[RADIO] Radio Kỹ Năng Sống Online kì 2 - "NẾU LÀ CON CHIM, CHIẾC LÁ ..."

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
"Nếu là con chim, chiếc lá
Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh
Lẽ nào vay, mà không có trả?
Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình..." (Tố Hữu)

Là 1 thanh niên trong thời đại mới, bạn nghĩ gì, và sẽ làm gì cho xứng đáng với bao ân tình của những người đi trước, những gì đã nợ, đã vay của ngày hôm nay và bao kì vọng cho những ngày sau; cho vẹn nghĩa trọn tình với 2 tiếng Việt Nam?

Hy vọng bạn sẽ có câu trả lời cho riêng mình qua 30' của Radio KNSO kì 2. Còn giờ, hãy cùng thưởng thức và chia sẻ nhé ...

Last edited by a moderator:

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Chài, lễ này mấy staff nhà mình về quê, đi chơi hết òi nên việc up radio gặp một số vấn đề. Mình up tạm lên zing, mấy bạn nghe tạm nhé.
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wNS8wMS9mLzgvInagaMEZjg3M2FiMjQ4YzQ0MjUxOTM2YjAzN2I1NzA1OGI4OWUdUngWeBXAzfFcUIbaBSYWRpWeBy1LTlNdIEvInagaMEDrCAyOiBO4WeBq_dSBsw6AgY29dUngIGNoaW0sIGNoaeG6vInagaME2MgWeBMOhfFJhZGlvInagaMES05TIFN0YWZmfDF8Mw[/FLASH]

Nếu không nghe trực tiếp được (lỗi này bị hỏm rài chưa khắc phục được) thì click vào link sau để nghe nhé.

@Thêm link nghe trực tiếp:
//Các bạn bây giờ có thể xem trên bài viết đầu tiên nhé. Thanks...
Chúc các bạn một mùa nghỉ lễ vui vẻ, hạnh phúc.

úi giời

Thành viên năng động
Rất hay, rất tuyệt và rất ý nghĩa các bạn à. Cảm ơn các bạn trong ban tổ chức, cảm ơn những người thực hiện đã có những bài hay và ý nghĩa như vậy. Hai bạn MC cũng rất tuyệt, giọng đọc rất truyền cảm.
Không biết là do máy của mình hay do kỹ thuật mà giọng đọc đôi khi mình nghe không rõ từ và hơi nhỏ một tý.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
thật hay và ý nghĩa, cám ơn các bạn trong Ban biên tập thật nhiều!

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Nếu là con chim, chiếc lá đã ra đời và nhận được rất nhiều sự khen ngợi từ các bạn… rất nhiều lượt nghe, nhiều lời cảm ơn chân thành gửi đến các bạn biên tập của chương trình.
Trong thời gian bài được đăng lên, mình đã nghe đi nghe lại nhiều lần, càng nghe càng thấy hay.

Đề tài của các bạn tuy không mới đã có rất nhiều bài báo, trang wed khác đã nói về đề tài này và chính vì không mới nên thật khó để có thể làm mới mình tìm một điểm riêng biệt để làm nên một KNSO Radio riêng, một bản sắc riêng cho mình. Nhưng tôi vẫn thích nghe các bạn nói vì các gần gũi với tôi hơn tất cả những “con chim, chiếc lá ” khác.

Đó là sự gần gũi, đó là những thông tin, những cảm nhận của anh chị em chung quanh mình chứ không phải là một ngôi sao nào xa lạ nào cả. Những lời chia sẻ của anh em xung quanh mình bằng lòng chân thành nó thật và có gái trị nhiều hơn hết thẩy những bài viết khác.
Giọng đọc truyền cảm như một MC chuyên nghiệp của các bạn cũng là một điểm nhấn của chương trình. Có chương trình nào chúng ta được phỏng vấn hai bạn MC này nhiều một chút không nhỉ? Các bạn có fan rồi đấy.
Các lựa chọn những bạn nhạc: Khát vọng, Để gió cuốn đi, Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui…. phù hợp với những gì các bạn đang muốn nói đến. Ngay cả bài hát chia tay: ngôi sao ước mơ do M4U- Kim hát đã trả lại không khí sôi động vốn có của những tâm hồn trẻ đã và đang lắng lại sau khi nghe các bạn chia sẻ. Một sự cân bằng cho một chương trình.
Tuy nhiên có một chút góp ý với các bạn chuyện này nhỏ thôi có lẽ do mình là người gốc bắc nên không nghe rõ các bạn giới thiệu tên bạn Mai Thị Diễm Tuyết hay Tuyến, các bạn nói đến cảm xúc của bạn ấy những lại không giới thiệu rõ một đôi chút thông tin ví dụ như bạn ấy là ai? Bao nhiêu tuổi, đang làm gì hoặc sinh viên trường nào? … như vậy chúng ta sẽ có một số thông tin rõ hơn về nhân vật chúng ta đang chia sẻ. Thứ hai là thiết bị thu âm có thể không tốt lắm tiếng các bạn nhỏ hơn tiếng nhạc, khi đến đoạn có nhạc mình phải vặn âm thanh nhỏ lại, khi các bạn nói thì tôi lại phải cho âm thanh lớn thêm chút nữa. :lungtung:
Cảm ơn các bạn đã gửi đến tất cả mọi người một món quà quý. Chúc chương trình của chúng ta ngày càng có nhiều thính giả hơn. Mỗi ngày ta chọn một niềm vui. :mimcuoi:

benny

Thanh viên kỳ cựu
Cảm ơn góp ý của chị Cẩm tú cầu, thực sự nhân vật được đề cập đến theo đúng kịch bản có tên là là Mai Thị Diệu Thúy, thông tin về chị này thì nhóm cũng chưa tìm hiểu rõ. Radio KNSO xin chân thành cảm ơn những tình cảm yêu quý và những góp ý chân thành từ mọi người. Nhóm sẽ cố gắng hoàn thiện hơn nữa trong tương lai. Hãy cùng đồng hành với Radio KNSO trong những kì sắp tới!:mimcuoi:

lymayson

Thành viên mới
có khi mình bị stress vì không biết mình đang làm gì thật.mình nghe báo đài nói nhiều rùi nhưng thật sự áp lực học tập lầm mình thấy khi naopf mình cũng bận rộn.mình ngại đi chơi,giao lưu bạn bè.mình mong kỹ năng sống sẽ giúp mình thoát khỏi điều này

Bình luận bằng Facebook