[TTYT]Cảm xúc chương trình "Mùa đông ấm - San sẻ yêu thương"

Status
Không mở trả lời sau này.

trangdang

[♣]Thành Viên
10:21 pm ngày 26/12/2010

Chương trình đã hoàn thành. Có lẽ chỉ có một từ: Tuyệt!!!

Tự chọn cho mình những khoảnh khắc!

Tôi chọn cho mình những lời quan tâm của bạn bè khi tôi là say xe lúc mới bắt đầu hành trình, những người bạn mới quen trong tức khắc, đã xoá dần cái gianh giới "mới quen" đó.

Là cái giây phút tôi nghe Hiếu- nhok nói "anh Nghĩa-bự nhờ Hiếu chăm sóc Trang đấy". Tôi cười và cảm thấy thật...lâng lâng "uh, anh Hai Trang mà" ^^.

Nhớ khi họp nhóm tình nguyện viên, tự dưng lại...dữ một cách bất bình thường, hé hé, "sếp nhí" ( "nickname" một tình nguyện viên đặt cho Trang) "lộng hành" không thể tả. Được cái là các tình nguyện viên hết sức...ngoan ngoãn, cho nên ta....sướng. Cảm nhận sự nghiêm túc và nhiệt huyết của các bạn, cảm nhận thực sự chúng ta đang là một, khi mỗi người đều tất tả ngược xuôi.

Và rồi khi chúng ta thật sự bắt đầu, niềm hân hoan, hứng khởi hiện rõ trên từng khuôn mặt. Đã tất bận lại càng lu bu hơn. Nhưng cảm xúc vẫn sẽ vẫn còn mãi. Mình đã á ố mãi "sao các bé...bé thế nhỉ? À, hoá ra mình ngày xưa cũng ...bằng cục kẹo như thế"
:cuoihaha:.

Sẽ không quên lúc sự ngạc nhiên của mình, của Hội và của nhà tài trợ khi thấy các em trình diễn,. Chương trình có 8 gian hàng, nơi thì các em tập trung quá đông, nơi lại quá ít người, thế là ta lại dẹp loạn, lại trổ cái tài "dụ con nít"
:cuoihaha:. Nhìn các bé hồ hởi chơi, cũng có những em "năn nỉ" thế nào cũng ..."không màng danh lợi" (quà bánh, nước uống...), uhm, chắc hồi bé không chừng mình cũng "cụ non" như thế.

Có một "sự cố" rất....tuổi thơ với nhiều người làm mình nhớ mãi, một em bé lúc mải chơi đã để quên phần quà tặng của mình. Cô bé ấy đã khóc mắt đỏ hoe, mình gặp em khi em đang đứng chôn chân một chỗ và khóc, cứ giống như hình ảnh....cô tấm sướt mướt và đợi Bụt hiện lên hỏi "làm sao con khóc?" :kinhngac: ^^. Thật sự mình không biết làm sao, cuối cùng quyết định cho bé 2 phần bánh keọ, thay vì một như các bạn. Uh, giản dị mà thân quen... Ký ức của một ai đó chợt dội về trong từ câu chuyện của em bé ấy...

3:15 pm ngày 25/12

Các em hoàn thành nhanh hơn dự kiến, hàng trăm trái bong bóng với những ước mơ thật hồn nhiên của các em cùng với cả dãy các bức tranh đủ sắc màu được treo lên giữa trường. Các tình nguyện viên mỉm cười hạnh phúc và lại lụi cụi dọn dẹp để chuẩn bị rời trường. Mình yêu nụ cười hiền hậu của các bạn, yêu sự gần gũi và trách nhiệm của các bạn, yêu thật nhiều...

4:00 pm ngày 25/12

Ký sự Thác Mai....:cuoihaha:.
..........................
(đợi nhé, giờ "tớ" mệt rồi :). )

* dựa theo tên một album của nhạc sỹ Quốc Bảo ^^

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Hix, ta còn đang đuối, chưa viết cảm xúc được, haizz, sẽ thổ lộ cảm xúc vào một ngày không xa, hì hì. Mình có nhiều điều về chuyến đi này lắm à nha....

Ren

[♣]Thành Viên CLB
haha, bọ dừa hài wá e ơi!!!!e bạo động nhứt trong đoàn đó =)) khi nào off chuyến MDA trả thù các trưởng trạm nha e, nhứt là ông Vũ, đừng trả thù c kaka ;))
p.s: c đang tưởng tượng e vs a Vũ chung đội thì sao =)) =)) =))

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Lần đầu tiên làm BTC. Lần đầu tiên lãnh nhiệm vụ mà chẳng khi nào dám nghĩ- hậu cần- Ui mình làm được k đây? hixx. Những ngày chuẩn bị cho chường trình mình cảm thấy thật sự mệt mỏi với hàng trăm việc xảy ra và rất nhiều việc khó khăn đoi với BTC. Nhưng nhờ những tin nhắn khích lệ tinh thần của A rain và cũng thương những vất vả mà BTC phải chịu vì vậy mà mình đã có sức để hoàn thành thật tot những việc của mình. Đến với các bé. Nhìn các bé biểu diễn những tiết mục múa dễ thương và nhìn nhận những phần quà với guơng mặt vui vẻ mình cảm thấy đầy năng lượng và cảm thấy cong sức mình bỏ ra thật ko phí.Tiếc là ko tham gia các gian hàng trò chơi của chương trình mà phải đến Thác Mai để chuẩn bị cho chương trình buoi toi. Thật tuyệt vời vì chương trình buoi toi cũng vui no trời. Tuy vì nhiệm vụ phải bỏ phần tĩnh tâm và chia sẻ để đi nấu cháo nhưng trong cái rủi lại có cái xui. Trời lạnh ngoi bên noi cháo tâm sự zí ohchick cũng thấy vui. Có ai để ý ko nhỉ? Hom đó trên bầu trời có rất nhiều sao và trăng nữa.hihi. Toi đo 2 chị em (mưa zí kendy) đi kiếm cho ngủ. Nhìn vào 4 cái mùng đang giăng hix... đầy người nằm 2 đứa ngậm ngùi om cái mùng còn lại căntin giăng và ngủ. Vừa muoi (muoi rừng con nào con nấy to như con.. kiến ^^) cong với trời lạnh và phải dậy sớm làm mình hầu như kiệt sức. Nhưng nhìn noi mì các bạn ăn gần hết mình cảm thấy k gì là tiếc cho sự hy sinh của mình. Nhìn các bạn lăn xả vào các trò teambulding và nhìn các trò nghịch ngợm mà các bạn dành cho BTC mình cảm thấy vui lắm. Cảm ơn các bạn nhé. Những tình nguyện viên tuyệt vời của mình. Em cũng xin cảm ơn chị mango và các anh chị đã ho trợ hết mình cho phần hậu cần của e được suong sẻ như vậy. Và cảm ơn chương trình vì sau chương trình mình cảm thấy mình đã trưởng thành nhiều lắm.

Ren

[♣]Thành Viên CLB
2 ngày dài như 2 tuần.

Hi tất cả thành viên trên chuyến xe MDA 2010, ơi những trai xinh gái đẹp của MDA ^^~

Một vài điểm dừng tâm sự vs mọi ng ;))

To BTC: Ren dc kéo vào BTC trong 1 thời điểm dở dang, khi mọi thứ đã hoàn thành dc quá nửa, và Ren chạy teambuilding của mình trong nỗi hồi hộp xen lẫn lo lắng. Khi tất cả con quá mới mẻ, quá gấp gáp, quá dồn dập [vì thi cử và áp lực từ trưởng BTC kaka], Ren lúc ấy chỉ biết gắng hết mức, vì một mùa đông ấm đúng nghĩa. Và thật may mắn, BTC đã luôn ở bên Ren, giúp đỡ động viên. Rất cám ơn a Tiến, c Phương, a Kiệt, Quang, Đức, a Dũng, a Tín. 4 trưởng trạm + 2 chân bảo vệ+ 2 phụ trạm huy hoàng, oai hung. Ko màng cuối trận bị trả thù bầm dập, vẫn hân hoan giúp Ren quản các đội chơi. Rất rất thix mọi ng ;))

p.s: thương c Mưa bị đứt tay rất nhìu, fải dậy sớm, lo nồi cơm cho mọi ng!!!!

To trưởng BTC: a đã cháy hết mình = 200% của a.

To TNV MDA: các bạn đã rất nhiệt tình, thương các bạn rất nhiều. Thương mọi ng lúc ở trg tiểu học ,nào khuân đồ đạc, chuẩn bị quà, xếp quà, chuẩn bị trò chơi cho các em nhỏ, dọn dẹp rác, giữ đồ, và nhiều nhiều nữa những đóng góp của các bạn khi ấy. Ren ko nhớ hết dc tất cả mọi ng. Nhưng rất vui khi nhìn thấy mọi ng đều chung tay, góp sức cho một chuyến đi thiện nguyện ý nghĩa!!!! Và không chỉ có thế, khi nhìn mọi ng chơi games ngày giáng sinh, nhìn mọi ng hào hứng cười đùa vui vẻ, đoàn kết trả thù trưởng trạm vs teambuilding, Ren đã cảm thấy rất lạ, tuy chỉ mới gặp nhau 2 ngày, với những con người mới quen, nhưng thật kì lạ, như đã quen nhau từ lâu!!! ở với nhau 2 ngày, mà đã như 2 tuần. Thật sự rất thân quen!!!! Một trải nghiệm mới mẻ, wuyến rũ cực kì :”> !!!!

To team Thủ Đức only: ehehe, <3 người nhà cả, rất mong gặp lại tất cả mọi ng lần nữa!!!chúng ta rất có duyên đấy ^^~

To all: luv u all, nếu gặp lại, nhận nhau là ng nhà nhé >:D<

nhoc_ngu_dan

Thành viên
Ngày 24 là sinh nhật của nhóc nhưng hông được ở cùng ba mẹ hông có bánh kem cũng hông có ai chở đi chơi, nhóc đã khóc nhiều lắm, nhưng bù lại nhóc đã có được một chuyến đi thật ý nghĩa, thật vui, được cảm thấy mình lớn hơn một xíu hì, nhất là vô phần hậu cần với chị mưa hic có biết gì đâu nhìn chỉ làm nhờ gì thì giúp thôi, hông biết chị mưa có nói nhóc phiền hông nữa ^^, nhóc cũng giống như chị mưa hông được chơi giang hàng với các bé nhưng cũng kịp xem các bé múa và hát các bé dạng thật múa rất tự nhiên hihi làm nhóc nhớ lại trước năm ngoái nhóc tham gia mùa hè xanh với các anh chị mà nhát gần chết tập múa cả tuần mà hông theo kịp. Nhưng cũng nhờ đi trước nên nhóc cũng tranh thủ thời gian chụp một số tấm hình chứ lúc tối và sáng chơi suốt có chụp gì đâu. Buổi tối cũng vui lắm hông có đi nấu ăn với chị mưa hì chơi những trò chơi rất thú vị, được quen nhiều bạn mới hình như toàn là lớn hơn nhóc. Nhóc cảm thấy may mắn nhất nhất là lúc nhóc làm lạc mất cái áo hì tối hôm đó lạnh buốt và đã có một anh cho nhóc mượn áo :dacy: và cũng nhờ vậy mà khuya đó hình như là gần 2h nhóc ngủ cũng được ba tiếng, nhóc cảm ơn anh nhiều lắm và cảm ơn mọi người trên chuyến xe cho nhóc thật nhiều niềm vui :dacy::dacy::dacy:

cruiseBK

Thanh viên kỳ cựu
tình hình đây là một chuyến đi rất thú vị đối với ông thần này :cuoinhamhiem:, :khocto:1 cảm giác rất yomost khi nằm thẳng cẳng trên bàn nhìn lên bầu trời đầy sao lạnh ngắt,:roile: bị tra tấn thậm tệ, dã man, tình hình là sau khi di về thấy người bị đau nhức dữ dội :vamohoi:, hận tên Vrain dám xúi đám đội đỏ xúm lại bay lại hội đồng mình rốt cuộc mình thành 1 cục than đen thùi lùi :khocto:, hận 2 tên mập bụng bự ivenle và 2 con quỷ Ren và Phương dám bỏ mình lại 1 mình để 1 đám tay to mặt lớn bắt mình trói vào cột làm đủ trò :khocto:, hận hết..... nhưng tự nhiên hận quá thành yêu chả biết sao, mai gặp lại mọi người cho ôm tí nhé :tambiet:

chucanh2403

Thanh viên kỳ cựu
Cảm nhận hành trình Định Quán!

