[KN CÁ NHÂN] [you] thử suy nghĩ tích cực nào!

hoaisuong_1991

Thành viên mới
1.neu bi tai nan thi to se buon lam !vi to hok di hoc duoc nek!hok duoc gap ban be o lop nua
2.luc do to rat dau kho vi minh khong co du ca hai ban tay va to khoc rat nhieu
3.hoi buon.nhung to se cham chi hoc va se thi tot hon dat diem cao hon
4.eo.bi nguoi yeu da ak!kho nhi vi to chua chuan bi duoc tinh than nay dau(to se cuoi vi minh da chon nham nguoi)
5.to se o nha cham chi lam viec that gioi va se ru ban be than cua to ve nha to choi
hjhjhj

thuha_785

Thành viên năng động
Nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành.
4. Bị người yêu đá.
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.:nghihoac:

Thế thôi,[you] có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!
hà nghĩ mình sẽ cố gắng vượt qua mọi chuyện.
bị ngừoi iu đá thì cũng không sao.hic. tình yêu đến em ko mong đợi j, tình yêu đi em ko hề hối tiếc":nghichngom:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
hà nghĩ mình sẽ cố gắng vượt qua mọi chuyện.
bị ngừoi iu đá thì cũng không sao.hic. tình yêu đến em ko mong đợi j, tình yêu đi em ko hề hối tiếc":nghichngom:
Thế bạn sẽ cố gắng như thế nào? Gieo suy nghĩ thì mới gặp hành động được.

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
4. Bị người yêu đá.

Thế thôi,[you] có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!

Mấy cái này, nói thẳng ra là không vấn đề gì cả. Bình thường thôi.

1. Một cơ hội để nghỉ ngơi
2. Lắp tay giả. Ta vẫn còn tay phải.
3. Thi lại--->điểm cao hơn. So với đậu vớt, thi lại vẫn tốt hơn. Có cơ hội cải thiện điểm.
4. Cho 3 ngày để vật vã, gặm nhấm đau khổ. Sau đó, "cuộc đời vẫn đẹp sao".
5. Cơ hội đến, còn chờ gì nữa mà không rủ bạn bè đến, party ddeeeeee!!

Tình huống :
1. Làm gì khi đi học về khuya, 1 mình trên đường vắng, có 2 ông dê xồm bám theo gạ gẫm?
2. Làm gì khi chứng kiến đứa bạn thân phản bội lại mình một cách trắng trợn?
3. Làm gì khi sau một tai nạn xe, bạn bị liệt nửa người, đến vệ sinh cá nhân cũng không tự làm được?
4. Làm gì khi nhận ra bạn bị người khác qua mặt như một con ngốc?
5. Làm gì khi bạn đi du lịch tới một vùng đất khác, hay tệ hơn là quốc gia khác, không biết ngôn ngữ bản xứ và bị cướp hết sạch tiền?
........

millerbeer

Thành viên mới
ôh, mấy chuyện này chỉ bình thường như cân đường hộp sữa, quen rồi!
Tháng trước đi phỏng vấn ở một công ty cực kỳ lớn, lương rất hấp dẫn thế mà rớt toạch 1 cái chỉ vì ngoại ngữ còn dở ẹc, tiếc không tả nổi đã thế mẹ trưởng phòng nhân sự phán cho một câu " hình như em nói anh văn có vẻ khổ sở nhỉ?" nhục không tả nổi, quyết chí phục thù, giờ đang học 1 lớp Communication ở EQUEST chịu khó ít bữa nữa thôi là chị mày sẽ nói như mây như gió nhé!

bachduong

Thanh viên kỳ cựu
Tình huống :
1. Làm gì khi đi học về khuya, 1 mình trên đường vắng, có 2 ông dê xồm bám theo gạ gẫm?: may quá mình là con trai, hehe.
2. Làm gì khi chứng kiến đứa bạn thân phản bội lại mình một cách trắng trợn?: Cũng hơi buồn, nhưng cũng may rằng mình biết nó xấu từ sớm, còn hơn là biết điều này khi quá muộn.
3. Làm gì khi sau một tai nạn xe, bạn bị liệt nửa người, đến vệ sinh cá nhân cũng không tự làm được? Có thời gian suy nghĩ lại về cuộc đời và mục đích sống, chắc hẳn các bạn đã đọc bài viết về Morris bị tai nạn máy bay không, điều đó thật là kỳ diệu. Còn biết bao con người khác nữa đã thay đổi cuộc đời qua những biến cố như vậy đó, cái này cha ông ta gọi là "tái ông thất mã" hay cách khác chính là "được và mất". Sự thực thì sự việc nó không có "miệng" để nói rằng "tôi xấu hay là tốt cả" chỉ là do chúng ta dán nhãn "tiêu cực" hay là "tích cực " lên nó mà thôi, hãy thay lăng kính mờ đục của mình, bằng lănh kính trong suốt(hàng ngày vì cuộc sống thực sự là luôn tươi mới) nhé các bạn.
4. Làm gì khi nhận ra bạn bị người khác qua mặt như một con ngốc? À, chủ nhân của bài viết này là nữ, thực sự đó chỉ là 1 bài học thôi mà, có rất nhiều người trên đời này còn phải chịu những hoàn cảnh còn khó khăn hơn thế này nhiều, ăn thua gì nhỉ, sống thoải mái lên nào. :)
5. Làm gì khi bạn đi du lịch tới một vùng đất khác, hay tệ hơn là quốc gia khác, không biết ngôn ngữ bản xứ và bị cướp hết sạch tiền?:Cái này giúp chúng ta phát huy được trí thông minh cuả mình, cái khó ló cái khôn mà, với lại tớ biết 1 câu danh ngôn
"
Mất tiền là mất ít
Mất sức khỏe là mất nhiều
Mất niềm tin là mất tất cả
"
Tiền thì kiếm lại được mà, chúc you 1 ngày may mắn nhé, hehe.

moclan

Thành viên
Tất nhiên sau khi bị tai nạn sẽ cảm thấy rất đau đớn và mệt mỏi. Nhưng nhìn lại thì cảm thấy trong cái rủi còn có cái may. mình có thể hồi phục hoàn toàn là cũng mừng rồi.1 tháng ở bv chắc chắn sẽ nhận được rất nhiều sự quan tâm của gia đình và bạn bè.
Đau k thể nào kể xiết được. Sẽ cảm thấy như trời đang sập xuống vậy. mất hết niềm tin, hy vọng vào bản thân. thấy có lỗi với mọi người. nhưng sau 1 thời gian, với sự động viên của mọi người thì ta vẫn phải tiếp tục đứng lên và chống chọi nỗi đau m sống. bởi nếu chỉ 1 ngày còn phải sống thì ta phải sống sao cho thật tốt, k hổ thẹn, k hối hận với bản thân mình.(nghĩ tốt đẹp lên nào :d)

Ôi thôi.huhu.bùn.chẳng còn mong vớt vát được gì nữa rồi.chuẩn bị học lại hoặc thi lại thật tốt thôi:((

4. Bị người yêu đá.
còn phải tùy vì lý do làm sao để bị đá.nếu do bên kia phụ bạc thì thôi k có gì để luyến tiếc. chắc chỉ oán trách sao ta quá ngây thơ mà thôi.:danhdau:
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.
:( sẽ thấy rất cô đơn. chắc sẽ mò danh bạ điện thoại để rủ bạn về nhà chơi rồi. ở nhà mm sợ lắm :-ss

linh0ngoc

Thành viên mới
Ôi câu hỏi hóc búa...mà những 5 câu kia đấy ! Ai zà ! "nụm pại...nụm pại" ghê !

Hic, xin chào ! Em là linh0ngoc đây ! Bài này bác

bluesea88 dành cho em ấy hả ????

Lâu lắm không vào thăm KNS.ORG ^_^ ! Bác có nhầm linh0ngoc này với ai khác không zợ ? ? ? Em nghĩ có mình em là linh0ngoc thui chứ nhỉ ???!!!!!!

Xin trả lời như sau:
  1. Bị tai nạn mà chỉ phải nằm viện có 1 tháng là bình phục hoàn toàn ? Quá may mắn rồi ! hiêu người ngay cả cơ hội để được phục hồi..dù chỉ một lần thôi cũng không có nữa mà !
  2. Mất một bàn tay trái ??? Sẽ buồn...sẽ khóc(không cho ai biết mình khóc đâu...tất nhiên rồi @.@)...nhưng sẽ qua thôi, thật may là chỉ mất một bàn tay trái, vẫn còn tay phải nà(Mình thuận tay phải..may quá đi...phù phù..)..vẫn may chán...vẫn lấy vợ được...^_^ ! /.... ai iu linh0ngoc không ????
  3. Rớt những 3 môn ??? KHÔNG THỂ NÀO CÓ CHUYỆN ĐÓ ĐƯỢC !...Hừm...dù sao cũng không rớt nhìu thế(rứa không nói rớt tốt nghiệp cho gọn...bày đặt màu mè rớt 3 môn...thằng MKID em em rớt có 1 môn cũng đủ "lên đường" roài )...cùng lắm là rớt 1..2 môn thui chứ...thi lại tốn kém lắm ! Hic... !!!
  4. Chà chà...chưa có người yêu có phải "awer this question" không zứa ? ....Nếu thế sẽ rất buồn đấy...(không biết có ai từng khóc rồi ...!)...nhưng sẽ có cơ hội kím người yêu mới...xinh hơn nhá ! Dù sẽ mất một khoảng thời gian khá lâu để "hồi sức cấp cứu" đấy...mong không phải là vô cực....! Ai zà, "nụm pại...nụm pại quá đi đó mà !"--Khơ-me...có tiếng Khơ-me đó nha ! ^_^
  5. Ô ! Thế là "Ở nhà một mình" à ? Sướng nhỉ ! Nhưng trước khi đi thầy u có để tiền cho em ăn một tuần tới không vậy ? ---(Bác ra đề bài thiếu dữ kiện thế thì..nguy hiểm lắm ! HA HA ^_^
  6. :data:

thanh_banking991

[♣]Thành Viên CLB
nếu mà bị tai nạn sau đó phải nằm viện một tháng sau đó bình phục hoàn toàn thì chắc chắn rằng tôi sẽ rất bực vì công việc sẽ bị trễ bị ngưng trệ nhưng Thành sẽ cố gắng tìm một bệnh nhân nữ nào thật xinh trong bệnh viện để nói chuyện hihi
bị rớt ba môn chuyên ngành ư, mình chưa học môn chuyên ngành nhưng mình nghĩ việc đó sẽ rất buồn nhưng theo tôi điều quan trọng là tôi sẽ tìm ra nguyên nhân tại sao tôi rớt.
bị người yêu đá à, tìm một cô mới và quên cô cũ đi hihi
còn bị mất một bàn tay trái ư tệ thật đó, nghe ghê thật với tôi chắc khó vượt qua và tôi sẽ hi vọng hơn vào công nghệ có thể cho tui một bàn tay nhân tạo còn nếu không được thì thui phải chấp nhận chung sống với nó rùi sẽ quen thui.

hauyen

Thành viên năng động
Cách suy nghĩ ảnh hưởng rất sâu sắc và mang tính chất quyết định đến cuộc sống mỗi người. Nhưng nếu mà "bị tai nạn rồi gãy mất tay" thì đúng là :khocto:, suy ra là phải cẩn thận trong mọi hoàn cảnh :cau:

meo-kute

Thành viên
Nếu là meo-kute thì meo-kute sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
4. Bị người yêu đá.

Thế thôi,meo-kute có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!

1. Đơn giản là e sẽ ôm một mớ sách còn chưa có time đọc giải quyết cho xong :)
2. E thuận tay phải, mất tay trái quả là rất tệ, nhưng e vẫn còn một bàn tay đã quen việc, phải để nó "sống" giùm phần của bạn nó k còn nữa, sao cho thật hữu ích :)
3. Xem lại cách học, nguyên nhân rớt, từ đó đưa ra kế hoạch học và ôn lại để chuyện đó k tái diễn nữa :)
4. Đơn giản thôi, buồn thì buồn, nhưng nếu gục ngã thì cũng phải mau chóng tự đứng dậy, vì đời này sẽ đạp ta xuống thêm nếu ta gục ngã quá lâu :)
5. Chăm sóc quản lý nhà thật tốt, có thể tổ chức vài party nho nhỏ cùng đám bạn, rủ bff qua ngủ cùng 1 hôm cũng vui ^^!

E lúc nào cũng suy nghĩ tích cực hết ạ :))

newsound1987

Thành viên mới
Nếu là newsound1987 thì newsound1987 sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
4. Bị người yêu đá.

Thế thôi,newsound1987 có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!
1. Đã từng phải nằm viện Bạch Mai gần tháng nhưng không phải bị tai nạn, nhưng nếu rơi vào trường hợp này chắc chắn ban đầu là rất buồn sau đó thì cố gắng tìm kiếm cái gì đó ... Đại loại là làm mình vui, như nói chuyện với mọi người xung quanh , cưa cô y tá chẳng hạn :)... Điều quan trọng là đừng để bản thân chìm trong stress của bi quan.
2. Thật đau khổ khi mất đi một cánh tay, dù tay trái hay phải nhưng không sao mình vẫn còn có một bàn tay, mình vẫn có thể viết, vẫn có thể sáng tạo và vẫn có thể làm rất nhiều thứ.... Mình phải sống và vẫn hướng về phía trước thôi!
KHI MẤT ĐI MỘT THỨ GÌ ĐÓ BẠN MỚI BIẾT GIÁ TRỊ CỦA NÓ!!!
3. Đã từng trải qua, và ban đầu là giận mình, vì phần lớn nguyên nhân là do mình mà! Sau đó là vạch kế hoạch để phục hận chứ sao!
4.Điều này thì quá đơn giản, trước tiên là phải tìm hiểu vì sao ? Nếu do mình OK chấp nhận!!! Nếu do cô ta? Ok chấp nhận!!
Điều quan trọng là tìm và tìm! Đàn bà rất nhiều mà?
5. Chưa từng gặp bao giờ ! nhưng nếu mà bị như vậy thì càng tốt chứ sao! Ở nhà một mình được làm đủ thứ mà không bị mọi người soi!
KHông bao giờ mình nghĩ rằng mọi người không còn yêu quí mình!

hoatuyetyeuthuong

Thành viên
không có gì đáng buồn bằng tự hành ha bản thân chỉ vi những chuyện buồn mà đánh mất bản thân cả hãy xem những chuyện đó la quá khứ va hãy mỉm cười để đi tiếp tiến tới nhưng gì tốt đẹp trong cuộc sống

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Nếu là tritai thì tritai sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
4. Bị người yêu đá.

[/SIZE]

1. Sẽ biết được nhiểu thứ hơn, bệnh viện không phải chỉ có thuốc và tiếng than khóc
2.Không thể nào tránh được đau buồn khi mất đi 1 bàn tay - một phần cơ thể.
3.Bắt đầu lại từ đầu và nhắc bản thân phải luôn cố gắng
4. Tùy người sống theo tình cảm hay lý trí, mình sẽ mất khá nhiều thời gian để quay lại điểm xuất phát
5.Sẽ không có việc gì làm ngoài onl và quậy phá, sẽ kiếm một cộng viêc nào đó để làm - đánh văn bản thuê chẳng hạn

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:11 PM ----------

1. Làm gì khi đi học về khuya, 1 mình trên đường vắng, có 2 ông dê xồm bám theo gạ gẫm?
2. Làm gì khi chứng kiến đứa bạn thân phản bội lại mình một cách trắng trợn?
3. Làm gì khi sau một tai nạn xe, bạn bị liệt nửa người, đến vệ sinh cá nhân cũng không tự làm được?
4. Làm gì khi nhận ra bạn bị người khác qua mặt như một con ngốc?
5. Làm gì khi bạn đi du lịch tới một vùng đất khác, hay tệ hơn là quốc gia khác, không biết ngôn ngữ bản xứ và bị cướp hết sạch tiền?

1.Mình là con trai, sẽ không có 2 tên bệnh hoạn theo mà dê xồm :)) Các bạn gái hãy luôn mang theo chai nước hoa, cứ nhè vào mắt mà xịt nhé
2.Cười đi bạn của tôi, cuộc đời nó đen bạc thế đấy, không phải chỉ 1 lần đâu, sẽ còn nhiều lần thế đấy
3.Bạn mình đã mất sau hai năm như thế, một cảm giác cô đơn và buồn tẻ cho đến lúc ra đi, tùy vào ý chí của từng người
4.Chứng tỏ cho họ thấy bạn ngốc như thế nào đi
5.Hãy bình tĩnh và cố gắng tìm một người khách nước ngoài việt nam nhé

vuthiphuong.sw

Thành viên mới
1. Nếu bị tai nạn, phải nằm viện (tất nhiên là sẽ buồn, sẽ rất đau...nhưng tất cả sẽ qua mau vì xung quanh mình luôn có những người thân, bạn bè. Đây là cơ hội để mình được làm n..ũ...n...g)
2. Nếu bị tai nạn, bị rớt một bàn tay trái ( mọi thứ có vẻ như sắp sụp đổ......chắc phải mất một thời gian mình mới quen được với sự mất mát này.....NHƯNG... cũng may mà chỉ mất bàn tay trái thui, vì mình thuận tay phải mà....hãy luôn hy vọng.....)
3. Bị rớt ba môn chuyên ngành???? ( Tất nhiên là đi đến tột cùng của sự xấu hổ.....nhưng cũng hok sao, đó là thất bại đau đớn nhất mà minh sẽ phải vượt qua... Phải "phục thù" chứ nhẩy?
4.bị người iu đá.... cũng hơi buồn. (àh không mà rất buồn nếu như mình không biết được lý do) he he, thời gian sẽ xoa dịu đi thui, vấn đề là nhanh hay chậm, và điều quan trọng là mình sẽ làm cho mình trở nên bận rộn hơn
5. Mình ở một mình cũng quen rồi.....lúc đầu cũng hơi bùn chút thui, nhưng mình phải tự tạo niềm vui cho mình chứ? Ở nhà một mình sẽ được ăn những thứ mình thích, sẽ được xem phim suốt cả ngày mà ko bị rầy la....ha hâ... còn gì sướng bằng

khỉ con

Thành viên năng động
Khỉ con trả lời nhé , lúc đó mình sẽ rất buồn , nhưng mình hi vọng mọi chuyện sẽ qua nhanh , dù có khó khăn đến đâu thì bên cạnh mình luôn có những người thân và bạn bè , mình sẽ luôn nghĩ " cố lên khỉ con nhé , mày làm được mà , đúng ko?"

yenkim

Thành viên
Mình xin phép trả lời 2 câu:
1. Thi rớt 3 môn chuyên ngành: do bản thân mình không học bài nên bị rớt cho nên rút kinh nghiệm cố gắn lần sau thui chứ biết sao bây giờ
2. Bị người yêu đá: Người iu cũng chỉ là người dưng thui cho nên chỉ buồn 5 phút ^_^

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Nếu là ngocem28 thì ngocem28 sẽ suy nghĩ thế này trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn): bình thường dù sao cũng có được giây phút nghỉ ngơi, thư giản đầu óc hí hí có khi lại được nhận tiền bảo hiểm tai nạn nữa ấy chứ.
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:... có tật có tài không sao cứ luyện tập mình thuận cả 2 tay, tay nào xài cũng được.hihi
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành...chuyện nhỏ đã là sv thì thi lại là chuyện nhỏ mất đi học bổng mới là chuyện lớn..hichic. không khéo tốt nghiệp kiêm luôn biệt hiệu "Chùm thi lại". Oai oai quá!
4. Bị người yêu đá...Bình thường vì đầu tư nhiều ngân hàng mà, không được thì mình rút ngân hàng này đầu tư vô ngân hàng khác. kaka. Nhớ kiếm đủ lời rùi rút vốn nhé !
.. khỏe ở nhà chơi cho đã, coi phim nè, đi chơi nè, chơi 1 mình quen rùi.
Thế thôi

vanessa thieu

Thành viên mới
Thật ra mọi chuyện trong cuộc sống này có thể là 1 vấn đề lớn lao của một người nhưng sẽ là không có gì với một ai khác! Sống ta phải nghĩ đến điều tốt đẹp, chúng ta luôn hướng đến cái hoàn mỹ, nhưng hãy đừng hoàn mỹ quá nhé. Hãy hướng vào 1 hình ảnh khuyết mặc dù nó vẫn có thể tròn! Như vậy cuộc sống mới vui vẻ!

Bình luận bằng Facebook