[KN CÁ NHÂN] [you] thử suy nghĩ tích cực nào!

tran le

Thành viên
sao tên mình lại xuất hiện một cách dễ thương thế nhỉ ?!?
có ai giải thích lý do vì sao tên của trân lê lại xuất hiện trong các câu hỏi trên hem?
hay có mình mình thấy à ta?!? :nghivan: cái vụ án này thật là ly kỳ ^^'
còn về câu hỏi thì, bảo mình suy nghĩ tích cực nên ...
ko lo trc mí chiện đó đâu
cái j tới thì tới thui =.=

linh0ngoc

Thành viên mới
Cái này bạn nên hỏi thằng cha ADMIN ấy ! Chơi xấu ghê hồn ! Bạn vào thì thấy câu hỏi dành cho bạn nhưng người khác vào sẽ là tên của người khác !
^_^

congmattroi

Thành viên mới
5.Làm thế nào khi nợ nần chồng chất......không có tiền tiêu.......không kiếm đuocvj việc làm thêm.......
khó đây

tuananhnguyen_kt

Thành viên mới
1. không sao. mình còn may mắn là không bị thương tật gì. nhưng có lẽ sẽ hơi buồn 1 chút
2. í ẹ. cái này thì mình hơi khó vượt qua. phải 1 thời gian mới có thể trấn tĩnh được
3. thi rớt à. cái này là do mình không chịu học hành nghiêm chỉnh. phải chấn chinh lại ngay.
4. bồ đá à. theo mình thì tùy lý do bị đá mình sẽ có cách suy nghĩ và giải quyết khác nhau.
5. híhí. 1 tuần đọc sách với chơi game thoải mái.

gaubong90

Thành viên
1.mình sẽ bình phục.hi thời gian đó chắc mình sẽ giành để đọc sách rất bổ ích.
2.chưa bao giờ nghĩ đến cả.nhưng trong tình huống này ban đầu có thể sẽ buồn và cảm thấy rất khó chịu vì không quen sau đó mình sẽ làm quen dần và chấp nhận,vui vẻ,nỗ lực nhiều hơn để sống tốt hơn.
3.xem xét lại xem nguyên nhân dẫn đến tình trạng đó:phương pháp học tập của mình chưa tốt hay mình chưa biết sắp xếp công việc và quản lý thời gian hay có những việc gì làm mình lơ đãng việc học hành từ đó đề ra giải pháp cụ thể để cải thiện tình trạng đó:trước tiên là thi lại 3 môn chuyên ngành đó với kết quả tốt nhất.
4.chuyện này cũng bình thường với mình.người ta không còn tình cảm thì cũng nên để họ ra đi nếu không chỉ làm cho cả 2 cùng không thoải mái.hi người ta chia tay mình biết đâu lại là cơ hội để mình gặp được một người phù hợp hơn với mình.
5.oh thời gian này mình sẽ ra hiệu sách mua mấy cuốn sách mình thích về và đọc hết chúng.

imlang

Thành viên
HIX HIX MÌNH SỢ NHẤT CÂU THI RỚT BA MÔN CHUYÊN NGHÀNH ĐÓ.VÌ MÌNH SẮP THI TỐT NGHIỆP RÙI.THUI THUI KHÔNG DÁM NGHỈ NỬA ĐÂU :khocto::khocto::khocto:,NGHỈ TỚI LẠI THẤY SỢ GHÊ CƠ:nghingo:

gem

Thành viên mới
Nếu mình nằm viện một tháng thì mình có thời gian để đọc những quyển sách mà mình cho là cần thiết cho mình.
May mà mình còn một bàn tay phải để mình quý nó hơn và giữ gìn nó cẩn trọng hơn.
Không sao cả, còn có nhiều môn khác mà mình có điểm cao, mình có thể phấn đấu để qua được.
May quá là mình bị đá sớm, thế là mình có cơ hội khám phá thêm một người bạn mới tuy là có mất thời gian đôi chút.
Sao mình không tranh thủ dịp này mời bạn bè về nhà tổ chức những buổi tiệc nho nhỏ nhỉ? Hi hi hiiii....
Cuộc sống không có con đường cùng, chỉ có những ranh giới,....