Những chuyến đi đến những vùng đất xa lạ cùng những người bạn vốn dĩ thân thuộc hay mới quen nhau luôn mang đến cảm giác mới mẻ và lắng đọng trong tôi nhiều suy nghĩ. Hành trình về với Định Quán là một trong những chuyến đi tuyệt vời ấy.

Chưa bao giờ tôi quyết tâm thức khuya vô độ đến thế. Kết quả là ngủ quên đến mức suýt bị bỏ lại. Thảm hại hơn, chị tôi đã rất lo lắng, hồi hộp và chạy xe hết mức có thể để đưa tôi đến địa điểm tập kết Thủ Đức. Nghĩ mà thấy xấu hổ và thương chị nhiều lắm!

Thủ Đức- giờ mà nghe lại hai tiếng này là tôi lại nhớ đến hội xuất phát cùng mình. Vừa nãy check mail, tôi đã cười rất vui vì lời kêu gọi off của anh Thiện dành cho nhóm. Hình như là duyên số. Hình như là sự may mắn của mình! Ức chế nhất là mỗi khi nhóm tụ lại chụp hình là luôn bị mấy ông anh ham hố bay vô! Haiz…

Trước nhóm bạn mới, tôi ít khi thể hiện cái ham hố của mình nên phần giới thiệu bản thân thật tẻ nhạt và quá-kín-thông-tin. Một phần vì trong tôi thiếu chất hài hước. Tôi ấn tượng bởi phần PR bản thân của anh Tiến, anh Dũng, anh Vũ và anh Kiệt è tra tấn khủng khiếp. Bất giác, tôi nghĩ đến người thầy đã từng dạy tôi những kỹ năng sống cơ bản. Tôi nhớ thầy. Tôi ước thầy đang đứng trước mặt mình và tiếp tục dạy tôi những bài học quý giá ấy. Tôi thầm cám ơn hành trình này. Nhờ đó, tôi tiếp tục có cơ hội học hỏi các kỹ năng sống bổ ích và có thêm những người bạn tốt.

Tôi thích thú với con đường bát ngát màu xanh hai bên đường. Có những cây to “mười người ôm chưa đủ”. Những tia nắng len lỏi qua từng kẽ lá, hàng cây, nhảy nhót duyên dáng làm vui mắt người đi đường. Buổi trưa mà trải chiếu nằm ngủ thì thật tuyệt vời. Con đường nhỏ, lởm chởm đá rải đều trên mặt đường tạo cảm giác chông chênh cho người ngồi trên xe. Thú vị nhất là khi có xe đi ngược chiều: “dê đen dê trắng, ai nhường ai, ai qua cầu trước đây?” Hành trình càng thêm thú vị với lời thuyết minh của anh Tiến. Lúc này, tôi đã cười nghiêng ngả, đau bụng. Mọi người càng cản, anh Tiến càng phát huy khả năng tra tấn người khác. Bây giờ, cứ nghĩ đến anh hay nhìn thấy anh là tôi lại cười, cười như bị đứt dây thần kinh cười ^^

Tôi thích tham gia các hoạt động tình nguyện. Vì tôi tin ở đó tôi sẽ tìm được những người bạn tốt, những người sẽ giúp tôi trưởng thành hơn trong các kỹ năng và suy nghĩ cũng như sự rộng lòng chia sẻ, cảm thông với người khó khăn. Trước giờ, tôi chỉ biết các nhóm tình nguyện luôn cho đi thật nhiều, chỉ mong nhận lại niềm vui, nụ cười từ người khác. Hôm nay, tôi biết thêm được một điều rằng: các nhà tài trợ cho các hoạt động từ thiện không bao giờ bỏ ra không thứ gì, họ tính toán để có được cái lợi tương xứng hoặc lớn hơn những gì đã bỏ ra.

Trường Tiểu học Thanh Tùng chia làm ba cơ sở với cơ sở vật chất không tiện lợi như những trường lớp tôi đã và đang được học. Những đứa trẻ ở đó nhìn nhỏ bé hơn những đứa trẻ thành phố rất nhiều. Ánh mắt, nụ cười, cách nói chuyện đượm sự chân chất và nỗi vất vả của cuộc sống thiếu thốn, nghèo khó. Sự thật là sau một lúc nói chuyện với bé Tín và các bạn của bé, tôi hơi xót lòng vì những suy nghĩ về vật chất của các bé đi hơi xa so với lứa tuổi của các bé. Học sinh cấp I ở thành phố chắc ít ai nghĩ xa xôi như vậy…

Khu du lịch Thác Mai- lần đầu tiên tôi đến. Ở đây, tôi được hòa mình hoàn toàn với thiên nhiên: rừng cây, suối nước, và sóng điện thoại lúc có lúc không. Tôi thích giọng nói của chị Quỳnh- một giọng nói Hà Nội-Hải Phòng. Có gì đó kín đáo và duyên dáng trong cách chị nói chuyện và ứng xử, nhất là khi chị xưng “tôi” trong lúc thảo luận trình diễn thời trang của nhóm. Sẽ nhớ khi chị và tôi cùng song ca bài “Cô gái Trung Hoa”, có anh Hiếu biểu diễn minh họa. Nham nhở chịu không nổi!

Ấn tượng với khả năng chống lại kẻ thù của Hiếu Nghĩa. Nếu là tôi lúc đó, tôi chỉ chiến đấu được một lúc và sẽ cười nghiêng ngả suốt “trận chiến” về sau. Ngày còn nhỏ, tôi cũng nói nhiều, nói liến thoắng y như Nghĩa vậy. Nhưng rồi theo những thăng trầm của cuộc sống, tôi ít nói hơn và thường giữ sự im lặng khi người khác muốn nói; tôi chỉ nói-như-chưa-từng-được-nói khi ở bên những người bạn thân thiết. Có người không hiểu nói tôi chảnh, thật thú vị! Bây giờ, tôi lại muốn luyện lại khả năng nói như Nghĩa vì chúng sẽ giúp ích rất nhiều trong các sinh hoạt chung; tôi không có cái tài trời phú như Nghĩa nhưng tôi sẽ cố gắng để lấy lại một phần tính cách trước đây. Thật ra nhiều khi nói chuyện lại là một vấn đề khó khăn với tôi, vì tôi sợ mông lung nhiều thứ như người nghe nhàm chán với những gì tôi nói hay tôi nói những thứ không dư thừa,…

Cám ơn câu chuyện về bài học cuộc sống của anh Hiếu. Nhìn lại mình, tôi thấy nhiều lúc tôi cũng khập khiễng y như vậy. Chỉ khi nào can đảm dứt bỏ bớt, rõ ràng tôi được sự thanh thản và khỏe khoắn bước tiếp. Nguyệt Qưới cũng giúp tôi nhìn thấy thêm một điểm mạnh của mình. Đôi khi chỉ qua một lời nói giản đơn, nếu chú ý một chút, tôi lại nghiệm ra điều gì đó hữu ích cho mình. Cám ơn Nguyệt Quới- tên một loài hoa đẹp!

Đêm xuống ở rừng vừa tối vừa lạnh hơn so với bình thường. Chừng hơn 5h chiều ngồi ở gần suối, cái lạnh đã lên. Buổi tối đi ngủ nằm cạnh suối nghe tiếng nước chảy róc rách cũng làm buổi tối đặc biệt hơn. Tôi sợ ma nên chen vào giữa ngủ, không dám nằm ngoài rìa. Tôi thực sự cảm động khi các anh nhường chỗ ngủ tốt cho con gái và chịu lạnh ngoài trời, chỉ có đống lửa là bạn. Tôi nhớ đến buổi trại huấn luyện của Giáo Lý Viên. Đêm đó trời đổ mưa lớn lắm. Thế mà con trai chịu nằm ngoài lều, chịu cái lạnh thấu xương để con gái ấm áp trong nhà. Sáng hôm sau dậy nghe nói nhiều người mất ngủ hoặc đấu tranh với cái lạnh rất thê thảm. Thương quá trại Đoàn Kết giáo lý viên- tông đồ!

Phần Tĩnh Tâm bên lửa của hội rất ý nghĩa. Điều này tôi ít thấy trong các tổ chức tôi đã từng tham gia. Tôi thấy có lỗi vì ngủ gật gù, không nghe hết lời chia sẻ của một số thành viên. Đến lượt tôi, nói xong tôi cũng chưa nhận ra mình đã nói gì. Quá ngắn ngủi. Tôi đã nói rất thật, đã chia sẻ điểm yếu của mình để mong được mọi người hiểu và giúp tôi cùng vượt qua khó khăn ấy. Có một điều chắc chắn là tôi chưa phút nào cảm thấy lạc lõng và muốn thoát ra khỏi tập thể trong suốt hai ngày. Lẽ nào tôi đã yêu hội rồi? :)

Phần Team Building thì vất vả hơn một chút. Đã có lúc cả đội nản lòng và muốn bỏ cuộc. Cứ dắt díu nhau, cứ lết hết khu vực này đến khu vực kia, cuối cùng cũng giải được câu đố gian nan. Tuyệt vời nhất là về đến trạm cuối cùng, dù xếp hạng bốn trong bốn đội chơi ^^ Trò bắt sâu ở trạm anh Vũ rất ấn tượng, chỉ thương người bị hại thê thảm nhất là anh Hiếu. Cười đau hết ruột! Đội mình chơi trò vượt 100 ô gạch có bom bị giấu thật giỏi. Hình như giỏi nhất trong bốn đội chơi nên không bị quẹt lọ nghẹ. Vỗ tay bụp bụp! Ở trạm Nữ Thần Lương Thực lẽ ra trả thù thần mà không được nên quay sang hành sát anh Papa. Vui đáo để! Thần Papa chăm sóc đội mình kĩ đến nỗi đi theo đến trạm Nữ Thần Lương Thực và dẫn đội sang trạm của thần. Cuối cùng được trả ơn bằng những nắm bột trắng xóa từ đầu đến chân. Hahahahahahahaha! Ở trạm kéo co cuối cùng, các anh trưởng trạm nhăm nhe hại anh Quang, rốt cuộc chỉ có anh Vũ bị đè xuống, dây trói chặt người và bị ném bột trắng xóa.

Mọi người ngâm chân nước nóng ở Bầu Sôi trước khi ra về. Nhờ ngâm chân ở đây mà về nhà bớt nhức mỏi và ngủ rất ngon :p

Tôi không về Sài Gòn cùng mọi người. Tôi xuống xe sớm hơn dự định. Sẽ nhớ giây phút chia tay đoàn! Đó là khi anh Tuấn Phi “mời” tôi lên phát biểu vài lời. Đó là khi các anh chị hát “Tạm biệt búp bê …” khi tôi nói bác lái xe dừng lại. Đó là khi anh Vũ cầm giúp tôi một cái giỏ và lấy giúp tôi chiếc dép mắc kẹt ở cửa xe. Tôi nhớ lại lúc xuống xe trên chuyến du lịch Mũi Né cùng lớp năm 11. Có những thứ không bao giờ có được lần nữa. Sẽ mãi là kỉ niệm đẹp được cất sâu trong lòng! Có thể tôi còn có những chuyến đi chung với hội vào những dịp sắp tới nhưng chuyến du lịch đầy đủ gương mặt của lớp sẽ không thể có lần thứ hai. Tôi biết chắc chắn như vậy. Thoáng đâu đó nét buồn…

Giờ, tôi rất vui mỗi lúc nghĩ lại chuyến đi. Vui đến mức ngồi cười một mình khi viết bài cảm nhận này khiến người bạn bên cạnh phán một câu: “Mày giống tự kỷ quá”. Quay sang, tôi hí hửng: “Không sao, đừng lo, hí hí”. Tôi sẽ đi ngủ và sẽ up lên diễn đàn vào ngày mai, theo yêu cầu của anh Tiến và anh Vũ.

TPHCM, ngày 27/12/2010
10:36 PM

huxu456

[♣]Thành Viên CLB
Huxu cũng ko biết nói gì nữa, chỉ có một chữ thôi "TUYỆT", từ khung cảnh đến con người Định Quán, đến từng những con người có một tấm lòng sẻ chia đã không ngại khó khăn để mang hơi ấm của một mùa Noel lạnh giá từ Thành phố lung linh ánh đèn, những tiện nghi cùng với những hoạt động vui chơi mà chỉ có ở Thành phố mới có thể có.
Đây là chương trình tình nguyện đầu tiên của huxu, huxu cảm thấy rất vui và tràn ngập những cảm xúc khó tả. Thật sự huxu khi trở về sau chuyến đi cảm thấy rất thất vọng về bản thân mình, cảm thấy những đóng góp của mình là quá nhỏ bé. Nhìn những sự hy sinh của BTC, huxu muốn giúp một phần nhỏ bé của mình. Nhưng có lẽ những kỹ năng của mình là quá kém, và cũng có lúc mình cảm thấy như bị tách biệt với mọi người (đây cũng chưa phải là lần đầu tiên), mình đã tự hỏi tại sao vậy? Mình nói chuyện không cuốn hút, mình chưa thật sự hòa đồng với mọi người, hay chính xác hơn mình còn nằm trong cái vỏ bọc của một sự tự ti trước những bạn mới.
Sau khi mọi người đi nghỉ, huxu đã ngồi một mình để suy nghĩ, và suy nghĩ rất lâu. Mình phải thay đổi chính bản thân mình và hy vọng những lần sau mình sẽ làm tốt hơn nữa.
Nhìn chị Mưa bị đứt tay, anh Vũ hoạt động ko biết mệt mỏi huxu mới thấy mình còn quá kém cỏi. Bây giờ thì mình đã trở thành một CTV của KNSO và hội TTYT, huxu mong muốn một ngày sẽ được nằm trong BTC một chương trình tình nguyện của Hội để mình được học hỏi, được thể hiện ngọn lửa tình nguyện có thể bùng cháy bất cứ lúc nào.
Cảm ơn tất cả các anh chị, đã cho huxu 2 ngày tuyệt vời, quan trọng hơn đây là noel ý nghĩa nhất của huxu, thật sự trước đây huxu rất nhút nhát, hay nói cách khác là luôn tự kỷ với bản thân nên noel hay bất vứ một dịp lễ nào khác đối với huxu cũng chỉ là một ngày bình thường như bao ngày khacs.
Nhưng chắc chắn mọi thứ sẽ thay đổi vào thời gian tới (đặc biệt là chương trình sắp tới). Chúc các TNV và Hội TTYT có một năm mới Vạn sự như ý, An khang thịnh vượng.
Chúng ta mãi mãi là bạn của nhau!!!

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
VRain Cảm Nhận​

Sau gần 1 ngày nằm tịnh dưỡng ở nhà, hôm nay năng lượng đã được sạc lại một cách ngon lành…Rain ta cũng nói lên cảm xúc của mình trong suốt thời gian cũng như chuyến hành trình thiện nguyện.

Nói về cái thuở xa xưa ấy (2 tháng trước nha)…Đang ngồi học bài, bỗng nhiên có 1 tin nhắn từ Anh Tiến: “em giúp anh làm phần teambuilding cho chương trình từ thiện kết hợp sinh nhật hội nha”. Thấy cũng hay hay, thế là ta đồng ý. Sau khi gởi cho bé Ái Vân phần teambuilding, hắn nói rằng ta sẽ chấp quản chương trình này với vai trò Trưởng BTC. Hết hồn, ta suy nghĩ: “một chương trình lớn như vậy mà giao cho mình, mà đây lại là một chương trình giao lưu giữa các thành viên trong CLB KNS (bao gồm hội TTYT, diễn đàn và thành viên CLB)???”. Nên ta đã đồng ý.

Thế là bé Ái Vân, trực tiếp nâng đỡ ta trong suốt thời gian làm chương trình này (từ việc viết bài trên forum ra sao, update thông tin như thế nào, làm việc với BTC thì phải làm gì, đi gặp nhà tài trợ phải sao sao…..) =>>>Hắn chỉ bảo ta hết. Ở đây chưa cảm ơn đâu nhé bé (tích lũy lời cảm ơn nha)

Rồi đến phần đi tiền trạm, ta không ngờ được một người anh đầy kinh nghiệp, đầy sự nhiệt tình giúp đỡ ta. Đó là anh Hải (nick diễn đàn contep). Anh đã xin nghỉ 1 ngày để 4 anh em (anh Hải, bé Ái Vân, bé Mưa và Rain) cùng đi tiền trạm. Trên đường đi, anh chỉ bảo rất rất nhiều điều. Lời cảm ơn này em cũng xin phép được tích lũy nha anh Hải

Rồi chị Uyên (chị mango), chị giúp BTC hết sức nhiệt tình. Ta còn nhớ, có lần vì sự thiếu hiểu biết của ta về phần ăn uống (đã ngu đi chợ mà còn hay cải) đã làm cho chị không vui. Nhưng về sau chị vẫn giúp BTC hết mình. Em một lần nữa gởi lời xin lỗi đến chị, còn phần cảm ơn, em cũng xin tích lũy nha chị.

Nói về các bạn trong BTC, vì lý do thi cử nên thành phần BTC thay đổi một cách soàn soạt. Mình cũng biết rằng, một phần vì do khả năng làm nhóm trưởng của mình đang được trao dồi, nên còn nhiều cập rập. Nhưng của gởi lời cảm ơn đến các bạn đã nhiệt tình tham gia giúp đỡ mình vào những ngày đầu tiên.

Chương trình nào cũng vậy, luôn có những cái khó khăn riêng của nó, với chương trình này làm việc với nhà văn hóa là một khó khăn tương đối lớn. Mình biết là để giúp chương trình chạy tốt, BĐH đã rất vất vả trong vấn đề này. Gởi lời xin lỗi và cảm ơn của Rain đến Nam, Lệ Quyên nhé.

Bao nhiêu khó khăn, cuối cùng chương trình vẫn chạy một cách êm ru. Giống như trangdang nói: “Chương trình đã hoàn thành. Có lẽ chỉ có một từ: Tuyệt!!!”.

Trên chuyến xe mang tên Mùa Đông Ấm, những con người mang cái ấm của thành thị đến với các bé ở vùng nông thôn. Có ai đã từng nói, “tặng quà cho các bạn là chuyện nhỏ, không để lại cho các bé một ký ức vui về người đó. Nhưng khi tạo cho các bé sân chơi, đó là đã tạo một niền hân hoan, hình thành nhân cách, và một ký ức thật đẹp về tuổi thơ của chính các em”.

Mình không ở lại tổ chức các gian hàng chơi cho các em, nhưng được một cái, trước khi chương trình diễn ra, một số rất lớn các bé phải ngồi mà không biết làm gì, thế là theo mệnh lệnh của 2 đứa nhóc Phương – Loan, 3 chúng ta đã dụ dỗ lôi kéo các em nhỏ tập trung thành một vòng tròn để làm thân với nhau bằng những trò chơi tập thể…Nhìn những khuôn mặt xinh xắn, những tiếng vỗ tay, tiếng cười vang giòn của các em, mình chỉ muốn chơi thật hết mình thôi, giống như trở lại thời kỳ còn nhỏ vậy….Kỷ niệm!!!! 2 nhóc cho anh tích lũy lời cảm ơn nhé.

