Vì chúng ta không chỉ là bạn...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
(Thương tặng Anh)

Khi chúng ta chỉ là bạn, lúc nào gặp nhau em cũng thấy rất vui, niềm vui hồn nhiên vì được vui đùa cùng một người bạn tuyệt vời. Niềm vui trong sáng, bởi lâu lâu mới được gặp, mới được chuyện trò với bạn…:mimcuoi:

Khi chúng ta chỉ là bạn, em không đòi hỏi nhiều ở anh, không trách móc khi lâu rồi không thấy anh nhắn tin, không hờn giận mỗi khi anh không đến, không đòi hỏi anh phải làm điều này điều kia cho em. Lâu lâu anh điện thoại, em lại vui như con nít được quà, anh tặng em món quà nho nhỏ, tự dưng cũng làm em thấy cảm động quá trời.:dangyeu:

Khi chúng ta chỉ là bạn, em rất dễ cảm thông với những lỗi lầm của anh. Em sẽ dễ tha thứ khi anh đến trễ, hoặc thậm chí là bận việc đột xuất mà hủy hẹn. Em sẽ cười khi anh bối rối xin lỗi vì quên sinh nhật em. :bitmiengcuoi:

Khi chúng ta chỉ là bạn, em không quan tâm quá sâu vào đời sống của anh, không đụng chạm đến tự do và các mối quan hệ khác của anh. Em chỉ lắng nghe nếu anh kể, sẽ cùng cười khi nghe chuyện vui, sẽ động viên anh cố gắng khi gặp chuyện buồn. Rồi lại chia tay nhau, cho đến những lần gặp khác.

Giờ chúng ta không chỉ là bạn, mà là 2 người yêu nhau.
Có nhiều điều thay đổi…
Vì tính cách của ai đó thay đổi hay vì chúng ta không còn là bạn của nhau nữa?

Ai đó đã nói “Trong tình yêu không thể thiếu tình bạn”, chúng ta vẫn là những người bạn của nhau, chỉ là một tình bạn sâu sắc và gắn bó hơn.

Vì chúng ta là bạn, em vẫn thấy rất vui mỗi lần chúng ta bên nhau, có những khoảnh khắc hạnh phúc, ngọt ngào hơn cả tình bạn trước kia. Nhưng vì chúng ta không chỉ là bạn, nên cũng có những lúc nỗi buồn xâm chiếm em, nhiều hơn nỗi buồn vì một người bạn nào khác.:ngannguoi:

Vì chúng ta là bạn, em vẫn vui khi anh điện thoại hay tặng cho em món quà nho nhỏ vì điều ấy thể hiện sự quan tâm của anh dành cho em. Nhưng vì chúng ta không chỉ là bạn, tình yêu muốn lớn lên cần sự quan tâm, tình cảm cần được trân trọng và vun đắp, nên em cũng hay đòi hỏi anh hơn. Với em, đó là những biểu hiện của tình yêu, và cũng vì thế mà em trông mong, hờn giận, và khóc. :khocto:

Vì chúng ta là bạn, em vẫn cười và tha thứ cho anh, khi anh ngây ngô mắc lỗi. Nhưng vì chúng ta không chỉ là bạn, yêu thương luôn đi kèm hy vọng và sự hợp lực của đôi bên, nên sẽ có những lúc em giận vì anh đã quá vô tâm hay ích kỷ mà quên cả việc vun đắp tình yêu. Nhưng anh hãy nhớ rằng: “Khi còn yêu, người ta còn tha thứ lỗi lầm cho nhau”.

Vì chúng ta là bạn, em vẫn muốn được anh chia sẻ những vui buồn của anh như ngày trước. Nhưng vì chúng ta không chỉ là bạn, nên đôi khi em muốn quan tâm nhiều hơn ngày trước, em lo lắng cho anh nhiều hơn, em trở nên khắt khe hơn với anh. Anh đừng khó chịu vì điều đó. Đơn giản thôi anh à, vì yêu có nghĩa là có trách nhiệm với nhau, là cùng nhau trưởng thành.

Không có gì thay đổi trong tính cách của chúng ta, điều duy nhất thay đổi là chúng ta không chỉ là bạn mà ta yêu nhau.:love:

Bình luận bằng Facebook