Nếu biết chỉ còn một ngày để sống!! Bạn sẽ làm gì?

minhnhat199

Thành viên năng động
Tại sao phải hỏi như vậy nhỉ?
cuộc đời còn dài mà!!!
CỐ GẮNG HẾT SỨC ĐỂ ĐỪNG BAO GIỜ PHẢI HỐI HẬN:dacy:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
nếu biết chỉ còn sống dc 1 ngày, mình sẽ làm tất cả những gì cho bố mẹ vui và cho cả những người thân iu của mình nữa...

nhon43

Thành viên năng động
nếu chỉ còn 1 ngày để sống thì mình sẽ về nhà đấm lưng cho ba , nấu cơm với mẹ ,chơi game với anh hai và chát chít với đám bạn , nói những gì mình giấu lâu nay và 15 phút dành riêng cho khoảng trời bé nhỏ của mình. 15 phút cuối cùng nói lời chào tạm biệt và ăn cho no . hì hì:cuoihaha:

Leo™ ♥ღ╬—

Thành viên năng động
Nếu điều đó là sự thật ...
Mình vẫn sẽ vui vẻ và chấp nhận thôi ...Ai cũng đều phải chết mà ....

minou26

Thành viên mới
nếu chỉ còn 1 ngày để sống, mình sẽ sống và yêu thương hết mình :dacy:

Nguyễn Minh Thư

[♣]Thành Viên CLB
Nếu còn 1 ngày để sống à, chỉ duy nhất 1 điều mình cần phải làm đó là viết di chúc hehe.
Nếu bạn thấy mình thỏa mãn với cuộc sống hiện tại, làm được những điều bạn mong muốn, yêu thương kể cả những người không đáng để bạn yêu thương và tha thứ tất cả lỗi lầm của người khác đối với mình thì có còn bao nhiêu ngày để sống đi nữa thì giá trị của nó cũng như 1 ngày sống cuối cùng mà thôi.
Một ngày mà bạn sẽ được sống đáng giá bằng cả cuộc đời mà bạn đã sống...

bachduong

Thanh viên kỳ cựu
[FONT=&quot]Tổng hợp các ý kiến từ những người viết, cho dễ nhìn, tiết kiệm thời gian cho mọi người.
[/FONT]
[FONT=&quot]Mình đã hỏi nhiều người! Nhưng ai cũng xem là trò đùa! nhưng nếu là thật thì sao? [/FONT]

[FONT=&quot]Sống hết mình với giây phút hiện tại![/FONT]

[FONT=&quot]sẽ không đủ để làm gì cả đâu bạn ah. vậy nên hãy sống trọn vẹn từng ngày bạn nhé. [/FONT]

[FONT=&quot]quả thật mình chưa bao giờ nghĩ tới chuyện này, nhưng cuộc sống mà, bất cứ điều gì cũng có thể đến, biết đâu đó mình có thể rơi vào hoàn cảnh như thế, chính vì vậy hãy cố gắng sống trọn vẹn và có ý nghĩa từng ngày, bạn sẽ không phải hối tiếc. [/FONT]
[FONT=&quot]hãy sống như hiện tại. [/FONT]

[FONT=&quot]một câu hỏi hơi quá là ngớ ngẩn, làm sao bạn biết mình còn sống được đúng 1 ngày, đừng bao giờ nghĩ rằng mình sẽ chỉ còn sống 1 ngày mà hãy nghĩ rằng bạn sẽ còn sống được rất nhiều ngày, hôm qua sẽ tốt đẹp hơn hôm nay,hôm nay sẽ tốt đẹp hơn ngày mai
còn nếu như thật sự hi hữu có xảy ra thì bạn cũng đừng cố gắng làm gì, những ước mơ hay hoài bão của bạn không còn đâu, hãy sống như bạn đã từng sống, hãy yêu thương và chia sẽ cũng như bạn đã từng được yêu thương và sẽ chia[/FONT]

[FONT=&quot]nếu còn sống 1 ngày thì mình sẽ... dành tất cả cho mọi người mà mình yêu thương nhất [/FONT]
[FONT=&quot]Đừng nói là nếu chỉ sống được 1 ngày, vì tới giờ này thì chúng ta đã sống được rất nhiều ngày rồi. Nên hãy nói là nếu chỉ sống thêm được 1 ngày, bạn sẽ làm gì?
Và theo mình, nếu mình biết trước được điều này thì mình sẽ dành tất cả những gì mình có cho những người đang thiếu.
[/FONT]
[FONT=&quot]

Từ 1 câu hỏi tuyệt vời như vậy, các bạn có muốn thành lập 1 nhóm từ thiện không?
Bạn nào có khiếu lãnh đạo thì đứng ra thành lập dùm mình nha. Do mình có ý tưởng nhưng không có khiếu làm leader nên đành chờ cơ hội tham gia thôi
[/FONT]

[FONT=&quot]Nếu còn sống được chỉ một ngày: Trước tiên mình chắc sẽ khóc một trận "cho ra hồn" (vì mình rất mít ướt mà). Sau đó sẽ: làm, làm, làm...làm tất cả những công việc mà mình muốn làm. Nói, nói, nói tất cả những điều mà bấy lâu nay chôn kín trong lòng chưa dám nói. Viết, viết, viết...viết tất cả những tâm tư, tình cảm, ước nguyện của mình ra để mọi người biết và hoàn thành. Và nếu còn thời gian mình sẽ ăn những món mà mình thích (ăn cho thật no vì mình ko thích thành ma đói. ), thư giãn cho thật thoải mái !!! Và thanh thản ra đi.(trước lúc đó mình sẽ dặn mọi người không được khóc). [/FONT]

p sẽ về nhà ngay để nói chuyện với ba mẹ, chỉ có ba mẹ mới có thể làm p thấy vững tin hơn

[FONT=&quot]cách đây mấy hôm mình với mọi người trong phòng trọ có nói chuyện với nhau vè chuyện này. Đứa thì nói về với gia đình nhưng nó sực nhớ từ đây về đến nhà nó hơn một ngày lận thế là nó lại buồn. có đứa thì nói rằng nó sẽ đi ăn những món mà nó chưa từng được ăn nhưng tháng này chưa có luơng nên...[/FONT]

[FONT=&quot]
Còn mình, nếu chỉ còn sống được một ngày mình sẽ về nhà và ăn những món mình thích...
Nhìn 2 nhỏ bạn ỉu xìu nhưng tụi nó biết tụi nó còn cả tuơng lai phía trước sợ gì không thực hiện được những điều trên
[/FONT]

[FONT=&quot]Mình hỏi câu này chỉ mong các bạn nhớ! Vi đôi khi chúng ta đã quênn và cho rằng mình bất tử! Lúc trẻ thì làm việc hết mình để kiếm tiền, ít quan tâm đến người thân bên cạnh!khi già thì đánh đổi tiền bạc để lấy sức khỏe và không muốn xa những người thân yêu của mình, nhưng họ thì đang đi theo lối mòn trước đây của bạn!
Hãy dung hòa cuộc sống hợp lý và luôn nói những lời yêu thuơng! Đừng chất chứa nó trong lòng làm gì nha các bạn!
[/FONT]
[FONT=&quot]nếu biết rằng mình chỉ còn sống được một ngày thì tôi sẽ khóc, hối tiếc, cho dến khi chtế mới thối! câu hỏi này hơi ngớ ngẩn !nhưng cũng cho là hay đo [/FONT]

[FONT=&quot]"Nếu chỉ còn sống đc 1 ngày". Đây là điều tôi đã từng nghĩ đến nhưng thật sự chưa có câu trả lời. Tôi sợ điều đó vì tôi còn rất nhìu thứ phải làm, còn nhìu người đang nhìn tôi, đang hi vọng ở tôi. Tôi còn phải là cái "sọt rác" cho nhìu người mà.
Nhưng nếu điều đó xảy ra thì điều tôi muồn làm là nói ra tất cả những suy nghĩ mà bấy lâu nay tôi cất giấu, muốn gửi gắm những j còn lại của tôi cho những người thân iu của tôi. Muốn cười thật tươi với mọi người, muốn ôm tất cả vào lòng. Muốn nhìu lắm nhưng có lẽ 1 ngày thì ko thế đủ đâu nên cố gắng làm từ từ chứ đừng để còn 1 ngày.
[/FONT]

[FONT=&quot]Mình luôn cố gắng sống để không ân hận về ngày hôm qua. Yêu thương ai thì mình sẽ nói, luôn muốn mang niềm vui cho người khác, chăm sóc người mình yêu thương khi có thể, thích làm gì thì mình làm điều đó. Nhưng nếu chỉ sống được thêm một ngày nữa, mình muốn gặp tất cả những người đã lên chuyến tàu cuộc đời mình, mình muốn được giữ mãi những khuôn mặt đó khi không được bên cạnh họ nữa. Và cuối cùng, mình muốn trở về gia đình![/FONT]

[FONT=&quot]nếu chỉ còn sống một ngày,mình sẽ gửi những lời yêu thương cho những ai đã vì mình phải buồn phải hờn. [/FONT]

[FONT=&quot]Cuộc sống luôn đầy rẫy những rủi ro mà bạn không thể biết trước được. Có thể ngày hôm nay tôi đang có 1 cuộc sống hạnh phúc bên những người mà tôi yêu thương... Nhưng rồi vào 1 ngày rủi ro nào đó, 1 điều tồi tệ xảy ra và lấy đi của tôi tất cả... Tôi không thể biết trước cũng như tránh khỏi điều đó. Tôi sẽ mãi cảm thấy hối tiếc. Vậy cách duy nhất để tôi không cảm thấy hối tiếc là hãy sống cho thật trọn vẹn ngày hôm nay![/FONT]

[FONT=&quot]Một ngày như mọi ngày nhưng là đ/v người sẽ tiếp tục sống, còn với bản thân ta là ngày cuối cùng! Là ngày dài thật, chết không có gì là buồn đ/v bản thân ta, nhưng ta mong đó là ngày sau ngày người đã nuôi dưỡng ta không còn nữa... [/FONT]
[FONT=&quot]tại sao tôi phải chết. tôi sẽ sống như tôi chưa từng sống, tôi sẽ làm tất cả những gì mà tôi có thể làm cho bạn bè và người thân của tôi và tôi sẽ hỏi họ rằng: tôi còn sống trong tim mọi người chứ??? [/FONT]

[FONT=&quot]cách đây mấy hôm mình với mọi người trong phòng trọ có nói chuyện với nhau vè chuyện này. Đứa thì nói về với gia đình nhưng nó sực nhớ từ đây về đến nhà nó hơn một ngày lận thế là nó lại buồn. có đứa thì nói rằng nó sẽ đi ăn những món mà nó chưa từng được ăn nhưng tháng này chưa có luơng nên...[/FONT]
[FONT=&quot]
Còn mình, nếu chỉ còn sống được một ngày mình sẽ về nhà và ăn những món mình thích...
Nhìn 2 nhỏ bạn ỉu xìu nhưng tụi nó biết tụi nó còn cả tuơng lai phía trước sợ gì không thực hiện được những điều trên
[/FONT]

- trong cuộc sống chuyện gì cũng có thể xảy ra, sống hôm nay có ai biết được ngày mai của mình sẽ thế nào, đúng không?

- nếu...đến một ngày phải như vậy thật, tôi sẽ cố gắng nói hết những yêu thương, những điều để trong lòng mà trước đây chưa có cơ hội nói cho ba mẹ, anh em và...người ấy (nếu có) => sau đó tôi sẽ thanh thản mà chấp nhận vì buổi tiệc nào cũng phải tàn, có bắt đầu sẽ có kết thúc và một kết thúc diễn ra sẽ lại là mở màng cho một bắt đầu mới...cuộc sống lại tiếp diễn...

[FONT=&quot]nếu chỉ còn sống được một ngày, mình sẽ nói với tất cả những người thân của mình là mình yêu họ biết chừng nào.
nhưng như bạn đã nói là ko ai biết được ngày mai ra sao, vậy tại sao chúng ta ko làm điều đó ngay từ bây giờ????
[/FONT]

[FONT=&quot]đề tài này hay đó chứ
đúng là hảy sống hết mình,và không nên nghĩ là mình chỉ còn sông một ngày,nó hơi bi quan đúng không.
nhưng chúng ta hãy đối xử tốt với mọi người vì hảy nghĩ rằng hãy sống hết mình cho hôm nay,vì biết chuyện gì sẻ sảy ra với chúng ta vaòp ngày mai.như một bài hát"nếu có yêu tôi thì xin hãy yêu bây giờ,đừng để ngày mai,đến lúc tôi qua đời,đừng để ngày mai.đến khi tôi nằm im hơi.ôi!muộn làm sao....nếu có bao dung ...."vậy đó.
và nếu im lặng biết mình chỉ còn sông một ngày cuối của cuộc đời này(vì một căn bệng quái ác nào đó chăng "im lặng sẻ dành ngày đó cho mẹ,ba,và các em.sau đó mình sẻ nói hết những điều chất chứa trong lòng
với những người yêu thương,nói những gì mình dấu kín và không nói được trong những ngày tháng đã qua.
[/FONT]

[FONT=&quot]nếu sống được 1 ngày nữa, pé Trà sẽ tiếp tục sống, tiếp tục yêu thương và nói lời iêu thương với người pé Trà iêu thương ^^[/FONT]

[FONT=&quot]Thời gian cứ thế trôi còn việc sử dụng thời gian của ta thì quá là phung phí.
Thời gian cứ thế trôi còn ta thì sử dụng thời gian chưa đúng chổ.
Thời gian cứ thế trôi còn ta cứ lãng quên những "giá trị" thật sự lại đằng sau mà lo chạy theo những thứ xa xôi, thực dụng.
Thời gian cứ thế trôi để một ngày nhìn lại....nếu ta chỉ còn được sống 1 ngày...
Còn nhiều thứ ta chưa làm hết--> ta tham lam quá!
Còn nhiều thứ ta chưa được nếm trãi--> ta tò mò quá.
Còn nhiều thứ ta muốn mà chưa có--> ta lại tham lam nữa.

[/FONT]
[FONT=&quot]
Muốn ôm hết thãy những người ta thương yêu vào lòng và siết chặt nhưng khổ nổi vòng tay không đủ rộng.
Muốn nói những lời yêu thương với những người ta thương yêu nhưng khổ nổi ta có còn đủ thời gian.
Muốn làm những gì ta chưa làm, muốn đến những nơi ta chưa được đến, muốn tặng những món quà xinh xắn cho người ta thương muốn được nắm tay họ tung tăng đi chơi, muốn được nghe họ tâm sự, muốn được họ nghe ta tâm sự....muốn.......

[/FONT]
[FONT=&quot]
Ta muốn ngay từ bây giờ ta phải làm những gì ta muốn để biết rằng: " Hãy sống như ngày mai bạn sẽ chết".
[/FONT]
[FONT=&quot]
Điều đó tưởng chừng như lập dị và phi lí nhưng chỉ có như vậy ta mới biết làm những điều cần thiết, tránh lãng phí thời gian vào điều lang mang, vô bổ và biết trân trọng những giá trị thật sự.
[/FONT]
[FONT=&quot]Nếu còn sống một ngày, thực ra mình cũng chẳng biết làm gì nữa.
Chắc đầu tiên là buồn, rồi sau đó là sao nhỉ?
Có lẽ mình sẽ về với những người mình yêu thương nhất cùng nhau sống trọn một ngày trong hạnh phúc, Mình sẽ luôn cười...
Rồi cuối cùng chắc ai cũng biết, chết!!
Mình sẽ chết một mình !
[/FONT]

Tại sao lại ngớ ngẩn nhỉ ? Nếu một ngày nào đó, một người nào đó bị bệnh nào đó, và bác sĩ nói họ còn sống được 1 ngày nữa thì sao ???

[FONT=&quot]Một ngày sẽ trôi qua thật mau, có quá nhiều việc cần làm đấy nhỉ. Nhưng mình sẽ chọn gặp mặt những người không thích mình để xin họ một lời tha thứ về điều mình làm họ không thích. Sau đó làm bạn nhé [/FONT]

[FONT=&quot]Một ngày sẽ qua nhanh thôi.Chết đi thì đã sao khi mình vẫn hạnh phúc khi từng được sống,từng yêu,từng được yêu,từng vui và từng khóc. Và nếu hôm nay là ngày cuối thì ngày mai sẽ là bắt đầu cho 1 chuỗi ngày mới. [/FONT]

[FONT=&quot]Tại sao phải hỏi như vậy nhỉ?
cuộc đời còn dài mà!!!
[/FONT]

