Để làm theo ý anh khó lắm!

meoluoi159

Thành viên
các ấy ơi! các câu đã gặp nhiều người con gái yêu đơn phương và bị từ chối chưa? Mình cũng không hiểu như mình có gọi là thế không nữa?
Mình mới gặp a được 2 tháng, ban đầu mình cảm động vì hoàn cảnh của anh, mình thương anh nhưng sau đấy, càng hiểu mình càng tôn trọng anh hơn, quý mến anh hơn, a tốt trong mắt mọi người... Cứ thế,2 đứa mình quan tâm nhau, chia sẻ với nhau mọi thứ( bạn bè, công việc, tình cảm,...), Thời gian bên nhau làm tình cảm trong mình lớn dần, mình quý anh, thích anh rồi yêu anh mất rùi. mình hiểu thời gian này cả 2 đứa chưa muốn yêu. Nhưng sao a cứ quan tâm mình, cử chỉ âu yếm như yêu mình nhưng sao lúc nào cũng "Đừng yêu anh nhé muội" ??
Mình không rõ thế nào đây, mình mách bảo sẽ ko yêu anh? nhưng tình cảm cứ lớn dần, bây giờ mình nhớ anh mỗi lúc, mình tự nhủ quên anh, tìm mọi cách quên anh! Nhưng làm sao trái tim mình không đau mỗi khi gặp a tại trường! A đang cố lạnh lùng, cố quên tôi?
Nhưng còn ,làm sao để qua thời gian này, trải qua chuyện này khó quá!!
Các ấy cho tôi lời khuyên đi, tôi đang định chờ anh đi học về!

steward

Thanh viên kỳ cựu
theo mình thấy thì a ta chưa từ chối bạn thật sự đâu, chỉ là muốn mọi chuyện diễn biến có trình tự mà thôi. Theo bạn kể thì mình thấy a ta rất tốt (tốt trong mắt mọi người), vì hoàn cảnh khó khăn, có thể a ấy chuyên tâm học hành để có công ăn việc làm tốt, như thế sẽ giúp đỡ dc gia đình và...ko làm "khổ" người yêu ^^. Bạn hãy kiên trì nha, Mình mong tình cảm 2 bạn sẽ giúp nhau vượt qua khó khăn trong cuộc sống hiện tại, đừng biến nó thành áp lực cho đối phương nhé, hãy cứ quan tâm, cứ yêu thương, nếu trái tim bạn muốn thế, Mình nghĩ a ấy cũng ko vô tâm mà không hiểu ý bạn đâu. Chúc bạn thành công!
Thân

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Bạn ơi! Mình biết một điều là hành động của con người thường làm ngược với những suy nghĩ ép buộc đấy. Bây giờ bạn luôn nhủ "ko đc yêu anh", điều ấy có thể càng làm cho bạn sợ mất a và yêu anh hơn, ý nghĩ "hãy quên anh đi" thì càng làm cho bạn luôn nhớ đến anh. Vì vậy đừng gượng ép những suy nghĩ của mình bạn nhé, hãy để cho nó thuận theo tự nhiên, thả lỏng những suy nghĩ và hãy để cho tâm trạng mình thoải mái. Hy vọng bạn sẽ vượt qua nỗi đau này. Cố lên nha bạn!!!

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
UHM, bạn giống Nhung wa! nhưng N ko bỏ cuộc, n đã tỏ tình với anh. lúc đó anh đã nói là anh có yêu N nhưng có một số chiện anh ko muốn nói vì sợ N buồn. và bây giờ thì N và anh đã thành 1 cặp. N nghĩ chắc người đó cũng có điều gì khó nói. chúc bạn may mắn và hạnh phúc

meoluoi159

Thành viên
các ấy ơi! mình cảm ơn nhé. Mình cũng đã nghĩ vậy, Nhưng càng ngày mình càng thấy mệt mỏi. Mình gặp anh mỗi ngày mà không thể thoải mái nc được. Mình thấy buồn lắm. A ấy nói, A ấy vô cảm, bảo yêu anh ấy sẽ khổ...những lý do đưa ra làm mình nghĩ a ấy ko có tcam với mình rùi.

thanhhoa_7791

Thanh viên kỳ cựu
cố lên bạn ơi.mình thấy có vẻ anh ấy vì mặc cảm j đó thôi.mình thấy chuyện của 2 bạn rất lãng mạn mà ^^:mimcuoi:

conechkon

Thành viên
các ấy ơi! các câu đã gặp nhiều người con gái yêu đơn phương và bị từ chối chưa? Mình cũng không hiểu như mình có gọi là thế không nữa?
Mình mới gặp a được 2 tháng, ban đầu mình cảm động vì hoàn cảnh của anh, mình thương anh nhưng sau đấy, càng hiểu mình càng tôn trọng anh hơn, quý mến anh hơn, a tốt trong mắt mọi người... Cứ thế,2 đứa mình quan tâm nhau, chia sẻ với nhau mọi thứ( bạn bè, công việc, tình cảm,...), Thời gian bên nhau làm tình cảm trong mình lớn dần, mình quý anh, thích anh rồi yêu anh mất rùi. mình hiểu thời gian này cả 2 đứa chưa muốn yêu. Nhưng sao a cứ quan tâm mình, cử chỉ âu yếm như yêu mình nhưng sao lúc nào cũng "Đừng yêu anh nhé muội" ??
Mình không rõ thế nào đây, mình mách bảo sẽ ko yêu anh? nhưng tình cảm cứ lớn dần, bây giờ mình nhớ anh mỗi lúc, mình tự nhủ quên anh, tìm mọi cách quên anh! Nhưng làm sao trái tim mình không đau mỗi khi gặp a tại trường! A đang cố lạnh lùng, cố quên tôi?
Nhưng còn ,làm sao để qua thời gian này, trải qua chuyện này khó quá!!
Các ấy cho tôi lời khuyên đi, tôi đang định chờ anh đi học về!

:mimcuoi:Chờ đợi không có j là ghê gớm đâu bạn ạ! Khi nào người ta cảm thấy thật sự k muốn mất mình, chắc chắn người ta sẽ nói rằng " yêu mình".
Giờ 2 người vẫn còn ở bên nhau mà! cứ từ từ rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp bạn ạh! hihi! Mình luôn mong cho tất cả các cặp yêu nhau được hạnh phúc! Mình cũng chúc bạn hạnh phúc nha :mimcuoi:

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Qua những gì bạn chia sẻ. Tin Yêu cảm nhận đó chỉ là thích chứ chưa thể gọi là yêu được.
Đừng vội vàng bước qua giai đoạn tình bạn để rồi phải tiếc nuối chỉ vì yêu vội.
Hãy dành thời gian nói chuyện và chia sẻ với anh ấy nhiều hơn. Nếu anh ấy thực sự tin tưởng và muốn chia sẻ thì anh ấy tự động đến và chia sẻ với bạn.
Nhưng đôi lúc hãy tạo khoảng không gian tự do cho anh ấy.
Đừng yêu anh nhé muội? => anh ấy đang có chuyện khác để quan tâm và lo hơn: gia đình, việc học... hoặc... anh ấy chỉ muốn xem bạn như là em gái mà thôi => "muội"
Nhưng việc bạn nên làm bây giờ là làm những việc mà bạn cảm thấy thoải mái nhất.
Vì bạn và anh ấy chỉ đang ở giai đoạn tìm hiểu chứ chưa thực sự gọi là yêu. Hãy thể hiện bạn là người bản lĩnh. Tập trung và việc học nhiều hơn... để khẳng định bản thân của bạn.
Chúc bạn thành công và luôn lạc quan.

Tin Yêu

lyquochao

Thành viên
sao mà phải khổ thế hảy để nó tự nhiên,yêu thì nói yêu chấp nhận hay không là chuyện của người ta.
nhưng tôi nghỉ anh ta đang chơi "bài" đây,hj...
bạn đã quen anh ta 2 tháng và 1 tháng nửa anh ta sẽ đến bên bạn...
tôi chỉ muốn nói với bạn "yêu phải biết cách",nếu không phần khổ thuộc về bạn
chúc bạn mọi điều tốt đẹp.lqh

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Mình không hiểu anh chàng này đang thực sự nghĩ gì? Tại sao đã biết tình cảm của bạn, nhưng anh ấy lại có những hành động làm bạn nuôi hi vọng trong khi anh ấy lại nói là không có tình cảm với bạn? Hay anh ta đang áp dụng chiến thuật "chạy tình" để "tình theo"?

Còn về phần bạn, mình nghĩ là bạn không nên suy nghĩ quá nhiều, tình cảm không phải là cái mà khi bạn suy nghĩ nhiều, buồn nhiều mà có được! Hãy cho anh ấy thời gian để nhận ra bạn, đừng quá quan tâm đến anh ấy, hãy để cho anh ấy cảm nhận cảm giác trống vắng khi không có bạn. Phải có "chiến thuật", bạn ah^^

Bạn hãy lấp đầy những khoảng thời gian rãnh rỗi của mình bằng cách gặp gỡ bạn bè, tham gia các hoạt động xã hội hoặc kiếm việc gì đó để làm. Bằng cách này bạn sẽ làm cho bản thân trở nên bận rộn hơn, không còn thời gian cho những suy nghĩ tiêu cực nữa. Và bạn sẽ thấy thoải mái hơn nhiều, chắc chắn đấy^_^

nhanyen

Thành viên năng động
mình nghĩ anh í thích bạn đó. Nhưng thực sự còn nhiều vấn đề mà anh ấy bị kẹt: đó là gia đình, tiền bạc,....(vì nhà anh í khó khăn mà)
còn về phía bạn, thì từ bây giờ bạn hãy chấp nhận mình thích anh ấy, đừng cố quên làm gì, hãy để cho nó xuôi theo tự nhiên đi bạn, rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi bạn ah!

meoluoi159

Thành viên
cảm ơn các ấy! lâu lắm rùi tớ ko ghé thăm. Có 1 sự thực. cách đây 2th anh đã gthieu bạn gái cho tớ và mọi người. Nếu các ấy có thể tưởng tượng khi đó tớ đã thế nào? Tớ khác hẳn mọi khi. Không biết phải nói gì, tớ cố gắng nhìn sang hướng khác,Trái tim tớ như quặn thắt khi anh và cô ấy thân mật... Tớ nghĩ, mình là con ngốc chăng.Hay tớ đã tưởng bở các cách quan tâm của anh ấy với tớ. Rùi tớ cố quên.Nhưng đã 3 tháng trôi qua.3 tháng a cũng đi học ở Philipin.Tôi cứ nghĩ mình đã quên. Nhưng sao không thể? Mỗi khi nghĩ về anh, tôi lại khóc.Khóc vì sao? tôi cũng không trả lời được. Sau việc đó, tôi nghĩ mình đã làm đúng,tôi vẫn gtiep, nói chuyện với anh như đồng nghiệp...Nhưng 1 điều tôi muốn mình làm được là hay quên anh, Tôi ko muốn đến với ng đàn ông khác mà hình ảnh anh cứ luẩn quẩn quanh trí óc tôi. Mọi người bảo tôi phải sao đây?

Bình luận bằng Facebook