[KN CÁ NHÂN] [you] thử suy nghĩ tích cực nào!

cuncon_S2

Thành viên mới
1. trong những ngày đầu, mình sẽ cảm thấy rất buồn vì mình phải nằm trong bệnh viện tận một tháng liền và cảm thấy thật kinh khủng để vượt qua cái khoảng thời gian dài đằng đẵng này, nhưng cũng không sao vì trong thời gian này mình nhận được biết bao nhiêu là sự quan tâm từ mọi người, và điều may mắn hơn là mình sẽ hoàn toàn bình phục và không có thương tích hay vấn đề gì ảnh hưởng tới sau này! hề hề
2.Bị tai nạn xe và mất một tay trái. Diều này như một thảm họa khủng khiếp đối với mình, cuộc sống của mình dường như sẽ bị đảo lộn nếu thiếu đi người bạn tay trái này! huhuuh
3.Nếu mà bị rớt tận 3 môn chuyên ngành thì mình chết mất, cần phải xem lại cách học tập ngay lập tức, chỉnh đốn lại pp học !
4. Hihih! mình chưa có người yêu nên cũng chả biết khi bị đá nó sẽ như thế nào nhẩy?
5. Cả nhà đi chơi vào cuối tuần, mình sẽ ở nhà một mình và làm bất cứ cái gì mình thích, hoặc rủ cô bạn thân tới chơi cùng cho zui, hai đứa ngồi bun dưa lê, bán dưa chuột!hiih

hlvdung

Thành viên
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
Đã từng bị rồi ;)) và thật may vì mình còn sống để hoàn thành công việc, ước mơ .... đủ thứ trên đời và còn suy nghĩ được thêm nhiều ý tưởng mới

2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.
Có nhiều người mất cả 2 tay vẫn tập bơi được huống chi là mình: như Jessica Cox cô gái tài năng của bang Arizona mất cả 2 tay nhưng vẫn lái được máy bay, bơi rất cừ và còn rất giỏi võ. Mình vẫn còn nhiều việc để làm với bàn tay còn lại
.:nghingo::nghingo:

3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành.
Cơ hội củng cố kiến thức vững hơn :))

4. Bị người yêu đá.
Cũng dính luôn :)). Thật may vì mình bị đá sớm ;)) để có thể kiếm người khác hợp hơn

5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần
Hahahaha nhà mình lâu nay chưa dọn dẹp, rủ đám bạn tới để làm chung rồi ..... party. Cuộc sống vẫn đang diễn ra mà ;))

ThanhBinh75

Thành viên mới
Cả nhà đi chơi, còn lại mình ở nhà trong một tuần mình sẽ tranh thủ thu xếp đồ đạt làm thay đổi ngôi nhà để tạo bất ngờ khi mọi người trở về nhà sau một chuyến đi chơi.Mình sẽ rất hạnh phúc nếu làm được điều đó.

dovyvyc

Thành viên mới
Những tình huống này thật sự cũng hơi chán nhỉ, nếu mình gặp phải. Mà thật ra mình cũng rơi vào mấy trường hợp tương tự, trừ cái thứ 2. Nhưng rồi cũng ổn, bởi cái chính là do mình. Nên giờ có rơi vào nữa, mình cũng không ngán. Mình chỉ ngại khi rơi vào tình huống mà để giải quyết, không phải do mình cơ. Ví dụ, con mình còn nhỏ, rất nhỏ, suốt thời gian dài không chịu ăn dù đã thử mọi cách. Bé không thể nói, mà mình cũng không thể biết.Con càng lúc càng ốm! Kinh khủng!

sonic9x

Thành viên mới
hjhj, mấy chuyện kia không dám nghỉ đâu, còn về chuyện bị người yêu đá thì hơi mệt đo
Trư bát giới đã nói rằng: 'đa tình tự cổ không như hận, tử hận miên miên vô tuyệt kỳ" mà

minhputin

Thành viên mới
1. Bệnh rồi sẽ khỏi! Kể cả nằm lâu hơn cũng phải kiên nhẫn chịu đựng thôi!
2. Mình chưa bao giờ nghĩ đến tình huống này! Ko biết sẽ thế nào nhỉ!
3. Trong sự nghiệp học hành từ tiều học,cấp 2, cấp 3, đại học và cao học mình chưa phải thi lại môn nào cả mới đau chứ!
4. Thì yêu người khác. Trên đời thiếu gì người tốt để mình yêu!
5. Ko vấn đề gì! Mình tha hồ đọc sách hay vào mạng tùy thích!

lecaoson9192

Thanh viên kỳ cựu
Theo tôi thì còn vô vàn tình huống trớ trêu khác.Chẳng hạn như chịu sự gò bó của cha mẹ trong việc lựa chọn trường thi,bạn đời.Yêu một người mà người ấy không hề yêu mình. Đắm chìm trong sự nuối tiếc quá khứ đã qua hay quá lo lắng về tương lai....Còn vô số những nghịch lý cuộc sống nữa mà tôi chưa thể kể hết.Bạn có thể đưa ra lời khuyên trong những tình huống trớ trêu mình đã kể không.Mình mong sẽ được hồi âm^^

kjssofdeath_tq

Thành viên
Ko chỉ những tình huống trên mà trong mọi tình huống trớ trêu! Em đều nghĩ đến 1 câu chuyện "TÁI ÔNG MẤT NGỰA"
Hi! chắc mọi người đã từng nghe qua nhưng em vẫn xin kể lại(hì! dành cho những bạn chưa từng nghe thôi)
"Một ông lão ở gần biên giới giáp với nước Hồ phía Bắc nước Tàu, gần Trường thành, có nuôi một con ngựa. Một hôm con của ông lão dẫn ngựa ra gần biên giới cho ăn cỏ, vì lơ đễnh nên con ngựa vọt chạy qua nước Hồ mất dạng. Những người trong xóm nghe tin đến chia buồn với ông lão.

Ông lão là người thông hiểu việc đời nên rất bình tỉnh nói: Biết đâu con ngựa chạy mất ấy đem lại điều tốt cho tôi.

Vài tháng sau, con ngựa chạy mất ấy quay trở về, dẫn theo một con ngựa của nước Hồ, cao lớn và mạnh mẽ.

Người trong xóm hay tin liền đến chúc mừng ông lão, và nhắc lại lời ông lão đã nói trước đây.

Ông lão không có vẻ gì vui mừng, nói: Biết đâu việc được ngựa Hồ nầy sẽ dẫn đến tai họa cho tôi.

Con trai của ông lão rất thích cưỡi ngựa, thấy con ngựa Hồ cao lớn mạnh mẽ thì thích lắm, liền nhảy lên lưng cỡi nó chạy đi. Con ngựa Hồ chưa thuần nết nên nhảy loạn lên. Có lần con ông lão không cẩn thận để ngựa Hồ hất xuống, té gãy xương đùi, khiến con ông lão bị què chân, tật nguyền.

Người trong xóm vội đến chia buồn với ông lão, thật không ngờ con ngựa không tốn tiền mua nầy lại gây ra tai họa cho con trai của ông lão như thế.

Ông lão thản nhiên nói: Xin các vị chớ lo lắng cho tôi, con tôi bị ngã gãy chân, tuy bất hạnh đó, nhưng biết đâu nhờ họa nầy mà được phúc.

Một năm sau, nước Hồ kéo quân sang xâm lấn Trung nguyên. Các trai tráng trong vùng biên giới đều phải sung vào quân ngũ chống ngăn giặc Hồ. Quân Hồ thiện chiến, đánh tan đạo quân mới gọi nhập ngũ, các trai tráng đều tử trận, riêng con trai ông lão vì bị què chân nên miễn đi lính, được sống sót ở gia đình."

Chuyện đời thật là khó lường đúng ko ạ! Nhưng cuộc đời này thì thật là công bằng! Luôn tồn tại quy luật nhân quả!
" Ông trời không cho ai cái gì tất cả _ Cũng không lấy đi tất cả cái gì của ai"
Hi hi! quan niệm sống của em là vậy đó!

rivergiang90

Thành viên mới
cuộc sống có biết bao điều tươi đẹp những cũng không ít những nỗi buồn ? để giống tốt giữa những cái xấu và tốt thật khó khăn ?chắc phải tìm cho mình một châm ngôn sống? để mình k bao h lạc lối trong thế giới muôn màu nì
^^ !

Cherry143

Thành viên
Còn một tình huống còn nan giản hơn nè:
- Cùng một lúc bạn phải lo trả nợ cho gia đình, phải chu cấp tiền ăn ở hàng tháng cho một đứa em. Công việc thì không ổn định, thu nhập thì thấp. Lúc đó bạn cũng đang bị Stress nữa chứ (cụ thể là mỗi lần gặp chuyện gì không vui bạn rất dễ rơi vào trạng thái căng thẳng quá mức, khó mà kiểm soát được hành động...).
Nếu bạn ở vào trường hợp trên, bạn sẽ làm gì?

congvien

Thành viên năng động
ô sao anh em lại tự mua dây buộc mình thế, tưởng mí chẳng tượng...... toàn những tình huống hehe....

