[KN GIAO TIẾP] trangdang thích hòa đồng hay nổi bật

Jane Tran

Thành viên mới
một chút nổi bật làm ta quan trọng hơn trong cuộc sống này.
một chút hòa đồng làm ta gần gũi hơn với mọi người xung quanh.
Theo tôi nổi bật hay hòa đồng là tùy vào tình huống, hoàn cảnh để khẳng định mình, lụa chọn cách thể hiện cho phù hợp.

phammykt02

Thành viên mới
benny ah!!!!!!!!!!! Mình thích sống như bao người ah, không thích nổi bật tí nào,đôi lúc mình cần khoảng thời gian 1 mình để suy nghĩ về mọi việc ta làm, và điều đó đã cho mình 1 lời khuyên là khi nào nên và không nên nổi bật .

lht

Thanh viên kỳ cựu
tôi thích sự hòa đồng và cũng muốn làm việc gì cũng tích cực , nhiệt tình và làm hết sức mình

hangmai76

Thành viên mới
Tôi thích sống nổi bật! Tôi sẽ trở thành người được chú ý trong buổi sinh hoạt tập thể của lớp học hay cơ quan mình bởi một bài hát tôi thể hiện, một câu nói hóm hỉnh nơi bàn tiệc, một câu chuyện thú vị hay một điệu nhảy trên sân khấu...(không phải vì một bộ trang phục hay hình thức bắt mắt...)

keepthefaith

Thành viên
Theo mình, mình sẽ không hỏi bản thân rằng "Chúng ta nên sống thế nào cho phải" mà mình luôn hỏi bản thân "mình đã và đang sống như thế nào, mình có sống xứng đáng với những gì được ban tặng hay không?". Vì mĩnh nghĩ sự có mặt của mình trên thế giới này là một món quà vô cùng ý nghĩa. Và mình luôn tự nhủ với bản thân là phải sống thật xứng đáng, luôn hoàn thiện bản thân từng ngày để mỗi ngày trôi qua thật sự là một "món quà" không chỉ đối với bản thân mình mà còn đối với những người xung quanh ^^

congvien

Thành viên năng động
nổi bật à, mình cũng thích. phải ntn thì mới nổi bật chứ, nổi bật đôi khi cũng phải trả giá cho nó, mình trấp nhận điều đó
có thể nổi bật là 1 trong số những động lực giúp ta hoàn thành hơn về bản thân, có ai không có 1 thứ gì mà có thể nổi bật được không ạ?

thuy_SPHK36

Thành viên
cảm ơn bạn nhé.... nhưng con ng muk... ai cũng muốn khẳng định bản thân mình hết ak'....mình cũng vậy thui... hihi

diemphuong

Thành viên mới
Ai mà không thích được nổi bật trước mọi người chứ. Nhưng nổi bật bằng cách nào mới là quan trọng!
Phải không các bạn.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Theo M nghĩ cách sống tốt nhất là sống thật với bản thân mình. Đừng vì chạy theo 1 điều gì đó để làm vừa lòng người khác, để người khác nhớ đến mình... mà làm những điều khác với bản chất thật của mình. Con người đến với nhau bằng cái tình, nhớ về nhau như những thước phim quay chậm về những điều họ đã làm cùng nhau, tâm sự, chia sẽ và thấu hiểu nhau chứ ko đơn thuần vì một sự nổi bật. Nếu bạn sống với một con người giả tạo (Ko xét tới việc bạn làm điều ko tốt nhé!) chỉ để làm hài lòng người khác, làm người khác vui... Ừ, thì mình nghĩ người ta cũng vui đấy, cũng sẽ nhớ đến bạn đấy, cũng quý mến bạn đấy vì họ chỉ thấy bạn là vậy, vui vẻ, hòa đồng với mọi người... Nhưng rồi bạn sẽ chẳng nhớ ra bạn là ai nữa cả vì sự giả tạo đã làm mất đi chính bản thân mình. Con người ta sống mà làm gì khi ko được làm chính mình, ko được sống thật với bản thân mình, lúc nào cũng đi sau một cái bóng là sự giả tạo. Nhiều người vẫn nghĩ: "Những điều mình làm là vì mọi người, chỉ cần người ta vui vẻ là mình cảm thấy hạnh phúc rồi..." mà quên mất rằng người ta vui vẻ vì cái giả tạo của mình chứ ko phải vì con người thật của mình.

"Sống thật với chính mình" đó là ý kiến của riêng M. Mọi người chia sẽ tiếp nhé! :)

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Theo M nghĩ cách sống tốt nhất là sống thật với bản thân mình. Đừng vì chạy theo 1 điều gì đó để làm vừa lòng người khác, để người khác nhớ đến mình... mà làm những điều khác với bản chất thật của mình. Con người đến với nhau bằng cái tình, nhớ về nhau như những thước phim quay chậm về những điều họ đã làm cùng nhau, tâm sự, chia sẽ và thấu hiểu nhau chứ ko đơn thuần vì một sự nổi bật. Nếu bạn sống với một con người giả tạo (Ko xét tới việc bạn làm điều ko tốt nhé!) chỉ để làm hài lòng người khác, làm người khác vui... Ừ, thì mình nghĩ người ta cũng vui đấy, cũng sẽ nhớ đến bạn đấy, cũng quý mến bạn đấy vì họ chỉ thấy bạn là vậy, vui vẻ, hòa đồng với mọi người... Nhưng rồi bạn sẽ chẳng nhớ ra bạn là ai nữa cả vì sự giả tạo đã làm mất đi chính bản thân mình. Con người ta sống mà làm gì khi ko được làm chính mình, ko được sống thật với bản thân mình, lúc nào cũng đi sau một cái bóng là sự giả tạo. Nhiều người vẫn nghĩ: "Những điều mình làm là vì mọi người, chỉ cần người ta vui vẻ là mình cảm thấy hạnh phúc rồi..." mà quên mất rằng người ta vui vẻ vì cái giả tạo của mình chứ ko phải vì con người thật của mình.

"Sống thật với chính mình" đó là ý kiến của riêng M. Mọi người chia sẽ tiếp nhé! :)

Đúng là bạn tui có khác. Thường thì ai cũng có cách sống cho họ. Dĩ nhiên là sống vì mọi người có cái hay của nó. Cũng có đôi lúc giả tạo thật. Nhưng giả tạo để mang lại niềm vui cho người khác thì mình cũng làm. Nhưng bỏ bên bản thân quá thì cũng không được. Túm lại là mỗi người mỗi vẻ mười phân vẹn mười hì hì

kjssofdeath_tq

Thành viên
Tại sao k phải là cả 2???
Như vậy là quá tham lam à các bác???
Có bác nào giải thích giùm em được k?

gaulawyerfuture

Thành viên năng động
hòa nhập mà không hòa tan với gấu thì gấu thích cuộc sống an lành bình yên và luôn vui vẻ benny ah
nhưng đôi khi cuộc sống lại bắt gấu phai tập thay dổi hihi cuôc sông ma phai không hihi
nhưng gấu sẽ không phải nỗi bật theo cách mọi người chọn
mọi cống hiến dù nhỏ nhoi vẫn rất cần hihi sống là phải hoa nhâp hihi
cảm ơn benny vì câu hoi dó

MilkyWay

Thành viên năng động
Có lẽ quan niệm về hòa đồng được benny đưa ra ở trên chưa đúng lắm thì phải ^^ "Hòa đồng" chứ đâu phải ..."hòa tan" ha?! :cuoihaha:

haiyen

Thành viên năng động
Vì cuộc sống có đôi khi khắc nghiệt, đó là lúc ta học cách dung hòa với nỗi đau !
Vì cơ hội có những khi trong tầm với đôi tay, đó là lúc ta tập sống NỔI BẬTvà PHÁT HUY !
Vì đường đời có đôi lần là hối hả, vụn vặt, đó là lúc để ta sống HÒA ĐỒNG, khoan thứ và bình tâm !
:dacy:

[/SIZE][/QUOTE]
hjhj. bạn nói rất hay...

americapham

Thành viên mới
câu trả lời của Poon hay quá!

Mình vẫn còn đang lưỡng lự chọn cách sống nào mà quên mất là mình có quyền chọn cả 2 chứ không phải một cách.
Bài viết này của Benny và câu trả lời của Poon đã nhắc mình 1 lần nữa: cuộc sống cần sự linh hoạt!

Thanks Poon & Benny!

thuy_dung_9993

Thành viên
sống thoải mái làm những việc mình thích là tốt nhất..sống được 1 lần chứ mấy..đừng để phí hoài những năm tháng tuổi trẻ là được rồi...sống hết mình

thieuquang

Thành viên mới
"khôn cũng chết dại cũng chết,biết thì sống" toi nghĩ khi sống và làm việc chung trong một tập thể ,thì phải biết về nhau để mà sống vui vẽ ,hạnh phúc, đôi khi phải hòa đòng, một chút khiêm nhường,lắng nghe, đôi khi lại chia se hết mình cháy hết mình .phải hòa đồng để nổi bật đôi khi lấy cái nổi bật để hòa đồng thì mới vui ve hanh phúc

Bình luận bằng Facebook