[KN GIAO TIẾP] Kinh nghiệm lắng nghe từ bản thân!

congbien

Thành viên
Chào cả nhà!
Mình là 1 người quan hệ khá rộng, đang là sinh viên nhưng quan hệ với nhiều công ty và thân thiết với các giám đốc bên đó, ngẫu hứng lên là lại rủ các anh đi cafe :antat:.
Với họ quá thân thiết với mình!
Vậy làm sao để tạo dựng đc các mối quan hệ đó?
Một phần nhỏ của mình có đc là nhờ kỹ năng nói chuyện lắng nghe và nói đúng lúc:cuoinhamhiem:
Khi nghe, bạn hãy cố gắng lắng nghe thật kỹ và đợi cho đối tượng nói hết, đặc biệt ánh mắt bạn cần phải thể hiện thiện cảm và nếu bạn có kinh nghiệm thì nên nhìn vào mắt người nói, như vậy người nói có 1 lòng tin hơn vào điều họ đang nói!
Bạn không nên xen lấn vào lời nói của đối tượng và cũng không nên phác bản khi chưa nói hết! Thể hiện nụ cười trong các cuộc nói chuyện sẽ giúp chúng ta rất nhiều đến thành công!
Còn chúng ta khi nói hãy nói không lòng vòng không hé mở... và đặc biệt để ý thái độ của đối tượng biểu hiện ở vẻ mặt, cử chỉ, hành động, khuôn mặt... chúng ta phải nhạy cảm trước điều đó!
Trong cuộc nói chuyện cần tạo ra 1 số tình huống hài thì sẽ giúp bạn thêm rất nhiều ( Với mình cái này là sở trường nên ai cũng muốn nch thôi à)
Hì mình có đăng 1 topic hỏi về chuyện tình cảm của mình đó, cũng là nhờ áp dụng đc kỹ năng giao tiếp mà tạo đc lòng tin từ mọi người, từ người con gái đó và đến bây giờ mình rất mãn nguyện với những gì mình đang có!
Chúc các bạn vui!:cuoinhamhiem:

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
D [KN GIAO TIẾP] Cải thiện kỹ năng lắng nghe Kỹ năng lắng nghe 2
D [KN GIAO TIẾP] Bảy kiểu người nghe và bí quyết nghe tốt Kỹ năng lắng nghe 1
Tom [KN GIAO TIẾP] Học cách Lắng Nghe Chân Thành !!! Kỹ năng lắng nghe 2
benny [KN GIAO TIẾP] Lắng nghe - Một nghệ thuật trong giao tiếp Kỹ năng lắng nghe 8
thuyussh [KN GIAO TIẾP] Hoat động giúp phát triển kỹ năng lắng nghe Kỹ năng lắng nghe 1
KendyDat [KN GIAO TIẾP] [KN Lắng nghe] Quy luật ấm chén Kỹ năng lắng nghe 5
[ tf ] [KN GIAO TIẾP] Kỹ năng sử dụng điện thoại trong giao tiếp Kỹ năng lắng nghe 12
[ tf ] [KN GIAO TIẾP] Kỹ năng lắng nghe chủ động, tích cực Kỹ năng lắng nghe 9
T [KN GIAO TIẾP] Bí quyết giao tiếp hiệu quả . Kỹ năng lắng nghe 2
ivenle [KN GIAO TIẾP] [Mục lục] Xem trước khi post bài [ tf ] nhé ! Kỹ năng lắng nghe 0
KendyDat [KN GIAO TIẾP] Học cách lắng nghe hiệu quả Kỹ năng lắng nghe 8
redrosevn1110 [KN GIAO TIẾP] Lắng nghe bắt đầu từ ai? Kỹ năng lắng nghe 2
N [KN GIAO TIẾP] Lắng nghe hiệu quả - không phải chuyện dễ Kỹ năng lắng nghe 5
N [KN GIAO TIẾP] Bí quyết của người giao tiếp thành công! Kỹ năng lắng nghe 0
ivenle [KN GIAO TIẾP] Kỹ năng giao tiếp qua điện thoại Kỹ năng lắng nghe 3
Hương Trà [KN GIAO TIẾP] Học cách lắng nghe Kỹ năng lắng nghe 5
Hương Trà [KN GIAO TIẾP] Làm thế nào để cải thiện kỹ năng nghe? Kỹ năng lắng nghe 2
Hương Trà [KN GIAO TIẾP] Kỹ năng lắng nghe Kỹ năng lắng nghe 0
brown_hare [KN GIAO TIẾP] Bạn có biết lắng nghe? Kỹ năng lắng nghe 22