[Tình Yêu] [you] nghĩ sao về Gay ?

Status
Không mở trả lời sau này.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Ngay trong diễn đàn mình đây, có một bạn nam mới tham gia diễn đàn, bạn đó thẳng thắn nói mình là Gay. Đạt là người vào comment trước nên bạn ấy gửi tin nhắn muốn mình làm bạn trai bạn đó nhé. Nhưng mình thì không rồi. Đạt có khuyên bạn ấy nên tham gia các khóa dã ngoại tham gia cùng CLB, nhưng bạn ấy nói là công việc bận rộn nên không thể tham gia. Mình nghĩ, chúng ta cũng không nên kì thị và phân biệt đối xử với những người này, ít nhất họ cũng không làm hại gì cho xã hội phải không nào ?

Còn [you] nghĩ sao ?

Last edited by a moderator:

anh xuan

Thanh viên kỳ cựu
Xuân cũng có 1 tên bạn thân là gay . Không vấn đề gì cả. Hắn rất tốt và dễ thương.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Xuân cũng có 1 tên bạn thân là gay . Không vấn đề gì cả. Hắn rất tốt và dễ thương.
=> Vâng, thế thì tại sao chúng ta lại ko kì thị những kẻ cướp của giết người mà lại kì thị những người Gay phải ko nào ?

mituot0909

Thành viên
Em cũng có một người bạn là gay nè. Tại trời sinh người ta là vậy rồi nhưng đối với bạn bè thì người đó rất tốt, em thấy chẳng có vấn đề gì cả. Nhưng em chỉ không thích những gay ẻo lả quá thôi, nhìn thì hơi ớn lạnh thật, hehe!

BDuyen

Thành viên năng động
Gay cũng là người mà, bình thường thôi, :mimcuoi:đâu hại ai đâu.Gay mới nổi lên gần đây, xã hội cũng đâu quá khắt khe, có cả những sách viết về gay rất hay đó, Gay là một phần của xã hội mà.:mimcuoi:

tienloc24189

Thành viên năng động
Gay. Theo ngày trước thì người ta cực kỳ phân biệt đối xử với giới tính thứ ba này. Nhưng ngày nay khi khoa học phát triển tầm hiểu biết của con người được mở rộng thì gay ít bị phân biệt hơn. Họ có thể hòa nhập vào cuộc sống dễ dàng hơn và có những môi trường hoạt động dành riêng cho họ. Theo mình thì gay chỉ là một căn bệnh thôi vì vậy chúng ta không nên phân biệt đối xử hay xa lánh.

mnizeky

Thanh viên kỳ cựu
bạn em nam có, nữ có, gay cũng có..........chơi vs nhau lâu rồi..........rất bình thường...........họ rất dễ thương:dangyeu::dangyeu::dangyeu:..............em nghĩ họ chỉ gặp vấn đề khi trưởng thành, bắt đầu " rung động" trước người cùng giới, kéo theo là tâm sinh lý sau đó................nhưng bây h` là thế kỉ 21 rồi, quyền con người đc coi trọng lắm mà, họ là con người, cha sinh mẹ đẻ sao thì phải chấp nhận thôi, có phải lỗi của họ đâu, có phải ho muốn thế đâu:phandoi::phandoi::phandoi:..............nên có cái nhìn thoáng hơn đi thì tốt hơn!!!:nghichngom::nghichngom:

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
sao lại phan biệt đối xử chứ ,nhưng nhìn chung thì thấy hơi kì một tý nhưng dù sao họ cũng tốt chứ đâu phải xấu đâu phải hok nè ....họ đâu có muốn là vậy đâu phải hok ...hiện nay xã hội cũng có nhiều người cũng muốn giả làm gay đó ..

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
nếu là PhanlêThịnh thì chắc lúc đó mình sốc lắm tại Thịnh chưa bao giờ bị vấn đề này.
bó chi hức hức...:dauhang::ngammieng:​

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Nói là ko sợ thì là nói dối rùi. Nh ko phải sợ tất cả, chỉ sợ những con người giả tạo, bình thường mà giả bệnh để lợi dụng người khác thui. Còn nếu ko thì có sao đâu, họ cũng là những người bạn như bao người khác mà, cũng biết vui, biết buồn và biết yêu thương chứ. Cứ thử 1 lần nghe tâm sự của họ, một lần đặt mình vào thế giới của họ sẽ hiểu đc cảm giác của họ thế nào và họ cần gì ở chúng ta.
Diễn đàn của mình là 1 ngôi nhà rộng mở và bất cứ người anh em nào cũng đc chào đón, đúng ko cả nhà?

lht

Thanh viên kỳ cựu
tôi ko có người quen bị gay nhưng tôi chưa bao giờ nghĩ sẽ phân biệt đối xử với ai dù họ có thế nào thì họ cũng là người như mình và mình ko có quyền đối xử ko tốt với họ.

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Bạn của Đạt là Gay...nhưng họ cũng là con người đầy đủ quyền đc sống , quan tâm , của mọi người và xã hội . Chúng ta ko nên cho rằng : " À ! người đó Gay ...ko nên chơi chung " hay ..v.v...Mà hãy xem họ là 1 người bt` , là 1 người bạn . Nếu thế thì hay biết mấy...!!~

lotxac1207

Thành viên năng động
Gay cũng là một giới tính được công nhận (tuy còn nhìu kì thị) nhưng nó thuộc về cấu trúc sinh học, tự nhiên không giả tạo. Chỉ có những người thiển cận, lạc hậu mới nghĩ sai về nó.Quan trọng nhất là người bạn đó thật sự tốt, đáng tin cậy và trân trọng.Điều đó đáng quý biết bao.:dangyeu::dangyeu::dangyeu::dangyeu:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Bạn của Đạt là Gay...nhưng họ cũng là con người đầy đủ quyền đc sống , quan tâm , của mọi người và xã hội . Chúng ta ko nên cho rằng : " À ! người đó Gay ...ko nên chơi chung " hay ..v.v...Mà hãy xem họ là 1 người bt` , là 1 người bạn . Nếu thế thì hay biết mấy...!!~

Gay cũng là một giới tính được công nhận (tuy còn nhìu kì thị) nhưng nó thuộc về cấu trúc sinh học, tự nhiên không giả tạo. Chỉ có những người thiển cận, lạc hậu mới nghĩ sai về nó.Quan trọng nhất là người bạn đó thật sự tốt, đáng tin cậy và trân trọng.Điều đó đáng quý biết bao.:dangyeu::dangyeu::dangyeu::dangyeu:
=> Đạt đồng ý với 2 bạn.

hongtham25

Thành viên
Ngay trong diễn đàn mình đây, có một bạn nam mới tham gia diễn đàn, bạn đó thẳng thắn nói mình là Gay. Đạt là người vào comment trước nên bạn ấy gửi tin nhắn muốn mình làm bạn trai bạn đó nhé. Nhưng mình thì không rồi. Đạt có khuyên bạn ấy nên tham gia các khóa dã ngoại tham gia cùng CLB, nhưng bạn ấy nói là công việc bận rộn nên không thể tham gia. Mình nghĩ, chúng ta cũng không nên kì thị và phân biệt đối xử với những người này, ít nhất họ cũng không làm hại gì cho xã hội phải không nào ?

Còn [you] nghĩ sao ?
gay hay les gì cũng vậy. Cũng là con người chẳng qua là họ có sở thích đặt biệt thôi, đối với T thì bình thường.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
gay hay lep ji cung vay. cũng là con người chẳng qua là họ có sở thích đặt biệt thôi, đối với T thì bình thường!
=> Xin đính chính lại giúp bạn là "Gay" hay "Les (lesbian)". Hiện nay xã hội có 5 giới.

oanhoanh

Thanh viên kỳ cựu
hiiiiiii.. thật sự là tớ cũng nghe nói rất nhiều về Gay nhưng chưa gặp ai cả.À mà cũng có thế gặp rồi nhưng ko bik.Tuy nhiên tớ thất Gay cũng đâu có gì, họ cũng đâu có muốn thế.tớ nghĩ đã vào đây thì tất cả đều là bạn, ko nên phân biệt bất cứ điều gì cả, KendyDat nhỉ ?

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Gay?

Đồng tính luyến ái nam là gì?

Đồng tính luyến ái nam là tình trạng trong đó người đàn ông có xu hướng thôi thúc về tình cảm và tình dục hướng về những người đàn ông khác. Vì có hạn chế về cơ thể học và sinh lý học nên họ có những trở ngại đáng sợ và cần phải vượt qua. Phần nhiều những người đồng tính luyến ái nam xem đây là cả một sự thách thức và tìm cách đương đầu với nó bằng sự thành thật và năng lực tột cùng. Trong tiến trình này, họ thường tự biến mình thành phụ nữ "bán thời gian". Họ mặc trang phục phụ nữ, trang điểm phấn son, bắt chước những cử chỉ đặc trưng của phụ nữ, và thậm chí đôikhi còn tìm cách sửa đổi cơ thể để trở thành phụ nữ "thứ thiệt".

Không phải ai cũng như vậy. Có rất nhiều biến thái trong hành vi của người đồng tính luyến ái. Tuy vậy, phần lớn những gười đồng tính luyến ái nam đều muốn đóng một phần nào vai trò của phụ nữ.

Muốn nghĩ gì về ai đó, một sự vật, sự việc nào đó… và hơn hết nói về nó chúng ta cần cung cấp cho chính mình một lượng thông tin nhất định để khi “nghĩ sao” ta có cách nhìn đúng dắn về nó. Ít những cái nhìn tiêu cực và phiến diện.

Dưới cùng Cẩm tú cung cấp cho các bạn một số trang wed cung cấp cho chúng ta lượng thông tin tương đối đầy đủ về MSM ( từ gọi tắt của người đồng tính) kể cả gay và les nếu muốn chúng ta có thể tìn hiểu và trang bị cho mình lượng kiến thức về một hiện tượng xã hội đã và đang được công nhận.

( trích sức khỏe cộng đồng)
http://www.suckhoecongdong.com/giao-duc-gioi-tinh/kien-thuc-can-ban/1124-dong-tinh-luyen-ai-nam.html

http://vi.wikipedia.org/wiki/%C4%90%E1%BB%93ng_t%C3%ADnh_luy%E1%BA%BFn_%C3%A1i

http://vi.wikipedia.org/wiki/Đồng_tính_luyến_ái_ở_Việt_Nam

Không biết có phải là may mắn hay không nhưng công việc đã cho phép Tú cầu tiếp xúc với rất nhiều những MSM, đặc biệt là gay, nói chuyện, tám, làm việc và công tác, và có thể họ là những đối tượng cần tư vấn, hỗ trợ việc an toàn tình dục …. Nên có thể làm bàn về việc này đôi chút.

Ban đầu nói thiệt ra khi còn nhỏ ở quê , mỗi lần tết đến nghe có pede ( cách gọi dân gian chỉ người con trai giả gái, hoặc đồng tính nam , gay) về diễn ở hội sợ là nô nức đi xem vì thấy lạ, nhưng đối với họ háo hức và tò mò và họ chỉ là nhữn nghệ sĩ trên sân khấu , không yêu , không ghét , không ghê sợ ….. nhưng hình như có sự soi mói nhiều …

Lớn lên đi học và đi làm , bắt buộc học, hiểu và làm việc với họ …. để có thể gọi họ rất tự nhiên một gã đàn ông dù có ẻo lả hơn chút xíu là chị, làm việc với họ chấp nhận việc học mặc áo của phụ nữ, với những cái tên phụ nữa mỹ miều như Lệ Thu. Mỹ Ly , cô Hà , má Liên …. Không khó nhưng cũng là một quá trình ….
.
Đối với Tú cầu không nghĩ gì về họ về giới tính của họ mà chỉ đơn thuần như những đồng nghiệp khác, những khách hàng khác với những đặc điểm riêng biệt của họ ….
Công bằng thừa nhận năng lực của họ, họ cũng làm việc rất tốt bỏ qua tất cả những gì là giới tính của họ đó là điều cần thiết …

Giới tính cũng như xu hướng tình dục của họ đã được nhà nước công nhận và cả thế giới công nhận chúng ta đừng kỳ thì họ và làm tổn thương đến họ vì họ sinh ra trong đời đã vốn khác và chịu một nỗi đau của tạo hóa.

Chỉ có như vậy thôi, riêng những người bạn vốn giới tính bình thường nhưng lại tự khoác lên cho mình một chiếc áo đồng tính giả thì đó là cách lựa chọn và họ sẽ phải trả giá về điều đó.

Họ cũng giống như chúng ta chỉ có thế thôi…., không cần nghĩ gì nhiều hơn đâu.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mình thì chưa bao giờ gặp hoặc tiếp xúc với họ cả. Nhưng sau này nếu có cơ hội "diện kiến" thì mình cũng sẽ bắt tay và làm bạn như những người bạn khác thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook