[Giải Trí] Nếu đi du lịch, [you] chọn quốc gia nào ?

Status
Không mở trả lời sau này.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mình thích đến Bali của indonesia. Mình thích biển, từ khi thấy Bali trong một bộ phim Hàn Quốc thì cho đến giờ mình luôn muốn đến đó. Mình ước gì có thể cũng "ông xã tuơng lai" đến đó hưởng tuần trăng mật, chắc lãng mạn lắm ah.hi

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
Mình rất ước ao được một lần đến Nhật, một đất nước có nhiều truyền thống được thế giới biết đến, mình muốn đến Nhật để tìm hiểu về nó, một đất nước văn minh và phát triển, và muốn được biết con người Nhật thế nào. thế thôi! :D

huong 87

Thành viên
nếu được đi du lịch mình sẽ chọn ai cập hoặc là trung quốc.ai cập với muôn vàn điều bí ẩn, huyền bí đến phát sợ,còn trung quốc có một nền văn hóa tựa như nước mình.đó sẽ là 2 địa điểlluuwaaj chọn đầu tiên của mình đó, mình chắc sẽ có rất nhiều người cùng sở thích giống mình.

blue_light

Thành viên
Nếu được chọn 1 nước mình sẽ đến, mình sẽ đến Nhật Bản đầu tiên. Mình thích nhất là hoa anh đòa, được ngắm núi Phú Sĩ, được tiếp xúc với người dân bản địa nổi tiếng cần cù, chịu khó. Nhưng trước tiên đi hết VN cái đã. hehe. "Tôi yêu Việt Nam":cuoihaha:

anhnguyen100388

Thành viên
Từ nhỏ Đạt đã rất yêu đất nước Hà Lan (và cả VN nữa ^_O). Nếu đi du lịch trên thế giới Đạt sẽ luôn chọn Hà Lan.
Hà Lan là nước thấp hơn mực nước biển. Nổi tiếng với tên 1 loài hoa Tulips tuyệt đẹp, với những cối xây gió quanh năm vẫn hoạt động không ngừng nghỉ. Con người nơi đây rất mến khách và khuôn mặt tươi sáng gợi cho bạn một sức sống yêu thương và hạnh phúc. Đặc biệt là đội bóng "Cơn lốc màu da cam" với lối đá tấn công tuyệt vời (Những cầu thủ nổi tiếng thế giới như: Van Nistelrooy, Makaay, Van Basten, P.Kluivert, Cocu, Van Der Sar...) đã đem đến cho khán giả những trận đấu không thể nào quên.

Còn anhnguyen100388 thì sao ? Bạn sẽ chọn quốc gia nào khi đi du lịch ?

Có lẽ là Pháp vì pháp nổi tiếng là nghề làm rượu nho nên sẽ có rất nhiều cánh đồng nho. Mình rất thích ngắm những cánh đồng nho và thưởng thức rượu tại nơi họ sản xuất

lucky_star

Thành viên năng động
Hihi...minh giong nhau rui do...do la Hà Lan và hoa Tulip...minh khong theo doi bong da nhung cung nghe den ten tuoi của " Cơn lốc màu da cam"...uhm....nếu được 1 lần đặt chân đến Hà Lan thì hay biết mấy...mình sẽ pose hình về cho cả nhà cùng xem hén...còn bây giờ...nếu muốn ngắm hoa Tulip thì lên Đà Lạt thui... :(

dangkhoa_change

Thành viên năng động
thật trùng hợp, mình củng ước mơ được đến Hà Lan! đất nước này lần đầu tiên Khoa biết đến qua lời kể của cô giáo dạy môn Địa lý lớp 8. đất nước HL qua lời cô thật tuyệt!

nguyenhongan1985

Thành viên
Từ nhỏ mình sống vất vả quanh năm làm đủ ăn chứ không có dư nên mình chưa nghỉ tới sẻ đi đâu hic.Mình củng rất thích đi du lịch.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Từ nhỏ mình sống vất vả quanh năm làm đủ ăn chứ không có dư nên mình chưa nghỉ tới sẻ đi đâu hic.Mình củng rất thích đi du lịch.
=> Bạn có quyền lựa chọn mà bạn. Đời có lúc lên lúc xuống chứ. Hãy vạch ra kế hoạch cho mình trong tương lai, còn việc để đạt được nó là kế hoạch cá nhân của mỗi người. Chúc thành công. Đừng đợi đến khi có nhiều điều kiện rồi mới bắt đầu lựa chọn nhé !:cuoihaha:

dinhsang1987

Thành viên năng động
Đảo một vòng quanh đất nước rồi mới tính đến chuyện sang nước khác, dạo này khủng hoảng kinh tế+khủng bố=>khủng khiếp nên đi đâu cũng sợ. Tốt nhất đi hết nước mình cái đã, còn quá trời nơi chưa đi lận mà.

Nguyệt

Thanh viên kỳ cựu
tui chọn Việt Nam vừa an toàn vừa đỡ tốn kém.t đang nghèo mà.hjc:vamohoi:(1 xu t con chưa kiếm ra nè,đi du lịch ....chậc ...chậc...)

venus234

Thanh viên kỳ cựu
nếu có dịp đi du lịch đây đó thì nhất định mình sẽ đến đất nước Pháp xinh đẹp. Ở đây thời tiết thật dễ chịu, thiên nhiên như hòa nhịp vào cuộc sống của con người tạo cảm giác thật dễ chịu và thoải mái. Con người ở đây sống trên tinh thần cởi mở và rất thân thiện...bên cạnh đó họ cũng nổi tiếng với tố chất lãng mạn phải không. Còn về nghệ thuật thì sao?
Nếu bạn là một con người đam mê nghệ thuật thì tại nơi đây bạn có thể chiêm ngưỡng các tác phẩm nghệ thuật mang đậm nét tài hoa lãng tử, ngoài ra bạn có thể tham quan tháp eiffel nổi tiếng, các tòa nhà với kiến trúc cổ kính...Nhưng thật đáng tiếc nếu bạn bỏ qua Bảo tàng nghệ thuật Louvre. Bên cạnh nghệ thuật của Pháp thì bạn sẽ còn thấy được những cánh đồng nho bát ngát và những ngọn đồi tràn ngập nắng vàng tạo nên một khung cảnh xinh đẹp rất đặc trưng của nước Pháp...Đây cũng là đất nước với những loại nước hoa và rượu nho nổi tiếng nữa...Hãy đến với nước Pháp khi bạn có thể bạn nhé...!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
:dacy: ivenle thì thích đi khắp mọi miền đất nước hình chữ S.
Việt Nam thì cảnh đẹp tuyệt vời, khi nào đi hết Việt Nam lúc đó sẽ đi sang các nước khác :cuoinhamhiem:

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Việt Nam thì mình đi nhiều rồi, nhưng cũng còn rất nhiều nơi muốn đến. Tuy nhiên, người ta nói "đi một ngày đàn học một sàn khôn" mà, nếu có cơ hội mình nhất định đi du lịch nước ngoài để xem đất nước người ta ra sao, để mở mang tầm mắt.
Mình thích đi du lịch nên dù là nước nào mình cũng muốn đến, nhưng nếu chỉ có một cơ hội duy nhất mình sẽ chọn Scot-land, vì mình bị ấn tượng bởi những người đàn ông mặc váy... hihi... từ loạt truyện tranh Candy mà mình rất thích.

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
chắc Lobe sẽ đi Singapo đầu tiên, mình nghe nói ở đó sạch sẽ, thoáng mát nên thik...hihi

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Mình có một ước mơ nhỏ nhoi là được đi du lịch tất cả các vùng đất trên thế giới này. Tuy vậy đầu tiên nếu du lịch nước ngoài thì mình sẽ chọn Nhật Bản trước...tại đang tò mò...

tide

Thanh viên kỳ cựu
Mình rất ngưỡng mộ sự lãng mạn của đất nước Pháp với hai bên đường hoa pensê tuyệt vời, con người Pháp chắc là không thiếu sự lãng mạn đâu nhỉ?

Còn đất nước Ai Cập với những huyền thoại về dòng sông Nin, Kim Tự Tháp đồ sộ...

Con người Ấn Độ với sự mặn mà, đó có lẽ là điều giúp những người đẹp Ấn Độ nhiều lần đạt vương miện hoa hậu thế giới, còn những điệu nhảy điêu luyện nữa chứ,ui!!!

batuoctieuthu0419

Thành viên năng động
Nếu có cơ hội đi du lịch mình sẽ chọn Hàn Quốc xứ sở của kim chi và những món ăn ngon,...Bạn có thích Hàn Quốc không vậy?

misty_sweet

Thành viên mới
em muon dc 1 lan dat chan den nuoc my- manh dat ma` nguoi ta goi la thien duong` ... de xem that su no' co phai la thien duong hay ko ...

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook