[KN CÁ NHÂN] [you] thử suy nghĩ tích cực nào!

hangmai76

Thành viên mới
Tôi sẽ đến bên mộ cha tôi tâm sự với cha về những suy nghĩ hiện tại của mình. (Tôi thường làm việc này mỗi lần bế tắc trong cuộc sống) Sau đó, tôi lấy lại tinh thần và quả quyết: Ta không thể lùi bước! Tôi tìm thêm việc để làm!

keepthefaith

Thành viên
Nếu là mình, mình sẽ lựa chọn suy nghĩ như sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn) => Thật may mắn vì mình chỉ bị thương nhẹ, thân thể vẫn còn nguyên vẹn ^^
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái. => thật may mắn vì mình vẫn còn tay phải
3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành => không sao cả, có cơ hội học kỹ hơn 3 môn này, lần này thi lại chắc chắn phải đạt điểm cao nhất
4. Bị người yêu đá => mình có cơ hội tìm hiểu một người khác tốt hơn
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần => tại sao phải ở nhà một mình chứ, mình sẽ đi du lịch bụi cùng bạn bè. Thật sung sướng làm sao >.<

thuy_SPHK36

Thành viên
những tình huống xấu muk t nghĩ ah.... xin nói thật là t chẳng bh muốn mình nghĩ đến tình huống mình bị tai nạn cả... Vì ngày nào mình cũng phải tham gia giao thông... jf trong đầu cứ có suy nghĩ đấy thỳ bản thân mình k bh chấp nhận.... vì vậy mình không muốn trả lời 2 tình huống đầu tiên. Sr....

3. bị thy rớt 3 môn chuyên ngành. Ngại lắm! nhưng đằng nào cũng bị rớt oy. k suy nghĩ nhiều. cố gằng k để bị học lại.... hehe... và vì cái ngành muk mình đang chọn thỳ phải cố gắng hết mình để "k bị thy lại" - "danh dự bản thân bị hạ thấp"

4. uhm.. bị ng yêu đá ak'. hemm. khó nhỷ... ng đó mình yêu thật lòng ju mình thỳ chuyện đó k xảy ra đâu ha. còn TH kia thy.... tìm mọi cách để biến mình thạndoođông. mình là ng ĐÁ hắn. uhmm. sẽ chứng minh cho hắn thấy con đường hắn chọn là SAI BÉT BẸT BÈ BE....... he

5. điều này là bt. mình sẽ có 1tuần sống tự do. bước đầu làm quen vs c/s k có bố mẹ bên cạnh trong 1 tuần. mình nghĩ sẽ thu được nhiều bài học lém đó,,,,,,,,,,,,,

Còn những TH dưới thỳ thật là giống trên phim quá. mình đã xem những bộ phim có cảnh tương tự. nhưng phim ảnh và ngoai đời khác nhau 1 trời 1 vực muk... hi.. mình k muốn trả lời chúng..........

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

THực sự thỳ e cũng nghĩ chẳng ai muốn mình phải đặt bản thân vào nhưng TH trớ trêu ấy cả... Mỗi ng đều hướng mình tới 1 tương lai tốt đẹp chứ chẳng ai nghĩ đến điều xấu sẽ đến vs mình...... uhmm... hình như tên e (thuy_SPHK36) bị lôi vào trong những tình huống đó... liệu có bị coi là "trù" k nhỷ... ngại quá! nhưng dù sao cũng thấy "hoang mang". hihi

pinkish_kid

Thành viên mới
1.mình sẽ vừa gào ầm lên vừa chạy nhanh hết mức có thể.những ng` khác nghe thấy sẽ nhanh chóng chạy ra thôi:vamohoi:
2.mình sẽ tìm hiểu lý do nó phản bội mình,nhỡ nó lâm vào hoàn cảnh bắt buộc phải phản bội bạn bè hay đó chỉ là hành động bồng bột nhất thời mình sẽ vẫn chơi với nó,đối xử với nó thật chân thành vì thế tình bạn có thể đc cứu vãn.nhưng nó mà là đứa xảo quyệt xấu xa,có "dã tâm" vs mình ngay từ đầu thì nghỉ luôn,ai muốn có loại bạn như thế
3.mình ko muốn đâu!hu hu!mình còn trẻ mà!nhưng nếu bị thật thì mình sẽ gọi bọn bạn thân đến hỏi ý kiến :vamohoi:
4.cáu nhưng ko làm gì cả,rút kinh nghiệm lần sau thôi
5.mình tìm đến đồn công an,họ sẽ kiếm ng` phiên dịch,đưa mình đến đại sứ quán và trả về nhà!:dacy:

thanhanh20101991

Thành viên mới
có rất nhiều chiện trog cuộc sống ma ta không luog truoc dc
con nguoi ngay cag tih vi phuc tap hon neu ho k thik nghi dc co the ho se chit
1 ng k tu tin vao chih ban than mih lieu ho co the lam j cho ban than va xh
cai cam giac bi moi nguoi xa lah va so hai khi gap mih
tai sao con nguoi lai doi xu voi nhau nhu z
cug la dong loai ma!!!!!!!!!!!!

diemphuong

Thành viên mới
Hihi, trong các phương án này, mình chọn phương án cuối cùng vì ở nhà 1 mình không có vấn đề gì với mình, còn các phương án còn lại mình không mong muốn xảy ra với mình. Nhưng nếu có xảy ra cũng không gì là tồi tệ, cái gì cũng giải quyết được mà.

7notnhac

Thành viên
sẽ k có tình huống nào xảy ra đâu, chắc chắn là vậy mà. hi ^o^

gaulawyerfuture

Thành viên năng động
với gấu àh ???
Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn)[/COLOR
gấu sẽ rất buồn vì mình không cẩn thận để bame phải lo lắng cho? chăm sóc cho có thể điều đó sẽ làm cho bame rất mệt mỏi\
nhưng g sẽ nghĩ rằng trong lúc đó g có bạn bè đến thì g se hỉu ai là người bạn thật sự của gấu,hỉu được tình yêu mà bame dành cho gấu thật nhìu,và sẽ cẩn thận hơn để không vậy nữa2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái thật sự thì g sẽ khóc có khi nào nó làm gấu mất đi tất cả không???? đơn giản vì có những ngừoi còn khổ hơn gấu mặc dù thật khó đẻchaop nhận nó nhưng g sẽ nghĩ đến THẦY NGUYỄN NGỌC KÝ HIHI
Thi rớt 3 môn chuyên ngành. g sẽ buồn lắm nhưng phải biết là vì sao vậy ??? ăn chơi khong học bài ngủ hay vì gì???? g sẽ làm lại vì thà vậy thì ít ra g biết sức mình
bị ngừoi yêu đá hả??????? g chưa bao giờ yêu nhưng vậy thì g se khong buôn vì người đó se hanh phuc hơn khi bên ai đó, và g se tìm được ng thật sự là cảu gấu

Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần. kệ đi hihi vì g se o nhà làm bánh ăn và bắt bame mua quà về hihi g se an nhìu ngu và nhay theo nhạc hihi:dacy:

xuanusm

Thành viên
1) Có những lúc như vậy để nhìn nhận sự quan tâm của mọi người với mình. Với những tình huống hằng ngày, những người bạn khi gặp cười đó, nói đó nhưng chắc gì khi chúng ta có chuyện họ nhớ tới. Đó còn là khoảng thời gian để suy nghĩ và đặt lại những mục tiêu tiếp theo. Biết bao nhiêu lần chúng ta ước gì có một giai đoạn được nghỉ thật lâu để suy nghĩ nhỉ?

2) Đây quả là tình huống khó và mình chưa gặp, nhưng nếu là như vậy, mình sẽ nghĩ xem với bàn tay phải còn lại mình có thể làm được những gì. Vì mình biết có những người còn không có tay chân mà họ vẫn làm những điều tuyệt vời đấy thôi.

3) Thi rớt là chuyện mình đã từng gặp và thực sự sau những lần như thế kết quả của học kì sau lại tốt lên. Có những lúc như vậy để biết mình đang thực sự ở đâu và còn yếu những gì. Có thể bị bạn bè cười chê đó, nhưng những người bạn tốt thực sự chắc chắn sẽ ở bên cạnh, động viên và giúp mình.

4) Cái này không biết phải nói là may mắn hay xui xẻo vì mình cũng đã gặp rồi. Và sau một lần như thế, mình có suy nghĩ thế này "Nếu là của mình, thì không cần giữ cũng sẽ mãi là của mình. Còn nếu đã không phải thì đừng cố níu kéo". Mình quan trọng là trong quá trình yêu, chúng ta đã làm gì để đến khi chia tay khi không còn hợp nhau nữa thì đó cũng là hành động cuối cùng để giúp cho người mình yêu có thể có được những sự lựa chọn phù hợp hơn, tìm được người tốt hơn mình ^^.

5) Cả nhà đi chơi,thật là tuyệt. Như vậy là cả nhà đã có dịp cùng đi chơi với nhau. Mình không đi được chắc chắn có 1 lý do gì đó, công việc gì đó quan trọng và rất gấp. Mình sẽ dành thời gian đó để sớm hoàn thành và nếu kịp sẽ tới với cả gia đình sau đó. Còn nếu không, khi mọi người đi chơi về cũng sẽ có cái để khoe chứ nhỉ!!!! :D

minhtu16789

Thành viên mới
1. gặp rủi ro như vầy, mất 1 tháng nằm viện quả là một khoảng thời gian dài, mình sẽ bỏ lỡ những kế hoạch dự định, sẽ bước chậm hơn so với người khác, có thể sự đau đớn về thể xác sẽ làm mình nhụt chí, thiếu niềm tin vào cuộc sống nhưng ko, mình biết trong cuộc sống luôn có những việc ko như ta mong muốn, nó luôn nghịch ý ta. khi đó những bi quan chỉ làm ta yếu ớt và guc ngã. Mình sẽ tích cực điều trị, luôn có niềm tin vào cuộc sống bởi cuộc sống còn rất nhiều điều đợi mình làm.
2. có rất nhiều người bất hạnh hơn nhưng mình vẫn thấy họ vươn lên và là tấm gương sáng cho nhiều người, vậy thì mất đi một bàn tay vì tai nạn ko làm mình suy sụp được.
3. mình sẽ xem xét nguyên nhân thi rớt, từ đó khắc phục rồi thi lại với quyết tâm cao hơn.
4. người yêu đá chứng tỏ người ta ko yêu mình, trên đời còn rất nhìu người tốt , chung thủy. Vậy nên quên người đó đi và hướng tới tình yêu mới.
5. khi ở nhà 1 mình 1 tuần , như vậy mình phải tự lo cho mình rùi, ko có gì bùn chán cả. mình vẫn làm những việc hàng ngày và xây dựng một lối sống mới cho mình.

jimmydang

[♣]Thành Viên CLB
Nếu là [you] thì [you] sẽ suy nghĩ thế nào trong các trường hợp sau:
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
Bây giờ y học tiến bộ lắm, mình sẻ khỏi thôi. Có thời gian đọc sách 1 tháng !?

2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái.:nghingo::nghingo:
Cũng may...mình có đóng bảo hiểm.

3. Thi rớt 3 môn chuyên ngành.
Thật ra đề cũng không khó chỉ tại mình không học bài..lần sau phải học nghiêm túc thôi!

4. Bị người yêu đá.
....hắn có đáng để mình khổ thế không nhỉ? bồ đá đâu có nghĩa là mình tồi ?

5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.:nghihoac:

Có cơ hội dọn dẹp nàh theo ý mình rồi đây!

Suy nghĩ tích cực, tìm cách thay thế nỗi đau hiện tại bằng niềm vui khác. Cảm ơn bạn mango!

pvhaovn

Thành viên
với Hảo thì cuộc sống luôn diễn ra 1 cách tuần hoàn, chẳng có gì là không thể cả, có những cái rất tốt ghé thăm bạn, nhưng cũng có những cái không tốt đến với bạn, cái mà bạn cần là nó trải qua như thế nào, cách mà bạn vượt qua nó như thế nào, và sau đó bạn sống như thế nào thôi.
với những phương án chọn lựa bạn đều gặp 1 phần rủi ro, nhưng bù vào đó biết đâu lại là sự may mắn
hãy sống vì chính bản thân mình, vì có thế bạn mới có thể cống hiến cho cuộc sống

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
t tùng suy nghi z
1.đôi khi mình mún thử vì có thể mình sẽ bít những ai thật sự quan tâm tới mình khi điều không may đó xảy ra.
2. nếu là trương hợp này có lẽ nó sẽ thật khó chấp nhận và mình sẽ hok mún ai nhìn thấy mình lúc đó.
3.trời trong trường hợp này chắc ngồi thật bùn wa.
4.nếu là như vậy có lẽ mình sẽ rất bùn và khó chấp nhận nhưng cuộc sống vẫn tiếp tục và vẫn phải đi mà.
5. uhm cũng bùn đó nhưng đôi khi như vậy để mình bít quý trọng nhưng giây phút gia đình mà mình có

nhan_pham

Thành viên mới
1- tôi sẽ biết ơn trời đất vì đã cho tôi khỏe lại , và tôi sẽ tiếp tục sống và lao mình về phía trước.hihiii
2- lúc đầu sẽ hơi khó khăn nhưng tôi vẫn còn bàn tay phải mà hãy luôn mỉm cười.....
3- thi rớt thì ta thi lại (xem như là thi thử đi...) vì vì đó chưa phải là thất bại hoàn toàn .
4- hihihi.sẽ buồn nhưng phải sống và vì người ta đã hết yêu mình chứ không phải là mình bị đá như trái banh đâu .
5- cả nhà đi chơi mà mình không đi được là vì mình không đi được chứ đâu phải là nhà không cho mình đi đâu . Do vậy ta sẽ làm những việc ta thích như là dọn nhà,nấu ăn,.....và ngủ.hehheheh

lymayson

Thành viên mới
1.Cố phóng nhanh qua đoạn đường đó, có thể la lên
2.Im lặng là tốt nhất(mình cũng đã từng bị vậy và mình chọn giải pháp im lặng)
3.Cố gắng sống tốt hơn,không ngồi than thân trách phận và cáu gắt.Không ngồi trong bóng tối chờ sự giúp đỡ của người khác
4.Có những lúc mình là một con ngốc khi bị người ta qua mặt nhưng lấy đó làm điều ghi chú để răn đe bản thân mình không phải là một con ngốc như người ta tưởng.
5.nhờ tới sự trợ giúp của đại sứ quán nước mình đang làm việc ở đó.

trando_kynangsong

Thành viên mới
[FONT=&quot]1.Nếu mình bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn): thì đó là một bài học cho mình, lần sau sẽ đi cẩn thận hơn. Khuyên bảo mọi người khi tham gia giao thông hãy thật cẩn thận và là một người chấp hành tốt luật lệ giao thông vì chính sức khỏe của bạn và cộng đồng.
[/FONT]
[FONT=&quot]2.Thi rớt 3 môn chuyên ngành : Điều này không thể sảy ra với mình được.[/FONT]
[FONT=&quot]3. Bị người yêu đá: Buồn, nhưng rồi nỗi buồn sẽ nhanh qua thôi. Càng phải sống cho thật tốt để tìm được những người bạn tốt hơn.
[/FONT]
[FONT=&quot]4. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần: nếu rảnh thì dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ, sắp xếp mọi thứ ngăn nắp gọn gàng. Thỉnh thoảng điện thoại cho mọi người đang đi chơi để hỏi thăm xem mọi người đi chơi vui không ?[/FONT]

sinhvien9x_ntt

Thành viên mới
1. hehe, có thời gian để nghỉ nghơi tu luyện lại sức khỏe rồi, mình phải tận dụng thời gian này mới được, tiện thể lên vài kế hoạch. ah, nhờ nằm viện mà lũ bạn sẽ biết mình quan trọng thế nào với chung
2. tuy rất buồn nhưng mình thuận tay phải cơ mà,mình sẽ làm được tất cả nhũng việc mình muốn làm với cánh tay còn lại
3.hi, thời đại gì rùi, mình học tín chỉ, thi rớt thì học lại thui, đã có cănn bản, giờ học sâu thêm là được,sẽ được a cho xem, chảng qua là rớt mất cái học bổng, giảm ăn chơi lại hihi
4.đồ tồi, đã là đồ tồi thì chả có gì phải đau khổ cả, cho mi 1 ngày để đau buồn, xong rùi lại là chính mình, 1 nửa thế giới là đàn ông kia mà, cùng lắm ở vậy nuôi ba má,hehe, với mình yêu đương là chuyện nhỏ
5. hehe, có quãng thời gian tự do tuyệt đối rồi, tha hồ chơi nhé, sẵn tiện dọn dẹp nhà cửa để ba má về phải lóa mắt .... hehe

shuyinol

Thành viên mới
1. Có thời gian đọc sách mà không bị quấy rầy! thích!
2. Còn tay phải, còn cái chân không cũng làm việc được, chưa mất đầu là còn việc được!
3. Cơ hội để đi học lại ở một môi trường mới.
4. Cầu cho em được người tình như tôi đã yêu em - Puskin!
5. Ở nhà đánh bao cát và tha hồ ăn ngủ tùy ý

phamanhduc9c

Thành viên mới
TH1: Bị tai nạn, phải nghỉ 1 tháng

- học tập: Ehem, khá là tốn time ấy nhỉ, những 1 tháng đấy. Vậy thì cần thu xếp việc học cho ổn, nghỉ 1 tháng có lẽ phải tự học ở nhà để đuổi các bạn.
- sức khỏe: hix, 1 tháng nằm viện có lẽ sẽ làm mình kiệt sức mất, chắc chắn phải tìm 1 phương pháp để bổ xung sức khỏa (Cả về tinh thần và thể chất). Có lẽ sẽ là 1 vài tập phim nho nhỏ, hot hot, và 1 chế độ luyện tập + thức ăn đầy đủ để nhanh bình phục. Hy vọng mình không làm phiền mọi người quá nhiều.
- tình cảm: vào lúc này thấy tình cảm thật của mọi người. Thật tuyệt khi mọi người đều quan tâm tới mình. Ôi, bố mẹ ơi, ôi, bạn bè ơi, yêu tất cả mọi người. Có những lúc vì đau đớn con có đối xử ntn thì mọi người cũng đừng để tâm nhé.

2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái
:( tất nhiên sẽ rất buồn, nhưng nếu cứ buồn như vậy sẽ không giải quyết được điều gì. Nếu như mất tay phải có lẽ mình sẽ phải tập luyện rất nhiều, rất nhiều tay trái và tập làm quen vs 1 chiếc tay giả. Có lẽ mình sẽ phải chuyển qua học hệ Nội (mình sinh viên Y) vì không thể theo hệ Ngoại được nữa rồi.
Mình sẽ dành 1 ngày để buồn, 1 ngày để làm quen, và 1 ngày để đứng dậy

Thực sự thì thi rớt là chuyện rất buồn. Nhưng quan trọng là mình biết tại sao mình trượt chứ : vì mình kém (không phải mình kém rồi, lỗi là do chưa chăm chỉ => chăm hơn nữa để kỳ thi lại nào), vì mình viết xấu (luyện chữ nào), vì mình mất tâm lý khi thi (?)
Điều quan trọng là sau đó luôn phải đặt quyết tâm để không lặp lại điều đó, đúng không nào

2 vấn đề còn lại thì mình xin không trả lời, thực sự 2 vấn đề đó không quá là stress đối với mình

waiting.me

KNS Team
1. Bị tai nạn xe và phải nằm bệnh viện 1 tháng.( Sau đó sẽ bình phục hoàn toàn).
_:kinhkhung:ôi sao tôi may thế hả trời,:cuoihaha:năm viện à lại được ăn chocopie rồi.bọn bạn lại quan tâm ráo riết chỉ khổ mỗi mẹ:dangyeu:
2. Bị tai nạn xe và mất đi một bàn tay trái
_ thôi x
:choangvang:ong,:ngu:nhung may mà mình thuận tay phải.mất tay phải thì dẹp hết vẽ vời.lên xe bus lại"đc mọi ng chú ý.nói chung là rút kinh nghiệm để ko mất nốt bàn tay phải:lungtung:
nghe nói vẫn còn thi lại mờ.mà cùng lắm là học lại ý giề:cuoinhamhiem:
4. Bị người yêu đá.
hic,hơi tổn thương rồi đấy.phải gọi điện hỏi rõ ràng diều tra nguyên nhân cặn kẽ rồi yên lòng..bai bai
5. Cả nhà đi chơi, chỉ còn lại một mình mình ở nhà trong 1 tuần.:nghihoac:

hơ! :dacy:chờ cơ hội lau lắm rồi.mời bạn bè tới nhà bù khú,:cuoihaha:đi đền mấy nơi gần gần mà mình chưa đến(nhà hàng xóm chẳng hạn)..chả có nhẽ đi mà ko để cho mình đồng lào
nhưng cũng hơi bùn><

Bình luận bằng Facebook