30 giây đủ để [you] làm gì ?

Status
Không mở trả lời sau này.

hangvit_140690

Thành viên
30 giây mỗi sáng đủ để hằng vịt chạy ra trước ngõ nhà mình,nhìn ông mặt trời và nói...(nhỏ nhỏ) "chào ngày mới,chào mọi người,chào chính mình,...chúc vui vẻ!!!!!!!"

pham lam

Thành viên năng động
theo mình thì trong 30 giây đó có thể làm được rất nhiều việc nếu người nào đó biết sử dụng thời gian hợp li.còn mình trong 30 giây nay thì trước tiên mình sẽ nhớ về bố mẹ và em của mình.
sau đó nếu còn thời gian sẽ nhớ tới bạn bè và những người mà có số phận bất hạnh.không biết mình suy nghĩ như vậy có đúng không.

kienhan

Thành viên năng động
30s đủ đề làm gi ư :
Đủ để ta tưởng nhớ tới 1 người .
Đủ để nhận ra 1 tình yêu thật sự .
Đủ để ngượng ngùng trước khi nói từ " I Love You ".

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
30s đủ để mình biết về tâm trạng của người bạn, 30s đủ để mình giúp bạn tự tin hơn khi bạn buồn, 30s đủ để mình nhớ lại những kĩ niệm thân thuơng, , 30s đủ để mình vượt lên sự nhút nhác, 30s đủ để mình quyết định một vấn đề, 30s đủ để mình đối diện với thực tại, Và 30s đủ để mình trở về với chính bản thân mình...30s tuy rất ngắn ngủi nhưng trong cuộc đời 30s ấy rất cần thiết đấy bạn ạ!​

hanhspktkt

Thành viên mới
30s đủ để mình ra một quyết định
và đủ time để mình có thể làm quen một người bạn

spring_lovely91

Thành viên mới
Được mọi người đặt câu hỏi cho mình cảm thấy rất vui! đối với mình 30s thật quý giá nó có thể giúp mình nói một lời xin lỗi hay một lời cảm ơn chân thành đến với những người xung quanh mình bởi lẽ sẽ thật hạnh phúc biết bao khi trái tim mình đã trở nên ấm áp khi mình biết gửi chút hơi ấm của mùa xuân của cái nắng gắt sài gòn đến cho mọi người ... với mình thời gian thật quý giá từng phút từng giây và mình nghĩ sẽ chẳng có gì nuối tiếc khi mình đã và đang làm những cử chỉ đẹp cho đời!

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
30 giây! cũng là số nhiều đó, hihi. 30s đủ để nhớ lại những gì mình đã quên, đủ để nhớ lại một người nào đó, đủ để ra một quyết định, đủ để suy nghĩ ra cách giải bài tập và ghi vào bài kiểm tra, đủ để vượt qua đèn vàng ( không phải dừng đèn đỏ) và 30s bạn dừng lại nghĩ ngơi khi tới đèn đỏ.

buithanhtrung

Thành viên mới
thực ra 30s thì quá ngắn ngủi để làm việc gì đó nhưng theo mih thì 30s là thời jan đủ để nói một lời động viên một ai đó đang thất vọng, để giúp họ cảm thấy tốt hơn. :tambiet:

kienmanh

Thành viên năng động
30s liệu có đủ để bạn biết mình đang ở đâu và sẽ đi đâu không ? có những lúc 30s là quá ngắn, nhưng cũng có những lúc 30s là một khoảng thời gian dài ... hãy biết sử dụng thời gian bạn có để làm những việc có ích cho bản thân va cho xh ..

Mikoobuzo

Thành viên mới
30s không đủ để làm nhiều chuyện,nhưng cũng có chuyện đủ làm trong 30s đó.Thí dụ trong 30s ta có thể nghĩ về chuyện sẽ làm sau 30s.Và sau 30s ta sẽ làm chuyện cần làm.30s chỉ suy nghĩ nhưng lại mang yếu tố quyết định cho thời gian dài tiếp theo.Vì vậy có thể nói 30s có thể làm được việc của 30 phút hoặc nhiều hơn thế nữa

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook