Yêu để chết hay học để sống?

phuongtroixala

Thành viên
Có ai là sinh viên mà không yêu? Mấy thằng bạn tôi nói năm 2 mà không có em nào dắt đi chơi thì đúng là có vấn đề về giới tính. Và tôi cũng YÊU nhưng.…Kỳ vừa rồi gặp nhiều rắc rối trong chuyện tình cảm nên tôi có phần chểnh mảng việc học tập. Sau một thời gian nhìn lại thấy mình thê thảm ghê, thi lại 3 / 7 môn(Nản).Chợt thấy xấu hổ với mấy thằng chơi cùng, hội bạn chơi cùng tôi chẳng đứa nào phải thi lại cả. Đã thế hội bạn cấp 3 thỉnh thoảng lại gọi điện hỏi: “Mày học hành dạo này thế nào?”, chẳng biết trả lời sao, đành nói “Uhm, cũng bình thường”, lúc nói cũng thấy ngượng mồm nhưng biết sao được, nói bị thi lại 3 môn thì lại ngại, kiểu gì hội nó cũng hỏi “Mày làm cái gì mà không chịu học?”. Chắc kỳ này phải xốc lại việc học thôi, năm 3 rồi. Nhưng làm gì bây giờ chuyện tình cảm cứ rùm beng, rối tung lên.!!!

Ngố

[♣]Thành Viên CLB
Thành viên BQT
nếu là mình mình sẽ chọn.

"học để sống và sống để yêu"

ps: học = học hỏi (ko chỉ riêng học tập)
yêu = đam mê và tình yêu ( ko chỉ riêng tình yêu nam nữ)

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
hình như bạn đang tự dằn vặt mình lắm thì phải.
không có gì là tuyệt đối cả, bạn àh.
học hay yêu không phải để sống hay chết, mà vì đam mê! nếu chỉ học để sống, liệu bạn có thể tiếp tục được bao lâu?
chuyện tình cảm thì khó nói lắm, mà thường cũng chẳng ai có thể giúp bạn cả, cố lên nhé :mimcuoi:

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
thi lại 3/7 môn, bạn còn có cơ hội thi lại. Hãy cố gắn sửa sai. mình đã từng đánh mất luôn, và phải học lại ý. Giờ nghĩ lại, thấy mình tệ quá :phandoi:. tặng bạn câu này: Nếu có một ai đó làm chậm bước chân của mình, hãy nhẹ nhàng rẽ sang hướng khác.. Chúc bạn lấy lại thăng bằng !

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
jodiepham2204 Bạn đã gặp người mình yêu như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 8
Caotuan161 Mùa xuân tình yêu...Mr[K]id sẽ làm gì?? Bàn Tròn Thảo Luận 11
Caotuan161 [TL-12/2011] [you] khơi dậy tình yêu như thế nào ? Bàn Tròn Thảo Luận 23
KendyDat [Thảo luận] Biểu tình có phải là yêu nước? Bàn Tròn Thảo Luận 16
bachtuocdo [Xã Hội] Yêu thích kiếm nhiều tiền! Tốt hay xấu? Giàu có! Xấu hay tốt? Bàn Tròn Thảo Luận 2
Đài Trang Cathy [Tình Yêu] khi bạn thấy ở người bạn ''nghĩ là yêu'' rất nhiều khuyết điểm Bàn Tròn Thảo Luận 7
Hoài Niệm [Tình Yêu] Bạn có tin vào tình yêu trên mạng??? Bàn Tròn Thảo Luận 0
KendyDat [Xã Hội] Bạn sẽ chọn gì : tình yêu, thành công hay sự giàu có ? Bàn Tròn Thảo Luận 0
lobe_dream [Tình Yêu] Bạn sẽ kết hôn với ai:"người bạn yêu" hay "người yêu bạn"? Bàn Tròn Thảo Luận 8
-Tin.Luv- [Tình Yêu] Có nên làm bạn sau khi tình yêu không còn hay không ? Bàn Tròn Thảo Luận 23
trantuya6 Yêu và thích Bàn Tròn Thảo Luận 6
KendyDat [Tình Yêu] [you] chọn ai ? Người mình yêu hay Người yêu mình? Bàn Tròn Thảo Luận 152
Tin Yêu Tình Yêu đích thực là gì? Bàn Tròn Thảo Luận 64
ananchip Cả nhà ai yêu tiền, cần tiền, luôn mong muốn có đủ tiền vào đây góp lời xem nhé! Bàn Tròn Thảo Luận 8
H [Xã Hội] Chinh phục tâm lý để thành công Bàn Tròn Thảo Luận 0
benny [Học Vấn] [TL-06/2011] Học ôn thi đại học như thế nào để đạt hiệu quả cao? Bàn Tròn Thảo Luận 5
bluesea88 [TL-05/2011] Làm thế nào để rèn luyện KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 5
benny [Học Vấn] [TL-04/2011] Có nên ra công viên để luyện nói tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 14
canhogiuadaiduong teen làm sao để vượt qua nỗi buồn Bàn Tròn Thảo Luận 1
X Làm gì để vượt qua nổi thất vọng??? Bàn Tròn Thảo Luận 4
V Làm sao để lắng nghe tốt. Bàn Tròn Thảo Luận 6
H Theo bạn ''Sống để làm gì'' Bàn Tròn Thảo Luận 18
khuongduy7 Sống để làm gì?.. Bàn Tròn Thảo Luận 9
khuongduy7 Bạn có bao giờ để ý rằng... Bàn Tròn Thảo Luận 2
H làm sao để thành công về mặt tài chính Bàn Tròn Thảo Luận 1
Y Nếu biết chỉ còn một ngày để sống!! Bạn sẽ làm gì? Bàn Tròn Thảo Luận 71
khuongduy7 30 giây đủ để [you] làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 66
Trần Mít Làm sao để thổi lửa vào các thành viên thiếu nhiệt tình? Bàn Tròn Thảo Luận 115
TQV [you] học để làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 107
T Những việc cần để thành lập câu lạc bộ "Kỹ năng sống" Bàn Tròn Thảo Luận 3
ting Lý tưởng sống của bạn là gì ? - Bạn sống để làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 3
Twisted [Xã Hội] Những lầm tưởng về "cái chết" của các siêu thị điện máy Bàn Tròn Thảo Luận 0