Dành chút thời gian !!! ...^(^00^)^...

olippo911

Thành viên năng động
Dành chút thời gian !!!

Mỗi ngày, hãy dành chút thời gian để làm những điều sau đây, bạn sẽ cảm thấy cuộc sống thật tuyệt vời làm sao...:kinhngac:
Hãy dành chút thời gian để suy nghĩ, bởi nó là cội nguồn của mọi sức mạnh...:mimcuoi:

Hãy dành chút thời gian để tận hưởng niềm vui cuộc sống, bởi nó là phương thuốc giúp bạn trẻ mãi...:cuoihaha:

Hãy dành chút thời gian để đọc sách, bởi nó là con đường đưa bạn đi đến sự thông thái...:dacy:

Hãy dành chút thời gian để yêu thương mọi người, bởi vì tình yêu chính là điều vô giá...:them:

Hãy dành chút thời gian cho những người bạn của mình, bởi vì tình bạn sẽ làm cho cuộc sống trở nên thú vị hơn...:hon:

Hãy dành chút thời gian để mỉm cười, bởi nụ cười chính là “ thức ăn” cho tâm hồn...:cuoihaha:

Hãy dành chút thời gian để làm việc, bởi công việc sẽ giúp bạn biết đến thành công...:thangloi:

Hãy dành chút thời gian để ước mơ, bởi ước mơ sẽ cho bạn thấy mình nên làm điều gì...:dangyeu:

Hãy dành chút thời gian để nói lên những nhận xét, đánh giá của bạn về một điều gì đó, nó sẽ làm cho “chiếc bánh cuộc sống” của bạn trở nên tuyệt hơn.

Thân !
Olippo911

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Dành 1 chút thời gian cho bản thân mình nữa, hãy lắng nghe và cảm nhận nó nhé! Nó luôn là người bạn đồng hành của mình mà!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Đ vẫn hay làm như thế nhưng dạo này Đ không thực hiện được những điều đó nữa. Một mảnh đất khô héo, chủ nhân của nó bỏ đi đâu không biết nữa. Không chịu tưới nước và bón phân. Mảnh đất này càng ngày sẽ càng trở nên khô cằn hơn. Có thể chủ nhân đã quá mệt mỏi sau một quãng thời gian làm việc và cảm thấy mảnh đất này không còn phù hợp với cây trồng nữa mà đi tìm một mảnh đất khác phù hợp hơn chăng? Mảnh đất đang buồn và nhớ chủ nhân nhiều lắm. Có lúc Đất phải lừa dối chính mình để cho chủ nhân trồng cây. Những cái cây mà có thể sẽ không đem lại hiệu quả nhưng Đất vẫn cố để nuôi dưỡng cây, giúp chủ thu được năng suất cao nhất....

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Đ vẫn hay làm như thế nhưng dạo này Đ không thực hiện được những điều đó nữa. Một mảnh đất khô héo, chủ nhân của nó bỏ đi đâu không biết nữa. Không chịu tưới nước và bón phân. Mảnh đất này càng ngày sẽ càng trở nên khô cằn hơn. Có thể chủ nhân đã quá mệt mỏi sau một quãng thời gian làm việc và cảm thấy mảnh đất này không còn phù hợp với cây trồng nữa mà đi tìm một mảnh đất khác phù hợp hơn chăng? Mảnh đất đang buồn và nhớ chủ nhân nhiều lắm. Có lúc Đất phải lừa dối chính mình để cho chủ nhân trồng cây. Những cái cây mà có thể sẽ không đem lại hiệu quả nhưng Đất vẫn cố để nuôi dưỡng cây, giúp chủ thu được năng suất cao nhất....

Mỗi cây phù hợp với mỗi loại đất khác nhau. Dù cây có sống trên mảnh đất đó đi chăng nữa thì cũng chẳng thể nào tươi tốt được. Hãy để cây về đúng mảnh đất thích hợp với nó để nó sống tốt ở đó. Và đất hãy đón chào những cây mới nhé có lẽ trong số đó sẽ có những cây thật sự phù hợp với đất.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Dành chút thời gian để nhớ, để yêu thương, để chia sẻ, để mình biết rằng mình đang sống có ích. Thanks bạn, bài viết hay lắm.

mai anh

Thanh viên kỳ cựu
Hãy dành thời gian cho gia đình thân yêu của mình nhiều hơn nhé.Bởi đó là chỗ dựa là mái nhà che trở cho ta dù lúc đó ta vui hay buồn, thành công hay thất bại và ở trong bất cứ hoàn cảnh nào. Đó là nơi an toàn nhất, ở đó có những người ta yêu thương nhất, người ta yêu thương nhất!

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Cảm ơn Bạn đã chia sẻ. chính cách nhận thức và quyết định giành thời gian cho mình. là chính một người ngừng thói quen luôn nhìn ra bên ngoài ngoài. làm cho bên ngoài, mà quyên mất chính Bản thân mỗi người mới là gốc rễ :)

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hãy dành chút thời gian để tự khen thưởng chúng ta nữa chứ,như một phần thưởng khích lệ sau những giờ học tập làm việc chăm chỉ,sau những ngày làm việc hết mình...hì!!!! :dangyeu:

Cũng như hãy dành chút thời gian để kiểm điểm lại bản thân...xem ta nên làm gì để tốt hơn thế nữa,nên tránh làm gì....Vì chúng ta là những người chủ công bằng mà...:dacy:

Cảm ơn bạn về bài viết nha, giúp mình suy nghĩ thêm nhiều về giá trị của thời gian...Không phải là chúng ta không có thời gian để làm nhiều việc, chủ yếu là chúng ta sử dụng thời gian có hiệu quả không thôi!!!!!

olippo911

Thành viên năng động
Hãy dành chút thời gian để đọc những điều tuyệt vời này... hj! (>.^) !

Bình luận bằng Facebook