ai sẽ lau nước mắt cho em

trangdang

[♣]Thành Viên
em rất ít khi khóc, có khóc chắc chỉ vì những người thân. Uhm, tối qua có chuyện, khóc, nhớ " lão già".25/10, ngày trước ngày sn của em, em cũng gặp trường hợp tương tự như vậy, tối đó " bác" với em nói chuyện cả đêm, 2 anh em nói chuyện lung tung , 12 giờ kém, nửa đêm, anh rủ em ra đường, hi, ra đường hò hét chơi. Em kể với anh rất nhiều chuyện , những suy nghĩ của em " mai sinh nhật mà em không muốn về nhà", rồi bất chợt khóc, anh nhẹ lau nước mắt. Em ...phì cười " anh thấy em ...giỏi không? Khóc có 2 giọt à" . Anh cũng cười. 0h00 , tin nhắn chúc mừng sinh nhật, có 1 tin của anh, dù 2 anh em đang ngồi cạnh nhau. Hai anh em mình giống khùng quá :cuoihaha:. Uhm, hình như "tám" tới 2h30 am, tại mai anh phải trực, nên em quyết định "tha". Anh nhắn tin " mai anh trốn trực chở em đi lòng vòng"...
Cả ngày hôm đó, mổ xong cho bệnh nhân là anh lại tranh thủ nhắn tin về hỏi thăm em , anh lo em buồn, sợ em đi học rồi không về nhà. Anh cứ nói hoài là sẽ trốn bệnh viện chở em đi chơi, em cản, sao em dám vì mình mà để ảnh hưởng tới công việc của anh.Sn buồn vì không có anh. 27/10 , anh đi trực về, có quà "bù" cho em,đến giờ "cả nhà" vẫn chưa biết đó là quà anh tặng em. em chỉ nói của bạn , 2 anh em cứ nhìn nhau cười hoài...
anh chuyển chỗ ở, em hơi shock, nhưng cũng dần quen. Cho tới hôm qua, gặp chút chuyện , em khóc, nhớ tới anh. Tự nhiên nghĩ : anh thật...may, vì nếu em là em gái anh , chắc không cho anh...lấy vợ quá :xauho:. 2h30 am,em khóc và chợt hỏi " ai sẽ lau nước mắt cho mình" ...
http://static.mp3.zing.vn/skins/def...ByaW5nIFdhWeBHR6fFlpmUsICnVcUIbaBYXx0mUsICnVl

Last edited by a moderator:

enor

[♣]Thành Viên CLB
Nghĩ lại enor nói chuyện với trangdang cũng khá khá rồi không biết sao enor có cảm giác "bé" này mạnh mẽ hơn mình nghĩ ( chỉ trừ "cái" ít vận động nên tình trạng bệnh tật là không tránh khỏi :cuoihaha::nghichngom: ) , do đó đôi khi enor cảm thấy hổ thẹn vì một số chuyện mình không quyết đoán dẫn đến không ít chuyện mình không được trọn vẹn đặc biệt với bản thân.Cuộc sống luôn có những điều không như ý muốn và không riêng vì trangdang mà ngay cả enor cũng vậy luôn cần 1 ai đó để chia sẻ ngay lúc này(tết này một chuyện rất tồi tệ đã xảy ra với mình điều này đã dẫn đến tình trạng mình cảm thấy gần như "bất lực"_ 1 cái tết buồn, cũng may là mình đã vượt qua được nó như là cái móc khiến mình thức tỉnh:mimcuoi: ).Bưởi vậy chúng ta đừng ngại ngùng hay sợ sệt gì cả hãy nói với bất kì ai mà mình nghĩ tới enor tin rằng họ sẽ lắng nghe "cậu " đơn giản vì đến 1 lúc nào đó họ sẽ cần đến "cậu" mà thôi , "thỏa mãn" cảm xúc lúc này của mình là điều quan trọng nhất . Theo như enor được biết với mỗi người thì " chiếc xô cảm xúc" là yếu tố quyết định mọi thứ thì phải ( đại loại như vậy mình không biết diễn đạt cho hết ý :khochiu::nghihoac: do có lần nghe chị Sóng nói về điều này thì phải ).

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Trang à, em mạnh mẽ đó, anh thật là phục em vì có những lúc anh yếu đuối quá, đến cả những dòng chứ như thế này anh cũng không dám viết

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
hihi, nhóc V nói chuyện vui quá, gì mà "xô" với "bưởi" tùm lum hà. hihi.
Thật ra không phải ai cũng gặp được những chuyện như ý muốn, có những thứ mình tưởng chừng đã đạt được nhưng thật ra lại nằm xa tầm tay. P vừa tìm được 1 người bạn cùng tư tưởng, cùng quan điểm sống nhưng cũng shock vì chẳng thể nào nói chuyện được, vì rất nhiều lý do. Có khi p buồn lắm, có lẽ cũng gần gần giống với cảm giác của trangdang khi hỏi "ai sẽ lau nước mắt cho mình"...
enor nói đúng đó, hãy tâm sự với bất kỳ ai có thể, vì biết đâu họ cũng đang tìm 1 người hiểu họ, và người đó chính là mình thì sao. Hihi, có thằng bạn bảo p ngốc, ngây thơ, tự dưng lại nói chuyện với 1 người không biết mặt quen trên mạng. tự dưng p thấy mình cũng ngây thơ quá, 1 người lạ hoắc mà p lại kể cho người ta nghe những nỗi buồn của mình. Nhưng kết quả thì khá tốt, vì người đó cũng bắt đầu kể lại cho p nghe những chuyện không vui khiến người đó không làm việc tốt. Điều cuối cùng mà p nhận thấy là quả thật khi mình cho đi thì sẽ nhận lại được rất nhiều điều quý giá, nhất là khi cho đi những thứ thuộc về quan điểm sống.
trangdang ơi, cố lên nha em iu!!! cả gia đình KNSO lúc nào cũng bên cạnh em để lau nước mắt cho em mà, ôm thật chặt em vào lòng nữa đó, hihi

enor

[♣]Thành Viên CLB
:roile: chị Phương cứ trêu em hoài ! ứ chịu đâu :biumoi::mimcuoi: lâu rồi không gặp chị thèm ôm chị cái :mimcuoi: ( không biết có bị gì không :danhdau::nghihoac: ) mà sao chị "biệt tích gian hồ" luôn vậy ?.

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
hờ hờ, em hỏi mấy câu này vô bài này là sai rùi đó em, chỉ được thảo luận trong phạm vi bài thui, không thì trang buồn áh. chị có biệt tích đâu, chị vẫn vào 4rum cm mà, hihi (ủa chị chưa cho cưng ôm lần nào mà?hình như trang thì chị ôm rồi phải hông ta?)

Bình luận bằng Facebook