[KN CÁ NHÂN] Hôm nay trangdang đã làm được gì?

cobala

[♣]Thành Viên CLB
Đầu tuần bạn vạch ra một "núi" công việc phải làm nào là đi học trên trường, nào là đi làm thêm, nào là bài báo cáo đến hạn phải nộp, nào là một đống bài tập chưa "xử" xong, còn cái hẹn với người ấy nữa chứ,...Ôi thôi, nhức cái đầu!
Nhưng mà mọi việc cũng đâu vào đấy yên vị trong cái lịch "công tác" của bạn rồi. Giờ thì chỉ cần theo đấy mà làm. Từ từ rồi cháo cũng nhừ mà.

Đầu tuần hay đầu mỗi ngày bạn thường dành thời gian lên lịch mọi việc phải làm trong tuần đó, ngày đó. Vậy có bao giờ bạn dành những giây phút cuối cùng của ngày xem lại mình đã làm được những gì chưa?

Cuộc sống đầy những bất ngờ và thay đổi, kết quả là kế hoạch của bạn bị "trật đường rây" và ngày hôm đó không theo đúng những gì bạn đã vạch ra sẵn: Hôm nay mình tính làm xong báo cáo thuyết trình trên lớp, thế mà đứa bạn lớp 12 rủ đi họp lớp. Thế là bài báo cáo phải gác lại ngày mai!

Bạn lo sợ mọi việc không như ý mình, nhưng có bao giờ bạn nghĩ rằng chuyện gì cũng có cái ý nghĩa riêng của nó. Hôm nay bạn chưa làm xong báo cáo ư? Không sao, bạn đã lường trước, vẫn còn thời gian mà ! Hôm nay không theo đúng kế hoạch nhưng bạn đã có được một khoảng thời gian vui vẻ với bạn bè, một năm mới có cơ hội gặp lại mà!

Vậy hôm nay, bạn đã làm được những gì? Hãy nhìn lại để biết cuộc sống vẫn có điểm dừng.

Thucuyen_0402

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay, một ngày mới đã bắt đầu. Tôi có toàn quyên sử dụng ngày hôm nay theo cách tôi muốn. Tôi có thể bỏ phí hoặc biến ngày hôm nay trở nên có ích cho mình và cho mọi người. Mỗi việc tôi làm ngày hôm nay đều quan trọng, vì tôi đã đổi một ngày trong cuộc đời mình để thực hiện chúng. Khi ngày mai tới, hôm nay sẽ ra đi mãi mãi. Mong rằng tôi sẽ không hối tiếc cho cái giá tôi đã trả cho ngày hôm nay.:star:

thuyussh

Thanh viên kỳ cựu
Đúng đấy bạn ah, mỗi ngày hãy giành khoảng thời gian để suy nghĩ trong ngày mình đã làm được gì? người thầy của mình cũng dạy mình như vậy. Một ngày có thế mình không làm hết được việc mình đề ra, nhưng mình phải biết được mình đã dùng thời gian một ngày như thế nào? nếu có những khoảng lặng đó ta sẽ có những bước tiến.../.

ngay_ve

Thành viên năng động
Nhiều hôm tôi có dự định sẽ dậy sớm nhìn mặt trời ló lên ở đằng đông hay là ngắm mặt trời lặn vào buổi hoàng hôn, nhưng mà không làm được. Nhưng nếu ngày nào bạn cũng làm theo những gì đã định sẵn thì có lẽ bạn là một người khô cứng nếu không ngoa thì có thể coi bạn là một chiếc máy. Nếu như vậy thì còn có gì vui thú nữa đúng không?
Hãy cho chúng ta được một sai số nào đó trong cuộc sống vì chúng ta không phải là hoàn hảo(nhưng sai số đừng quá lớn nha bạn)

yuchi

Thành viên năng động
Đầu tuần bạn vạch ra một "núi" công việc phải làm nào là đi học trên trường, nào là đi làm thêm, nào là bài báo cáo đến hạn phải nộp, nào là một đống bài tập chưa "xử" xong, còn cái hẹn với người ấy nữa chứ,...Ôi thôi, nhức cái đầu!
Nhưng mà mọi việc cũng đâu vào đấy yên vị trong cái lịch "công tác" của bạn rồi. Giờ thì chỉ cần theo đấy mà làm. Từ từ rồi cháo cũng nhừ mà.

Đầu tuần hay đầu mỗi ngày bạn thường dành thời gian lên lịch mọi việc phải làm trong tuần đó, ngày đó. Vậy có bao giờ bạn dành những giây phút cuối cùng của ngày xem lại mình đã làm được những gì chưa?

