Topic: chúng ta không biết mình muốn gì ...

vhungnr

Thành viên
Dạo trên các forum mình thấy topic này nóng. Cái này hình như phát nguồn từ trang http://thietketuonglai.ayp.vn

Người khơi nguồn là anh Trí, cũng khá nổi tiếng trong giới sinh viên, mình thấy cái clip mới post lên vài tuần mà gần 600 lượt like page, hiện tại cũng 10000 lượt like cái hội thảo đó rồi...

Clip thì khá quảng cáo cho chương trình thiết kế tương lai gì đó, nhưng những gì ảnh nói trong clip cũng đáng suy nghĩ: suốt những năm chúng ta đi học, những cái chúng ta nhận được là mệnh lệnh, do đó chúng ta không thực sự mình muốn làm gì, nghề gì, thích làm gì trong cuộc sống

Last edited by a moderator:

Nguyễn Thu Trang

Thành viên mới
Ngay cả bây giờ khi đã ra trường rồi mình vẫn chưa xác định được thực sự mình đang cần cái gì nữa cơ :confused:

tamlongnhanai@foreve

Thành viên mới
mình ra trường được một năm rồi mà vẫn phải bôn ba tìm việc làm, thời buổi này sao mà khó tìm việc làm thế nhỉ.

SuperVirus

Thành viên
Mình không xem được video bạn ơi

xem dc mà xumi ? Theo ý kiến cá nhân thì mình thấy những chương trình này có nhiều, người thuyết trình rất hay nhưng quan trọng là sau khi xem xong mình có tiếp thu dc bao nhiêu. Phần lớn là vô xem cho vui thôi, đc 1 thời gian rồi đâu lại vào đó bởi vì nói thì ai cũng nói dc nhưng làm thì khác xa :mimcuoi:

Trà My

Thành viên mới
Mình cũng đồng ý với Quang luôn
Điều khiến mình khác biệt với tất cả mọi người là việc mình làm và kết quả mình đạt được chứ ko phải những điều mình nói.
Những chương trình thế này chỉ mang tính chất tạo động lực, thúc đẩy tinh thần hành động cho giới sinh viên tụi mình : )

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
N Và chúng ta… Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N BẠN HỌC & CHÚNG TA CÙNG XÂY DỰNG THƯ VIỆN SÁNG TẠO CHO TRẺ EM NGHÈO VÙNG SÂU VÙNG XA Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
Đó là con tôi Con cái chúng ta giỏi một thứ và chỉ cần phát huy điều đó??? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
txtzeus [KN] Chúng ta đi học để làm cái gì ? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 33
txtzeus [KN] Chất lượng giáo dục và đào tạo của chúng ta Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Đừng nhận nếu không thể làm Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N ĐỜI, KHÔNG CÓ GÌ LÀ HIỂN NHIÊN Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N 3 trở lực khiến bạn giao tiếp không hiệu quả Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N EM KHÔNG BIẾT MÌNH MUỐN GÌ Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N GenZ kinh doanh nhượng quyền. Tại sao không? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Người hướng nội có tham gia nhượng quyền được không? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Không đề Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N EM BIẾT KHÔNG? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N GIAO TIẾP HIỆU QUẢ KHÔNG KHÓ Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N KỸ NĂNG BÁN HÀNG CHO NGƯỜI KHÔNG CHUYÊN Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N ĐỂ KHÔNG CÒN LÊNH ĐÊNH… Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N NẾU KHÔNG MUỐN DẬM CHÂN TẠI CHỖ… Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N TẠI SỐ EM KHÔNG MAY MẮN… Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Nếu không muốn cả đời làng nhàng… Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N UNSTOPPABLE - TƯ DUY KHÔNG KHUẤT PHỤC Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N KHÔNG KHÔNG Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N EM KHÔNG TIN AI NỮA CẢ Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N The unseen reality - Hiện thực không nhìn thấy Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N BẠN ĐANG LÀM GÌ KHÔNG QUAN TRỌNG Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N CÓ HAY KHÔNG MỘT GIẤC MƠ XUẤT KHẨU MÔ HÌNH & THƯƠNG HIỆU VIỆT? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Vũ trụ không canh bạn mà quay Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N XONG KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ XONG Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Mọi thứ ổn, em không ổn… Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N LÀM SAO ĐỂ BIẾT MÌNH CÓ PHÙ HỢP VỚI CÔNG VIỆC HAY KHÔNG? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N LÀM GÌ VỚI NGƯỜI KHÔNG LẮNG NGHE? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Khi họ không coi mình ra gì Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N TẠI SAO HỌ KHÔNG YÊU THƯƠNG EM NHƯ EM LÀ? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
N Điều bạn không muốn họ biết là gì? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
Phạm Toại Nguyện Bạn sẽ tin hay không tin về giá trị của nụ cười? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
Tom Học xong không dám…đi làm Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 0
W Bạn sẽ làm gì khi không tìm được việc? Thảo luận chung về Kỹ Năng Sống 6