Hôm nay em khóc...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Gửi hainguyen.

Hôm nay họp BQT diễn đàn, nhưng rồi không họp được, vì các thành viên BQT không có mặt đầy đủ. Cuộc họp chuyển thành cuộc trò chuyện giữa các anh em, thành buổi tiệc mừng sinh nhật muộn.
Chúng ta đã cùng nhau chơi một trò chơi để khám phá những bí mật. Ai cũng được hỏi và phải nói thật lòng. Phải, chúng ta đã rất thật lòng.
Hôm nay em khóc, khóc nức nở trước sự ngỡ ngàng của tôi và mọi người. Em vỡ òa những cảm xúc, rồi hối hả muốn đi về.
Chị Thủy đã ôm em dỗ dành.

"Tại sao nói thương yêu em mà cứ ép em làm điều em không thích?"

Xin lỗi em, vì đã làm tổn thương em, dù vô tình. Xin lỗi em, vì đã không đủ nhạy cảm để nhận ra hôm nay em buồn, hôm nay trong em có nhiều cảm xúc xáo trộn, rằng em cần được quan tâm, cần được giải tỏa.
Câu nói của em làm tôi suy nghĩ. Mọi người nhận ra trong sự việc của em biết bao điều. Chúng ta đã thực sự yêu thương nhau như anh em chưa? Chúng ta đã thực sự hiểu nhau chưa? Chúng ta có dành thời gian để quan tâm đến buồn vui của ai đó một cách chân thành chưa? Chúng ta đã biết cách thể hiện tình yêu thương chưa? Chúng ta cần gì ở những người anh em này? Tại sao có những lúc ta làm người khác đau lòng thế?
Muốn nói với em rất nhiều điều, em ạ.

Để hạnh phúc, trước hết là lựa chọn một cách nghĩ cho mình, lạc quan và cảm thông, không quá cực đoan với bất cứ điều gì để lòng mình thanh thản. Ai cũng có góc nhìn riêng, có thể họ không sai mà chỉ là họ không cùng góc nhìn với mình.

Đôi khi người ta không yêu thương mình theo cách mà mình muốn, điều đó không có nghĩa là họ không thương mình, chỉ là họ chưa biết cách. Khi đó, em hãy nói cho họ biết em muốn gì, em cảm thấy thế nào, để họ biết và học cách yêu thương tốt hơn nữa.

Chúng ta, mỗi người một cái Tôi, cũng có sự ích kỷ và vô tâm nào đó của riêng mình. Tôi không giận em, và không ai giận em hết, vì họ cảm thông với em và họ biết mình đã vô tâm với em. Nước mắt không xấu, đối với những trường hợp này, nó làm chúng ta hiểu em hơn, và hiểu nhau hơn. Em đã khóc được, điều ấy có nghĩa rằng nơi này đủ an toàn để em bộc lộ con người mình, sau lớp vỏ bọc mạnh mẽ. Em đã khóc, điều ấy có nghĩa là cảm xúc được thoát ra, để em có thể thanh thản và bình tĩnh nhìn lại chuyện gì xảy ra với mình. Đó là một điều tốt, nên đừng tự dằn vặt bản thân mình em nhé!

Một ngày nhiều cảm xúc. Ngủ đi em, và ngủ ngoan em nhé!:nghichngom:
Thương em nhiều.

TB:Cảm ơn mọi người vì bữa tiệc sinh nhật, vì món quà, và vì bài học về tình yêu thương.
Yêu thương ai đó thật sự là quan tâm đến họ, chấp nhận họ, thấu hiểu họ và tôn trọng sự tự do của họ.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Em cũng xin lỗi chị nhiều. Em là một trong 2 người đã làm chị phải khóc và đó cũng là lý do để tối hôm qua mọi chuyện tiếp tục. Em thật sự xin lỗi chị về điều đó. Mọi người muốn hiểu nhau thì hãy chia sẻ với nhau chị ah.
Có thể với em thì chị sẽ cảm thấy không an toàn nhưng với người khác thì sao? Chị hãy chia sẻ với người nào mà chị tin tưởng nhất để cảm thấy nhẹ hơn. Giống như lần trước em đã ngồi nói chuyện và chia sẻ với chị vậy đó. Em chỉ cần chị lắng nghe em. Cũng có lúc em đã không cầm được nước mắt. Con trai như em mà còn khóc nữa mà chị. Nhưng sau khi chia sẻ và được khóc cảm thấy nhẹ hơn rất nhiều. Chị hãy chia sẻ để cảm thấy nhẹ hơn như em nè chị. Xin lỗi chị rất nhiều. Có thể chị không tha thứ cho những trò chơi của em. Em không cần biết lý do tại sao nhưng em vẫn thấy em thật sự có lỗi.
Như lời của chị Ngọc đã nói: em chưa biết cách thể hiện sự yêu thương của mình với người khác. Em sẽ phải "cải thiện" nó.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Tôi không biết những lời tôi nói với em mọi người trong phòng có nghe không, nhưng những lời nói ấy_ nếu có nghe xin ghi vào lòng để ai đó có thể đau một chút, buồn một chút hoặc để trôi đi qua.

Nếu có ai tổn thương thì xin cho Tú Cầu xin lỗi thật nhiều .

Cô bé ấy khóc rồi cũng sẽ qua thôi.Những lời nói thật sẽ có thể mất lòng nhau, nhưng từ những lời nói thật ấy có thể gần nhau hơn, thân thương với nhau hơn, thì tại sao không nên thử?

Tú Cầu hay nói câu này khi có chuyện gì xẩy ra “ Không sao đâu mà”. Nói với mọi người nhưng cũng là nói với bản thân mình như thế và để mình yên tâm hơn.

Đêm về chập chờn một giấc ngủ dù trời đã thật khuya.

Khi chơi trò chơi ấy, nghe nhiều hơn, biết nhiều hơn... Những lời chân thật nhưng có nhiều cái tin làm mình đau quá, biết nó chẳng liên quan đến mình nhưng lại đau cho người khác.

Cái đau cuộn lên rồi hết.

Ghét một ai đó sao quá hững hờ.

Cái ghét cuộn lên rồi cũng hết.

Chỉ còn lại cảm thông và yêu thương nhau hơn.

Khi nghe câu hỏi ấy, tôi biết thế nào cũng xẩy ra chuyện; nhưng khi em chia sẻ với tôi, cảm giác ấy trước em lại rất bình thản. Cảm ơn em đã dành cho chị vị trí đặc biệt nhất mà không ai có thể có được như thế. Chị nghĩ, âu cũng tốt khi em nói ra được điều đó và mọi người có thể hiểu em và hiểu về nhau nhiều hơn.

Em không cần phải xin lỗi ai cả, nhưng là chị, nếu em là em gái của chị, xin nghe chị mắng em mấy câu này.
Sống đôi khi chẳng bao giờ như mình muốn, có lúc thế này, có lúc thế kia. Có những việc mình không thích những vẫn phải làm vì người khác, vì những điều khác.

Em đau những rồi sẽ qua, đau để lớn và đau để khôn hơn.
Cười lên đi em vì cuộc sống cần những nụ cười, chị sẽ cười với mọi người những sẽ khóc khi chị cần phải khóc, nhưng khóc sẽ đủ và sẽ đáng để khóc.
Nghe chưa em, lo học hành đi, lớn rồi không còn là con nít nữa. Cuộc sống sẽ không là nhung là gấm; tập trưởng thành , tập đối diện đi là vừa rồi nhóc ạ.

Ừ, kêu người ta lớn lên mà vẫn thích kêu là nhóc, lạ thật.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
câu hỏi này sẽ dành cho ai đây...BQT hay là anh em trong CLB:

Chúng ta có dành thời gian để quan tâm đến buồn vui của ai đó một cách chân thành chưa? Chúng ta đã biết cách thể hiện tình yêu thương chưa?

Chúng ta, mỗi người một cái Tôi, cũng có sự ích kỷ và vô tâm nào đó của riêng mình

nhưng...

Đôi khi người ta không yêu thương mình theo cách mà mình muốn, điều đó không có nghĩa là họ không thương mình, chỉ là họ chưa biết cách. Khi đó, em hãy nói cho họ biết em muốn gì, em cảm thấy thế nào, để họ biết và học cách yêu thương tốt hơn nữa.

và cuối cùng 1 câu kết thật ngắn gọn nhưng đủ sức thuyết phục :

Sống đôi khi chẳng bao giờ như mình muốn, có lúc thế này có lúc thế kia có những việc mình không thích những vẫn phải làm vì người khác vì những thứ khác.

em vô duyên lắm phải không các anh chị, uhm mỏ em nhọn lắm, không biết các anh chị đang nói với ai nhưng em cũng xin ghé cái mỏ nhọn của mình vào 1 chút vậy

Dù em không tham gia làm CTV nhưng mọi hoạt động của các bạn em đều muốn biết, lúc trước em định đăng kí tham gia nhưng...mà thôi không có lí do nào để biện minh hết...đã không tham gia thì là không tham gia

Con người mà...chị sóng nói đó:

"
Chúng ta, mỗi người một cái Tôi, cũng có sự ích kỷ và vô tâm nào đó của riêng mình"

Bạn đã quyết định tham gia vào BQT thì bạn đã chọn ra quyết định cho mình, và nếu như mọi người đã coi nhau là anh em thì chuyện không hiểu nhau này...không nên có

Em không biết nói gì hơn...em đâu có trong hoàn cảnh đó đâu mà có thể nói bạn ấy...thôi em cũng không dám nói nữa vì... em cũng đã từng ở trong hoàn cảnh này rồi...khó xử....

enor

[♣]Thành Viên CLB
Đọc xong bài này em vẫn còn lờ mờ lắm ! em không thể làm gì hơn là cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với nhà mình :mimcuoi: .

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
anh em trong clb và 4rum gặp mặt mấy lần rồi mà em vẫn chưa tham dự cùng mọi người, nhưng em vẫn nghe kể lại. Hôm trước lúc em hỏi thì chị bảo đã giải quyết vấn đề xong, hôm đó em tệ quá, nếu như em qua uống nước rồi nói chuyện với chị, chị hén! Hôm nay em đã ở rất gần chỗ chị, nhưng sợ chị bận ôn thi nên chẳng nt rủ chị qua. Em không hiểu cảm giác của mình có đúng không, nhưng hình như anh em nhà mình đang phải dối diện với rất nhiều vấn đề, từ chuyện công đến chuyện tư. Em chẳng biết phải khuyên chị thế nào vì chính em cũng là 1 trong những người đang gặp vấn đề đó, chưa giải quyết dứt điểm được, và có lẽ rất khó để giải quyết, vì nó nằm ngoài tầm kiểm soát của em. Em chỉ mong 1 điều, khi có gì mệt mỏi, chị hãy giải thoát nó bằng bất cứ giá nào, đừng vì bất kỳ lý do nào mà để nó bám víu lấy mình, vì cảm giác đó rất rất khó chịu... đừng dối lòng mình mà hãy sống thật với chính bản thân mình, giống như chị đã khuyên tụi em, chị ngen! tỷ tỷ của em!!! em yêu chị nhiều lắm!!!

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Gửi cô em bé nhỏ của anh, nãy giờ viết cho em nhiều lá thư lắm, viết xong rồi lại xóa, xóa rồi lại viết, viết hoài vẫn không xong. Chẳng biết bắt đầu từ đâu, viết như thế nào cả. Em ạ, dù mọi việc có thế nào, thì em vẫn hãy là em, vẫn luôn thẳng tính, vẫn luôn vô tâm vui vẻ nhé bởi vì đó là điểm độc đáo của em và mọi người yêu em vì điều đó. Đừng tự dằn vặt mình nữa và "hãy học cách chấp nhận cuộc sống là thế" vì chỉ có như vậy cuộc sống của em mới trở nên hạnh phúc hơn. Anh tin là em sẽ làm được mà. Cố gắng lên em nhé, gia đình KNS sẽ luôn bên cạnh em.

maxlink

Thanh viên kỳ cựu
Chào mọi người, mình cũng mới được biết và tham gia nhà KNS đc gần tháng nay thôi, nhưng hôm qua là lần đầu tiên đc off cùng với 1 ctrinh của hội :) !

~ Dòng tâm tư, ~ điều bọc bạch từ chị Sóng, mặc dù không là thành viên trong BQT, trong CTV nhưng mình ít nhiều cũng nắm đc vấn đề đang nhắc đến. Chìu qua, khi các bạn đã về, trong khi đứng đợi bạn Huyền ( cũng là CTV ) đang họp nhóm của bạn, có vẻ như đang chuẩn bị thuyết trình về chủ đề "tình bạn", mình có nghe bạn Hải đưa ra một câu "không cãi nhau, không phải là bạn bè" . Đúng và Sai ?? MÌnh nghĩ sẽ tùy trường hợp + cách 2 bạn đó dùng dành cho nhau trong lúc "cãi" thì câu trả lời sẽ rõ ràng hơn, bạn [you] nghĩ vậy không? Bạn bè đã vậy, thì anh em cũng hẳn phải trải qua ~ giai đoạn tương tự vậy..sau đó cảnh "hiểu nhau" mới đc bấm nút start :mimcuoi:.
Mình rất thích câu chị Sóng nói :
Để hạnh phúc, trước hết là lựa chọn một cách nghĩ cho mình, lạc quan và cảm thông, không quá cực đoan với bất cứ điều gì để lòng mình thanh thản. Ai cũng có góc nhìn riêng, có thể họ không sai mà chỉ là họ không cùng góc nhìn với mình.
Phải không [you] ? ae mỗi người nhìu góc nhìn, nhưng đã là ae thì hẳn sẽ có tồn tại 1 góc chung, cứ đặt tên là "góc anh em" nhỉ :) Thực sự mình rất thích đoạn in nghiêng. Cám ơn chị Sóng nhiều vì câu nói này !

Hi, không biết mọi ng có nghĩ mình mỏ nhọn không, khi lại chen vào vấn đề thế này !? Mình chỉ xin có vài dòng ý kiến khi đọc các cảm xúc trên của mọi người thôi..

Dân gia có câu, người tính không bằng trời tính, nhưng trong vấn đề này thì chỉ có thể là do người tính thôi..đúng không các bạn !? Giống như chị Tú Cầu thường hay nói :
Tú Cầu hay nói câu này khi có chuyện gì xẩy ra “ Không sao đâu mà”. Nói với mọi người nhưng cũng là nói với bản thân mình như thế và để mình yên tâm hơn.
Rồi vấn đề sẽ đc giải quyết thôi :) Mình rất cám ơn chị sóng, chị Tú Cầu, bạn Tritai, bạn thanhdat đã chia sẻ ~ cảm xúc..để khi ai đó vào KNS có thể hiểu hơn và cảm thấy như mình là 1 phần của ngôi nhà chung này..À, mình còn thích 1 câu của chị Tú Cầu nữa..tks chị Tú Cầu nhiều nhe ! chị là một ng chị thật sự yêu đứa em của mình...
Em không cần phải xin lỗi ai cả, nhưng là chị, nếu em là em gái của chị, xin nghe chị mắng em mấy câu này.

Chào cả nhà...mong sẽ sớm gặp mặt đc mọi người :) :tambiet: :mimcuoi:

Bình luận bằng Facebook