gaubong90

Thành viên
1.không may cho lắm vì như vậy thì sẽ làm phiền mọi người phải chăm sóc cho mình và bản thân thì thấy tiếc vì mình đã lên kế hoạch mọi việc rồi giờ lại phải lui lại những kế hoạch đó thôi.nhưng có điều thú vị là mình có thời gian để đọc sách.
2.hơi sốc đó vì thật sự sẽ cảm thấy mình như không còn hoàn thiện nữa.nhưng nếu cứ buồn đau mãi cũng không thể lấy lại bàn tay đó nên mình cần phải mạnh mẽ tập làm quen với nó để sống tốt hơn.
3.thật buồn vì sao mình lại thi rớt nhỉ.Mình sẽ kiểm tra lại xem liệu phương pháp học tập của mình đã hiệu quả chưa,mình tận dụng thời gian và sắp xếp công việc hợp lý chưa từ đó đưa ra kế hoạch phù hợp nhất là kế hoạch ôn thi lại 3 môn đạt kết quả thật tốt.
4.mình yêu người ta thật lòng mà người ta lại chia tay mình.buồn và khóc nhiều đó.nhưng thôi nếu không còn yêu mình anh ấy chia tay là tốt cho mình. nếu anh ấy không còn yêu mà lại k nói chia tay như vậy mình sẽ càng cảm thấy có lỗi với anh ấy hơn.hi anh ấy đã tạo cho mình cơ hội vì biết đâu mình sẽ tìm được người yêu mình hơn anh ấy.
5.chuyện này thú vị đó mình sẽ giành thời gian này để đọc sách.một không gian lý tưởng để đọc sách.hi mà mình còn có cơ hội nhận quà nữa chứ vì mình không được đi chơi mà.

navyvn

Thành viên mới
1. Một tháng đó sẽ để cho mình suy nghĩ lại tất cả về những điều mình đã làm trong thời gian qua , và định hướng cho tương lại của mình.
2. Đó gần như là 1 thảm họa đối với mình , gần như mọi thứ hiện tại với mình sẽ đảo lộn hết luôn.
3. Cần xem lại cách học của mình.
4.Chưa có người yêu nên không dám nói.
5. Chắc mình cũng kiếm chỗ nào đó đi luôn chứ không ngồi ở nhà đâu.

saolunnau

Thành viên năng động
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
Trước tiên vài ngày đầu, t....sẽ....chửi tơi bới tên lái xe ẩu (kể cả t).keke. Sau đó đi dòm ngó quanh bệnh viện có anh bác sỹ nào đẹp trai thì cưa vậy; mà t thích nhất khoản buôn dưa lê, bán dưa chuột, nên lại tiếp tục dò xét các bác cùng phòng nào có con trai nào thì ta còn a lê hấp chứ. tiết kiệm thời gian mừ.
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:
Cái này chắc phải thay mặt "thằng tay phải" rủa thậm tệ cái "con mẹ tay trái" ko biết tự tìm đường về, để giờ ta-tay phải phải chinh chiến một mình.
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành.
Thi rớt 3 môn có nặng bằng thảm họa chết đói ko? Nếu mà thầy u giao chỉ tiêu, thi rớt 3 môn chuyên ngành nhịn 3 tháng ăn thì lúc đó t sẽ coi lại cái chủ đề ni.hè hè!
4. Bị người yêu đá.
T là con gái, nên rất coi trọng việc chung thủy. Nếu chỉ là ko hợp, chia tay oke. Nhưng mà đá do lăng nhăng...cẩn thận "cơn mưa đá" bất chợt.(nói vậy chắc t chỉ đủ sức hự hự vài quả thui).
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần
Bố mẹ bất công. Sao lại để con gái rượu ở nhà một mình. Con sẽ phá "tan hoang" dinh cơ của thầy u....cho nó không còn một mẩu bụi che thân.(dạo này thầy u già quá rùi!)

son77.lq

Thành viên mới
1. tốt nhất ko để tai nạn xảy ra
2. nghĩ đến cách để sử dụng bàn tay phải cho thời gian còn lại.
3. học để thi lại
4.chắc cũng buồn một tí nhưng đó ko là vấn đề lớn
5. oh cả một tuần thích làm gì ko ai hỏi làm gì thế

saolunnau

Thành viên năng động
Làm thế nào khi nợ nần chồng chất......không có tiền tiêu.......không kiếm đuocvj việc làm thêm.......
khó đây
màn 1:đi lang thang trong vô định(sắm vé bus tháng ko sợ tốn tiền.keke!).
màn 2:đập đầu vào gối, tự vấn lương tâm "con ăn ở phúc đức sao giờ thế này hả trời?"(tốn hàng lít nước mắt í chứ ko ít).

màn 3:tính toán lại chi tiêu với khoản tiền còn dư (phải có do vay tiếp).
màn 4:tiếp tục đi lang thang trong ý thức tìm việc làm (việc gì cũng oke.lảm nhẩm khấn "lao động là vinh quang"). (chú ý:nếu tối rùi thì về nhà ngủ.kô đi nữa)
màn 5:hoan hô, hôm nay lại được nghỉ ngơi xơi nước (chưa tìm được việc mừ).(Lôi e nhật kí ra tâm sự vài dòng lâm li bi đát tẹo: tháng ngày gian khổ...chỉ có anh với chú...).
màn n: việc làm đã có (đừng quá kén chọn. Ước mơ hãy ủ trong đầu, rùi có ngày a sẽ tái ngộ với chú trên giang hồ).

ngoctinhpy

Thành viên mới
. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn)
Ngoctinhpy xin có ý kiến về tình huống đầu tiên nha.
Bị tai nạn xe máy và phải nằm viện 1 tháng đây là chuyện không vui xảy ra ngoài ý muốn của bạn cũng như tất cả mọi người. Nhưng đó là chuyện của ngày hôm qua rồi, bây giờ bạn đã hoàn toàn bình phục, đây là điều may mắn nhất của bạn trong "ngày hôm nay" rồi phải không. bây giờ bạn có thể trò chuyện với mọi người, tiếp tục làm việc với tất cả niềm hăng say của mình, tiếp nhận sự quan tâm của mọi người dành cho bạn và ngược lại bạn cũng dành tình cảm, sự quan tâm của mình cho tất cả mọi người xung quanh, đây là cách sống tích cực nhất cho ngày hôm nay. Hay là buồn chán về điều không may của mình, đây sẽ là sự lựa chọn của bạn cũng như tất cả mọi người cho "ngày hôm nay" của mình đấy. Tôi mong rằng bạn, tôi và tất cả mọi người dành cho ngày hôm nay tất cả những gì mình có thể, đừng để nó trôi qua kẽ tay nhe.

Lacbuocgiangho

Thành viên mới
Đây mới là tình huống của Lạc tui. Mời bà con xã viên giải quyết giúp nè !!!???

Tui đi du lịch với đoàn đông, bất ngời tui nhảy qua bờ đá vậy là hậu quả "rách toẹt" cái quần. Thật ngại quá!!! Làm sao bây giờ??? Vì nó rách không thể che giấu được, mà cũng không có quần thay ở giữa chốn hoang vu nữa mới chết chứ!!!

Bà con xã viên giải quyết giúp với!!!

billy

Thành viên mới
sax. có một số cái thì dễ lấy lại tâm thế như cả nhà đi chơi hết thì ta đi luôn, chẳng lẹ cả nhà đi khóa cửa nhốt ta ah? còn một số tình huống thì hơi bị bi đát đấy. e là đến lúc đó mới bít được

dangkhoaddt

Thành viên mới
Nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:
4. Bị người yêu đá.
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.:nghihoac:

Thế thôi,[you] có tình huống nào trớ trêu nữa, đưa ra cho mọi người xử lý nào!

Cập nhật thêm một sô tình huống của vermouth

Có cái thứ 1 và 2 là bị sốc thực sự đó.không biết giải quyết làm sao nữa.Còn 3 cái còn lại thử hết rồi:khocto:

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
1. nằm ăn ngủ, 0nl chát, nghe nhạc, xem phim...nói chung là hưởng thụ.haha
2. nếu mất bàn tay trái mình sẽ đi làm ( lao động) để kiếm tiền và không xuất hiện nơi có ngưởi quen( mặc cảm)
3. thi lại, học lại, không quan trọng.
4. nằm vật vã khóc sướt mướt và suy nghĩ nhưng điều tồi tệ nhất.
5. Xin chân thành cám ơn BTC nào cho con cơ hội ở nhà 1 mình để con tha hồ quậy.

Tình huống cập nhật:
1. tìm nhà ai gần nhất còn sáng đèn và tấp vào xin cho ké vài phút rồi đt kêu người nhà ra rước về ( cái này bị rồi)
2. Làm cho nó đau hơn những gì nó đã làm mình đau và không bao giờ tha thứ hay chấp nhận bất cứ điều gì từ thiện chí của nó.
3. Nếu có điều đó thì mẹ sẽ luôn bên mình.
4. Trả thù nó một cách thẳng thừng không ngần ngại. Cuộc đời ghét nhất điều đó nên sẵn sàng làm mọi thứ để trả thù.
5. Tìm ngay đến cơ quan chức năng.Mà chắc tiêu biểu là cảnh sát...

vjenbinho3979

Thành viên
Hehehehe....mình đang mún nằm viện đây! Được nằm dài mà ko ai phiền, đau thể xác còn dễ thở hơn đau về tinh thần
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái. :dacy:
Cũng đã từng nghĩ tới nếu mất đi một trong hai bàn tay thì mình sẽ ra sao....... :choangvang: vô cùng khó chịu

Vô tư đi.........học tài thi phận mà :cuoihaha: thua keo này ta bày keo khác
4. Bị người yêu đá.
Mới đầu thì đau khổ....step 2 là khóc.........cuối cùng là :dacy: ..........đi tìm tình yêu mới :choangvang:
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần
hehehehe........lên đây chơi thoải mái :chaymaucam:

---------- Post added at 02:06 PM ---------- Previous post was at 01:58 PM ----------

hehe này nhé! lấy một chiếc áo khoác (nam: vì nó lớn) thắt hai tay áo ngang hông và phủ phần thân áo xuống để che chỗ ấy...........và nhớ đi dứng "uyển chuyển" lại để ko " qua cầu gió bay"

letien

Thành viên mới
1.bị tai nạn và nằm viện 1 tháng:
cái nỳ thì bình thường coi như là mình giải lao 1 tháng, nhưng chỉ thương ba mẹ mình phải chăm sóc cho mình thôi.
2.bị tai nạn và mất đi bàn tay trái: cái gì đến rồi sẽ đến, khi cánh cửa này đóng lại sẽ coa cánh cửa khác mở ra.
3.thi rớt 3 môn chuyên ngành: mình chưa học đại học nên không bít nữa nhưng nếu mình rớt đại học chắc mình sẽ tự tử vì đến bây giờ đây là mục đích lớn nhất cần đạt được :choangvang: của mình
4còn những vấn đề còn lại thì ko quan trọng. bị người này đá thì có người khác,trên đời này thiếu gì người.còn chuyện ở nhà một mìnhlà chuyện thường xuyên với mình

Bình luận bằng Facebook