Cuộc sống đầy những bất ngờ và thay đổi, kết quả là kế hoạch của bạn bị "trật đường rây" và ngày hôm đó không theo đúng những gì bạn đã vạch ra sẵn: Hôm nay mình tính làm xong báo cáo thuyết trình trên lớp, thế mà đứa bạn lớp 12 rủ đi họp lớp. Thế là bài báo cáo phải gác lại ngày mai!

Bạn lo sợ mọi việc không như ý mình, nhưng có bao giờ bạn nghĩ rằng chuyện gì cũng có cái ý nghĩa riêng của nó. Hôm nay bạn chưa làm xong báo cáo ư? Không sao, bạn đã lường trước, vẫn còn thời gian mà ! Hôm nay không theo đúng kế hoạch nhưng bạn đã có được một khoảng thời gian vui vẻ với bạn bè, một năm mới có cơ hội gặp lại mà!

Vậy hôm nay, bạn đã làm được những gì? Hãy nhìn lại để biết cuộc sống vẫn có điểm dừng.
một ngày luôn bắt đầu từ ngày hôm qua,một ngày mới sẽ kết thúc từ ngày mai chứ không phải ngay chính hôm nay.sau ánh bình minh thì luc hoàng hôn,dừng chân nhìn trong cái thấy,sờ trong cảm nhận những điều mình đã làm.hãy làm cho ngày mai.

Xu Xu

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay cuối tuần chỉ ngủ và Online thui,
Lát đi lang thang mua sách chơi!

chiaky

Thành viên
Hôm nay Chiaky tự mình làm những việc mà ngày trước phải nhờ người khác làm dùm đấy. Kỳ này mình đã thoát ra khỏi vùng an toàn rồi đấy.Các bạn ơi hãy thoát ra khỏi vùng an toàn giống mình nhé.Cám ơn một người bạn nữa.

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Nhiều lần vạch ra kế hoạch rồi quyết tâm lắm nhưng lại ko làm được. Cũng như ngày hôm nay, mình dự định sẽ lên trường vào thư viện học bài nhưng cuối cùng lại ở nhà. Từ sáng tới giờ đã làm được gì đâu. Thật buồn cho bản thân mình. Vậy mà đến khi thời gian trôi ngồi nghĩ lại thì lại nuối tiếc. Mình mong mọi người hãy cố gắng hết mình cho ngày hôm nay nha "vì ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay". Mình cũng có một muốn chia sẻ với mọi người là "Hôm qua là quá khứ, hôm nay là hiện tại và ngày mai là tương lai. Để có một quá khứ đẹp, một tương lai tốt thì hãy biết quý trọng những gì hiện tại đang có"

thuyussh

Thanh viên kỳ cựu
hihi, hôm nay có lẽ là một ngày nhẹ nhàng nhât của tôi. sáng dậy đi lên trường 1 làm một bài kiểm tra. Chiều học môn Dự án ở trường 2. Tối đi học Anh văn tại chức. Bầy giờ vừa ăn mì tôm vừa online vào diễn đàn để đọc bài viết của mọi người. Hihi, hôm nay thật thảnh thơi chứ không phải chạy nhiều như mọi hôm. Kết quả công việc tạm được!

blue_horizon

Thành viên
Hôm nay blue_horizon đã hoàn thành môn thi thứ hai với một kết quả không như mong đợi. Chắc có lẽ do mình chưa cố gắng hết sức cộng với thời gian học chưa được sắp xếp hợp lý...Sau đó là về nhà nghĩ ngơi, tự nhiên chợt nhớ đến clb kỹ năng mà mình đã bỏ quên nó rồi quyết định tham gia vào diễn đàn, tối nay sẽ là một buổi tối thư giãn blue_horizon sẽ đi xem văn nghệ.Lấy lại tinh thần rồi sẽ tập trung cho mấy môn thi tiếp theo.
Thú thật kỹ năng quản lý thời gian có lẽ là kém nhất của blue_horizon .Có lẽ vì vậy mà mọi việc thường diễn ra không suôn sẽ. Chắc la phải xem lại thôi...huhu:khocto:

loancong

Thành viên
mỗi ngày với mình đếu rất đáng quí.một ngày kết thuc mình thường tự hỏi:hôm nay mình đã làm được gì?đời người ngắn ngủi vô cùng,mỗi ngày trôi đi đồng nghĩa với quĩ thời gian của mình càng ngắn lại.có gì buồn bằng lãng phí thời gian.được sống đã là 1 hạnh phúc nhưng ko phải sống thế nào cũng được,phải sống sao cho thật ý nghĩa để khi nhìn lại ta ko phải hối tiếc.sống cũng có nghĩa là chạy đua với thời gian khải ko bạn?sống là phải khẳng định mình trước cuộc đời.xuất phát từ mọt quan niệm như thế mìng đã cố gắng mỗi ngày,cố gắng trong học tập,trong tình yêu,trong vui chơi nhưng mình làm chưa tốt lắm thì phải.với trái tim đa cản của mọt cô gái jhoa văn ming\hf hay buồn lăm và mỗi lần buồn như thế mình học tập ko hiểu quả dặc biệt là khi dỗi nhau với người yêu.biết rằng cuộc sống ko chỉ toàn niềm vui,rất cần những khoảng lặng để suy ngẫm để tiết tục cố gắng nhung mình sợ những lúc mình buồn lắm.

thtgiang86

Thành viên
hôm nay mình lại tiếp tục không thực hiện được những gì tính làm, cũng tại cái tính làm biếng tính ham chơi tính không dứt khoát và không có quyết tâm, một ngày cũng không xong thì làm sao lên kế hoạch cho cuộc đời phía trước đây:xauho:

CAO VU LONG

Thành viên
hôm nay mình làm được rất nhiều việc,nhưng không biết có ý nghĩa gì hay không,hôm nay mình dã làm là,sáng sớm thức dậy vệ sinh hằng ngày,ăn sáng đi học,trưa về ăn cơm tắm rửa xong đi học tiếp,chiều về cũng thế và bây giờ đang ngồi trong lớp học nè hihiiiiiiii

chutchit

[♣]Thành Viên CLB
hum nay tôi đã làm dc gì ah...thật sự tôi chưa bao h lập ra cho mình một bản kế hoạch nào cụ thể cho bản thân rằng hum nay mình làm gì, mình đạt dc nhựng gì( tiết lộ nhé vì mình rất dở trong việc quản lý time cũng như các dự định mình muốn làm, mình đang cần ai đó có thể chỉ giáo cho minh đấy)

hi hì xem nào sáng nay thức dậy đi học cùng nhỏ bạn....rùi đi chợ mua đồ...xong ùi về phụ mama vài việc rùi laị leo lên lầu, ùi nằm đó suy nghĩ quyết định sẽ ko ngủ trưa mà sẽ học bài thi......đến chiều nghĩ rằng sẽ đi công chuyện mà thằng bạn kẹt xe rùi đâm ra lại bỏ cv đ1o(coi bộ hơi xui)...h thì onl đọc tin tức và chuẩn bị đi học tiếp....thế đấy...ngày nào cũng như ngày nào (ko có sự thay đổi..cũng ko có gì nổi bật)
thời gia, trôi thì nhanh mà trong tay đến h chẳng nắm dc gì gọi là cho chính bản thân...trách móc tiếc nuối cho sự ko cố gắng hết mình cũng chẳng dc gì chỉ bít sống tốt ngày hôm nay, hôm sau, và những ngày kế tiếp..... phải cố gắng từng ngày mới thấy dc sự thay đổi thay đổi thật sự( thấy sao mình bỏ trôi time nhìu wa dù mình bít còn nhìu việc, nhìu ng đang chờ đợi...phải vươn mình tập thể dục để tham gia các hoạt động kế tiếp thui).hihi
cả nhà có hoạt động gì hay hay mới mẻ cũng như mang đến cho em nhiều kĩ năng và tri thức thì cho e tham gia với nhé.sẽ cố gắng hết mình.

hoahongtrang

Thành viên
uhm hôm nay mình cũng làm rất nhiếu điều một ngày mới lại bắt đầu. hôm nay mình học được rất nhiều về kĩ năng giao tiếp nè. được đi thăm quan thành phố hồ chí minh nữa hj

phamthithanh

Thành viên
hôm nay là mọt ngày bận rộn của tôi Tôi phải đến trường cả ngày thật là mệt tối về là một núi bài tập vẫn chưa làm .tôi không biết mình có đủ thời gian để giải quyết chúng không .ôi phải cố thôi

batan03

Thành viên mới
hic, bây giờ mình là "cụ"(cựu) sinh viên rồi nhưng sao mình thấy giống mấy bạn quá. cũng lập kế hoạch trước cả ngày, cả tuần, cả tháng rồi cuối cùng cũng...cháy giáo án. bạn có biết cách nào chống cháy không, chỉ cho mình với.

maitho

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay mình đã tham gia diễn đàn nè, mong rằng sẽ học hỏi thêm được nhiều điều từ mọi người!

mat_hi91

Thành viên năng động
ừm, cái cảm giác bận rộn cả ngày và làm được nhiều việc có ích thật là hạnh phúc. hihi

Bình luận bằng Facebook