[Cảm xúc] [you] nghĩ gì về cái chết?

vitaminlove

Thanh viên kỳ cựu
Theo N thì cái chết là một trong những bí mật lớn nhất của loài người, đã có biết bao vị thánh nhân, hiền triết nói về cái chết rồi nhưng đáng tiếc là chưa có ai từ cõi chết trở về để nói cho mọi người biết cả nên bí mật vẫn hoàn bí mật.:nghivan:
N thì N nghĩ đơn giản thôi, khi nào mà N ngủ mơ thấy ba N và ông nội N bảo "Chuẩn bị lên đường đi gặp Bác Hồ nào, viết di chúc đi con trai" Vậy là biết rồi, zui zẻ lên đường thôi !
:cuoihaha::cuoihaha:

cây_viêt_chì

Thành viên
Nếu không có cái chết, có lẽ người ta sẽ không quý thấy cần thiết phải quý trọng sự sống.
Nếu không chết, làm sao bẹn biết sống là thế nào.
Nếu không chết, hôm nay tôi có thể phung phí thời gian, sức khỏe, tiền bạc,...vào những thứ vô ích vì ở cuối con đường tôi vẫn sống.
Vậy xem chừng, sự chết cũng có ý nghĩa lắm, đáng trân trọng lắm chứ.

Rizt_1012

Thành viên mới
Đã từng uống thuốc 3 lần rồi. Nhưng mãi không chết đc. Thế là tớ quyết định sống cho trời đau mắt

leona1911

Thành viên
Mình thấy hỏi cái chết như thế nào cũng khó như hỏi sự sống bắt nguồn từ đâu vậy. Trước mình xem tivi có thấy người ta đi phỏng vấn những người đã từng trải qua tình trạng chết lâm sàng, những người có thể coi là từ cõi chết trở về, thì thấy họ nói là có thế giới bên kia. Mình thì mình không tin lắm: nếu người chết không được đầu thai thì hẳn thiên đường và địa phủ phải rộng hơn trái đất nhiều, còn nếu người chết được đầu thai thì sao dân số thế giới lại liên tục tăng( cái này đùa thôi, bạn nào theo đạo thì thông cảm nhé).
Túm lại mình vẫn nghĩ chết là hết, nếu có tiếp tục tồn tại thì chắc chỉ là trong tâm trí mọi người mà thôi

huyduat

Thành viên mới
Đừng hổi mình điều này! vì quyền cao nhất của con người là được sống.Chúng ta hãy quan tâm đến việc sống thế nào chứ không phải chết thế nào hay suy nghĩ về nó.Cái gì đến sẽ đến mà,hãy bình thản mà sống, để cảm nhận và nhận thức ta là ai,ta sống thế nào?

đen đá

Thành viên mới
Có lẽ tùy tâm trạng, hoàn cảnh mà suy nghĩ và cảm nhận về cái chết sẽ khác nhau. Những người đang bức bối, tuyệt vọng thì chết là một sự giải thoát. Những người đang hạnh phúc với cuộc sống tốt đẹp thì chết là một điều khủng khiếp. Với người đang bị bệnh hiểm nghèo, chết là một sự chấp nhận ...

Với suy nghĩ đơn giản nhất hiện tại, có lẽ chết là một sự kết thúc. Có thể là cả nỗi buồn lẫn niềm vui, hạnh phúc lẫn bất hạnh... mọi thứ đều kết thúc.

hoaquynh_vt

Thành viên mới
khi bạn bế tắc cùng cực , không thể tin bất cứ ai, bất cứ điều gì và cảm thấy mình mất đi mọi điểm tựa thì lúc ấy cái chết đối với bạn là một SỰ GIẢI THOÁT.
ngược lại khi bạn đang hạnh phúc, mọi thứ xung quanh bạn đang là màu hồng, bạn còn nhiều dự định cần phải thực hiện thì cái chết được bạn xem như MỘT SỰ BẤT CÔNG VÀ BẠN KHÔNG MUỐN
cái chết là một sự kết thúc cuộc sống. đó là quy luật tự nhiên mà không ai tránh khỏi. nhưng chúng ta khi đang còn tồn tại thì hãy sống hết mình, hãy làm những điều mà bạn muốn, hãy thực hiện những dự định mà bạn ấp ủ, hãy không chỉ sống cho riêng mình mà còn sống cho mọi người xung quanh. vì có rất nhiều người cần đến bạn. Cha mẹ cho chúng ta sự sống. chúng ta hãy nghĩ đến điều đó mà đừng vì một phút suy nghĩ không thấu đáo mà kết thúc cuộc sống của mìng, bạn nhé!!. mình luôn mong muốn là bạn của tất cả mọi người :dacy:

camnhung_2009

Thành viên mới
Chết ư? mình chưa bao giờ, hay chí ít là đến thời điểm này, chưa bao giờ nghĩ đến từ ấy cả. Cũng đồng tình với quan điểm của một số người, chết là điểm tận cùng của một con đường, và sự buông tay để thả rơi mình cùng cát bụi, là nơi bắt đầu của cái chỉ được mang tên quá khứ, mà không có hiện tại và tương lai... . Lúc này, mình đang có một cuộc sống rất tuyệt vời, một gia đình ấm êm với bên cạnh biết bao người luôn thương yêu và đùm bọc mình, thật sự, cái chết đối với mình quá dỗi xa vời và mông lung. Sẽ trả lời câu hỏi này sau 30 năm nữa...:D.
Xin chào mọi người, rất vui vì được gia nhập CLB.

tranchinh

Thành viên mới
chết à ? tui thấy ghê lắm ! tại chưa có bx nên giờ mà chết thì uổng lắm:kinhkhung: nhưng nhiều lúc áp lực học tập , gia đình và cuộc sống nhiều quá nên tui cũng muốn chết cho rảnh nợ. mà thôi sống hết mình đi ! chừng nào chết thì chết:cuoihaha:

tesulakata

Thành viên năng động
Mã:
[/B][/COLOR][/SIZE][CENTER][SIZE=5][COLOR=blue][B]Vong hỡi vong xin chớ quay đầu lại
Xin đừng tiếc nuối nẻo trần ai 
[/B][/COLOR][/SIZE][/CENTER]
[SIZE=5][COLOR=blue][B]

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
Mình không nghĩ tới cái chết. Mình chỉ biết cái chết qua phim ảnh, báo đài, truyện... Nhưng mà tại sao mình cứ phải nghĩ tới cái chết nhỉ? Trong khi cuộc đời còn nhiều thứ cho mình đáng để suy nghĩ hơn..... Nhưng mình rất đồng cảm với những người đang đối diện với cái chết...

thuy_dung_9993

Thành viên
cái chết bản chất chỉ là hoạt động sinh lý bình thường và cuối cùng của con ng thôi ^^ nhưng sợ chết mới đáng sợ,mình còn yêu đời lắm,nên sợ chết lắm ^^ bản năng sinh tồn với lại đời còn rất nhiều thứ hay,thứ đẹp.chưa thử thì không cam tâm chết đâu
Phải trải qua hỉ,nộ,ái,ố.làm những điều mình thích,kết bạn với thật nhiều người,phải thử làm những điều mình chưa bao giờ dám làm,phải có 1 tình yêu đẹp,1 người chồng tốt,những đứa con ngoan...hihi ^^ còn phải để tiền mua nhà,lo cho mẹ,cho mẹ được đi du lịch,sống một cuộc đời hạnh phúc thì mới có thể cam tâm mà chết dc ^^ ham muốn nhiều quá :cuoihaha:

mulan

Thành viên
Mình từng bị tai nạn, mình chưa bao giờ bị xỉu, hay ngủ tới nỗi k bít gì hết, nhưng tại nạn rất đáng sợ. Lúc đó mình k nói gì đc, k khóc hay làm gì đc hết, mình k sợ đau, nhưng sợ mẹ mình lo, mình sợ lắm! Ngay khi ông bác sĩ hỏi có đau k, mình chỉ lắc đầu. Có lẽ cái chết rất đau đớn, rất đen tối, nhưng thà mình chết chứ k muốn những người còn lại buồn đau hay lo lắng. Giống như lúc còn hoc cấp 3 ^^, trường mình 5 lầu, cô giáo nói có những trường hợp chơi giỡn k may té lầu. Cô nói thà té nằm luôn chứ đừng có "giật giật" còn khổ cho gia đình nữa. Đó là suy nghĩ của mình

snowrose

Thành viên mới
Chết có nghĩa là mình kết thúc con đường này và đi tiếp một con đường khác. một thế giới khác mà thôi. kết thúc cái này là bắt đầu cho cái khác.

vanhealxing

Thành viên năng động
theo em được biết thì sinh lão bệnh tử. việc chết đi thì cũng là chuyện đương nhiên nhưng vs em thì khác em sẽ sống hết mình và cố gắng làm những điều nên làm để rồi khi em chết thì sẽ không còn sợ nữa, bởi vì em đã cố gắng hết mình rồi .
:choangvang: cái chết chỉ đến vs người nào khi đã ko còn gì tha thiết quộc sống. < trừ tai nạn hay bệnh>.

sherlockholmes288

Thanh viên kỳ cựu
ở đời không ai là tránh khỏi quy luật "sinh, lão bệnh, tử". cái chết đến với mỗi trong mỗi trường hợp khác nhau không ai giông ai. chết không sợ nhưng không ai la không sợ chết.haha

maiyeu201186

Thành viên mới
Đúng rồi sinh - lão bệnh tử thì ai cũng biết mà . Trên đời nãy ai cũng trải qua nhưng mình rất sợ nó vì bố mình vừa mới mất nên mình cũng rất sợ ...huhu

Bình luận bằng Facebook