Sự giúp đỡ hết sức nhiệt tình của các anh chị đoàn viên thanh niên, trong việc chở các bạn trong BTC vào thác mai (18km đường rừng chứ ít gì). Vừa đi vừa ngắm cảnh rừng, vừa ngoảnh mặt lại phía sau cứ nhìn tùm lum vì luôn nghe có tiếng 1 chiếc xe máy khác chạy sau lưng (dù biết rằng xe mình đang ngồi là chiếc cuối cùng trong đoàn) lạnh xương sống.

Đến thác, ây da, các bạn được ngồi nghỉ ngơi một xíu, lấy những trái xoài được cô phụ bếp tặng cho đoàn đem ăn, hì hì, xoài ngon ghê…..Sau đó thì mỗi người 1 việc, Loan, Phương, Papa, Quang BK, đi đặt trạm (thương bé Loan, Quỳnh Phương, chỉ còn 1 tuần trước khi hành trình đến, mới nhảy vào giúp đỡ phần teambuilding, làm cho 2 đứa tối đó thức gần 1h sáng để ngồi làm lại mật thư). Mưa với một số bạn hỗ trợ lon ton chạy tìm một nơi để đặt bếp nấu cơm (tội nghiệp nhỏ). Anh Cá với Huxu thì phụ dựng lửa trại.

Chiều, khi chiếc xe đưa đoàn tình nguyện đến nơi, thì trong lòng ban hậu cần hơi bị bối rối, nước mới sôi, chưa có cơm, úi giời. Nhưng với sự giúp đỡ của bác Tài dễ thương, vấn đề đã đâu vào đấy. Đến tối, mọi người có một bữa ăn thật là ngon vào thịnh soạn.

Buổi tối, tất cả các thành viên đều say mê tham gia vào chương trình văn nghệ để phô diễn cài sở trường của mình. Vẫn là cái đội có tỷ lệ các bạn nữ nhiều hơn so với các bạn nam đã dành chiến thắng tuyệt đối trong phần trò chơi “nốt nhạc vui”. Vì có sự giúp sức của một tên bọ cánh xanh. Một không khí ban đêm giữa những người bạn thật ấm cúng và đầy tình bằng hữu.

11h hơn, sinh nhật của hội TTYT đã được tổ chức, tuy chỉ trong khoảnh khắc, nhưng nó luôn mang một hình ảnh đẹp với một ý nghĩa thật sâu sắc (thành viên CLB, thành viên hội TTYT và thành viên diễn đàn, mỗi người cầm một ngọn nếm, xếp thành hình trái tim. Ý nói, tất cả chúng ta đều chung một mái nhà KNS, không phận biệt ai cả, một cây nến, tượng trưng cho ngọn lửa nhiệt tình, lòng nhiệt huyết, và cùng nhau mang cái ấm đến chia sẽ với nhiều người hơn nửa. Xếp thành hình trái tim: mỗi con người đều có 1 trái tim, hay chung tay xây dựng một trái tim mang đầy tình yêu thương….

Lửa trại với thật nhiều tiếng cười, từng người, từng người một, đã cùng chương trình, đã cùng các thành viên khác cháy hết mình..Cảm ơn các bạn vì điều đó. Đến phần tĩnh tâm, tất cả đều ngồi lại với nhau, ngồi lại để cho tâm hồn mình nhẹ nhàng, và để nhìn lại một ngày hoạt động thật ý nghĩa của mình.

Khuya đó, hình như mọi người không biết mệt hay sao ấy, vẫn ngồi thành từng tóp hát với nhau. Một số ít thì đi ngủ. Bên trong căn nhà đèn sáng, có 2 cô bé vẫn ngồi đó lo cho phần teambuilding (hic, thương thật thương 2 bạn ghê á, nhưng mà không hiểu tại sao, mình ở đây chơi cái gì, thì ở trên thành phố mọi người đều biết tất cả, mà còn biết trưởng BTC đang đày đọa 2 cô bé thơ ngây và trong sáng nữa mới ghê chứ, haizzz)

2h sáng đó, ta được ngủ chung với 3 cô gái xinh đẹp, hé hé…. (buồn cười nhất là khúc này, hì hì)

Sáng hôm sau, đang tập thể dục buổi sáng, ta định truyền một vài thế võ cho các tình nguyện viên, ai dè vừa truyền xong, chúng xúm vào xử đẹp sư phụ. Coi có chịu nổi đời không chứ….Đến phần teambuilding, ta được thông báo đứng trạm xa nhất, khó tìm nhất, và phải hành hạ cái bọn đến trạm thật là nhiều (đã để lại tiếng ác cho đời sau rồi). Đúng là gieo nhân nào gặp quả đó, bọn chúng đúng thật là lâm tặc, tuốt tuồn tuột, sát thủ, chúng cho ta cưa cây, treo và cột ta vào gốc cây, rồi còn chụp hình điểm chỉ nữa…..sắp sửa thấy mặt ta trên các mặt báo của KNS. Nhưng mà không sau, sau khi bị hành hạ xong, ta còn nhớ đến tên thần BK, hắn xúi dục bọn đó xử ta, thế là ta hạ phàm đầu quân vào bọn “khăn đỏ” xử đẹp tên BK. Hé hé…..

Trên đường về Sài Gòn, chuyến xe đầy ấp những tiếng cười, một không khí thật thân thiệt, thật thắm tình bằng hữu.

Kết lại:

Chương trình đã thành công, điều làm mình hạnh phúc nhất là các bạn, những người được xem là chưa biết gì về nhau, nhưng đã có thể cùng ăn, cùng ngủ, cùng tắm, cùng nói chuyện thâu đêm, cùng vui đùa với nhau và cùng mần thịt mấy tên trạm trưởng một cách rất dã man (ta nhớ ta bị đội nào đó, dùng dây cột vào cây, haizz).

