[KN CÁ NHÂN] [you]! Cuộc sống là gì nhỉ?

KenShin21

Thành viên năng động
Với mình, cuộc sống có thể gồm nhiều điều trên, và còn nhiều , nhiều điều khác nữa. Hãy sống hết mình và không ngừng trải nghiệm, và giảm bớt cái sự "Nếu...Thì..." :dacy:

pvhaovn

Thành viên
7/5/11
10
28
13
cuộc sống là chuỗi ngày chúng ta thực hiện nhiệm vụ sinh tồn
cuộc sống cho chúng ta lớn lên, cho chúng ta hiểu biết, cho chúng ta tương lai
cuộc sống cho ta buồn vui, hạnh phúc, đau khổ
sống là cho chúng ta, cho tất cả mọi người
và trong cuộc sống chúng ta đã trọn vẹn với chính chúng ta, nhưng chúng ta chưa trọn vẹn với cuộc đời
vì vậy dù như thế nào chúng ta vẫn sống, và sống với chính những gì mình có

Thích: 2 people

kybumtun

Thành viên mới
8/5/11
3
6
3
theo Tun thì cuộc sống là những mục tiêu và những mơ ước..dù chúng ta ở thời kì nào đi nữa thì cũng có mục tiêu,mơ ước để mình thực hiện thì cuộc sống mới có nghĩa !
nhiều mục tiêu nhỏ sẽ thành mục tiêu lớn .mục tiêu lớn là kái hạnh phúc nhất! khi ta đạt đc nó..!
đây chỉ là cảm nhận của mình thui nhé:mimcuoi:

cuộc sống như màu xanh của cây, màu hồng của mơ ước, màu vàng của niềm vui, màu đỏ của chiến thắng.
với mình cuộc sống là sự hòa chộn của rất nhiều màu sắc.
Cuộc sống muôn màu, thật là rất đặc sắc. Em xin bổ sung một số màu như: Màu cam năng động, màu tím thủy chung, mầu nâu vững bền, màu oliu hòa bình..... Nhìu quá!

NoLov

Thành viên mới
10/5/11
4
0
1
Đối với mình cuộc sống là sự lựa chọn giữa có và....không

tiktik

Thanh viên kỳ cựu
15/10/10
52
340
53
29
cuộc sống là một chiếc xe đạp! đơn giản nếu bạn ngừng đạp thì cuộc sống cũng sẽ ngừng lại, vì vậy hãy cố gắng đạp chiếc xe của mình tới đích nhé các bán

pipa

Thành viên mới
11/5/11
3
14
3
Cuộc sống là những vòng quay, đến điểm đó sẽ lại những trạng thái tương tự nhưng cách giải quyết tích cực hơn sẽ đem lại cuộc sống tốt đẹp hơn.

maingoc

Thành viên
13/5/11
8
25
13
32
Cuộc sống ư? Đôi khi mình quá buồn chán về cuộc sống này các bạn a. Có lé mình là người quá yếu đuối,nhút nhát, hiền lành vô cùng(theo như ban bè nhận xét và mình cũng tháy đúng) và mình cần phải có những chỗ dựa ở những người mình yêu quý.Vì vậy nên đối mình cuộc sống là phải có đủ sức mạnh và sự tự tin để vượt qua những thử thách trong cuộc đời, điều mà mình luôn thiếu.

19/4/11
6
34
13
mỗi người sống có một lần. nên theo mình mỗi chúng ta nên sống đến khi mình chết được triệu người khóc còn mình thì cười. sống thế mới đáng sống...

Bình luận bằng Facebook