[HỖ TRỢ] Báo lỗi diễn đàn !

Mr[K]id

Thành viên mới
[notice]Forum hiện nay đang trong quá trình xây dựng nên ko ít nhiều sẽ bị lỗi ! Mr[K]id giúp mình thông báo lỗi Mr[K]id gặp phải ở đây nhé !

Nếu có thể vui lòng chụp màn hình để K dễ xử lý hơn.

Cảm ơn sự hợp tác của mọi người!

[/notice]

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Kid ơi, một số bạn anh gửi link thì họ vào không được. Nó báo lỗi này nè:

ERROR
The requested URL could not be retrieved

While trying to retrieve the URL: http://kynangsong.org/forum/

The following error was encountered:

* Zero Sized Reply

Squid did not receive any data for this request.

Your cache administrator is root.
Generated Tue, 05 May 2009 04:56:50 GMT by cybozu.co.jp (squid/2.5.STABLE6)

Em xem lại xem sao hen

longteo

[♣]Thành Viên CLB
À, bạn anh nó vừa báo là có thể công ty nó chặn website nên mới xảy ra lỗi đó. Nó cũng không chắc lém. Một số đứa khác thì báo là diễn đàn không load được mặc dù nó đã đổi brower.

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Chat box hiện tin ảo, méo gửi tin mới thì ko hiện, chỉ hiện sau khi đã f5.
Trả lời mới cũng vậy nữa, nếu sử dụng bảng công cụ đầy đủ hơn thì ko chịu hiện, chỉ hiện sau khi đã f5 >.<

Mr[K]id

Thành viên mới
Sang không post bài được. Admin xem lại như thế nào

Đã xem lại ! Lỗi này do Kid sai sót trong vấn đề phân quyền cho nhóm Event ! Vô cùng xin lỗi mọi người :nailbiting:

À, bạn anh nó vừa báo là có thể công ty nó chặn website nên mới xảy ra lỗi đó. Nó cũng không chắc lém. Một số đứa khác thì báo là diễn đàn không load được mặc dù nó đã đổi brower.
Vấn đề này chắc chắn là do vấn đề bên mạng của cty đó ! Anh bảo bạn anh thử truy cập website ở máy khác xem sao nhé !

Chat box hiện tin ảo, méo gửi tin mới thì ko hiện, chỉ hiện sau khi đã f5.
Trả lời mới cũng vậy nữa, nếu sử dụng bảng công cụ đầy đủ hơn thì ko chịu hiện, chỉ hiện sau khi đã f5 >.<
-Tin ảo đó là 1 ai đó mạo danh em ! Khách có thể sử dụng chatbox và điền tên thoải mái vào ! EM để ý sẽ thấy những nick không có màu trên chatbox là do khách chat ^^
-Anh đã test kỹ ở các trình duyệt và các máy khác nhau ! Chatbox và post vẫn hiện bình thường ! Có thể do trình duyệt của em ! Anh sẽ tìm hiểu cách khắc phục vụ này và reply lại sau nhé !

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Cái mục "Thống kê các bài viết mới trên diễn đàn hay bị lỗi we' Kid ui, nó thường không có hiện lên những bài viết mới. Em xem lại cái này hen. Cả cái chatbox nữa. hihihi

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Kid ui, em đang sửa cái skin của diễn đàn hả? Sao không thấy banner hay các cái khung đâu hết vậy ta?

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Sao lâu lâu anh lại không login được vậy Kid? Login đúng username và pass luôn đó nhưng vào diễn đàn thì lại thấy mình chưa được login. Em xem lại nhé!'

swynts

Cây đang thụ phấn
Bad Request

Your browser sent a request that this server could not understand.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

sau khi post tin nhắn ở nhóm cú em được thông báo lỗi trên , em thử back và gửi lại request thì lại như vậy , đến khi ra giao diện chính của nhóm cú thì thấy mình đã post 4 mes , như vậy request của em đâu có vấn đề gì , thông báo bad đó làm em hiểu lầm , và post liền tù tì 4 5 cái ( thực sự em không có ý spam ) khi post bài cũng gặp hiên tượng tương tự . anh có thể kiểm tra thử !

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hiện tại diễn đàn của mình chưa cập nhật Hội-Nhóm hay sao ấy, tớ làm thử mà cũng không được. Chắc là dư ấm từ vụ bị hacker tấn công, bạn thông cảm nhé. Từ từ, tổng quản lại sức rồi sẽ chỉnh sửa.
Tổng quản lại vất vả rồi. Thương ghê!

Mr[K]id

Thành viên mới
Hì ! bác longteo xem lại trình duyệt của máy xem nhá ! Em chưa thấy memb nào phàn nàn thêm về vấn đề này !
@HD: groups khi xài SEO thì bị lỗi em ạ ! anh đang sửa :D

quaden

Thanh viên kỳ cựu
hè, tq ơi! nhìu khi quạ vào đúng nick và pass nhưng đa số là báo sai pass và vào lại lần 2 mới được(hình như hơi giống anh Teo thì phải). Quạ đã cố ý gõ thật đúng mà vẫn báo sai pass!

TQV

Thanh viên kỳ cựu
Dùng fire fox đi chị quạ, remember password luôn, khỏi phải gõ.

swynts

Cây đang thụ phấn
Tạo thêm một master password nữa khá tiện , nhược điểm : lâu ngày không gõ pass --> quên
Hình như IE cũng có chức năng này ,

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Hiz, tình hình là em ko up ava và hình nền lên được. Nó cứ báo invalid mãi ( trong khi em sure về kích thước cũng như khối lượng :( )

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Mỗi khi edit mục lục của box, e cứ phải làm rất lâu, đến khi e làm xong click lưu, lại đc nhận thông báo là “bạn k có quyền…”. sau khi refresh xong và đăng nhập lại, edit xong, e lưu thì lại nhận thông báo “bài viết của bạn quá ngắn”. Anh Kid chừng nào TN xong nhớ coi lại hộ e nghen a! hiện tại e vẫn chưa update cái mục lục được, mọi người thông cảm!

Bình luận bằng Facebook