[KN GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ] [Sáng tạo] Tận dụng một chiếc điện thoại hỏng

benny

Thanh viên kỳ cựu
21/11/10
1,241
10,458
113
Phổ Thông Năng Khiếu
Hãy tưởng tượng bạn có một chiếc điện thoại, với đầy đủ những chức năng như bao điện thoại khác (nghe nhạc, quay phim, chụp hình, ghi âm...). Nhưng bỗng...bịch! Bạn vô tình đánh rơi điện thoại và khiến một nửa màn hình bị bể mất (Theo đường chéo). Để sử dụng, bạn phải mò mẫm và lắm lúc chẳng tìm được chức năng mong muốn. Bạn không muốn bỏ điện thoại, vậy, bạn sẽ làm gì với nó?

Cùng suy nghĩ và cho ý kiến nhé!

Thích: 18 people

monkey

Thành viên
16/6/11
23
77
13
Theo cách truyền thống là sẽ bán nó đi,lấy tiền đó mua cái mới..
hoặc thấy tiếc thì ráng dùng cho tới khi ko chịu nổi...hihi..
chốt lại là rảnh thì tháo ra chơi...
:dacy::dacy:

Thích: 6 people

KenShin21

Thành viên năng động
Trong trường hợp này chắc phải đem nó đi sửa thôi, còn nếu tiền sửa cao quá thì bán nó cho hàng thiết bị "vụn" :), đỡ làm hư hại đến bản thân. Bởi khi điện thoại hoạt động thì lượng sóng điện từ nó phát ra khá lớn, nếu mà thuộc loại đt dỏm thì sóng ấy có cường độ mạnh hơn, thế nên hạn chế dùng đt hoặc mua đt xịn mà xài cho chắc ăn :cuoihaha:

Thích: 6 people

sky_bl

Thành viên mới
7/5/11
1
2
3
Mình nghĩ nếu có khả năng thì đem đi sửa. vì dù gì đi nữa Nó vẩn là người bạn thân thiết nhất với mình.

Thích: 2 people

taiquan0412

Thành viên năng động
3/10/11
35
40
18
tphcm
ý tưởng của các bạn thật cao siêu.còn với mình thì chẳng cần tưởng tượng làm gì cho mệt.mình đang xài cái máy điện thoại cùi chẳng có chức năng gì,rớt vô số kể.rớt đến nổi nó tắt thở luôn(tắt nguồn ^_^) sau đó cũng xài bình thường thôi.>>> hãy trân trọng những gì mình đang có thật tế chút không nên tưởng tượng những gì không thể xảy ra

hhd1991

Thành viên mới
23/9/11
5
7
3
BUH
mình đã tưởng tượng đc tình huống đó, và cách giải quyết của mình là k tưởng tượng nữa!!!!!:cuoihaha: thank

sunflower_saphia_96

Thanh viên kỳ cựu
1/10/11
118
562
93
22
thành phố Đà Nẵng
Sunflower_saphia_96 thấy bị bể một nửa màn hình thì đau lòng lắm nhưng rớt rồi thì thành đồ bỏ đi! nếu giữ lại thì mình có thể mở vỏ của di động ra rồi khám phá đủ thứ trong đó hoặc dỗ mấy bé khóc nhè ở nhà vì ở nhà của sunflower_saphia_96 thì mấy bé hết khóc ngay nếu được cầm chiếc điện thoại di động của ai đó!:cuoinhamhiem:

Bình luận bằng Facebook