Cần...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Từ hôm qua đến giờ, thấy mình bỗng trở nên nhạy cảm và dễ vỡ. Lâu rồi, chẳng thể có thời gian để viết những bài thật dài chia sẻ cảm xúc. Lâu rồi mới lại thấy mình yếu đuổi thế này… Y như cái lúc mình làm luận văn, cái cảm giác khó chịu, áp lực, sợ hãi mơ hồ và rất muốn hét lên thật to. Lúc ấy, mình luôn có một người sẵn sàng chia sẻ, động viên. Còn giờ, có vẻ không dễ dàng nữa, có vẻ không vô tư được như trước…

Từ trước giờ, mình không muốn ai phải lo lắng cho mình, nên lúc nào cũng mạnh mẽ và độc lập. Kể cả lúc đối mặt với những vấn đề to lớn nhất, mình cũng không thích nói nhiều, không thích kể lể, than thở, khóc lóc um sùm…Mình chỉ cần một người bạn ở bên cạnh, cảm thông và đừng nói gì cả.

Trái tim mình đã rất kiên cường, đã gồng mình lên đối chọi với nhiều thứ. Có lẽ giờ nó đã thấm mệt. Nó cần được nghỉ ngơi, được vỗ về, sau những tháng ngày đó. Có lẽ mình cần được khóc, cần được yêu thương và tiếp sức. Mình chẳng cần nhiều lắm đâu, nhưng vẫn cần một chút…

Dù gì, mình cũng là con gái mà.
Dù gì, có những lúc yếu đuối thế này, để nhận ra rằng mình vẫn cần người khác lắm.
Cần...

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Dù có mạnh mẽ bao nhiêu thì sâu thẳm mọi người cũng có cái yếu đuối của họ. Cũng phải đến lúc chị cần một bờ vai nương tựa, cần những lời động viên, an ủi. Chị đừng lo, có em đây, có mọi người đây : em không hứa sẽ mang cho chị tất cả những điều chị cần, nhưng em hứa sẽ ngồi nghe chị, cười cùng chị và khóc cùng chị. Chị Ngốc à ^^

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Tặng em bài hát: Dạ khúc của NS Quốc Bảo
http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IW6W8AZA||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent

Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy
Cần thêm nắng để em nhìn vừa bóng tối
Cần thêm anh hỏi han cho giấc trưa em yên lành
Cần thêm những lần hẹn như cuối cùng.

Cần tay níu để thấy anh còn gần
Cần môi nóng để biết lòng còn ấm cúng
Cần thêm anh, cần thêm cho những khi em lo sợ
Cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu.

Đã cần thế, thương thật rồi
Vẫn như anh còn xa rất xa
Vì đã vùi hết những ước mơ dịu ngọt
Em thèm cần anh đến muôn lần.

Thế tình nhé, xin về gần
Nối thêm yêu thương vào với nhau
Tình có dậy sóng vẫn cứ xin tình nồng
Nối em vào anh chiếc hôn nồng.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin5.swf?xmlurl=http://v2.mp3.zing.vn/blog/?Ni83Ni82NzZkY2MyYWVkM2QwMjhkMzQzMjQ1MThiYjlkYjI4My5cUIbaBmUsICDN8Q2jhdUngq9wIEPDoW5ofFdhWeBmJpIFR14WeBqlWeBiBBWeBmggLSDEkMO0WeBmmUsICgTmhpfHRydWU[/FLASH]

con nam cam

Thành viên mới
bạn cần reset lại mình đi. bạn cần chăm sóc lại trái tim mình. hãy đọc quyển 7 Thói Quen Của Người Thành Đạt bạn sẽ tìm thấy thứ mình cần. Rất có thể bạn đã mất cân bằng, bạn cần phải lấy lại điều đó bằng cách quan tâm đến người khác lắng nghe và chia sẻ cùng họ.cụ thể là bạn bè, người thân...chúc bạn thành công.

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Tại sao bạn lại muốn đi ngược lại điều mà trong thâm tâm mình mong muốn nhỉ.
Tui nghĩ trên đời này ai cũng cần có ít nhất là một người để chia sẻ buồn vui, người ấy có thể là nhỏ bạn thân, thằng bạn đáng "ghét", cha, mẹ, anh, chị, em...
Hãy tìm một điểm tựa, bạn sẽ vượt qua chính mình.
Chúc bạn may mắn.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Dù có mạnh mẽ bao nhiêu thì sâu thẳm mọi người cũng có cái yếu đuối của họ. Cũng phải đến lúc chị cần một bờ vai nương tựa, cần những lời động viên, an ủi. Chị đừng lo, có em đây, có mọi người đây : em không hứa sẽ mang cho chị tất cả những điều chị cần, nhưng em hứa sẽ ngồi nghe chị, cười cùng chị và khóc cùng chị. Chị Ngốc à ^^
Cảm ơn em ngốc. Em làm chị nhớ câu của Kendy: "Mỗi khi buồn, hãy gọi cho tôi. Tôi không hứa sẽ làm cho bạn cười, nhưng tôi hứa sẽ cười vào mặt bạn". Câu này có vẻ hiệu quả đấy, vì chị rất ngại khóc trước người lạ, đặc biệt là mấy đứa em của mình.

bạn cần reset lại mình đi. bạn cần chăm sóc lại trái tim mình. hãy đọc quyển 7 Thói Quen Của Người Thành Đạt bạn sẽ tìm thấy thứ mình cần. Rất có thể bạn đã mất cân bằng, bạn cần phải lấy lại điều đó bằng cách quan tâm đến người khác lắng nghe và chia sẻ cùng họ.cụ thể là bạn bè, người thân...chúc bạn thành công.
Mình đã đọc cuốn sách đó rồi, một cuốn sách hay. Bản thân mình đã mạnh lên nhiều sau khóa học đó, bởi vậy, mình biết là mình đủ sức mạnh để vượt qua. Chỉ là mình cần chia sẻ một chút thôi...Cảm ơn nhé.

Tại sao bạn lại muốn đi ngược lại điều mà trong thâm tâm mình mong muốn nhỉ.
Tui nghĩ trên đời này ai cũng cần có ít nhất là một người để chia sẻ buồn vui, người ấy có thể là nhỏ bạn thân, thằng bạn đáng "ghét", cha, mẹ, anh, chị, em...
Hãy tìm một điểm tựa, bạn sẽ vượt qua chính mình.
Nếu đi ngược lại, mình đã không chia sẻ những cảm xúc này. Mình có những người bạn rất tuyệt, những điểm tựa rất tuyệt, bởi vậy mình không bao giờ mất niềm tin cả. Và diễn đàn này, và các bạn nữa...
Tự nhắc mình: "Hãy yêu thương và trân trọng những cảm xúc của mình!"

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Chị của em,
Có đôi khi chúng ta như thế, những lúc mệt mỏi và yếu mềm để biết rằng ta còn có những người bạn bên cạnh để chia sẻ, rằng ta được bao bọc, rằng khi ta cần thì người sẵn sàng dang tay ra, nắm lấy tay ta.
Có một điều em cần học hỏi ở chị, ừ thì ngoài những lúc chị mạnh mẽ, ngoài những lúc gồng mình, chị cũng có những lúc có thể kêu lên cái cảm xúc của mình với mọi người. Em ừ thì cũng bế tắc, cũng ngụp lặn trong mớ cảm xúc của mình, mà sao chẳng bao giờ em nói ra được. Đôi khi cũng biết rằng, như thế thật là ích kỉ, nhưng em cứ thích ngụp lặn 1 mình rồi tự ngoi lên, có khi dễ dàng ngoi lên lắm, nhưng có khi cũng đắm trong biển một thời gian dài, em thích yên tĩnh, trốn đi đâu đó, hoặc chi ít là chẳng có ai phiền ta, rồi sau đó trở về mạnh mẽ nguyên vẹn như ban đầu. Có lẽ em phải học lại cách chia sẻ, có lẽ em phải học lại nhiều thứ quá há chị.
Có một điều em rút ra sau những tháng ngày ngập lụt, đó là hãy cứ để cảm xúc được tràn. Em không làm được, nhưng chị đã làm được, thì hãy cứ để nó tràn đi chị nhé! yêu thương chị tràn đầy!

Tôi

Thành viên năng động
Người ta nói bạn bè dễ kiếm nhưng tri kỷ thì chỉ có thể "ngộ" chứ không thể "cầu".
Nhưng em thấy chị có một người bạn KNSO là tri kỷ rồi đấy. Em ganh tỵ với chị đó nha.

Bình luận bằng Facebook