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
1. bị tai nạn phải nằm viện 1 tháng sau đó bình phục, tuy bị lỡ 1 số việc nhưng mình vẫn may mắn mà, còn người là còn tất cả mà..
2. cái này khủng khiếp quá, nếu mà bị rơi vào tình trạng này thì chỉ nên tự an ủi bạn thân mình nên cố gắng tìm 1 công việc thích hợp, và luyện tập sử dụng thuần thục các bộ phận còn lại để bù đi sự mất mát của cánh tay kia
3. đó là cơ hội để mình xem xét lại cách học tập của mình, kiểm điểm bản thân và để rút ra bài học.
4. đau đớn, buồn tủi, hận, nhớ.... tất cả đều vô nghĩa. xung quanh mình còn rất nhiều người thân và bạn bè để mình chia sẻ....
5. hãy học cách sống tự lập

*-monkey-*

Thành viên năng động
1. Phải nằm viện 1 tháng, sẽ buồn thật nhiều khi bị bỏ lỡ khá nhiều dự định nhưng cũng là 1 khoảng thời gian để đầu óc được thư giãn,và cũng để biết mình được quan tâm như thế nào=]
2.Nếu phải mất đi cánh tay trái thì sẽ phải bắt đầu lại cuộc sống với cánh tay phải,phải tập làm lại tất cả mọi việc bằng tay phải vì vốn dĩ mình chẳng biết làm gì bằng tay phải cả ngoại trừ cầm bút viết bài
3.Thi rớt đồng nghĩa với rủi ro là sẽ phải kiếm tiền để học lại nhưng cũng là cơ hội để xem lại cách học của mình, để biết mình đã học sai như thế nào và điều chỉnh lại cách học của bản thân
4.Sẽ mỉm cười và bước qua nỗi đau đó bởi phương châm của mình vẫn là luôn mỉm cười dù mọi chuyện có như thế nào đi nữa
5.Sẽ thử cuộc sống tự lập để biết cảm giác khi không có người thân bên cạnh là như thế nào

nguyendangthuy20

[♣]Thành Viên CLB
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng
Ước gì được nằm viện một tháng. Tranh thủ nghỉ ngơi, ăn chơi cho lại sức. Lúc đó còn được bạn bè quan tâm hỏi han đủ thứ. Tự nhiên thấy mình được là người quan trọng, được mọi người yêu thương. Thích nhỉ?!
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.

Cái này căng ah! Thì cũng ráng lồm cồm bò dậy, nhặt lại bàn tay rồi mang vào cho bác sỹ nối lại. Y học ngày nay tiên tiến òi mà. Nhưng mà dù sao mình cũng là người thuận tay phải. Tay trái có lỡ hok xài được thì còn bàn tay phải ấy làm gì!
Thì thi lại! Biết đâu được điểm tối đa. Rút kinh nghiệm đợt 1. Đợt 2 chắc chắn sẽ qua!
4. Bị người yêu đá.

Đơn giản chỉ là hok hợp nhau thì chia tay. Biết đâu tìm được người mới đẹp trai hơn, tốt bụng hơn, giỏi giang hơn và đặc biệt là yêu mình hơn.
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.

yearh! Có cơ hội tung hoành, một mình một cõi còn gì sướng bằng! Mở tiệc thoi!
--> Thật ra thì trong 5 tình huống trên, tình huống thứ 2 là khó vượt qua nhất. Vì một thứ gì đó vĩnh viễn mất đi thì khó mà chấp nhận được ngay lập tức. Nhưng rồi sẽ qua, ta vẫn phải sống tiếp. Con người phải luôn thay đổi để thích nghi với những thay đổi của cuộc sống mà.

auror_1102

Thành viên năng động
Thứ nhất stress là do bạn, vứt nó dô sọt rát. Còn việc kiếm tiền cho em ăn học mình có thể vay nhà nước, hình như được 8 triệu thì phải, bảo thằng em tiêu tiết kiệm thui. Nếu bạn là người có học thì có thể tìm kiếm một công việc tốt hơn còn nếu không có trình độ thì chịu khó làm thêm thui rồi nhờ sự giúp đỡ của người khác. Cùng lắm là đi xuất khẩu lao động nghe đồn cũng được miễn là đừng sang mấy nước như Lybia chẳng hạn

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:25 PM ----------

1. Bị bệnh, chuyện nhỏ. Khỏi phải học được uống sữa cả tháng
2 Mất tay trái hả, lo gì còn tay phải xài tốt chán vẫn nắm tay người yêu được
3. Rớt 3 môn chuyên ngành, càng tốt rớt ở đây còn hơn die ngoài đời
4. Bị người yêu đá kiếm cô khác xinh hơn
5. Cả nhà đi vắng càng tốt thích quậy cũng chẳng bị chửi
6. Kệ hai ổng kiếm con dao là ok
7. Bạn phản bội cũng buồn nhưng kệ chẳng sao hên nó phản bội lúc này chứ mai mốt nó cướp vợ mình mới khốn
8. Bị liệt nửa người thì kiếm việc gì sử dụng đầu óc ak, khối người bị liệt mà vẫn hơn mấy thằng đủ chân tay
9. Chứng tỏ mình rất ngu, học hỏi thêm
10. Kiếm Đại sứ quán việt nam chứ làm gì nữa, chắc cũng đủ tiền xe bus đi đến đó

