[Cuộc Sống] không có gì là mãi mãi...

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Tôi không chắc rằng ngày mai tôi sẽ hoàn thành công việc, nhưng tôi sẽ không từ bỏ giữa chừng.
Tôi không chắc rằng ngày mai mọi người đều tốt với tôi, nhưng tôi sẽ luôn giúp đỡ họ khi cần.
Tôi không chắc rằng tôi không có yếu kém, nhưng tôi vẫn sẽ luôn nỗ lực trước hết vì chính bản thân mình.
Tôi không chắc rằng ngày mai tôi sẽ luôn vui vẻ, nhưng tôi sẽ cố gắng không để nỗi buồn của mình ảnh hưởng đến người khác.
Tôi không chắc rằng tôi là người vui tính, nhưng tôi sẽ luôn mỉm cười khi bắt gặp ánh mắt của một ai đó.
Tôi không chắc rằng mình sẽ thay đổi thế giới này, nhưng tôi sẽ thay đổi cuộc đời mình.
Tôi không chắc rằng mình không phải là người kém hiểu biết, nhưng tôi vẫn luôn không ngừng học hỏi.
Tôi không chắc rằng mình không phải là
người thiếu can đảm và tự tin, nhưng tôi đang rèn luyện ý chí qua từng thử thách khó khăn.
Tôi không chắc rằng mình không yếu đuối, nhưng tôi sẽ không mủi lòng trước nghịch cảnh.
Tôi không chắc rằng mình sẽ không bị tổn thương, nhưng sau mỗi tổn thương tôi sẽ trở nên mạnh mẽ hơn.
Tôi không chắc rằng mình sẽ không bao giờ sai, nhưng tôi sẽ phải xin lỗi và chuộc lỗi khi phạm sai lầm.
Tôi không chắc rằng tôi là người giàu có, nhưng tôi sẽ luôn chia sẻ nếu có thể cho những người khó khăn hơn tôi.
Tôi không chắc rằng mọi người đều nghĩ đúng về tôi, nhưng tôi vẫn sẽ sống như chính mình mong muốn.
Tôi không chắc rằng mọi việc sẽ thuận lợi, nhưng với tôi mỗi khó khăn là một trò chơi thú vị.
Tôi không chắc rằng mọi người đều đồng ý với tôi, nhưng tôi tin vào điều mình nghĩ.
Tôi không chắc rằng ban ngày dài hơn ban đêm, nhưng chắc chắn ngày mai trời lại sáng!
Và đặc biệt hơn cả: "Tôi không chắc rằng người ta cũng yêu tôi, nhưng trong trái tim tôi luôn có chỗ dành cho người đó."

anh xuan

Thanh viên kỳ cựu
Tôi đã từng có những người bạn thân rất thân nhưng giờ tình bạn ấy không còn như lúc trước.
Tôi đã từng rất ngưỡng mộ một người nhưng giờ sự ngưỡng mộ không còn như lúc trước vì tôi nhận ra người đó cũng là con người cũng có những thói xấu.
Tôi đã từng yêu một người tha thiết nhưng giờ tình yêu đó đã nhạt phai.
Tôi đã từng mềm yếu tự ti nhỏ bé ngu dại nhưng giờ tôi không vậy nữa....

Theo thời gian mọi chuyện sẽ thay đổi, môi trường sống thay đổi , tư tưởng thay đổi, tôi-bạn thay đổi. Tưởng chừng Không có cái gì là mãi mãi cả nhưng có một điều không bao giờ bạn không thay đổi được và nó cũng không thay đổi. Đó là kí ức. Kí ức mãi tồn tại theo thời gian. Tồn tại mãi mãi.

Bởi vậy bạn và tôi hãy cùng nhau sống hết mình, yêu hết mình , làm việc hết mình để tạo nên những kí ức tốt đẹp trường tồn theo thời gian nha ! Nó sẽ giúp đỡ bạn rất nhiều đó. Giúp bạn rút ra những bài học đáng quý,giúp bạn lấy lại tinh thần những lúc buồn bã, giúp bạn vui lên, giúp bạn cảm thấy cuộc đời tươi đẹp biết bao, giúp bạn thêm yêu cuộc sống này đó. Hi hi!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
chỉ có bạn là mãi mãi, không có ai có thể thay thế chính các bạn
bạn hãy là chính bạn, mãi mãi là bạn

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Mình thích nhất câu này của bạn, mình cũng nghĩ như vậy.

Và đặc biệt hơn cả: "Tôi không chắc rằng người ta cũng yêu tôi, nhưng trong trái tim tôi luôn có chỗ dành cho người đó."

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
H [Cuộc Sống] Làm gì đây khi tôi không thể có được thứ tôi muốn nhất? Quà Tặng Cuộc Sống 0
TQV [Cuộc Sống] Không có gì là tuyệt vọng Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Yếu tố tình dục rất có giá. Bạn có biết tại sao không? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn có thể quá thu hút hoặc quá thông minh hay không? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Có hay không tình yêu từ cái nhìn đầu tiên Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 1 lý thuyết giải thích vì sao người quyền lực vô tâm với người không có quyền lực Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Chỉ vì bạn có 1 ý nghĩ không có nghĩa là bạn phải nghĩ về nó Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Tình Yêu] Thích những thứ mà chúng ta không thể có Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Tình Yêu] 1 người có thể yêu 2 người cùng 1 lúc không? Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Cuộc Sống] Xấu hổ - Hóa ra không chỉ có mình tôi. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn có cảm thấy khó chịu khi bị hỏi những câu hỏi "Tại sao" không? Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Cuộc Sống] 1 mối quan hệ có thể không kéo dài mãi mãi, nhưng... Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Quyền lực có làm bạn không tin tưởng người khác ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Con người có hạnh phúc hơn khi có nhiều thời gian nhàn rỗi không ? Quà Tặng Cuộc Sống 1
kimoanh [Cuộc Sống] Có một picasso đang tiềm ẩn trong bạn. Tại sao không khám phá nhỉ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhok 2J [Tình Yêu] Khi đại nạn đến anh có thể nắm chặt tay em không ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
bluesea88 [Tình Bạn] Ngày gã về hoa phượng có còn không? Quà Tặng Cuộc Sống 7
trantuya6 [Cuộc Sống] Có những thứ không thể. Nhưng yêu thương là có thể Quà Tặng Cuộc Sống 0
Bhji Onj [Cuộc Sống] Không có số phận. Chỉ có bạn là người quyết định số phận Quà Tặng Cuộc Sống 6
Tom [Gia Đình] Thất bại lớn nhất của cha mẹ: Chu cấp đầy đủ cho con cái nhưng lại không dạy lòng chúng biết ơn Quà Tặng Cuộc Sống 0
Đan Thảo Dù ở đâu, làm nghề gì nếu không giữ thế chủ động trong cuộc sống thì bạn chẳng thể thành công Quà Tặng Cuộc Sống 0
blacksun [Cuộc Sống] 6 thói quen trong cuộc sống không hề tốt nhưng bạn vẫn cố chấp duy trì Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 15 dấu hiệu bạn là một người hướng nội, cho dù bạn không cảm thấy như vậy Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Cuộc Sống] Làm sao để thay đổi những người không muốn thay đổi Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] 4 lý do không nên an phận với một mối quan hệ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Huấn luyện bộ não không làm bạn thông minh hơn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn không thể thay đổi người khác, nhưng họ thay đổi khi bạn thay đổi Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Xinh đẹp không hẳn là tốt hơn Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] 5 dấu hiệu kinh điển của bệnh trầm cảm mà phần lớn mọi người không nhận ra Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cho bản thân bạn sự lựa chọn không làm gì cả Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Yêu thương con người, không yêu lạc thú Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Khi người bạn yêu không hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Tại sao theo đuổi đam mê của bạn không đem lại hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao chúng ta không thích bỏ dở việc chúng ta đã bắt đầu Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sự tiến hóa không ban thưởng cho những người ích kỷ và xấu tính Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao đàn ông không thích shopping Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] 3 điều hoang đường ngăn không cho chúng ta tìm thấy tình yêu Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Lý do thực sự khiến các đôi yêu nhau cho rằng họ không hợp nhau Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Lợi ích của sự nhìn thấy rừng mà không thấy cây Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Tại sao chúng ta không cảm thấy hạnh phúc hơn trong suốt những ngày lễ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] 3 lý do tại sao bạn không nên kết hôn vì tình yêu Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn nghĩ mọi người đang nghĩ về bạn? Bạn không quan trọng đến thế đâu. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi là 1 người nhàm chán, tôi không tìm thấy điều gì thú vị để nói Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tôi không còn là tôi nữa Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Người tốt không chết sớm Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 5 sự thật về thèm khát thức ăn bạn không nên bỏ qua Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cảm xúc dữ dội hay là niềm vui khi không cảm nhận điều gì Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Những phép ẩn dụ không chỉ mô tả thực tế mà còn giúp tạo ra thực tế. Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Điều gì không thể giết chết bạn sẽ làm bạn yếu hơn Quà Tặng Cuộc Sống 4
H [Cuộc Sống] Tại sao 1 số người không thể dừng khoe khoang Quà Tặng Cuộc Sống 0