Khi nào CÔ ĐƠN nhất ?

phudu11

Thành viên năng động
Khi nào con người cảm thấy cô đơn nhất?
Có phải là khi đối mặt với sự lãnh đạm của thế gian?
Có phải là khi đứng trước sự lạnh lẽo của mọi người thế gian?
Có phải là khi đối mặt với sự thờ ơ của tất cả mọi người?
Vậy theo bạn thi sao nào?

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Mình nghĩ con người chỉ cô đơn nhất khi vẫn khư khư nằm trong cái "vỏ ốc cá nhân" của mình mà ko chịu chui ra hòa cùng thế giới bên ngoài thôi. Vì vậy hãy luôn vui tươi cùng mọi người, luôn suy nghĩ tích cực. Không có gì phải buồn khi ta còn được sống trên thế gian này và khi mọi việc có tệ hại đến đâu cũng đều có cách giải quyết.

laobao

Thành viên năng động
không ai cô đơn cả..
nếu bạn nghĩ bạn đang cô đơn nghĩa là bạn đang cô đơn..đơn giản vậy thói
vậy bạn muốn mình cô đơn hay không? điều đó bạn tự quyết định

songha

Thanh viên kỳ cựu
người ta cảm thấy cô đơn khi những người thân yêu rời xa họ, những đứa bạn thân xa lánh,khi mà không còn ai quan tâm đến họ.khi họ cảm thấy trống vắng lạc lỏng giữa dòng đời.theo mình là thế

yuchi

Thành viên năng động
mình cảm thấy khi bạn cảm thấy cô đơn chính là lúc đó bạn đang nhốt chặt cái khối óc bạn trong căn phòng đầy tăm tối.có những lúc bạn cảm thấy lạc lõng giữa cuộc sống nhưg ở quanh bạn vẫn còn rất nhiều người thầm bên bạn đấy.hãy tập cách cho đi thì bạn sẽ cảm thấy nhiều điều đấy bạn a.

hoa_hoc_toi

Thành viên
người ta cảm thấy cô đơn khi những người thân yêu rời xa họ, những đứa bạn thân xa lánh,khi mà không còn ai quan tâm đến họ.khi họ cảm thấy trống vắng lạc lỏng giữa dòng đời.theo mình là thế
haizzz...cô đơn là vậy đó?!..Bạn có muốn làm sao để hết cô đơn ko?
Dể...mà cũng khó lắm...Hãy trở thành 1 người biết quan tâm đến người khác...khi thấy người khác buồn thì đến bên sẻ chia, nhắn tin vào những dịp đặc biệt(năm mới, 8/3,...)...tặng những món quà nho nhỏ(cái kẹo khi đang buồn chẳng hạn,...)...Và lâu lâu, rủ đi ăn....Vậy đó, dễ mà cũng khó..vì ta không biết người đó lúc nào buồn mà quan tâm...
Mà thực sư, khi quan tâm người khác rồi thì mình chả còn thời gian mà cân nhắc "mình đang cô đơn"..Nhàn cư vi bất thiện mà bạn...cố lên^^..mình cũng từng như bạn..nhưng rồi sẽ qua thôi!^^:them:

xuanbinh1506

Thanh viên kỳ cựu
đối với mình...
ưhm, khi ở một mình trong căn phòng tối thui...cũng chưa phải cô đơn nhất
khi không có người iu bên cạnh vào những ngày đặc biệt...cũng chưa phải cô đơn nhất
khi đến một nơi thật xa lạ, thật là đông người mà mình chỉ có một mình, không quen biết ai...cũng chưa phải cô đơn nhất
khi đến một nơi hoang vu, không một bóng người,... rất sợ nhưng cũng chưa phải cô đơn nhất
nhưng...khi không ai trong số tất cả bạn bè và những người thân yêu nhất của mình hiểu mình thì cảm giác mới cô đơn, chán nản, thất vọng... làm sao á! lúc đó mặc dù mọi người vẫn luôn ở xung quanh, vẫn luôn quan tâm chăm sóc, vẫn làm bất cứ điều gì để mình vui nhưng...cũng không thể lắp nổi cái khoảng trống vô tận trong tâm hồn mình vì chỉ duy một điều mình cần nhất mà mọi người không làm - đó là hiểu mình (vậy mới tức chứ :roile:)

rain_gold.kimvu

Thanh viên kỳ cựu
theo mình thì kô có ai cô dơn cả
chỉ vì họ không muốn hòa nhập vào cuộc sống thôi
hãy mở rộng vòng tay mình ra, rồi mình sẽ thấy thật hạnh phúc
4rum KNS nè,ai tự thấy mình cô đơn, vô đây hòa nhịp, chia sẻ với mợi người, rồi sẽ thấy mình vui vẻ, hạnh phúc biết dường nào

[AK]

Thanh viên kỳ cựu
Cô đơn khi rãnh rỗi.Lúc đó ko có việc j làm, suy nghĩ lung tung, nỗi điên vô cớ

boyrangsun

Thanh viên kỳ cựu
Là khi ta đối mặt với chính mình,khi không còn ai bên canh ta.Trong khi người ta đang vui chơi ngoài kia,thì ta đang thui thủi 1 mình.Cách tốt nhất là đối mặt với chính nó và suy nghĩ 1 cách tích cực để vượt qua nỗi vô đơn này

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Khi cô đơn nhất...
Là khi ta ở giữa 1 buổi tiệc, 1 đám đông ồn ào, náo nhiệt và chợt nhận ra ta không thuộc về nơi này... vì ta chỉ muốn hoà nhập, chứ không hề muốn hoà tan..
Là khi ta đang có 1 chuyện buồn, rất rất buồn. Xem cái danh bạ điện thoại, tìm kiếm trên list yahoo, và chợt nhận ra, ta không có lấy 1 người bạn mà ta có đủ tin tưởng để chia sẻ... một người bạn thân đúng nghĩa...
Là khi ta đạt được học bổng, xin được việc làm...cũng chẳng có ai thật lòng muốn chia vui cùng ta, họ chỉ chúc mừng vài câu lấy lệ... Môi nở nụ cười mà sao lòng thấy trống vắng quá...

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Khi cô đơn nhất...
Là khi ta ở giữa 1 buổi tiệc, 1 đám đông ồn ào, náo nhiệt và chợt nhận ra ta không thuộc về nơi này... vì ta chỉ muốn hoà nhập, chứ không hề muốn hoà tan..
Là khi ta đang có 1 chuyện buồn, rất rất buồn. Xem cái danh bạ điện thoại, tìm kiếm trên list yahoo, và chợt nhận ra, ta không có lấy 1 người bạn mà ta có đủ tin tưởng để chia sẻ... một người bạn thân đúng nghĩa...
Là khi ta đạt được học bổng, xin được việc làm...cũng chẳng có ai thật lòng muốn chia vui cùng ta, họ chỉ chúc mừng vài câu lấy lệ... Môi nở nụ cười mà sao lòng thấy trống vắng quá...

bổ sung thêm 1 tí nhé

khi cô đơn nhất là khi ta cố gắng hòa nhập vào mọi người nhưng mọi người đều làm lơ với ta

khi mà ta rất buồn, buồn khủng khiếp nhưng lại không thể nào chia sẽ cùng mọi người

khi ta cô đơn nhất cũng là lúc ta nở 1 nụ cười giả tạo với đời, với người...rằng ta đang vui đây...hahaha

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Đôi khi tớ muốn làm con ốc.....Có lẽ đó là chu kỳ của những "ngày hạn".

..thích thì chường mặt ra với trời đất, không thích thì cuộn trong vòng xoắn, không làm hại ai cũng không can hệ đến ai. làm một con ốc đâu có gì không tốt..

dừng lại trong cái hốc nhỏ, mùa xuân trôi qua, mùa hạ trôi qua, mùa thu trôi qua, mùa đông rồi cũng sẽ qua. những xoắn ốc lớn dần theo tỉ lệ hoàn hảo của cuộc sống (PHI = 1,618), tuy rất bé nhỏ nhưng vẫn mang điều kì diệu như vậy.. vỏ ốc mỏng manh nhưng vẫn bảo vệ được thứ còn mỏng manh hơn, chẳng có gì là tận cùng cả.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Khi cô đơn nhất là khi ta ko mở lòng ra cùng ai cả hay đúng hơn bên ta ko có ai để cho ta có cảm giác tin tưởng cả. Cô đơn là khi chỉ có ta với ta, ta đối mặt với chính bản thân mình, chính nỗi buồn và sự xa cách với tất cả.

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
uhm cô đơn, là khi mình tự nhiên ko hiểu sao buồn, muốn kiếm ai đó để mình xả stress nhưng ko có ai hết trơn, là khi mình chuẩn bị thi nhưng ko hề có ai biết, ko ai quan tâm chúc mình lấy 1 câu. buồn thiệt.v.v..........

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mình cảm thấy cô đơn nhất là khi mình đánh mất niềm tin vào cuộc sống này, nếu có niềm tin thì bạn sẽ chẳng bao giờ cô đơn cả vì bạn biết xung quanh đây rất nhiều thứ yêu thương bạn, có thể một số người ko quan tâm nhiều đến bạn nhưng nếu bạn biết mở rộng lòng mình đến người khác thì bạn sẽ ko bao giờ cảm thấy cô đơn cả.

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Cô đơn ơi, tên của mi hàm chứa nghị lực. Nhưng sự cô đơn này không đơn thuần là “một mình” theo nghĩa đen của đúng từ này. Cô đơn là một trang thái tổng hoà rất đặc trưng của tuổi trẻ. Cô đơn vì thấy mình quá bé nhỏ, và ngộp thở trước sự rộng lớn của vũ trụ, của hàng hà tinh tú trên đầu mỗi đêm hè ta ngẩng lên. Cô đơn vì thấy mình bất lực trước một sinh vật ngang bằng mình, tồn tại cạnh mình, cần cho mình mà mình không sao sở hữu nổi nó. Cô đơn vì thấy có quá nhiều tiếng gọi mà không biết sẽ đi đâu. Cô đơn vị sự giằng xé giữa những ước mơ thời bé và những thực tế vừa mới đến. Cô đơn vì vừa buồn bã, vừa kiêu hãnh và khoái trá đi lại tung tăng, ngạo ngược trong thế giới riêng của mình, chỉ thỉnh thoảng hào phóng mời vào một hai vị khách, rồi lại mời họ ra ngoài để ta đóng cửa lại. Bởi dù theo nghĩa nào đi chăng nữa, cô đơn có nghĩa là khoanh riêng mọt vùng đất cho mình, đặt tên cho nó là “tôi”, rồi xây lên một thành trì bao bọc. Mà đã xây thành, có nghĩa là đứng trước nỗi sợ xâm lăng. Cô đơn - tên của nó hàm chứa khổ đau. Bởi để giữ thành, thì phải chiến đấu. Nếu không giữ được đó là khổ đau. Nếu giữ được, thì một mình trong cái chiến thắng hoang tàn đó, chiến thắng trở nên 3 lần vô nghĩa. Cô đơn - tên của nó hàm chứa mất mát. Khi đã xây nên một thành trì khoanh thế giới của mình lại, có nghĩa là đã đánh mất thế giới bên ngoài kia

Và chính nhũng thời điểm như vậy, chúng ta sẽ cảm thấy lớn hơn rất nhiều, sẽ thay đổi cách nhìn của chúng ta về thế giới xung quanh, và sẽ trở nên hoàn thiện hơn rất nhiều.

Nỗi cô đơn lớn nhất của Tin là đánh mất đy giá trị thực của cuộc sống này...Những điều rất vô giá :)

:s win :d

Thành viên mới
mỗi người mỗi thế giới, sự cô đơn là có thật, sự cô đơn gặm nhắm bản thân chta hằng ngày và nếu bạn cảm nhận về nó, mình mong bạn cảm nhận vào độ tuổi 18-25 vì đây là jai đoạn bạn đầy sức trẻ, đủ sức để gượng dậy, đủ sức để khát khao mà ko nằm ườn trên vũng bùn vẫy vùng tung tóe làm bẩn người khác vì mỏi mệt
bạn nói hãy wan tâm người khác nhiều hơn, hòa nhịp cùng họ nhìu hơn, nhưng thật ra đó phải chăng là bạn đang dựa dẫm vào họ, kiếm tìm sự jải thoát khỏi cảm jác lạc lõng vì bạn ko thể chấp nhận khi chỉ có 1 mình
bạn nói rằng hãy đến bên những người bạn khi họ buồn, cho đi là để nhận lại. ko!! nếu thế bạn là người buồn nhất, cô đơn nhất trên thế jan nì. cho đi ko phải để nhận lại, ta cho chính bản thân ta, niềm hạnh phúc, niềm vui vì dc "cho" người khác nếu như đó đúng là lẽ sống của bạn, 1 người ko ích kỉ và thực dụng. trên hết vẫn là tấm lòng bạn ạ :)
trc hết hãy bắt đầu từ bản thân ta, iu quý bản thân ta vì ta ko iu ta thì ko ai iu ta
trc hết hãy bắt đầu từ những người thân, những người thật sự sẽ bên cạnh bạn khi bạn cô đơn, mệt mỏi nhất ( win chợt nhớ câu "đồng nghiệp ko nhất thiết là bạn, và bạn ko phải là ja đình )
mong bạn sớm nếm trải đủ cảm jác cô đơn để hỉu, để cảm nhận, và cũng mong bạn có đủ nghị lực và niềm tin để vững bước

Bình luận bằng Facebook