Người mà bạn nhớ nhất?

vhngocmai

[♣]Thành Viên CLB
Hãy kể tên năm người giàu nhất thế giới.
Hãy kể tên vài người đoạt vương miện hoa hậu hoàng vũ trong mấy năm gần đây.
Hãy kể tên 10 người đã đoạt giải Nobel.
Hãy kể tên 6 nghệ sĩ mới đây được nhận giải thưởng của viện hàn lâm khoa học - nghệ thuật điện ảnh trao tặng.
Bạn có thể trả lời dễ dàng không? Chắc là không? Vấn đề là không ai trong chúng ta nhớ đến những ngôi sao của ngày hôm qua cả, dù những thành tích của họ không phải là thành tích hạng hai. Họ là những siêu sao trong lĩnh vực của họ. Thế mà khi tràng pháo tay chấm dứt, khi những giải thưởng mờ nhạt đi, những thành tích bị lãng quên thì những lời chúc mừng nồng nhiệt cùng những tước hiệu cũng sẽ bị chôn vùi theo chủ nhân của nó.
Và đây là những câu hỏi khác, hãy xem thử bạn sẽ trả lời như thế nào:
Hãy kể tên vài thầy cô đã giúp đỡ bạn trong quá trình học tập.
Hãy kể tên 3 người đã từng giúp bạn trong những lúc khó khăn.
Hãy kể tên vài người đã cho bạn những bài học đáng giá.
Hãy nghĩ đến người đã làm bạn thấy cuộc sống giá trị và ý nghĩa.
Hãy nghĩ đến năm người mà bạn thích nói chuyện với họ.
Hãy nêu tên một nhân vật trong phim nào đó mà câu chuyện của họ làm bạn ngưỡng mộ và rung động.
Dễ hơn phải không? Và bài học chính là những người đã làm cuộc đời bạn khác đi không phải là những người danh tiếng nhất, nhiều tiền nhất, hay nhiều giải thưởng nhất. Họ chính là những người đã từng bận lòng vì bạn.
thoi-trang-tre-kinh-nghiem-giup-vo-chong-vuot-kho-khan-trong-cuoc-song.jpg

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
Twisted Những biểu hiện không có ở những người thành đạt Bàn Tròn Thảo Luận 0
jodiepham2204 Bạn đã gặp người mình yêu như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 8
benny [Xã Hội] [TL-09/2011] Thế nào là người lớn? Bàn Tròn Thảo Luận 7
_ice_ [Bạn Bè] [you] nghĩ gì về người thân nhất của mình Trong KNSO ??? Bàn Tròn Thảo Luận 23
trangdang Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 30
tritai [TL-05/2011] Người nhà - Người ngoài Bàn Tròn Thảo Luận 21
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
bluesea88 [Xã Hội] Cá Tính hay Khác Người? Bàn Tròn Thảo Luận 7
ivenle [Xã Hội] Người sống với nhau như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Đài Trang Cathy [Tình Yêu] khi bạn thấy ở người bạn ''nghĩ là yêu'' rất nhiều khuyết điểm Bàn Tròn Thảo Luận 7
lobe_dream [Tình Yêu] Bạn sẽ kết hôn với ai:"người bạn yêu" hay "người yêu bạn"? Bàn Tròn Thảo Luận 8
hoahong_trang Ai sẽ là người bạn nghĩ đến khi thấy cô đơn Bàn Tròn Thảo Luận 0
KendyDat [Xã Hội] Bạn nghĩ sao về những người hút thuốc ? Bàn Tròn Thảo Luận 11
KendyDat [Xã Hội] [you] tin có người ngoài hành tinh không? Bàn Tròn Thảo Luận 77
canhogiuadaiduong điều gì mọi người khó chịu khi đi ra phố Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [Tình Yêu] [you] chọn ai ? Người mình yêu hay Người yêu mình? Bàn Tròn Thảo Luận 152
L Bạn làm gì khi có người làm cho bạn thất vọng và mất niềm tin ? Bàn Tròn Thảo Luận 9
K Làm gì khi bạn được người khác tin tưởng Bàn Tròn Thảo Luận 5
mr_ak [you] sẽ làm gì khi thi trượt trường đại học mà mình thích? Bàn Tròn Thảo Luận 33
Twisted [Xã Hội] Facebook đã phá hủy cuộc sống của bạn như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Twisted [Nghề Nghiệp] Những hành vi sẽ hủy hoại sự nghiệp của bạn Bàn Tròn Thảo Luận 0
Twisted [Giải Trí] Vì sao bạn mãi vẫn chưa thể giàu? Bàn Tròn Thảo Luận 0
vhngocmai Bạn đối xử với quá khứ như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Kim Nhut Phan Theo bạn, phụ nữ cần gì ở đàn ông? Bàn Tròn Thảo Luận 0
vhungnr 7 điều bạn không thể bỏ qua trong mùa hè này Bàn Tròn Thảo Luận 4
benny [Thảo luận] Mùa giáng sinh của bạn như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 12
Tom Bạn có biết Durex là cái gì không? Bàn Tròn Thảo Luận 5
hoahong39 [TL-2/2012] Bạn nghĩ gì về SEX? Bàn Tròn Thảo Luận 13
hue_yeu_thuong [Bạn Bè] Bạn online Bàn Tròn Thảo Luận 1
benny [Giải Trí] Bạn có đồng tình với "Sát thủ đầu mưng mủ" Bàn Tròn Thảo Luận 13
KendyDat [TL-08/2011] Bạn quan tâm đến kỹ năng nào nhất hiện tại? Bàn Tròn Thảo Luận 13
huxu456 Giữa làm công ăn lương và kinh doanh bạn chọn con đường nào? Bàn Tròn Thảo Luận 1
boconganhthang3 Bạn sẽ làm gì nếu một ngày không còn xu nào? Bàn Tròn Thảo Luận 5
Sóng [TL-10/2010] Nếu được học lại ĐH, bạn sẽ thay đổi thời sinh viên của mình như thế nào Bàn Tròn Thảo Luận 21
Hoài Niệm [Tình Yêu] Bạn có tin vào tình yêu trên mạng??? Bàn Tròn Thảo Luận 0
nhok_con1991 [Tình Yêu] Bạn hiểu gì về con gái?? Bàn Tròn Thảo Luận 14
Hoài Niệm Bạn có bao giờ thất hứa với bản thân! Bàn Tròn Thảo Luận 0
toc [Nghề Nghiệp] Bạn làm gì với những đồng tiền đầu tiên tự mình kiếm được? Bàn Tròn Thảo Luận 0
tuanphi [Tình Yêu] Bạn nghĩ sao về mối tình đầu??? Bàn Tròn Thảo Luận 25
moon_tsuki [Xã Hội] Nếu chỉ còn 1 đồng, bạn sẽ sử dụng nó như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 9
bluesea88 [Học Vấn] Bạn học anh văn như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 2
_ice_ Khi buồn bạn nhớ tới ai đầu tiên? Bàn Tròn Thảo Luận 41
lobe_dream Bạn có suy nghĩ gì sau khi làm từ thiện (hay làm việc tốt)...??? Bàn Tròn Thảo Luận 16
kieuphuong [Xã Hội] Quan điểm của bạn về thành công là gì? Bàn Tròn Thảo Luận 32
Hayami Bạn sẽ làm gì cho tương lai xanh của Trái Đất? Bàn Tròn Thảo Luận 6
songha Theo bạn sống nội tâm là như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 26
Dung Nguyen [Bạn Bè] Một tình bạn đẹp....đòi hỏi sự thật lòng và nhiệt tình Bàn Tròn Thảo Luận 0
tritai [Xã Hội] Các bạn gái thích gì nhất trong ngày 8-3 sắp tới nhỉ? Bàn Tròn Thảo Luận 31
B [Bạn Bè] Có nên vì bạn bè.......? Bàn Tròn Thảo Luận 6
ivenle Tình Bạn Bàn Tròn Thảo Luận 0