hoa nang

Thành viên mới
-bị tai nạn và phải nằm viện 1 tuần uh.đó là thời gian mình không phải lên lơp tha hồ ngủ và không bị bà chị sai vặt nữa ,sướng ghê.
-cho dù mình mất đi bàn tay đẹp đẽ nhưng mình vẫn đẹp trai mà!pritty boy.hi hi
-Eo thi rớt 3 môn cơ ah.tệ quá,thắng bạn thân mình con thi rớt 5 môn mà tối nó vẫn rủ mình đi đánh điệntử đó thôi.tốt nhất là cứ cười lên và chú tâm mà thi lại là được mà:choangvang:
-nói thật mình cũng đã từng bị người yêu đá ,lúc đầu thì cũng đâu thật.nhưng thời gian đã nói cho t 1 điều đó là người ấy sinh ra để cho mình yêu nhưng không có nghĩa lay người ấy phải yêu mình.mà theo mình yêu đơn giản chỉ là yêu vậy thôi:kinhngac:
-mọi người biết không cái cơ hội để được ở nhà 1 mình là 1 điều rất hiếm đối với mình.dó là giờ hoàng đạo đối với mình.lúc đó ta thỏa thích xem những chương trình mà ta thích mà không phải "chanh châp" và làm nhiều nhiều thứ khác nữa.nhưng phải nói thật nếu ai mà sợ ma ,thì là cả 1 vấn đề đó nha!hi hi:dacy:

phammykt02

Thành viên mới
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
Oh!!!!!!!!!! :kinhkhung: nếu biết là sẽ khỏi bệnh sau 1 tháng thì mình nên tận dụng thời gian 1 tháng này để tận hưởng giây phút nghĩ ngơi,ăn nhiều món ngon mà không phải nấu nè,ây da da, biết đâu mình sẽ có cái nhìn rộng hơn về tình cảm xưa nay mọi người dành cho mình mà mình không nhận thấy. Sau khi khỏi bệnh biết đâu dáng mình trông ưa nhìn hơn
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:

:choangvang: cuộc đời còn gì mà tươi đẹp nữa. Nhưng cố phận đã an bày ta phải châp nhận. Có gắng học cách chấp nhận và tập luyện bàn tay còn lại thật khỏe mạnh để bù cho cánh tay kia bị mất.

Điều này chắc sắp tới cũng xãy ra thôi. Chuẩn bị trước tâm lý rồi. Dù có xảy ra thì cũng hơi buồn 1 chút ah. Thi rớt 3 môn chuyên ngành, chứ đâu có thi rớt tốt nghiệp đâu mà phải lo, 3 môn đó nếu thi lại chắc sẽ có kinh nghiệm hơn lần trước đó nhen. Môn chuyên ngành mà thi lại nhiều thì sẽ có kinh nghiệm nhiều hiiiiiiiiiiiiiiii. không sao hết ah
4. Bị người yêu đá

Không có gì phải buồn hay tuyệt vọng hết, tình yêu miễn cưỡng sẽ không hạnh phúc đâu người hỡi. Xung quanh tôi vẫn còn những người bạn thân thiết. Ông Trời sinh ta ra đã an bày trước cho ta 1 nữa, nếu mà ta ế thì sẽ có người ế cùng ta.:xemthuong:

lht

Thanh viên kỳ cựu
dù tôi có gặp phải những tình huống như vậy thì tôi vẫn phải tiếp tục sống và nghĩ về tương lai , tất nhiên chẳng ai muốn những điều không may đó xảy đến với mình nhưng những điều không may đó không ngoại trừ một ai. bởi bố mẹ và tạo hóa đã cho chúng ta cuộc sống này , một cuộc sống hơn hẳn những loài động vật khác ,chúng ta không có quyền hủy hoại và làm tổn thương tới bản thân mình , hãy sống hết mình vì chúng ta vì gia đình và xã hội.

deandt25

Thành viên mới
rớt 3 môn chuyên ngành mình thì đầu tiên mình sẽ thấy thất vọng lắm, chắc là bỏ ăn bỏ uống chui vào phòng khóc tức tửi :D sau đó thì koi mình vì sao lại rớt rùi rút kinh nghiệm để học lại

tulip200389

Thành viên mới
1. may mà mình chỉ bị có 1 tháng thui
2. mình vẫn còn tay phải để làm nhiều thứ
3. ôi quá tệ vì mình đã không cố gắng
4. thật may vì chia tay sớm không thì mình còn khổ dài dài
5. thât may mình đang cần yên tĩnh

Bình luận bằng Facebook