[Xã Hội] hoahong39 sợ nhất điều gì ?

binhdinhquehuong

Thành viên năng động
dieucannho

Tất nhiên ,trong cuộc sống ,ai mà chẳng có rất nhiều điều làm mình sợ ,nhưng mà nếu kể ra tên ba thứ bạn sợ thất thì đó là gì ?
Thi thì sợ nhất ba thứ là
1.mất đi gia đình
2.sự cô đơn
3.mọi người ghét mình
Còn các bạn thì sao nè ?
CÁM ƠN ĐÃ ĐỌC BÀI VIẾT !:data:
trả lời
bạn nên nhớ mất ba điều trên thì chúng ta đang đi lạc lối vào thế giới khác

Nguyen_HSU

Thanh viên kỳ cựu
:phatsau:Mình sợ nhất là mất bạn bè ..:roile:.. nếu mất bạn bè thì cuộc sống sẽ trở nên buồn chán ....:ngannguoi:

phamminhht

Thành viên mới
cuộc sống này thật la thú vi phải không, theo mình thi những điều sợ đó chắc chắn ai cũng sẽ trải qua và phải đối mặt cả, theo mình thì mình sợ sự yếu đuối của chính mìn mà thôi!?

khanhhoa

Thành viên
Cuộc đời có nhiều thứ để sợ lắm.
- Sợ ra trường không tìm được việc làm tốt
- Sợ người ấy ra đi (và thực tế thì đã rời bỏ tôi thật rồi)
- Sợ đánh mất lòng tin của mọi người
- Sợ cuộc sống không như mình mong muốn
Tôi đã sợ rất nhiều thứ, để rồi một ngày gọi điện về cho bố và biết rằng bố phải nằm viện vì lên huyết áp và tai biến, tôi nhận ra rằng, tôi sợ nhất trên đời này là mất đi hai người thương yêu tôi nhất. Dẫu biết rằng bố mẹ không thể sống đời với con, tôi vẫn sợ và ám ảnh nỗi lo ấy.

hoanglee9119

Thành viên mới
nhung lloi ban noi that la dung
nhung nguoi than la nhung i minh hanh phuc nhat
toi la thanh vien moi va rat can nhieu dieu de giup cho cuoc song hanh phuc
rat cam on neu nhan duoc chia se cua cac ban

domdom

Thành viên
sống đâu phải cho riêng mình!
mình sợ bản thân đi sai đương,rùi cha me phải buồn lòng vì mình!
nếu chỉ cho mình được làm duy nhất một điều,rồi phải rời xa mãi mãi.mình sẽ dùng tất cả những gì mình có thể mang tới điều hp giản đơn cho gd, cho họ bít mình iu họ đến mức nào và mong hp vẫn lun tràn đầy bên họ khi mình không còn nữa.
con xin lỗi!

0102469384

Thành viên mới
Mình thì sợ sự thất bại.Hê hê không biết có ai có thể làm cho mình hết sợ điều này không nhỉ?

tien Duc

Thành viên mới
Nhưng cũng có một điều đáng sợ đó là chính mình không biết mình đang sống và đi về đầu. Nhưng cái đó chỉ tùy thuộc vào cách sống và cách suy nghĩ của mỗi người. Có lẽ vì công nghiệp hoa chăng hay vì khoa học phát triễn qua chăng có thể ảnh hưởng từ kỹ thuật đến nội tâm chăng ươc gì được các bạn tra lời giúp mình ha...

kienboss

Thành viên năng động
Mình sợ " trở về với cát bụi " sớm, trong khi mình còn trẻ với biết bao dự định chưa hoàn thành được.

saobien_89

Thành viên
Mình sợ nhất là khi mọi người quá kỳ vọng vào mình mà mình lại không làm được.và hehe sợ cả những lúc hết tiền.....

vi0let

Thành viên
tôi ko sợ cô đơn một mình,mà ngược lại tôi cần thời gian cho chính mình để nghiền ngẫm những việc làm đã qua, tôi ko sợ bóng tối hay ma quỷ, mà ngượi lại,tôi làm quen và kết thân với hắn, yêu thương hắn, bảo bọc và thổi vào hắn sự lớn lên,,,tôi ko sợ những khuôn mặt lạnh nhạt, vì chính tôi đôi lúc tỏ ra rất thờ ơ và lạnh nhạt với chính cuộc sống này, tôi ko sợ đi sai đường, đó chẳng phải là một bào học rất đắt để có đc sao?
tôi sợ khi đặt niềm tin và bị mất đi niềm tin, tôi sợ ai đó phải thất vọng vì mình, sợ nỗi buồn của bố mẹ tôi, sợ sự vấp ngã của em tôi, tôi sợ sự phản bội, ghê tởm và không thể chấp nhận sự phản bội, tôi sợ sự giả dối, ghê tởm sự giả dối, sự thật dù đau lòng đến đâu tôi vẫn mong mình đủ khôn ngoan và điềm tĩnh để chấp nhận,,,

Xu Xu

Thanh viên kỳ cựu
Mình nghĩ đi nghĩ lại

Điều mình sợ nhất là không vượt qua được chính mình!

Bình luận bằng Facebook