Dừng để nghĩ, ngẫm... rồi thương thật nhiều...

jodiepham2204

Super Moderator
Dừng để nghĩ…
Chợt ta nhận ra không phải ai cũng đủ sáng suốt để biết bấm nút dừng cho mình, để đặt mình vào góc nhìn của người khác… Và rồi ta khóc.
Có một chút buồn, một chút nhói đau.
Một chút nhớ, một chút tiếc nuối để rồi có cả một chút tổn thương…

Dừng để nghĩ…
Lời nói đôi khi làm ta hạnh phúc vô cùng, nhưng đôi khi cũng vô tình làm tan nát cả những trái tim, tổn thương cả những tấm lòng. Tiếc chi những lời yêu thương để rồi làm đau lòng nhau đến vậy, lời nói có mất tiền mua…

Dừng để nghĩ…
Ta lại thấy mình hay dùng từ “một chút” dù rằng chưa bao giờ đó là một chút cả. Ta sao lại dối lòng rằng đó chỉ là một chút thôi… chưa bao giờ ta lại thấy mình bị tổn thương nhiều đến vậy.

Ngẫm… rồi thương thật nhiều…

Ta thương và ta khóc.
Ta thương những lặng thầm có mấy ai nhìn thấy và có mấy ai hiểu được.
Ta thương nhiều lắm những thương tổn của mọi người giấu vào trong những nỗi niềm chưa kể.

Ngẫm… rồi thương thật nhiều…
Ta thương thật nhiều những người anh em, chẳng bao giờ muốn nói hết những gì khó khăn, những gì vất vả, lại bắt chước ta, “một chút” thế thôi…
Ta thương một chút buồn, một chút nhói đau ấy.
Thương biết bao cho một chút tổn thương của anh em.
Để rồi ta cùng động viên, khích lệ nhau rằng đó chỉ là “một chút” thôi…
Ta thương và ta lại khóc… chỉ là “một chút” thôi…

Thương và thương thật nhiều...

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Khi một người thành công ít khi nào họ biết điểm dừng vì khi đó họ luôn nghĩ đến những thành công cao hơn nên lúc nào họ cũng đòi hỏi mình phải thế này, thế kia .Họ chỉ việc tiến lên phía trước chứ ít khi ngoái nhìn lại. Nhưng khi họ dừng lại rồi thì họ luôn hối tiếc về những thứ mà họ đã không để ý khi họ đang bước đi trên đỉnh thành công. và khi đó họ rất dễ tỗn thương.
Ngẫm là khi ta đã trải qua và luôn có một chút tiếc nuối nên ta thường ngẫm lại , luôn sống trong quá khứ chứ ít khi nào dám đối diện với tương lai.... Sao ta phải tự hành hạ bản thân mình như thế, sao không thể vứt bỏ mọi thứ để sống cho những ngày phía trước, sao ta không thể nói ra những suy nghĩ của bản thân với những người mà ta yêu thương mà cứ để những hậm hực trong lòng, như thế có ai hiểu ta dâu....
Hãy làm những gì mình có thể...
Hãy trải lòng mình nếu đó không phải là chuyện của riêng ta....
................
và cả khi có thể khóc....

Đan Thảo

Thanh viên kỳ cựu
Người ơi, bây giờ ta thấu hiểu vì sao lúc nào người cũng nhắc ta bấm nút dừng của mình. Hơn bao giờ hết ta nhận ra ý nghĩa của việc dừng lại.
Dừng để nghĩ
Dừng để suy,
Dừng để ngẫm,
Và dừng để hiểu...

Ta biết người đang bị tổn thương rất nhiều, nhiều lắm vì những lời nói vô tình kia.
Ta thương cho những vết đinh vô tình ghim chặt vào tim người, rút ra rồi vẫn chẳng thể lành lặn như xưa...

Ta biết người đau, đau lắm, đau hơn lúc nào hết!
Ta sợ, ta lo cho người quá!
Hãy để một chút yên bình, một chút thanh thản nơi thềm cỏ vỗ về người nhé!

Ta thương người lắm người ơi...

fr

Thanh viên kỳ cựu
Dừng để nghĩ…
Chợt ta nhận ra không phải ai cũng đủ sáng suốt để biết bấm nút dừng cho mình, để đặt mình vào góc nhìn của người khác… Và rồi ta khóc.
Có một chút buồn, một chút nhói đau.
Một chút nhớ, một chút tiếc nuối để rồi có cả một chút tổn thương…
......... ........tâm trạng .......... tổn thương ............... khóc thật nhiều................ nhưng ko ai hiểu ........... và họ cười vào mặt ........... nói rằng: " có đứa giả khóc kìa! tụi majjjjjjjjjjj````! " .............. cái đó là gì?! ................

txtzeus

Thanh viên kỳ cựu
......... ........tâm trạng .......... tổn thương ............... khóc thật nhiều................ nhưng ko ai hiểu ........... và họ cười vào mặt ........... nói rằng: " có đứa giả khóc kìa! tụi majjjjjjjjjjj````! " .............. cái đó là gì?! ................
những lúc dừng lại là lúc người ta một mình. Bạn ko nên nói thế

fallingstar

[♣]Thành Viên CLB
Có những lời nói dù là vô tình hay cố ý đã làm mình tổn thương. Và thậm chí mình đã bị phủ nhận tất cả những cố gắng, tất cả tình yêu thương, tấ cả sự quan tâm, tất cả niềm nhiệt huyết. Nhưng có một điều ko ai có thể bát bỏ được của mình, đó chính là tấm lòng chân thành xuất phát từ con tim.
Vì thế hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi nói ra 1 điều gì, vì 1 lời đã lỡ nói ra thì ko thể rút lại. Và dù rằng ta đã cố gắng làm tất cả để xoa dịu nỗi đau cho người ta đã lỡ làm thương tổn thì một vết sẹo vẫn còn ở đó và rất khó mà phai mờ.
Và hãy cho những ai đó đã lỡ làm tổn thương mình một cơ hội để lòng bớt đau hơn và khoan dung hơn để biết rằng người ta cũng ko phải là kẻ vô tâm, ko suy nghĩ.

Lorena

Thành viên
sao mà lại phải khóc, quá chán ngán với những lời dèm pha, có điều đừng để bản thân mình ghét mình, thế là đủ

fr

Thanh viên kỳ cựu
những lúc dừng lại là lúc người ta một mình. Bạn ko nên nói thế
mỗi người có 1 cách nhìn lại, 1 cách dừng lại thậm chí là định nghĩa chúng khác nhau - đâu phải ai cũng giống ai, đúng ko!?

Đan Thảo

Thanh viên kỳ cựu
Dừng để nghĩ, ngẫm..... rồi thương thật nhiều..

Đôi khi ta dở khóc dở cười, con người sao mà bồng bột, nóng vội... Tự hỏi lòng ta phải chi trả bao nhiêu cho những suy nghĩ cặn kẽ, những tìm hiểu, những lắng nghe? Để rồi làm tổn thương vì câu nói thiển cận, vì góc nhìn hẹp thế sao..?

Chân thành có thật còn đó không…?...

Môi cười mà mắt khóc rưng rưng…

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Dừng để nghĩ....
Đôi khi ta dừng lại...nghĩ thật nhiều rồi nhận ra mình đã đi quá nhanh,quá vội,ta đánh rơi....và bỏ quên....Nhưng mỗi khi dừng lại ta thật sự không muốn bước đi thêm nữa. Ta sợ cái cảm giác khi nhận ra mình.Nhiều lúc ta muốn cứ để gió cuốn ta đi.
Ngẫm....rồi thương thật nhiều....
Đôi khi ta tự cho mình là máu lạnh,tự cho minh thờ ơ lạnh nhạt với mọi thứ. Nhưng ngẫm lại thì đó không phải là mình,mình cũng không thể sống như thế,mình đã và đang yêu thương thật nhiều,và sự thật vẫn là như thế thôi.

Bình luận bằng Facebook