[Giải Trí] Nếu đi du lịch, [you] chọn quốc gia nào ?

Status
Không mở trả lời sau này.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Ước mơ của mình là đi du lịch hết đất nước Việt Nam, và các nước trên thế giới. Mình sẽ thực hiện từ từ. Mình vẫn chưa được đi hết các địa danh ở nước mình, đặc biệt là các tỉnh ở phía Bắc, mà nước mình phong cảnh hữu tình, đẹp cũng không thua kém gì các nước mà, phải không mấy bạn.
Nước mà mình muốn đi đầu tiên nếu được lựa chọn là Aicập, nền văn minh cổ đại, khoái mấy xác ướp, khoái cái nền văn minh lâu đời của Ai cập, thích cả những kiến trúc cổ về Kim Tự Tháp, về chùa chiền....

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Ước mơ của mình là đi du lịch hết đất nước Việt Nam, và các nước trên thế giới. Mình sẽ thực hiện từ từ. Mình vẫn chưa được đi hết các địa danh ở nước mình, đặc biệt là các tỉnh ở phía Bắc, mà nước mình phong cảnh hữu tình, đẹp cũng không thua kém gì các nước mà, phải không mấy bạn.
Nước mà mình muốn đi đầu tiên nếu được lựa chọn là Aicập, nền văn minh cổ đại, khoái mấy xác ướp, khoái cái nền văn minh lâu đời của Ai cập, thích cả những kiến trúc cổ về Kim Tự Tháp, về chùa chiền....
=>Chúc chị Hải vui vẻ ở Ai Cập cùng các xác ướp.

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Đạt trước tiên là muốn đi hết đất nước Việt Nam , quê hương mình mà . Sau đó là đi qua Trung Quốc xem cảnh đẹp , qua Singapore xem đất nước đó ... sạch đến cỡ nào , ........ nói chung là còn nhiều lắm . Lòng tham không đáy mà :mimcuoi:

NguyenThuyDuy1989cm

Thành viên năng động
Mình chọn Nhật Bản vì mình muốn được 1 lần ngắm núi Phú Sĩ,trực tiếp bằng đôi mắt của mình,cảm nhận cái lạnh xuyên qua da mình.Mình sẽ thấy hạnh phúc hơn khi cùng tới đó với cũng có suy nghĩ như mình.

NguyenThuyDuy1989cm

Thành viên năng động
Đạt trước tiên là muốn đi hết đất nước Việt Nam , quê hương mình mà . Sau đó là đi qua Trung Quốc xem cảnh đẹp , qua Singapore xem đất nước đó ... sạch đến cỡ nào , ........ nói chung là còn nhiều lắm . Lòng tham không đáy mà :mimcuoi:
Chúc Đạt thực hiện được lòng tham của mình nha!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
I love Việt Nam. mình sẽ đi tất cả những địa danh của Việt Nam, đất nước mình đẹp như vậy cơ mà, Hà Nội cổ kính với hoa sữa nồng nàn, một nơi mà mọi công dân Việt Nam ai cũng muốn đi đó là lăng Bác, mình rất muốn đi nơi đó sẽ là nơi đầu tiên, Huế với Ngọ Môn (không biết bây giờ còn ai bị xử chém không nhỉ :nghivan: :cuoihaha:), rồi Quảng Nam với phố cổ Hội An,Bình Định, Nha Trang, Đà Lạt và sẽ thiếu sót nếu như không kể tới Tây Nguyên

hé hé, tham lam thiệt, có lẽ đi hết đất nước Việt Nam, khám phá tất cả thì cũng đã hết gần 10 năm, lúc đó mình sẽ đi qua USA để thăm con bạn, cho nó một sự bất ngờ và sau đó sẽ tự thưởng cho mình khi qua Singapore, đất nước sạnh nhất thế giới nè, qua Thái Lan coi thử Bê Đê bên đó đẹp cỡ nào:bitmiengcuoi: woa, mệt quá, có lẽ lúc này dừng lại nghỉ ngơi một chút, rãnh sẽ đi tiếp, nhưng có lẽ lúc này đi cần phải có một người bạn đồng hành sẽ tốt hơn vì ta sẽ không cô đơn trên quãng đường dài đó:nghichngom:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
zay thi` di han quoc zay bit' dau wa do' gap anh Bi Rain hehe
=> Đạt đoán là Hà mê film tình cảm ghê lắm nè.

I love Việt Nam. mình sẽ đi tất cả những địa danh của Việt Nam, đất nước mình đẹp như vậy cơ mà, Hà Nội cổ kính với hoa sữa nồng nàn, một nơi mà mọi công dân Việt Nam ai cũng muốn đi đó là lăng Bác, mình rất muốn đi nơi đó sẽ là nơi đầu tiên, Huế với Ngọ Môn (không biết bây giờ còn ai bị xử chém không nhỉ :nghivan: :cuoihaha:), rồi Quảng Nam với phố cổ Hội An,Bình Định, Nha Trang, Đà Lạt và sẽ thiếu sót nếu như không kể tới Tây Nguyên

hé hé, tham lam thiệt, có lẽ đi hết đất nước Việt Nam, khám phá tất cả thì cũng đã hết gần 10 năm, lúc đó mình sẽ đi qua USA để thăm con bạn, cho nó một sự bất ngờ và sau đó sẽ tự thưởng cho mình khi qua Singapore, đất nước sạnh nhất thế giới nè, qua Thái Lan coi thử Bê Đê bên đó đẹp cỡ nào:bitmiengcuoi: woa, mệt quá, có lẽ lúc này dừng lại nghỉ ngơi một chút, rãnh sẽ đi tiếp, nhưng có lẽ lúc này đi cần phải có một người bạn đồng hành sẽ tốt hơn vì ta sẽ không cô đơn trên quãng đường dài đó:nghichngom:
=> Chu choa ! Có dự định hẳn hoi. Nên kiểm tra lại anh tritai nhà ta vì sở thích xem "Bê Đê" bên Thái Lan.

vncommerce

Thanh viên kỳ cựu
hi mọi người! Du lịch thực sự là một điều tớ rất thích. Nếu có cơ hội tớ sẽ đi du lịch dọc đất nước, tớ rất muốn đi thăm những nơi nổi tiếng của nước mình. Sau đó, tớ muốn sang thăm Trung quốc có Vạn lý Trường thành, đến Nhật bản, đến Thái lan, đến đất nước của Kim tự tháp... sự thật nếu có thể tớ muốn mình rong ruổi khắp mọi nơi...hihi. Tham quá đúng không??

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
hi mọi người! Du lịch thực sự là một điều tớ rất thích. Nếu có cơ hội tớ sẽ đi du lịch dọc đất nước, tớ rất muốn đi thăm những nơi nổi tiếng của nước mình. Sau đó, tớ muốn sang thăm Trung quốc có Vạn lý Trường thành, đến Nhật bản, đến Thái lan, đến đất nước của Kim tự tháp... sự thật nếu có thể tớ muốn mình rong ruổi khắp mọi nơi...hihi. Tham quá đúng không??
=> Chúc bạn gái thực hiện được những ước mơ của mình !

BDuyen

Thành viên năng động
BDuyen thích đến Đức, BDuyen :hon:rất thích đội bóng đá Đức với Ballack, Klose. Podoski....BDuyen muốn tìm hiểu về Hitle, về nền công nghiệp rất phát triển ở đây, va rất rất nhiều cảnh đẹp khác nửa, túm lại nếu có điều kiện nhất định BDuyen sẽ đến Đức:data:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
BDuyen thích đến Đức, BDuyen :hon:rất thích đội bóng đá Đức với Ballack, Klose. Podoski....BDuyen muốn tìm hiểu về Hitle, về nền công nghiệp rất phát triển ở đây, va rất rất nhiều cảnh đẹp khác nửa, túm lại nếu có điều kiện nhất định BDuyen sẽ đến Đức:data:
=> Đạt cũng thích bóng đá Đức, những con người với những cá tính mạnh mẽ và dứt khoát. Thủ môn Oliver Kahn bạn chưa nhắc tới đấy nhé !:dacy:

tôi rất thích đến nước Anh. nê nếu co điều kiện tôi sẽ đến đó một lần.
=> Bạn chọn nước Anh vì lý do gì ? Bóng đá, cảnh sương mù hay kiến trúc nơi đây ?

lht

Thanh viên kỳ cựu
tôi muốn đi du lịch ở tất cả các nước nhưng buộc lựa chọn thì tôi lựa chọn nước Mỹ xem họ thế nào mà trước kia đánh việt nam.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
tôi muốn đi du lịch ở tất cả các nước nhưng buộc lựa chọn thì tôi lựa chọn nước Mỹ xem họ thế nào mà trước kia đánh việt nam.
=> Không còn phải suy nghĩ gì nữa. Nước Mỹ là một nước phát triển với tốc độ cực nhanh, kỹ thuật tiên tiến bậc nhất. Mỗi năm Mỹ chi 5 tỉ USD cho quân sự, trong khi VN chỉ là vài chục triệu USD.

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
SINGAPORE...!!~ Nơi lý tưởng để du lịch, nghỉ ngơi và học tập nhất là người dân nơi đây vô cùng thân thiện, đó mới chính là điều quan trọng.
Ở đây mình chẳng bao giờ thấy mình rời xa thiên nhiên. Một thành phố phủ đầy màu xanh. Chính phủ đã ra một chính sách nhằm bảo tồn hệ thực vật nhiệt đới ở bất cứ nơi nào có thể. Singapore là 1 nước trên thế giới...một nơi cực kỳ sạch sẽ. "Xanh và sạch" là cụm từ quen thuộc được nhiều người nhắc đến khi nói về Singapore . Đất nước Singapore thật đẹp...:D

hongtham25

Thành viên
Từ nhỏ Đạt đã rất yêu đất nước Hà Lan (và cả VN nữa ^_O). Nếu đi du lịch trên thế giới Đạt sẽ luôn chọn Hà Lan.
Hà Lan là nước thấp hơn mực nước biển. Nổi tiếng với tên 1 loài hoa Tulips tuyệt đẹp, với những cối xây gió quanh năm vẫn hoạt động không ngừng nghỉ. Con người nơi đây rất mến khách và khuôn mặt tươi sáng gợi cho bạn một sức sống yêu thương và hạnh phúc. Đặc biệt là đội bóng "Cơn lốc màu da cam" với lối đá tấn công tuyệt vời (Những cầu thủ nổi tiếng thế giới như: Van Nistelrooy, Makaay, Van Basten, P.Kluivert, Cocu, Van Der Sar...) đã đem đến cho khán giả những trận đấu không thể nào quên.

Còn [you] thì sao ? Bạn sẽ chọn quốc gia nào khi đi du lịch ?
T có sở thích là du lich mà, được tđi nước ngoài thì ok liền hj!sở thick mà !hj

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook