Châm ngôn sống của [you] là gì?

Status
Không mở trả lời sau này.

xphong229

[♣]Thành Viên CLB
Châm ngôn sống của tui là phải có được 5 chữ F(tiếng anh cho nó bảnh): Free( tự do muôn năm), Fun( Luôn sống vui vẻ), Finish( luôn hoàn thành mục tiêu đề ra), Family ( Gia đình tất nhiên rồi), Friends( Có bạn bè cuộc sống mới có ý nghĩa).Hahaha.

tronglam16

Thành viên mới
Mình thì tâm đắc nhất câu này, hình như là đã từng đọc ở diễn đàn KNS thì phải . Câu đó là : " Nếu cuộc sống đá cho bạn một cú , hãy để nó đá bạn về phía trước "

hoaivuongnhan1992

Thành viên mới
châm ngôn sống của hoaivuongnhan1992 rất đơn giản. Đó là '' Nhìn lại những điều đã trãi qua và rút kinh nghiệm cho tương lai ''.

newsound1987

Thành viên mới
Trong cuộc sống, chắc hẳn chúng ta đã từng đọc qua rất nhiều những câu châm ngôn hay, có những câu ta chỉ nhớ thoáng qua nhưng có những câu ta rất tâm đắc và để lại cho ta nhiều ấn tượng sâu sắc.

Có lẽ, nhiều người trong chúng ta đã chọn một hoặc vài câu hay nhất làm châm ngôn sống cho mình. Lion cũng vậy, châm ngôn sống của mình là:

"Cuộc đời là tiếng vọng, bạn sẽ nhận được những gì bạn đã cho đi, hãy luôn sống tốt !"

Còn với [you] thì sao? hãy chia sẽ châm ngôn sống của bạn cho mọi người nhé !

Châm ngôn à? Thực ra mình không có châm ngôn sống đâu, mình chỉ có "châm ngông thôi": "CÓ THỰC MỚI VỰC ĐƯỢC ĐẠO"
Ai mà chẳng cần câu này chứ? phải không?

octieu

Thanh viên kỳ cựu
châm ngôn của tôi là :
cho đi và nhận lại
ví dụ như bạn đem tiền của mình đi gưởi ngân hàng (cho đi),và nều như một ngày nào đó bạn đi chơi với người iêu mà hết tiền thì bạn rút ra (nhận lại)

balaphuong

Thành viên mới
mình đã đọc qua rất nhiều câu nói hay, nhưng mình k nhớ lắm, mà từ cuộc sống chính bản thân mình lại có những câu tâm đắc. Cũng phải nói rằng tùy vào giai đoạn cuộc đời, tùy hoàn cảnh mà bạn sẽ thấy câu này hay câu kia là rất hay, vì cuộc sống luôn biến đổi phải k các bạn! hiện tại mình nghĩ: bạn còn trẻ,còn khát khao và hoài bão, hãy hòa vào cuộc sống, để biết mình đang là ai và nên là ai, k biết có câu nào tương tự k nhỉ, bạn nào biết thì chỉ mình nhé!

quynhlan5292

Thành viên mới
Châm ngôn sống của mình : "Cái gì không phải của mình thì sẽ không bao giờ thuộc về mình"

miki

Thành viên
châm ngôn sống của mình là "CHO ĐI LÀ NHẬN LẠI" - "LOVE TO BE LOVED, SHARE TO BE SHARED".

Theo mình, điều này rất có giá trị không chỉ về mặt vật chất mà quan trọng hơn đó là về tinh thần. Chỉ cần đơn giản thôi! Khi bạn cho đi một nụ cười thì bạn sẽ nhận được sự thiện cảm từ những người xung quanh. Khi bạn giúp đỡ một người bạn không chỉ nhận được sự biết ơn từ người đó mà còn mang lại niềm vui cho chính bản thân mình. ...

minh chung

Thành viên mới
Chung thật sự tâm đắc câu nói của Bác Hồ :'' Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền, đào núi và lấp biển quyết chí ắt làm nên". và mình đã lấy nó làm niềm tin để sống.
Mọi việc đều phải có quyết tâm mới thành công được.

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
Cuộc đời luôn chờ sẵn những điều bất ngờ như ông cha ta thường nói "Biết người biết ta trăm trận trăm thắng" vì vậy đừng bao giờ nhìn nhận mọi thứ theo ý kiến khách quan của chính mình bởi vì " Mọi thứ đều có thể xảy ra".

---------- Post added at 07:29 PM ---------- Previous post was at 07:26 PM ----------

cuộc đời luôn là chuỗi những điều bất ngờ cho nên để sống tốt ta cần "Biết người biết ta" & ta nên luôn luôn răn đe chính bản thân đừng quá chủ quan vì "Mọi thứ đều có thể xảy ra"

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Châm ngôn sống của mình : "Cái gì không phải của mình thì sẽ không bao giờ thuộc về mình"

Chưa chắc đâu Lan, nhiều khi mình cố gắng và cố gắng biến cái không phải là của mình thành cái của mình. Ví dụ nhá: kiến thức b-)

châm ngôn sống của mình là "CHO ĐI LÀ NHẬN LẠI" - "LOVE TO BE LOVED, SHARE TO BE SHARED".

Theo mình, điều này rất có giá trị không chỉ về mặt vật chất mà quan trọng hơn đó là về tinh thần. Chỉ cần đơn giản thôi! Khi bạn cho đi một nụ cười thì bạn sẽ nhận được sự thiện cảm từ những người xung quanh. Khi bạn giúp đỡ một người bạn không chỉ nhận được sự biết ơn từ người đó mà còn mang lại niềm vui cho chính bản thân mình. ...

Nhưng rất ít người làm được như thế lắm, bởi vì xã hội này rất thực tế :)

Châm ngôn hả? Nhiều lắm, nhưng câu slogan của hãng gì đó bên nước ngoài thì phải, mình ko rõ lắm, đã khiến mình tin vào chính mình và có thể nghĩ đến về ước mơ của mình:

:dacy: Be all U can be :dacy:

tran le

Thành viên
đó là "think out off the box"
mới học được từ một người bạn và thích nó kinh khủng luôn
đang phấn đấu để được như thế
chai yoo chai yoo

perom279

Thành viên
.....tự rèn luyện mình bằng suy nghĩ ..... k được dựa dẫm , k đc yếu đuối ...... dù ở hoàn cảnh xấu thế nào cũng phải cố gắng tin, vẫn còn 1 tia sáng cuối con đường
Phan Thị Kim Loan 27/09/1985

oanhoanh

Thanh viên kỳ cựu
"sống là chiến đấu" đó là châm ngôn sông của tớ.cuộc sống luôn diễn ra va chúng ta luôn fải đối mặt với nó.vậy thì hãy cố gắng sống tốt bạn nhé

Nguyệt Quới

Thành viên
Còn Q, châm ngôn sống đó giờ là:

"KHI CUỘC ĐỜI ĐÁ BẠN MỘT CÚ, HÃY ĐỂ NÓ ĐÁ BẠN BAY VỀ PHÍA TRƯỚC"..

Rất khó để thực hiện điều này, nhưng Q đang cố gắng hoàn thiện dần dần bản thân, cố lái cách sống và cách suy nghĩ theo câu trên... cố lên cố lên!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook