[TL - 09/2010]Đi tìm niềm đam mê của bản thân???

Status
Không mở trả lời sau này.

vncommerce

Thanh viên kỳ cựu
Nếu lúc nào đó bạn nhận ra rằng bạn không thực sự có một niềm đam mê nào cả.
Khi mà bạn cảm thấy chới với như tôi lúc này, cảm giác không thực sự thích điều gì...
Khi công việc hay cuộc sống của bạn trở nên nhàm chán...
................

Nếu bản thân tôi cứ cảm thấy như thế, phải chăng tôi nên đi tìm niềm đam mê của riêng tôi? Nhưng tôi không biết bắt đầu như thế nào??

Các bạn có thể giúp tôi đi tìm niềm đam mê của mình?
Hoặc các bạn có thể chia sẻ về cách mà các bạn đi tìm niềm đam mê của các bạn...

Thanks...so!:nghichngom:

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Còn mình thì biết rõ những niềm đam me của mình,nhưng mình không thể theo đuổi nó,nó quá cao,quá xa để mình với tới,mình nghĩ thế.Mặc dù chỉ là những điều đơn giản với người khác. Mình đã mất nhiều năm để theo đuổi nhưng vẫn chỉ là con số 0.Nhưng mình không bỏ cuộc,mình vẫn đang nuôi dưỡng nó từng ngày,hãy cứ cho nó là 1 lý do để need tồn tại.

chiecla_206

[♣]Thành Viên CLB
Đam mê là định mệnh. Đôi khi nó rất khó tìm nhưng đôi khi nó lại trước mắt.
Với mình đó chỉ là vấn đề thời điểm, cuộc sống muôn hình vạn trạng, nếu bạn đã "thử" hết tất cả các món ăn, "nếm" hết tất cả các vị thì chẳng khó gì để tìm ra điều mình yêu thích nhất, điều phù hợp nhất. Thế nên nếu bạn muốn tìm kiếm nó thì hãy "trải nghiệm" cuộc sống.

Rất nhiều người trong số bạn bè mình từng than thở về cuộc sống vô vị, chán ngán, sống qua ngày, sống không mục đích...đại loại là những câu than bất tận như thế. Đam mê vốn là món quà mà cuộc sống ban tặng, nếu chúng ta có một thái độ đúng, "cháy" hết mình mỗi ngày thì dù món quà đó ở đâu chúng ta cũng sẽ tìm thấy. Mình đã tìm thấy 1 trong trong những món quà như thế, may mắn thật nhưng đó là cả 1 quá trình. Mình biết về điều đó cách đây 3 năm, hờ hững và vô tâm... Cuộc sống thì tiếp diễn với vô số các sự việc vô tình thôi, rồi cũng đến một ngày mình chủ tâm tìm kiếm 1 cách cụ thể hơn về điều đó. Đó là cách cuộc sống diễn ra nhưng nếu mình không "chủ tâm" tìm hiểu lúc đó thì...
Trong cuộc sống mà tìm được một "tình yêu" để sống, để cống hiến hết mình, để hạnh phúc thì còn gì tuyệt vời bằng.
Chúc bạn sớm tìm ra câu trả lời cho mình nha :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook