Anh là người đàn ông của đời em

jodiepham2204

Super Moderator
Rồi mình cũng thành chồng thành vợ.

Có những lúc anh đếm từng ngày, từng giờ. Những giây phút anh chỉ mong được ở bên em bất kể ngày giờ. Không ai la, cũng chẳng ai nói

Và ngay lúc này đây, em đang nằm cạnh anh, thật như những gì anh mong muốn.

Suốt con đường anh đã cùng em bước qua, đã có lúc anh đóng vai một người đàn ông đáng ghét. Nhưng cũng đã có những khi anh lại thật hiền chỉ biết lắng nghe mỗi khi em thúc thít. Và có đôi lần, anh trở nên bao dung và rộng lượng hơn thảy những người đàn ông trong cuộc sống này.

Em yêu! Cho dù anh có phải đóng thêm nhiều và nhiều tuyến nhân vật nữa, anh vẫn sẽ luôn luôn. Vì dù ít hay nhiều, thì mỗi khi anh thể hiện một vai trò nào đó cũng là lúc anh đang dành cho em thứ tình yêu duy nhất. Và anh biết điều đó sẽ làm em hạnh phúc!

Con đường phía trước vẫn sẽ còn dài, nhiều thử thách với anh và em. Nhưng anh luôn có một niềm tin anh sẽ là và sẽ làm một người chồng tốt.

Biết những khi nào em buồn cần sự chia sẻ hay đơn giản chỉ là những giây phút im lặng bên nhau.

Anh cũng sẽ tập dần một cách nhìn nhận về những việc tốt hơn là những thứ em chưa làm được. Khi em khó chịu anh sẽ nhớ những lúc em vui cười, em bướng bỉnh anh sẽ nhìn với hình ảnh em tinh nghịch, mè nheo… Còn lắm điều anh vẫn còn đang suy nghĩ để có thể nhìn về nhau bằng những điều tốt đep nhất.

Anh sẽ là người chồng siêng năng, chở em đi ăn mỗi khi đi làm về, cho dù anh biết đối với anh một buổi tối mà ăn hai bữa sẽ no lắm. Và như đã hứa anh chở em đi dạo Sài Gòn về đêm, đó là những lúc anh mang đến cho em sự lãng mạn cần thiết cho một ngày đầy ắp công việc. Chắc rằng việc này sẽ luôn kéo dài cùng năm tháng mình là vợ chồng.

Rồi cũng sẽ có một ngày anh là cha là bố. Anh sẽ biết ẵm bồng, nhẹ nhàng, yêu thương. Anh tin mình sẽ là người cha tốt, cho dù đôi lúc em có nghi ngờ vì điều đó.

Còn đó những điều anh tin và anh sẽ thực hiện trong tương lai. Nơi mà em đặt niềm tin tuyệt đối vào anh.

Anh là người đàn ông của đời em

- Dương Chí Thanh -

sưu tầm bởi La La

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Xúc động quá...cho biết tên nhân vật nam được không bạn THƯ... tìm ổng học hỏi coi làm sao để trở thành người đàn ông hoàn hảo trong mắt chỉ 1 người phụ nữ thôi..^_^..

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
Tom Anh sẽ về sớm, dù em không trả lương cho anh... Trải Nghiệm Cuộc Sống 3
Sóng [Trải nghiệm] Cái kiêu gượng của tiếng Anh mẹ đẻ - Joe Ruelle Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
Sóng [Trải nghiệm] Khi anh hùng bị ốm Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
tangnam2 [Trải nghiệm] Gửi các anh đàn ông! Trải Nghiệm Cuộc Sống 11
benny [Trải nghiệm] Những quyển sách của anh Kendy Trải Nghiệm Cuộc Sống 2
waiting.me [Trải nghiệm] Sẽ có ai đó thay thế em bước cùng anh đến cuối con đường... Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
waiting.me Sẽ có ai đó thay thế em bước cùng anh đến cuối con đường... Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
benny [Trải nghiệm] Bài học từ những người anh Trải Nghiệm Cuộc Sống 4
Tom Thành công là gì? Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
N [Trái tim có nắng] Với con gái, Cha là... Trải Nghiệm Cuộc Sống 2
Vân Anh Nguyễn Ai Là Người Trong Sạch? Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
benny [Trải nghiệm] Những cuộc hẹn - Kì 3: Tôi là người như thế nào? Trải Nghiệm Cuộc Sống 6
jodiepham2204 [Trải nghiệm] Hạnh phúc là bất tận Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
huxu456 [Trải nghiệm] Bạn có phải là người thích phàn nàn và đổ lỗi? Trải Nghiệm Cuộc Sống 3
cogaihoabachhop Tình yêu là cốc nước trắng Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
huxu456 [Trải nghiệm] Thất bại là mẹ - vậy ai là cha? Trải Nghiệm Cuộc Sống 2
bachduong [Trải nghiệm] Chúng ta là ánh sáng Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
KendyDat [Trải nghiệm] Cái tên là âm thanh êm đềm nhất Trải Nghiệm Cuộc Sống 14
L [Trải nghiệm] Không còn là 1 sự giúp đỡ nữa! Trải Nghiệm Cuộc Sống 3
Hoài Niệm Tình yêu không phải là sự chọn lựa! Trải Nghiệm Cuộc Sống 7
Sóng Vì chúng ta không chỉ là bạn... Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
J©uRn€¥ Cuộc đời vẫn có lúc được gọi là cuộc sống :) Trải Nghiệm Cuộc Sống 10
[AK] Cuộc đời thật là đẹp! Trải Nghiệm Cuộc Sống 6
J©uRn€¥ Người ta không gọi nó là cuộc sống, người ta gọi nó là cuộc đời! Trải Nghiệm Cuộc Sống 8
TQV Đi học là bạn - Đi làm thành thù Trải Nghiệm Cuộc Sống 2
J©uRn€¥ "Sống đẹp là thế nào hở bạn?" Đề văn lớp 12 Trải Nghiệm Cuộc Sống 3
L Suy ngẫm: VÌ CÓ MỘT NGƯỜI CHA ĐÃ HỨA Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
Sóng [Trải nghiệm] Người nhỏ và người lớn Trải Nghiệm Cuộc Sống 1
nguyenminhthi90 Nhiều người nghèo thích phô trương xe ga, iPad Trải Nghiệm Cuộc Sống 3
B Những người bạn cần nhớ đến trong cuộc đời Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
benny [Trải nghiệm] Người bán sắn ở Tân Bình Trải Nghiệm Cuộc Sống 2
lampham Bắt con bò ngoài phố: Tâm sự người cha Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
benny [Trải nghiệm] Người chuyên và người không chuyên: Ai giỏi hơn? Trải Nghiệm Cuộc Sống 1
moon_tsuki [Trải nghiệm] Học được cách nhìn mới về "tính kinh tế" từ người rửa xe Trải Nghiệm Cuộc Sống 7
trangdang [Trải nghiệm] Giới trẻ Việt Nam dưới góc nhìn của người nước ngoài Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
swynts [Trải nghiệm] Một nền giáo dục vì con người ?... Trải Nghiệm Cuộc Sống 2
ChickenS0up [Trải nghiệm] Con người lớn lên để làm gì nhỉ ?! Trải Nghiệm Cuộc Sống 3
bichlan Người bạn thực sự Trải Nghiệm Cuộc Sống 2
thaihabooks Nhắn nhủ mọi người cảnh giác Trải Nghiệm Cuộc Sống 28
W Người yêu và bạn bè Trải Nghiệm Cuộc Sống 0
thaihabooks Dành cho những người con may mắn.. còn Cha Mẹ Trải Nghiệm Cuộc Sống 7
Bhji Onj Người Việt Xấu Xí Trải Nghiệm Cuộc Sống 15
J©uRn€¥ :) Những điều giản dị mà người ta bỏ nó vào thùng rác ^^ Trải Nghiệm Cuộc Sống 6