Trống vắng quá!

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Tuy mình gia nhập gia đình KNSO chưa lâu, nhưng mình rất quý gia đình này, mình có một cảm giác thật thân thiết và đặc biệt với các thành viên ở đây. Mỗi câu chuyện, mỗi tâm sự mà mọi người chia sẻ với nhau đều giúp mình cảm nhận nhiều tình yêu thương trong đó. Bây giờ... sao nhớ quá cảm giác này.
Mấy hôm này nhà ta được sửa sang nên tiện nghi hơn, trông gọn gàng, tơm tất hơn... dù còn chút lạ lẵm nên chưa thể sử dụng hết các chức năng mới. Nhưng sao mỗi lúc bật máy và vào KNSO mình lại có một cảm giác trống vắng quá. Hình như mọi người ít vào diễn đàn hơn hay có vào nhưng không năng nổ như trước nữa?
Có lẻ do mọi người đang bận rộn với công việc của mình, có người thì đang vui cùng nhà mới (mà con người ta thì vốn hay chán mà, luôn thích tìm cái mới hơn... biết sao được), có người đang tất bật với kế hoạch riêng... Chắc có mỗi mình là rảnh, suy nghĩ nhiều, và dễ xúc cảm chăng?
Sự thật thì mình không rảnh rang để nghĩ lung tung, mà do mình đang thấy cô đơn và cần một sự sẻ chia nhưng không tìm được một bờ vai; Một cái xiết tay; Một cái free hugs; Hay đơn giản chỉ là một nụ cười.
Nhớ mọi người quá, dù biết mọi người vẫn ở quanh đây, nhưng sao tưởng chừng xa xôi lắm.
Chắc phải tự mình vượt qua thôi, chắc phải yêu mình hơn thôi, phải tặng mình một cái ôm thôi, chắc phải tựa đầu vào vai của chính mình... Phải tìm cho mình một nơi chốn bình yên của tâm hồn. Tôi ơi đừng mong chờ nhiều quá!

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Chị cũng có cảm giác giống em vậy đó. Bây giờ vào diễn đàn vừa thấy gần gủi vừa thấy xa lạ. Có lẻ mọi người bận công việc quá thôi. Các bạn ấy chắc cũng nhớ diễn đàn lắm nhưng không vào được thôi em àh. Chị cũng nhớ em và mọi người lắm, ôm em một cái thật chặt nhé!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hôm mà diễn dàn đóng cửa em cảm giác thiếu thiếu gì đó. Nhà mới bao giờ cũng cần thời gian làm quen.
Em cũng cảm giác giống như chị, dường như mọi người hoạt động kém sôi nổi hẳn. Có lẽ đang giai đoạn học gay cấn nên mọi người ít có thời gian dành cho diễn đàn. Hy vong sau, vài tuần nữa thì mọi người sẽ sôi nổi trở lại.
Tặng chị một chục cái free hug. 2 nụ cười nè. Cười lên nào chị, cho đời mát mẻ.:cuoihaha::cuoihaha:

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Chắc đang là mùa thi nên moi người mới ít hoạt động đấy mà... ngay cả em mà còn ít lên diễn đàn thì chắc các bạn khác cũng zậy... ko ai nỡ bỏ rơi nhà của mình đâu...^^

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Vào nhà mình mà cứ như nhà ai, nhìn nó lạ lẵm nhưng khi quen rồi thì lại yêu nhà mới hơn cả nhà cũ...Yêu mọi người, yêu nhà mình! Mọi người ngủ ngon nha, chúc ngày mới an lành :)

steward

Thanh viên kỳ cựu
Hix, em cũng là người góp phần tạo nên sự trống vắng đó. K còn gì để bao biện, xin lỗi mọi người

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Trước một điều gì đó mới mẻ, bao giờ người ta cũng cần có thời gian để thích nghi, để quen dần trước những lạ lẫm ban đầu…
Cảm giác ấy, tuy không ai nói ra, nhưng ít nhiều mỗi người đều cảm nhận sự tồn tại của nó…Chia sẻ với nhau, để hiểu rằng, ai cũng như nhau thôi, đều vì yêu quý nơi này nên cảm xúc mới trống vắng như vậy.
Trước mỗi sự việc, luôn có nhiều cách để nghĩ phải không chị moon? Em cũng cảm thấy mình chưa quen viết bài ở trang mới này, cũng có vài lúc thấy trống vắng như chị đó. Nhưng ngẫm lại, em hiểu Kid đã rất vất vả để làm nó, để có thể mang lại cho nó một sự gọn gàng như bây giờ. Mặc dù vẫn có nhiều điều chưa hoàn thiện, nhưng diễn đàn đã mang trong nó thêm một sự tâm huyết, mang trong nó một sự mới mẻ.
Bởi vậy, em cảm ơn Kid, và cố gắng nhiều hơn một chút cho diễn đàn.
Những ngày này, các bạn thi cử, bận rộn với nhiều công việc, nhưng chắc chắn những thông điệp vẫn được gửi trao mỗi ngày, chắc chắn ai đó vẫn luôn cảm thấy nhớ nơi này khi có điều gì đó cần chia sẻ, chắc chắn vẫn có những người đồng cảm và gửi tặng chị những cái ôm nếu biết rằng chị đang cần lắm.
Rồi những trống vắng này sẽ sớm qua đi. Hãy cảm ơn vì nó cho ta biết ta đã yêu quý nơi này như thế nào…

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Có lẽ 1, 2 hoặc 3 thậm chỉ nhiều hơn những người đã góp phần vào sự trống vắng này, trong đó có mình. Khoan hay vội than, vì mình cũng chính là 1 nhân tố trong đó mà , thế thì ta cũng đang góp phần xóa đi sự trong vắng đó mà....

Thay vì chờ mọi người lên tiếng, sao ta không làm người lên tiếng đầu tiên..Tự thân vận động, mở của căn phòng trống trải này, để mọi người cùng bước vào. Nào!! mời mọi người
.

:nghichngom::nghichngom::nghichngom:
[YOUTUBE]wsJimdYuIwY&feature=player_embedded[/YOUTUBE]​

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Mai là chị em mình lại gặp nhau rùi. Chắc cảm giác trống vắng đó cũng vơi đi thôi chị ha. Ôm chị iu một cái thật chặc nè.:hug-left::hug-right: .Khuyến mãi thêm cái nữa nè.:hug-left::hug-right: kaka...

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Tuy mình gia nhập gia đình KNSO chưa lâu, nhưng mình rất quý gia đình này, mình có một cảm giác thật thân thiết và đặc biệt với các thành viên ở đây. Mỗi câu chuyện, mỗi tâm sự mà mọi người chia sẻ với nhau đều giúp mình cảm nhận nhiều tình yêu thương trong đó. Bây giờ... sao nhớ quá cảm giác này.
Mấy hôm này nhà ta được sửa sang nên tiện nghi hơn, trông gọn gàng, tơm tất hơn... dù còn chút lạ lẵm nên chưa thể sử dụng hết các chức năng mới. Nhưng sao mỗi lúc bật máy và vào KNSO mình lại có một cảm giác trống vắng quá. Hình như mọi người ít vào diễn đàn hơn hay có vào nhưng không năng nổ như trước nữa?
Có lẻ do mọi người đang bận rộn với công việc của mình, có người thì đang vui cùng nhà mới (mà con người ta thì vốn hay chán mà, luôn thích tìm cái mới hơn... biết sao được), có người đang tất bật với kế hoạch riêng... Chắc có mỗi mình là rảnh, suy nghĩ nhiều, và dễ xúc cảm chăng?
Sự thật thì mình không rảnh rang để nghĩ lung tung, mà do mình đang thấy cô đơn và cần một sự sẻ chia nhưng không tìm được một bờ vai; Một cái xiết tay; Một cái free hugs; Hay đơn giản chỉ là một nụ cười.
Nhớ mọi người quá, dù biết mọi người vẫn ở quanh đây, nhưng sao tưởng chừng xa xôi lắm.
Chắc phải tự mình vượt qua thôi, chắc phải yêu mình hơn thôi, phải tặng mình một cái ôm thôi, chắc phải tựa đầu vào vai của chính mình... Phải tìm cho mình một nơi chốn bình yên của tâm hồn. Tôi ơi đừng mong chờ nhiều quá!

Chị ui! Có em đây nè! Chờ đợi đến cuối tuần về nhà mới được online, vào ngay nhà mình nè! Chờ đợi 1 tuần mới được thấy nhà mới của mình thay đổi đó, hơi lạ lạ một tí nhưng chắc sẽ quen thui!
Đây là ngôi nhà thứ 3 thân thương của em, nó có thật nhìu kỉ niệm đẹp và những người anh em tốt, làm sao từ bỏ được hả chị? Mỗi lần đến đây là mỗi lần trải lòng, được chia sẽ, tâm sự và học hỏi được nhìu thứ nữa, cảm giác thật thoải mái và gần gũi. Yêu nhà mình lắm luôn!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Có lẽ em cũng góp một phần vào sự trống vắng ấy, điều đầu tiên là em bị chi phối bởi nhiều việc khác, nhưng chị hãy tin rằng e rất yêu mọi người ở đây. Em yêu chị lắm, mai e sẽ ôm chị bù.hihi

maxlink

Thanh viên kỳ cựu
CÓ lẽ do nhà mới thôi, thêm đó đang vào mùa thi nên chắc các bạn ít vào KNSO, em cũng vậy nè chị ơi :) ! mỗi ng ai cũng là nhân tố cho cái sự trống vắng này, ko riêng gì chị moon nhà mình đâu..hihi, một chút thời gian, một chút lạ lẫm với nhà mới rồi tất cả sẽ trở lại không khí như vốn có của nó :smile: . TIếc là mai ko đc gặp chị, các bạn TTYT rồi ! cuối tuần vui vẻ chị, các bạn nhé !!!

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay nhà mình đỡ trống vắng rùi đấy. Lại bắt đầu nhộn nhịp rồi... vui quá

moon_tsuki

Thanks tất cả mọi người vì những cái ôm, những sự sẻ chia nhá. Nhận được những cái ôm thân thương của các pé iu chị thấy lòng mình ấm áp hơn. Cái cảm giác trống vắng cũng vơi đi nhìu rùi. iu mấy pé nhìu nhìu lắm, cả các anh chị nữa. Mong rằng mọi người sẽ luôn gắn bó với ngôi nhà thân thương của chúng ta. Đặc biệt là thanks Tổng Quản nhá! Nhờ Tổng Quản vất vả mà nhà ta tươm tất hơn, ôm Tổng Quản một cái này.

P/s: Nếu bạn nào bị rơi vào trạng thái trống vắng như mình thì đừng ngần ngại gửi thông điệp đến mọi người để nhận những cái 'free hugs' nhé. Hiệu quả lắm đấy!

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
cho e ôm chị moon 1 cái nhé ^^! để chị thấy được sự ấm áp của mùa hè ^^

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
cho e ôm chị moon 1 cái nhé ^^! để chị thấy được sự ấm áp của mùa hè ^^
Nóng bức của mùa hè thì đúng hơn,kaka

moon_tsuki

sự nóng bức của mùa hè có hơn gì sự lạnh lẽo của mùa mưa không nhỉ :D

Khác chứ em, mùa mưa (có thể là mùa hè ở Miền Nam hoặc không) thì quá lạnh lẽo và sự lãnh lẽo sẽ làm mình người ta cảm thấy cô đơn hơn. Mùa hè tuy nóng bức nhưng ta có thể nhìn thấy được màu xanh của cây; màu đỏ, vàng , trắng, tím của hàng trăm loài hoa đang mùa nở rộ. Đặc biệt trong cái nóng của mùa hè ta có cơ hội thưởng thức nhìu loại trái cây ngon (vì đa số trái cây miệt vườn chín rộ vào mùa hè)...

Bình luận bằng Facebook