[you] thấy Teen "đẹp" thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.

friendship58

Thành viên
uh mình cũng đồng ý với bạn, xã hội và gia đinh cần quan tâm nhiều hơn nữa, tránh trường hợp tên sai đường lạc lối.

vanxu

Thành viên
teen bây giờ hả! năng động ,hiện đại , xinh hơn .....và có hoài bão nữa.Nhưng mình nghĩ cần phải có sự quan tâm của gia đình , xã hội thì có lẽ tốt hơn.vì tuổi teen cũng rất dễ nổi loạn mà

camtu218

Thành viên
hiện nay thì có rất nhiều teen năng động và sáng tạo, nhưng cũng ko ít các teen còn sống buôn thả và đua đòi nên các teen nào nằm trong số đó thì hãy cố gắn khắc phục nhé

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Khi mở ra đề tài này Tin Yêu muốn nhấn mạnh và nói đến mặt TÍCH CỰC của các bạn trong độ tuổi Teen ngày nay.
Còn nhận xét về mặt tiêu cực thì cũng đã có đề tài nói đến nhiều.
Con sâu làm rấu nồi canh
Do đó Tin Yêu hy vọng ở đề tài này chúng ta sẽ bắt gặp nhiều tấm gương, nhiều cái đẹp về hành động, về sự đóng góp của các Teen. Như các bạn ở trên đã nói Teen ngày nay rất năng động, sáng tạo, táo bạo... nhưng nói có sách, mách có chứng. Nhiều người chưa thấy nên chưa tin. Do đó cần phải xuất phát từ thực tế, từ tận mắt thấy mới tin.
Hy vọng các bạn sẽ cùng Tin Yêu chia sẻ những điều TÍCH CỰC của các Teen ngày nay. Đó là niềm tự hào, là sự chia sẻ và góp phần làm thay đổi cách nhìn về Teen.
[you] còn chờ gì nữa mà không chia sẻ?

trung1391

Thành viên năng động
teen mình bây giờ "đẹp" lắm.Tự tin hơn , bản lĩnh hơn, năng động hơn ,và tất nhiên sành điệu hơn :cuoihaha: . Có 1 dạo trên các báo nhan nhản các bài phê phán lối sống teen, giờ thì thấy ít rồi( teen thay đổi rồi chăng). Bên cạnh đó cũng có ko ít thành tích xuất sắc mà teen đạt được khiến người lớn phải tự hào :dacy:

be_Jane

Thành viên
ở tuổi các bạn teen hiện nay so với J ngày xưa khác quá xá quà xa..các bạn nănd9o65nfg5, tự tin, giỏi hơn, sáng tạo hơn, nhân cách, cái tôi của các bạn thể hiện rõ ràng hơn mình hồi xưa, các bạn dám ngĩ dám làm hơn mình...

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Các bạn thân mến!
Tin Yêu cũng muốn chia sẻ những suy nghĩ, những điều mà có lẽ ít có ai biết, nghĩ đến những nét đẹp, gương đẹp, cử chỉ đẹp, hành động đẹp của các bạn tuổi Teen ngày nay.
Qua đây Tin Yêu cũng muốn chia sẻ, nói lên những mặt tích cực mà các Teen nhà ta đã đóng góp và xây dựng cho gia đinh, nhà trưởng, xã hội.
Xung quanh mỗi người chúng ta đều có những bạn tuổi Teen rất năng động, sáng tạo vậy tại sao bạn không chia sẻ những điều ấy cho mọi người cũng hiểu hơn, biết hơn về các bạn Teen?

Có lần Tin Yêu tham gia vào nhóm COUPII, có lẽ trong số các bạn cũng đã từng biết đến COUPII GROUP (Blog của COUPII http://my.opera.com/coupiivn/blog/), đây là nhóm tình nguyện đa số thành viên tham gia đều là các bạn chỉ ở tuổi cấp 2, cấp 3. Nhưng ở các bạn thể hiện sự bản lĩnh, năng động, sáng tạo rất đáng nể... có những bạn là Bí Thư Chi Đoàn Trường, là Chủ Tịch một nhóm công tác xã hội... mới chợt nhìn Tin Yêu nghĩ là các bạn đang học Đại Học rồi vì qua cách nói chuyện, cách ăn mặc, thể hiện từ cử chỉ đến hành động là người đứng đắn, trưởng thành trong suy nghĩ rất nhiều.
Ngay cả Ban điều hành COUPII đều là các bạn chỉ ở tuổi Teen. Đó là điều mình khâm phục các bạn rất nhiều. Giúp Tin Yêu học hỏi rất nhiều.

Còn tuduydoanhnhan có thể chia sẻ những tấm gương, hay một sự việc, hành đồng nào của Teen qua đó thấy được "NÉT ĐẸP" của các bạn Teen ngày nay?
Mình thì cũng có đôi lần gặp trường hợp như bạn nói . Có một lần mình đã nhìn thấy một cô bé còn rất nhỏ đã giúp đỡ 1 bà cụ qua đường . Mình thấy rất là xúc động trước hành động đó .

tranhoa88

Thành viên mới
các bạn teen bây giờ càng ngày càng năng động, còn nhỏ mà các bạn đã làm được rất nhiều điều.minh rất khâm phục. các bạn học giỏi mà những hoạt động xã hội các bạn tham gia cũng rất tích cực.

kienhan

Thành viên năng động
mình cũng ko nói nhiều về việc này . đúng là bây giờ các teen đều rất cá tính , nhưng cung cũng có ko it bạn trẻ chưa hình dung hết được những hậu quả do mình tạo ra . mình chỉ nói đến đây thôi

conhi_315

Thành viên năng động
Teen bây giờ ăn mặc rất model ,nhí nhảnh và dể thương,nhưng cũng co 1 số Teen ko dể thương tí nào .Cũng mai số Teen nhi nhảnh dể thương chiếm đa số làm mình thấy rất vui

hoahongtrang

Thành viên
theo mình nghĩ teen bây giờ rất năng động sáng tạo nữ chú hjhj mìng cũng là teen mà nhưng cũng có một số teen hình như hơi quá một chút hiiiiiiiiii

blue_horizon1040

Thành viên mới
tuổi teen ah. đẹp nhất ko phải ở bề ngoài. mà đó chính là ở tâm hồn trẻ. với cs năng động. và sự hồn nhiên trứoc cuộc sống

luongkorea

Thanh viên kỳ cựu
teen bây giờ thật là hiện dại và khí phách lắm,teen bây giơ càng ngày có nhiều đặc điểm mới và hiện đại hơn trước nhiều.nên rất là tự hào teen bây giờ.?:tambiet:

huynh_vinh

Thành viên năng động
mình thấy các bạn tuổi teen thời nay rất là xinh thậm chí cả trai lẫn gái. mình thấy có những bạn gái rất là hồn nhiên vô tư vui đùa với nhau với các bạn trai cùng lớp làm cho mình nhớ lại hồi xưa mình cũng là teen. nhưng hnay mình thấy có những bạn trên phù hiệu vẫn là học sinh cấp hai cấp ba hình như không phân biệt tuồi teen là như thế nào, tôi nghĩ họ đã đi sai hướng, hnay tận mắt chứng kiến một nữ sinh áo dài đang ôm bạn nam mặt quần tây áo trắng rất là âu yếm nhìn những cảnh tượng này không biết các bạn nghĩ sao hãy chia sẽ cùng với tôi. tôi biết có những bạn cho tôi là lạc hậu không đi theo kịp thời đại của giới trẻ hôm nay. nhưng tôi vẫn giữ quan điểm của mình, tuổi teen là tuổi đẹp, nhưng hãy giữ cái chất đẹp đó trong tuổi teen.

Apple_07

Thành viên
Teen ngày nay năng động, sáng tạo, tự tin, ... đó là những điều tốt đáng tự hào.
Nhưng bên cạnh đó, có 1 số teen hay quan trọng quá mức đến vẻ ngoài của mình, vừa tốn tiền, vừa chẳng giống ai, thật đáng chê trách.
Nói chung cũng tùy vào mỗi người bạn ah`, thật khó để nhận xét lắm!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook