh và giúp bangtroi thành công.

Nếu biết được mục tiêu là gì, có lẽ mình chẳng tham gia diễn đàn này. Mình giờ đang như con thuyền không định hướng đây :khocto:

le mao

Thành viên năng động
mục tiêu ai củng có.vấn đề có khả thi không mà thôi
mụch tiêu sau này sẻ là một nhà marketing pro....
sẻ là chổ dựa và niềm tin cho mọi người.......

maitho

Thanh viên kỳ cựu
Mình à,mình muốn tốt nghiệp với kết quả cao,học và trở thành kiểm toán viên quốc tế!

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Mọi người luôn đặt ra mục tiêu để vươn tới. Điều này rất tốt. Nhưng thử đặt thêm câu hỏi nữa: Bạn nghĩ đến khi nào bạn sẽ đạt được mục tiêu đó? Nhanh hay chậm? Sớm hay muộn. Có mục tiêu rồi thì phải xây dựng kế hoạch để chiếm lấy mục tiêu đó thật nhanh đi chứ ạ. Vấn đề đặt ra là LIFE PLAN.

Ai quan tâm tới LIFE PLAN thì vào đây chia sẻ với mình nhé!

240588

Thành viên
mỗi người đều đạt ra cho mình một mục tiêu nhất định và mục tiêu đó là cái đích và là động lực để mình thực hiện

muc tiêu của em bây giờ là khi ra trường sẽ tìm một công việc làm ổn định và thu nhập hơi kha khá để em tiếp tục học liên thông lên nữa,chứ cha mẹ em đã già rùi
và em mong muốn làm ở thanh phố vài năm lấy kinh nghiệm và kiếm vốn rồi sẽ về quê làm và phụng dưỡng cha mẹ tai vì cha mẹ em có mình em thôi

NguyenAnhViet

Thành viên năng động
Muốn trở thành người trước hết mình hãy giữ "Đức - Trí - Nhân -Mỹ "và luôn làm công việc gì đó có ích cho bản thân và cho mọi người và luôn chấp nhận công việc của mình đang làm, và luôn cho mọi người thấy việc làm của mình để qua đó mình có thể chỉnh sửa cái " Tâm - Tính" thì mới trở thành người, và luôn lắng nghe mọi người nói về công việc của mình, cho dù việc đó đúng hay sai.

NguyenAnhViet

Thành viên năng động
Khi có những người bạn tốt và để giữ lấy được tình bạn thì ta phải làm sao đây? và khi một mai mất đi người bạn tốt đó, ta có thể tìm lại được không

NguyenAnhViet

Thành viên năng động
ước mơ ai cũng có nhưng chỉ có 1 mà thôi đúng không nhỉ. theo mình ngoài ước ra trước tiên mình tin vào chính mình, nếu còn đi học thì dành việc thời gian 70% và lắng nghe những người bên cạnh bạn, nếu đã đi làm thì nên tự mình học hỏi và đúc rút kinh nghiêm đừng nên tìm hiểu sâu công việc của người khác, từ những người đi trước và ai đã ngã mà ta thấy thì đó là bài học quí giá cho mình. và khi đã bước chân vào xã hội thì nên thử sức mình nơi mà mình cho là vượt quá tầm tay,biết đâu qua đó rồi sẽ trở thành được mọi người kính nể bạn và lúc đó bạn đã thành công.

NguyenAnhViet

Thành viên năng động
Đừng cho người thành công hoặc thành đạt thì học hỏi những người này, vì trước đó người ta đã té đau rồi và họ đã đứng dậy. mọi người phải nhìn lên cho người đó thấp hay lùn

vutriluc

Thành viên
123

Mỗi ngày là một cơ hội cho bạn. Cơ hội đó không nhất thiết phải to lớn và hào nhoáng. Chỉ cần bạn cảm thấy hài lòng về bản thân mình là được. Nếu cảm thấy nghi ngờ về những khả năng của mình, bạn hãy tự hỏi vì sao lại chần chừ khi mà mỗi ngày là một cơ hội và ngày mai là một cơ hội khác?:mimcuoi:

711987

Thành viên
Mình muốn trở thành người thế nào?
Ai cũng có ước mơ riêng của mình.Mình thì mong muốn học tập tốt , có việc làm ổn định, nếu như có khá khá mình muốn giúp đỡ những em nhỏ....Mình muốn sống phải thật có ý nghĩa, sống không những vì mình mà còn vì người khác.Mình cũng phải rất cố gắng để sống với xã hội:tạo ra những mối quan hệ tốt như các bạn vậy

NguyenThuyDuy1989cm

Thành viên năng động
Ai cũng có ước mơ...và hy vọng ước mơ trở thành hiện thực.Ước mơ của mình là sau 10 năm nữa mình sẽ thành công trên con đường mình đã chọn."Trở thành một dược sĩ giỏi..."

bangtroi

Thành viên mới
Hy vọng đến lúc va chạm cuộc đời thực sự, mọi người vẫn còn giữ được ngọn lửa mơ ước đẹp đẽ ấy. Còn mình đã cảm thấy mất động lực, mất cả niềm tin vào sự công bằng. Bản thân đã trải qua một vài tiêu cực xã hội đáng buồn :dauhang:

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Uhm Nhung thì sao nhỉ? nhiều ước mơ lắm.
Mục tiêu bây giờ: tốt nghiệp loại giỏi, nói tiếng anh tốt(mạnh dạn chứ không nhút nhát), trong thời gian học thì được học bổng, tham gia thật nhiều hoạt động xã hội từ thiện.
Ước mơ: sẽ là 1 nhà quản lý đô thị giỏi, có một biệt thự do mình tự thiết kế(hi là dân xây dựng mà), trở thành triệu phú(kaka có tham qua không ta!), đi du lịch vòng quanh thế giới, có một gia đình thật hạnh phúc.
hihi bấy nhiêu đây đủ để Nhung cày rồi.Nhung ơi cố lên, rồi sẽ thực hiện được, hãy tự tin lên nào.

thanh_duy

Thành viên
Mình thì trước tiên muốn là người có cuộc sống hạnh phúc..và sau đó trở thành người thành đạt...nhưng điều bản thân muốn để biến thành hiện thực còn xa vời quá...trước mắt chỉ muốn làm một sinh viên giỏi..bãn lĩnh để tạo điều kiện cho cuộc sống khi ra trường...^^
(đặc biệt là về "kỹ năng sống"...^^ )

khucnhacvothuong

Thành viên mới
thu ngo

Chao Lucky Star.
KNVT khong co y dinh nang cao thu nhap hoac gia tri thanh cong cua minh khi tham gia CLB KNS.
Trong nam qua ( 2009 ), KNVT co su do vo ve mat tinh cam, gia dinh. Kem nghiem lai, KNVT thay kha nang kiem soat cam xuc cua minh la khong cao, that vong ve minh, ve KNS cua minh.
KNVT hieu rang trong moi con nguoi deu co co che tu dieu chinh, van de la ta phai biet cach dinh huong no, phat huy hieu qua cua no theo chieu huong tich cuc.
Mong duoc nghe nhieu ykien chia se coa moi thanh vien.
KNVT xin cam on chan thanh toi tat ca.

candy.van87

Thành viên năng động
hihiii, cảm ơn phó chủ nhiệm nhiều lắm, candy.vân sẽ cố gắng có những mục tiêu nhất định cho cuộc đời mình. Mong mọi người giúp đỡ mình ha...

hoangnhatphan

Thành viên mới
mình đang học cao đẳng thôi, nhưng mình mơ ước sau này sẽ trở thành một kế toán thậm chí là kiểm toán làm việc trong BIG 4:nghichngom:

megaboom

Thành viên
Trở thành người ntn áh??? Thật sự mình đang theo học một nghề mà ko phải do mình lựa chọn, do đó đam mê trong mình ko đủ lớn...Nhưng nhất định mình sẽ cố gắng để làm tốt nhất có thể, biết đâu sở đoản trở thành sở trường thì sao nhỉ:nghichngom:...Óh òh, nữ k.sư xd tương lai, ko tồi nhỉ(^_*)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook