Nếu biết chỉ còn một ngày để sống!! Bạn sẽ làm gì?

supper_cuocsongbunchan

Thành viên mới
nếu chỉ còn sống được một ngày thì mình sẽ nói vơi người mình yêu là xin lỗi em,nhưng thât lòng anh yêu em nhiều lắm.anh ko bao giờ mún chia tay với em,chỉ vì hoàn cảnh thôi em a`.chúc em hạnh phúc vì anh ko thể tiếp tục ở bên em đươc nữa.hãy biết rằng dù có ở nơi dâu thì vẫn có một ngươi lun hướng về em,mãi yêu em

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Nếu cÒn 1 ngÀy ĐỂ sỐng thÌ tui sẼ vỀ nhÀ Ăn 1 bỮa cƠm gia ĐÌnh ĐÔng ĐỦ tẤt cẢ mỌi ngƯỜi rỒi sẼ ngỦ 1 giẤc thanh thẢn rỒi ra Đi. Tui muỐn ngỦ 1 giẤc khÔng tỈnh dẬy nỮa kÌa. VÌ lÀm con ngƯỜi mỆt quÁ cÁc bẠn Ơi.
HÃy xem hÔm nay lÀ ngÀy tẬn thẾ . ĐỂ sỐng hẾt mÌnh cho nÓ.
Bản nhạc này đúng luôn nè: http://v2.mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Neu-Chi-Con-Mot-Ngay-De-Song.IW60ZUDU.html

ninika1007

Thành viên mới
nếu như mình ở trong hoàn cảnh như vậy,mình sẽ nghĩ xem những điều mình cần thực hiện, ai là những người mình gặp,những món ăn nào mình sẽ ăn và đi đên những nơi nào mình thích.Nói chung mình sẽ làm những gì mình thích mà trước đây mình chưa làm.

visaocodon

Thanh viên kỳ cựu
Câu hỏi rất hay!
"Nếu còn sống một ngày bạn sẽ làm gì?"
Hãy làm những gì bạn chưa làm, nói những gì bạn chưa nói... nó nhắc nhở chúng ta phải biết trân trọng từng phút giây trôi qua...........
Cảm ơn bạn.

VTT

Thành viên
VTT se thu don hanh ly de di! :)
Co gang giai quyet nhung viec con ton dong, neu khong kip thi kiem nguoi ban giao cong viec chua hoan thanh.

namlunloan

Thành viên năng động
Hì,câu hỏi hay quá ah:)nếu vậy e sẽ ngồi vẽ thật nhìu bức tranh có hình mặt trời cười tươi cạnh đó là 2 từ: "Tkanhs" và "Sorry" và tặng cho mọi người,cả những người e yêu mến và cả những người e ko thích và đã gây hiềm khích:nghichngom:

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Nếu còn một ngày, mình sẽ làm những gì mình thích. Hoặc làm một việc gì đó mang tính từ thiện một chút. Quan trọng là viết chút gì để lại cho đời.

CAO VU LONG

Thành viên
một câu hỏi rất hay,Nếu biết chỉ còn sống được 1 ngày!Bạn sẽ làm gì? :nghihoac: chuyện dời không ai biết trước phải ko bạn,nhưng chuyện gì thì cũng có thể xảy ra nhung ko biết vào lúc nào và ở đâu thôi đúng ko:hon:,trong khi đó cái chết và sự sống chỉ cách nhau một hơi thở,biết sông hôm nay nhưng ngày mai ai biét sẽ thế nào:khocto:,cho nên mình khuyên các bạn trân trọng những gì mà mình có và thời gian còn sống cũng vậy,hãy làm những việc mà mình cho rằng có ý nghĩa nhất,làm thật nhiều chuyện có ích cho bản thân,gia đình,những người thân yêu của chúng ta và cho xã hội nửa,để khi mất đi sẽ ko có gì để hối tiếc:cuoihaha:

devil2elf

Thành viên mới
Còn mình: sẽ xin ba mẹ mua 1 chiếc camera hoặc máy quay fim để quay lại mọi hoạt động trong ngày cuối cùng của mình. sau đó save vô pc và gửi lên Youtube cho nho? ban ở Mỹ dc xem. vì mình và no' là bạn thân mà cách xa nhau đã lâu. thứ 2 là xách xe đạp đi dạo quanh thành fố vì đây là sở thích của mình, hy vọng được ngắm nhìn TPHCM hiện đại và đầy bụi bặm này lần cuối. chắc đến đây là hết ngày rồi !!

thanhoa

[♣]Thành Viên CLB
Mình sẽ làm hết sức những gì mà mình chưa làm được. Đó gọi là áp lực. Nếu nghĩ mình chỉ có 1 ngày để sống khả năng làm việc của bạn hết sức kinh ngạc. NHƯNG THẬT KHÓ ĐỂ NGHĨ NHƯ VẬY

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
- trong cuộc sống chuyện gì cũng có thể xảy ra, sống hôm nay có ai biết được ngày mai của mình sẽ thế nào, đúng không?
- nếu...đến một ngày phải như vậy thật, tôi sẽ cố gắng nói hết những yêu thương, những điều để trong lòng mà trước đây chưa có cơ hội nói cho ba mẹ, anh em và...người ấy (nếu có) => sau đó tôi sẽ thanh thản mà chấp nhận vì buổi tiệc nào cũng phải tàn, có bắt đầu sẽ có kết thúc và một kết thúc diễn ra sẽ lại là mở màng cho một bắt đầu mới...cuộc sống lại tiếp diễn...

mat_hi91

Thành viên năng động
nếu chỉ còn sống được một ngày, mình sẽ nói với tất cả những người thân của mình là mình yêu họ biết chừng nào.
nhưng như bạn đã nói là ko ai biết được ngày mai ra sao, vậy tại sao chúng ta ko làm điều đó ngay từ bây giờ????

imlang

Thành viên
đề tài này hay đó chứ
đúng là hảy sống hết mình,và không nên nghĩ là mình chỉ còn sông một ngày,nó hơi bi quan đúng không.
nhưng chúng ta hãy đối xử tốt với mọi người vì hảy nghĩ rằng hãy sống hết mình cho hôm nay,vì biết chuyện gì sẻ sảy ra với chúng ta vaòp ngày mai.như một bài hát"nếu có yêu tôi thì xin hãy yêu bây giờ,đừng để ngày mai,đến lúc tôi qua đời,đừng để ngày mai.đến khi tôi nằm im hơi.ôi!muộn làm sao....nếu có bao dung ...."vậy đó.
và nếu im lặng biết mình chỉ còn sông một ngày cuối của cuộc đời này(vì một căn bệng quái ác nào đó chăng:khocto:"im lặng sẻ dành ngày đó cho mẹ,ba,và các em.sau đó mình sẻ nói hết những điều chất chứa trong lòng
với những người yêu thương,nói những gì mình dấu kín và không nói được trong những ngày tháng đã qua.

fr

Thanh viên kỳ cựu
nếu sống được 1 ngày nữa, pé Trà sẽ tiếp tục sống, tiếp tục yêu thương và nói lời iêu thương với người pé Trà iêu thương ^^:cuoihaha:

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
Thời gian cứ thế trôi còn việc sử dụng thời gian của ta thì quá là phung phí.
Thời gian cứ thế trôi còn ta thì sử dụng thời gian chưa đúng chổ.
Thời gian cứ thế trôi còn ta cứ lãng quên những "giá trị" thật sự lại đằng sau mà lo chạy theo những thứ xa xôi, thực dụng.
Thời gian cứ thế trôi để một ngày nhìn lại....nếu ta chỉ còn được sống 1 ngày...
Còn nhiều thứ ta chưa làm hết--> ta tham lam quá!
Còn nhiều thứ ta chưa được nếm trãi--> ta tò mò quá.
Còn nhiều thứ ta muốn mà chưa có--> ta lại tham lam nữa.

Muốn ôm hết thãy những người ta thương yêu vào lòng và siết chặt nhưng khổ nổi vòng tay không đủ rộng.
Muốn nói những lời yêu thương với những người ta thương yêu nhưng khổ nổi ta có còn đủ thời gian.
Muốn làm những gì ta chưa làm, muốn đến những nơi ta chưa được đến, muốn tặng những món quà xinh xắn cho người ta thương muốn được nắm tay họ tung tăng đi chơi, muốn được nghe họ tâm sự, muốn được họ nghe ta tâm sự....muốn.......

Ta muốn ngay từ bây giờ ta phải làm những gì ta muốn để biết rằng: " Hãy sống như ngày mai bạn sẽ chết".
Điều đó tưởng chừng như lập dị và phi lí nhưng chỉ có như vậy ta mới biết làm những điều cần thiết, tránh lãng phí thời gian vào điều lang mang, vô bổ và biết trân trọng những giá trị thật sự.

newsound1987

Thành viên mới
Nếu còn sống một ngày, thực ra mình cũng chẳng biết làm gì nữa.
Chắc đầu tiên là buồn, rồi sau đó là sao nhỉ?
Có lẽ mình sẽ về với những người mình yêu thương nhất cùng nhau sống trọn một ngày trong hạnh phúc, Mình sẽ luôn cười...
Rồi cuối cùng chắc ai cũng biết, chết!!
Mình sẽ chết một mình !

romitv

Thanh viên kỳ cựu
một câu hỏi hơi quá là ngớ ngẩn, làm sao bạn biết mình còn sống được đúng 1 ngày, đừng bao giờ nghĩ rằng mình sẽ chỉ còn sống 1 ngày mà hãy nghĩ rằng bạn sẽ còn sống được rất nhiều ngày, hôm qua sẽ tốt đẹp hơn hôm nay,hôm nay sẽ tốt đẹp hơn ngày mai
còn nếu như thật sự hi hữu có xảy ra thì bạn cũng đừng cố gắng làm gì, những ước mơ hay hoài bão của bạn không còn đâu, hãy sống như bạn đã từng sống, hãy yêu thương và chia sẽ cũng như bạn đã từng được yêu thương và sẽ chia
Tại sao lại ngớ ngẩn nhỉ ? Nếu một ngày nào đó, một người nào đó bị bệnh nào đó, và bác sĩ nói họ còn sống được 1 ngày nữa thì sao ???

huxu456

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày sẽ trôi qua thật mau, có quá nhiều việc cần làm đấy nhỉ. Nhưng mình sẽ chọn gặp mặt những người không thích mình để xin họ một lời tha thứ về điều mình làm họ không thích. Sau đó làm bạn nhé

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Một ngày sẽ qua nhanh thôi.Chết đi thì đã sao khi mình vẫn hạnh phúc khi từng được sống,từng yêu,từng được yêu,từng vui và từng khóc. Và nếu hôm nay là ngày cuối thì ngày mai sẽ là bắt đầu cho 1 chuỗi ngày mới.

Bình luận bằng Facebook