[FONT=&quot]
CỐ GẮNG HẾT SỨC ĐỂ ĐỪNG BAO GIỜ PHẢI HỐI HẬN
[/FONT]

[FONT=&quot]nếu biết chỉ còn sống dc 1 ngày, mình sẽ làm tất cả những gì cho bố mẹ vui và cho cả những người thân iu của mình nữa... [/FONT]

[FONT=&quot]Mình sẽ trở về nhà với gia đình mình. [/FONT]

nếu chỉ còn 1 ngày để sống thì mình sẽ về nhà đấm lưng cho ba , nấu cơm với mẹ ,chơi game với anh hai và chát chít với đám bạn , nói những gì mình giấu lâu nay và 15 phút dành riêng cho khoảng trời bé nhỏ của mình. 15 phút cuối cùng nói lời chào tạm biệt và ăn cho no . hì hì

@ những lời ở trên:Thôi cái này chỉ là giả tưởng mà, nếu viết ra vậy thì thực hiện luôn đi(sống như thể mình chỉ còn 1 ngày nữa thôi), mục đích của câu hỏi là vậy đấy.

1 ngày vui.

noel.poon

Thanh viên kỳ cựu

Nếu chỉ còn một ngày để sống, dĩ nhiên An sẽ làm một điều gì đó để kéo dài sự sống.....

Kéo dài sự sống ở dey ko phải là làm sao để đc sống thêm 10 ngày, 100 ngày hay vài năm, vài chục năm nữa.....vì đơn giản là sự sống sẽ vô nghĩa nếu chúng ta cứ sống vô nghĩa....

Kéo dài sự sống là làm sao để trong một ngày đó, ta sống chậm lại để thấy những ngày trước đây ta đã tất bật âu lo và hối hả thế nào...

Kéo dài sự sống là làm sao để trong một ngày đó, ta sẽ nói yêu thương thật nhiều thay cho sự vô tâm và lạnh nhạt thường ngày....

Kéo dài sự sống là làm sao để trong một ngày đó, ta sẽ mỉm cười nhiều, khóc lóc nhiều để hiểu hết vị mặn ngọt chua chát của cuộc sống.....

Kéo dài sự sống là làm sao để trong một ngày đó, ta sẽ.........................................

=> Viết tới đây thì An chợt nghĩ là còn wá nhiều cái ý nghĩa hơn, tốt đẹp hơn mà An fải làm trong ngày cuối cùng đó, thay cho những ngày hiện tại cứ trôi đi trong sự tẻ nhạt, nhàm chán.....
Chợt thấy trân trọng những giây phút này, những giây phút mà ta còn đủ thời gian, sự tự tin và bình tĩnh để fấn đấu thật nhiều cho tương lai.....và dĩ nhiên cũng là giây phút ta vẫn còn những người thân yêu ở bên cạnh để chăm sóc, sẻ chia....

Cứ nghĩ như thế thì chúng ta sẽ ko còn tâm trí đâu mà bận tâm đến những toan tính, ganh đua, những mệt nhọc, phiền toái của cuộc sống thường ngày đang trôi wá nhanh.....

Khi ta sống mà biết sẻ chia là khi cái chết hóa thành bất tử ! Bất tử ko hẳn là lưu danh sử sách, là đc đời sau tôn sùng ca tụng.....Ta bất tử, có thể là bất tử trong trái tim của ai đó, một trái tim luôn ấp ủ hình bóng của ta chẳng hạn........!!!

Một câu hỏi đơn giản nhưng ý nghĩa, cho ta sự tỉnh ngộ và quay đầu.....

hauyen

Thành viên năng động
"Hãy sống như ngày mai mình sẽ chết" ~~> nghe vừa bi quan nhưng cũng đầy động lực nhỉ?Động lực để làm tốt những cái chưa dám làm của ngày hôm qua. PHẢI LÀM NGAY THÔI :thangloi:

hailam

Thành viên
Nếu chỉ còn 1 ngày để sống, mình sẽ bỏ hết tất cả để trở về nhà. Ở đó là cuộc sống thực sự của mình, cho dù mình có đi tới đâu chăng nữa, ngày cuối cùng mình chỉ muốn đoàn tụ cùng gia đình. Chỉ cần 1 chút quan tâm, chăm sóc đó là những khoảnh khắc tuyệt vời nhất mà k gì có thể mua đc.

P.S: mình nghĩ chủ topic muốn hỏi là " NẾU...." cho nên hãy trả lời theo nghĩa của từ "nếu". ^^

bii

Thành viên
nếu chỉ còn một ngày để sống thì mình vẫn sẽ cười, vẫn mang lại nụ cười cho người khác, vẫn làm người khác hạnh phúc trong quãng thời gian ngắn ngủi còn lại của mình để khi mình ra đi người ta vẫn sẽ nhớ đến mình như một người mà họ từng biết đến.

jimmydang

[♣]Thành Viên CLB
Đừng nói là nếu chỉ sống được 1 ngày, vì tới giờ này thì chúng ta đã sống được rất nhiều ngày rồi. Nên hãy nói là nếu chỉ sống thêm được 1 ngày, bạn sẽ làm gì?
Và theo mình, nếu mình biết trước được điều này thì mình sẽ dành tất cả những gì mình có cho những người đang thiếu.
Từ 1 câu hỏi tuyệt vời như vậy, các bạn có muốn thành lập 1 nhóm từ thiện không?
Bạn nào có khiếu lãnh đạo thì đứng ra thành lập dùm mình nha. Do mình có ý tưởng nhưng không có khiếu làm leader nên đành chờ cơ hội tham gia thôi
Ý tưởng của bạn rất hay.
Theo mình nếu còn một ngày thì mình sẽ dành ngày đó cho bản thân chiêm nghiệm lại cuộc sống đã qua. Nhưng công việc giang dở, những sai lầm và viết nó vào một cuốn Hồi kí.

auror_1102

Thành viên năng động
Mình sẽ làm tất cả những việc mà mình có thể làm trong một ngày để khi nhắm mắt mình chẳng phải nuối tiếc điều gì.

doandangphong

Thanh viên kỳ cựu
Nếu như chỉ sống còn được 1 ngày mình sẽ dành trọn tình yêu thương cho tất cả những người ma mình yêu thương và quan tâm,tận hưởng đến giây phút cuối cùng của cuộc sống,mỉm cười và đón nhận điều sắp xảy ra........

Nguyễn Minh Thư

[♣]Thành Viên CLB
Cười thật nhiều, nghĩ đến và chia sẻ thật nhiều niềm vui với mọi người, bỏ lại hết tất cả buồn phiền đi...

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
Bất cứ thứ gì hay việc gì đều có nguyên nhân và kết quả hết.
Thế nên nếu biết trước ngày mai tôi phải chết, thì chắc chắn là tôi đã làm đủ tất cả những việc cần phải làm rồi, và cũng đến lúc phải "yên nghỉ".
Vậy điều đầu tiên là tôi sẽ tự thưởng cho mình 1 cái hòm, rồi tính sao thì tính.:phatsau:

Mỗi người có 1 sự lựa chọn, riêng bản thân tôi thì chắc là tôi sẽ làm vài việc điên rồ 1 chút, chẳng hạn như đi bơi với cá mập... Nói chung là việc mình muốn nhưng chưa bao giờ được làm và chưa có điều kiện làm. Hehe :cuoihaha:

bthieu

Thành viên mới
Một câu trả lời thật sự khó trả lời. Chỉ khi nào mình đối diện với "còn một ngày duy nhất để sống" thì mình mới biết thực sự mình sẽ làm điều gì. Mình cũng đã tự hỏi bản thân mình về điều này. Có lúc mình nghĩ rằng mình sẽ dành ngày còn lại để cho gia đình, cho những người yêu thương nhất.
Trong cuộc sống, mình biết đến những tấm gương như cô Huỳnh Thị Kiều Thu, thầy Randy Pausch... Họ là những người mà mình thật sự khâm phục. Tuy mỗi người có những hoàn cảnh khác nhau nhưng mình nhận thấy điểm chung là những việc họ làm luôn làm cảm hứng và tạo động lực cho nhiều người khác. Họ chỉ biết mình chỉ còn một thời gian ngắn nữa để sống thôi và những việc làm của họ đáng để chúng ta phải học hỏi rất nhiều.

Bình luận bằng Facebook