Gởi lời cảm ơn đến:

Anh Tiến: người đã theo sát em suốt chương trình, đúng thật là có nhiều lúc em làm anh rất bực mình, xin lỗi anh về điều đó. Chúc anh mau lấy vợ, để bọn em được hậu tạ….hì hì
Anh Hải và chị Mango: em biết rằng, tuy không trực tiếp tham gia vào chương trình, nhưng 2 anh chị đã lo lắng và giúp đỡ bọn em rất nhiều.
Bé Mưa: hì hì, trong chương trình này, anh thấy em là người hoạt động nhiều nhất, cực nhiều nhất. Nhưng anh biết rằng em vui vì đã đem lại một chương trình ý nghĩa cho mọi người. Cảm ơn em về tất cả. Anh nghĩ em sẽ trưởng thành hơn qua chương trình này, đó là phần quà dành cho em….
Pa_pa Kiệt: không biết nói sau, ông đúng là một người thật nhiệt tình, nhiều tài lẻ, sẵn sàng làm việc một cách hết mình.
Trang, Phương, Loan: hì cảm ơn các em rất nhiều, thật khó xử khi đến gần cuối chương trình anh mới tìm đến các em. Gây nhiều khó khăn cho 3 đứa.
Ohchick: hì hì, sự nhiệt tình của em, nhiều lúc làm anh phải ganh tị, không có em, anh không biết chương trình sẽ phải dừng lại ở khúc nào nữa.
Bọ dừa: Haizz, mi làm ta phải bực mình trong đau bụng vì mi, cái đó của mi, haizzz..Rồi hồi nãy, còn gọi điện thoại: nói đang ngủ, tư nhiên nhớ cái mặt của anh khi bịt trét lọ, mắt cười quá, gọi điện cho anh nữa chứ. Thù này phải trả.....

Ngoài ra, còn có nhiều lắm những bạn đã tham gia vào để giúp chương trình hoạt động thật suông sẻ: Kendy, Tin, Sa, Chị Nguyệt, chị Thu, Lobe, anh Văn,…các bạn TNV dễ thương của mình nữa chứ.. Yêu Mọi người nhiều lắm.

trangdang

[♣]Thành Viên
viết tiếp những dòng cảm xúc mới!

có những điều vẫn còn chưa kể!

Buổi chiều ở Thác Mai, mình cảm thấy mệt, không còn sức để cháy tiếp. Đã không nhiệt tình.... Nhưng quen thân hơn với một người: ohchick. Tự dưng lại khùng, nổi hứng làm...nũng, bắt nó...cõng
:lanh:

Tối, làm tĩnh tâm, cũng chẳng suôn sẻ, dù đã cố gắng tăng volume lên tối đa, hết sức...

12 giờ hơn rồi, biết thừa mình không ngủ được. Thế là mình, Vy, anh Thiện và anh Ca_g ngồi tám. Ghét cái lão cá này, ghét cái tính cách như đèn sân khấu của lão, sư phụ và đệ tử ngồi nói chuyện lung tung:

- con ăn xúc xích không?

- suỵt, sư phụ nói nhỏ, mình con nghe thôi nha :cuoihaha: :cuoihaha: :cuoihaha:. Con...không ăn :choangvang:.

1h, đã "tống khứ" sư phụ ròm vào ngủ, còn lại 3 anh em ngoại thương, 3 người ngồi hát nhạc trịnh, hát Ru em từng ngón xuân nồng, Tình nhớ, rồi lại quay sang hát Ngây thơ của Ngọc Châu. Nhớ mãi mình và Vy đã "song kiếm hợp bích" bói cho anh Thiện, 2 đứa mình hiểu nhau một cách lạ lùng...

Nhok ra mặt:

- Trang! đi ngủ đi. Bôi softfell chưa?

- Không có, để quên rồi.
- Còn nè!
....
tự nhiên....ấm quá!

Tối, lạnh, uhm, cũng phải đi ngủ

2h: câu chuyện của những kẻ mộng du, theo yêu cầu của khổ chủ, ta không được tiết lộ
:cuoihaha:
4h: tía má ơi, lạnh quá, lại co ro bay ra khỏi giường, chạy đến bên lửa trại. Có một vài kẻ cũng đang cùng chung số phận như mình. Cái lạnh thấu xương.

5h30: tập thể dục, lại lặng lẽ nhìn mọi người chơi virus điên, tự dưng mất năng lượng một cách lạ lùng. uhm, thế là không trọn vẹn nữa rồi...

7h30: teambuilding

chắc cái này là cái mình nhớ nhất. Nhớ lúc cùng nhóm của nhóc đi tìm trạm, cả lũ đi lạc trạm, đã đợi lâu để được chơi trò chơi, hí ha hí hửng chơi liền 2 trò. Để rồi "chúc mừng các bạn, các bạn đã đi lộn trạm" :choangvang:.

Đuối!

Có người bỏ cuộc. Điều ta nhớ, là Nhok.
Nhok nhận lệnh của anh hai chăm sóc ta. Cuộc hội thoại bắt đầu:
- ông cột dây một đầu tay ông, đầu còn lại cột tay tui, kéo tui đi đi.

vậy mà "nó" kéo mình đi thiệt. Hết 1 lộ trình.
:cuoihaha:
Chị Dy và mình ôm cái thùng vỏ bánh kẹo.
chị Dy:
- Em đi gì kỳ vậy bé?
- tại nãy Nhok kéo em đi, giờ không ai kéo em không đi chuẩn được chị ơi :cuoihaha:
......................
.......................

2 Ngày yêu thương và được yêu thương..........

Cảm ơn Ohchick và Nhok vì đã quan tâm tớ, cảm ơn anh Hai thân iu của em nữa ^^. Khi được yêu thương, em trở nên mạnh hơn, và nâng niu cuộc sống hơn.

Cảm ơn Mưa, những nỗ lực âm thầm của chị, không sao kể được.

Cảm ơn chị Thu, tối nào chị cũng gọi cho em hỏi thăm chương trình. Em cảm thấy ấm lắm, khi có chị, chị Sa, chị Lobe, chị Moon, gia đình chị Mango lúc nào cũng dõi theo chương trình.

Cảm ơn anh Vũ, Loan, chị Phương vì những công việc âm thầm tối 25 ấy.

Cảm ơn papa, anh Tiến, anh Tuấn, ohchick, Bờ Ka, anh Dũng....những trạm trưởng "đáng ghét"

Cảm ơn tất cả các tình nguyện viên yêu dấu, các bạn đã đến bằng tất cả sự chân thành và đã sống trọn vẹn cho 2 ngày hôm đó.

Liệt ra tất cả những cái tên là không đủ, chỉ biết rằng, sau 2 ngày, chúng ta đã cảm thấy mình "mạnh" như thế nào, yêu thương như thế nào,...

Và lời cảm ơn còn dành cho những người không tên khác: bác tài xế, cô chuẩn bị cơm trưa cho "tụi mình"...

Hẹn ngày hội ngộ "trái tim yêu thương" ơi! ....

chucanh2403

Thanh viên kỳ cựu
To team Thủ Đức only: e, <3 người nhà cả, rất mong gặp lại tất cả mọi ng lần nữa!!!chúng ta rất có duyên đấy ^^~

----> ai lái kịt xâu mấch!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Sau mỗi chương trình, ta lại có thêm nhiều cảm xúc....
Tự dặn mình phải cố gắng nhiều hơn nữa, kết nối nhiều hơn nữa... :cuoihaha:
Từ trái tim sẽ đến trái tim... :dacy:

tide

Thanh viên kỳ cựu
Buổi tối, tất cả các thành viên đều say mê tham gia vào chương trình văn nghệ để phô diễn cài sở trường của mình. Vẫn là cái đội có tỷ lệ các bạn nữ nhiều hơn so với các bạn nam đã dành chiến thắng tuyệt đối trong phần trò chơi “nốt nhạc vui”. Vì có sự giúp sức của một tên bọ cánh xanh. Một không khí ban đêm giữa những người bạn thật ấm cúng và đầy tình bằng hữu.

Dù ta rất bận nhưng cho ta tự kỷ cái buổi tối hoành hoành tráng tráng này một chút ( Nhóm 1 đâu rùi....tèn tén ten......)

tide

Thanh viên kỳ cựu
:tucgian:bọn quấn khăn đỏ đây mà,

Oh, đúng rồi đấy, bọn tớ đây mà, cruiseBK nhớ không?

Cái đội mà rất dễ thương,cái đội mà thấy trời nắng nóng định cho thần tắm suối đó chi....

Nguyệt Quới

Thành viên
Chút yêu thương :)

Gửi cả nhà!

Đây không phải là lần đầu tiên q đăng kí tham gia một chương trình tình nguyện, và ý định ban đầu của q là muốn có việc gì đó ý nghĩa để làm vào dịp giáng sinh, có ai đó để mình cùng hòa nhập và quên đi những điều mình đang muốn quên trong cuộc sống.

Thế nhưng, khi hòa mình vào tập thể, cảm nhận được nhiệt tình và sự nghiêm túc của cả nhà trong chuyến đi thiện nguyện, q như được vực dậy, tỉnh táo hẳn để chung tay cùng mọi người, có thể nói là lửa trong q như được đốt bởi chính những nụ cười, những cái nắm tay, những ánh mắt xa lạ mà mau chóng thân quen đến thế của mọi người, ....

Mỗi khi cuộc sống quanh q có gì đó không như mong muốn, xu hướng chính bao giờ cũng sẽ là đi chơi xa để xả stress. Lần này cũng thế, nhưng lại mang đến cảm xúc khác hẳn! Bởi không chỉ là chơi, không chỉ là đi xa để cách li và giải tỏa tâm trí khỏi khói bụi Sài Gòn. Lần này, q nhận được rất nhiều điều:

Nhận ra rằng, thật dễ để làm quen, dễ xích lại gần nhau, dễ để hiểu và cảm nhận người đối diện, chỉ bằng nụ cười và ánh mắt là ta đã có thể là bạn. Vậy thì, hà cớ gì phải tiết kiệm nụ cười và sự sẻ chia, nếu như nó luôn mang đến cho ta sự dễ chịu và niềm vui vô bờ bến.. :D

Nhận ra rằng, nếu chỉ suy nghĩ, mà chẳng hề có một hành động thiết thực để thể hiện suy nghĩ, thì thôi đừng suy nghĩ làm gì, chỉ phí thời gian không cần thiết. Và, sức mạnh của tập thể khi có sự đồng lòng, nhất trí thì thật là to lớn!

Nhận ra rằng, quanh ta còn biết bao người sống trong khó khăn. Những khuôn mặt trẻ thơ, những đôi mắt trong veo, những nụ cười hồn nhiên khoe răng sún. Những chiếc nón cũ mèm, những đôi dép sứt quai, những niềm vui vỡ òa khi nhận được những phần quà nhỏ nhoi từ ban tổ chức.. Hình ảnh chiếc nón màu trắng đã sờn vải, phía sau chiếc nón được vẽ hình nguyên cái đầu lâu xương chéo bằng bút bi màu xanh của một cậu bé và câu nói đầy tự tin: "mày có cái nón đẹp như tao không, thấy cái hình phía sau không? :)).."...

Nhận ra rằng, mình cần phải bước vào cuộc sống qua các cuộc hành trình như thế này! Để làm chi? Để hiểu rõ hơn về bản thân mình và mọi người, để cảm nhận sâu sắc hơn về cuộc sống, để biết rằng mình là người may mắn, để sẻ chia và mang yêu thương đến cho những ai đang cần chúng, và để mình ngày càng lớn hơn, vững vàng hơn, sống có trách nhiệm và can đảm hơn...

------------------------------------------------------------
--------------------
--o0o--
-

Ở trong rừng cả ngày, q mặc jean dài suốt, đến khi về nhà mới phát hiện ra, không biết q chạy té chỗ nào hay va chạm vào đâu mà sao chân toàn vết bầm xanh xanh, tím tím, đỏ đỏ :|... Và, bắp chân trái bị đau đến nay vẫn còn >"<... Bầm dập te tua thế này chắc một phần nhờ màn hành hạ của anh Vũ >"<... hix...

2 ngày và 1 đêm không ngủ, về đến nhà là gần như cạn kiệt năng lượng. Ngủ một giấc đến trưa hôm sau, đến chiều lại ngủ tiếp. Tỉnh dậy đầu óc lâng lâng xém lọt cả cầu thang! :))

Đó giờ q thức đêm nhiều lắm, nhưng chưa đêm nào thấy thức vui như đêm lửa trại vừa rồi cả. Có thể là do lạnh quá ngủ không được hay là không muốn ngủ. Người ta bảo, thức đêm mới biết đêm dài, nhưng thức hoài mà thấy nó có dài tí nào đâu ta :D .. Phải công nhận rằng, lần đầu ngắm sao rừng, ngắm trăng rừng, nghe suối chảy, đón sương đêm mà không hề sợ ma..:))... Giờ ngồi tưởng tượng, nếu lúc đó có một mình q ở đó thì sao nhỉ? :|.. chắc là te tua tơi tả tinh thần.. :)).

Cảm ơn cả nhà vì chuyến đi thú vị và bổ ích vừa rồi! Đúng như ai đó nói, qua mỗi chuyến đi, ta sẽ học được nhiều điều hay và lớn thêm một chút!:X:X:X

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook