[Xã Hội] hoahong39 sợ nhất điều gì ?

thepdatoitheday

Thành viên mới
Những nỗi sợ hãi mà mọi người đã nêu ra thì đều là sự HIỂN NHIÊN. Chúng ta ai mà chả dễ nhận ra và tránh những điều không tốt đẹp đến với mình: cái xấu xa,sự cô đơn,rủi ro không mong muốn..v..v...Còn tôi,tôi sợ nhất sự "NGU", "DỐT",chính những điều này là tác nhân khiến con người không nhận thức đầy đủ về hành vi của mình cũng như các dấu hiệu rủi ro tiềm ẩn xung quanh có thể xảy ra bất cứ lúc nào! Xin mọi người tiếp tục cho ý kiến.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Trong cs ai cũng có những nỗi sợ hãi riêng mặc dù nó có thực tế hay ko thực tế, nó có tồn tại hay chỉ do mình tưởng tượg ra thui nhưng nó cũng 1 phần tạo nên cảm xúc của mối con người.
M cũng sợ nhiều thứ lắm. M sợ những người m iu thương nhất rời bỏ M, sợ bị cô lập trong môi trường mình đang sống, sợ nhìn thấy vẻ mặt của ai đó buồn buồn vì mình, sợ người khác lừa dối mình và điều đáng sợ nhất đó là mình ko phải là chính mình nữa.
Khắc phục sự sợ hãi của mình thì cách tốt nhất là làm người khác được vui và ko làm người khác sợ là được ùi.

huongthoigian

Thành viên
Mình sợ nhất làm cho một ai đó buồn về mình . sợ họ hiểu nhầm mình
Sợ mất đi người mà mình yêu thương
Mình đã không nói rõ ràng ra điều mà mình nghĩ về người đó, không dám tự tin để giữ lai họ trong trái tim mình, mình đã chạy trốn.

huongthoigian

Thành viên
bạn nói hay lắm, sợ một người nào đó buồn về mình mà mình không biết làm thế nào

huynhtieuduong

Thành viên mới
mình sợ khi nói trước đám đông, hay thuyết trình trước lớp :phatsau:, mình hok bik làm sao để cải thiện điều đó ( tại vì nhút nhát từ nhỏ :dauhang: )

dien502

Thành viên mới
Tất nhiên ,trong cuộc sống ,ai mà chẳng có rất nhiều điều làm mình sợ ,nhưng mà nếu kể ra tên ba thứ bạn sợ thất thì đó là gì ?
Thi thì sợ nhất ba thứ là
1.mất đi gia đình
2.sự cô đơn
3.mọi người ghét mình
Còn các bạn thì sao nè ?
CÁM ƠN ĐÃ ĐỌC BÀI VIẾT !:data:
diễn cũng sợ mất gia đình, mất bạn bè. nhưng diễn sợ nhất là mất đi mục tiêu để sống.

mr.beki

Thành viên mới
Mình chỉ sợ bản thân mình thôi.Sợ mình k đứng vững trước mọi thứ trong cuộc sống này.Sợ bản thân mình vấp ngã nhưng k thể đứng dậy nổi....

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
sợ RẮN !!!!!!!!!! hic.... và sợ bị phản bội từ người mình tin tưởng nhất :antat:

Phượng Nga

<b><font color=green>Giải Nhất Bụi Phấn 2009</font
Có lẽ vì có cái bịnh "tư hữu" nên PN luôn sợ những gì làm PN mất những điều/những thứ tốt đẹp mà mình đang sở hữu. Nhất là PN sợ những gì ảnh hưởng xấu đến sức khỏe và tính mệnh của các con mình. Nhì là PN sợ mình phải khinh những người mà mình từng yêu kính.
Hết!

conhi_315

Thành viên năng động
:nghingo: Đúng là trong cuộc sóng có những đều làm người ta rất lo sợ ,với bản thân mình cũng vậy có những đều mình rất rất sợ là khác, nhưng không vì sự lo sợ đó mà phải tránh né,chạy chốn nó mà mình nhìn thẳng vào nó , tìm mọi cách để vượt qua nó .nếu mình vượt qua được nổi sợ đó bản thân mình sau này sẻ mạnh mẽ lên rất nhiều .^_^ mình có đọc được một câu mà mình rất thích " không gì là không thể vượt qua" . ^_^ ^_^ ^_^ như mình tuy hơi sơ ma 1 tý nhưng khi đi ngang qua các nghĩa địa mà mình vẫn cứ nhìn thẳng vào những chòm mã mà vẩn không thấy ma:hon: hì hì .Chúc vui khỏe ,sức khỏe giẻo giai để khi gặp ma mà chạy nhé ! he he he he he

tritai

[♣]Thành Viên CLB
nếu có ai hỏi tui sẽ nói rằng tui sợ sự cô đơn sợ nhất rằng mình không có đủ bản lĩnh và sự tự tin để đi đến thành công

Bình luận bằng Facebook