01.04.2010:Cầu vồng đơn sắc

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Cỏ bốn cánh tượng trưng cho hạnh phúc… Những điều một người không thuộc thời đại này đã nói… Nhưng niềm tin thời nào chẳng giống nhau.
Tôi tin.
Cầu vồng bảy sắc nghiêng nghiêng. Đi qua cầu vồng tới bến bờ hạnh phúc.
Ai nói? Ai tin?

Tôi ngẩng nhìn trời. Bóng lá xanh đan qua màu bảy sắc. Trong veo giọt nắng trên mưa.
Làm sao nắm lấy hạnh phúc?
Tôi hỏi chim. Chim rúc vào cánh tránh mưa.
Tôi hỏi mây. Mây trút mình thành nước.
Tôi hỏi cỏ. Cỏ uốn mình đón mặt trời.
Tôi hỏi mưa. Mưa lặng thầm rơi.

Hạnh phúc là những gì chúng ta không có được?

Cầu vồng mong manh. Tan nhòa trong nắng.
Mưa long lanh ướt mi. Cay.

Cầu vồng xa, rất xa. Nhưng người gần, rất gần.
Chỉ là… với tay không tới…
Chỉ là…
...............

Làm sao giữ được hạnh phúc? Nếu không giữ được hạnh phúc, có để làm gì?
Có đau không khi giấc mơ tan biến?
Có đau không?

Có những thứ, những người mà mình cảm thấy hạnh phúc khi ở bên họ nhưng họ sinh ra không phải dành cho mình vậy tại sao vẫn cố níu kéo cái gọi là hạnh phúc của riêng mình đó. Mình có thực sự hạnh phúc không khi người không hạnh phúc. Có một câu nói là hạnh phúc là mang niềm vui đến cho người mình yêu mến, không đòi hỏi không điều kiện. Lý thuyết vẫn là lý thuyết, thực tế vẫn là thực tế, vì chúng ta là con người, mà con người thì ích kỷ, bản chất của con người là ích kỷ.
Có những điều không theo ý muốn, có những điều không thể với tới, như cầu vồng kia, ở xa nhìn ngắm thì thấy cầu vồng đẹp nhưng lại càng gần thì cầu vồng càng mờ và nếu cố gắng chạm tới thì cầu vồng sẽ biến mất.
Cuộc sống vốn là thế, vậy hạnh phúc là gì vẫn là một câu hỏi mở cho tất cả mọi người

Trích : Blog Tin-TaeYang

Last edited by a moderator:

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Đúng vậy bạn ah, con người vẫn là con người vẫn có những nhỏ nhen ích kỷ nhưng ai cũng bỏ nó trong một vỏ bọc hoàn hảo cả, mình cũng vậy nhưng mình vẫn vui vì mình chưa vì lòng đố kỵ mà làm hại ai cả.

tranjahi

Thành viên năng động
Có những điều không theo ý muốn, có những điều không thể với tới, như cầu vồng kia, ở xa nhìn ngắm thì thấy cầu vồng đẹp nhưng lại càng gần thì cầu vồng càng mờ và nếu cố gắng chạm tới thì cầu vồng sẽ biến mất.
Cuộc sống vốn là thế, vậy hạnh phúc là gì vẫn là một câu hỏi mở cho tất cả mọi người

Trích : Blog Tin-TaeYang

Bạn nghĩ sao nếu chính bạn cũng có thể tạo ra cầu vồng???
Một ít xà phòng cũng có thể làm ra những bong bóng có màu sắc của cầu vồng?? Sao ko nghĩ ra đìu j đó khác hơn coi!!
Bạn có thể tạo dựng hạnh phúc cho chính mình mà!! Hehe
Bạn thik bồ công anh?? Bạn có bít về bồ công anh màu đỏ??
Bạn sẽ hỉu được đìu j đó
!!^
^:dacy::bitmiengcuoi::dacy:

Bình luận bằng Facebook