Dấu lặng trong tôi

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Tôi đã cố gắng, cố gắng hết sức để chống lại sự hèn nhát, sự yếu đuối trong tôi; nhưng tôi đã bị khuất phục. Một tháng qua tôi cảm thấy mệt mỏi, tôi đã đầu hàng với chúng: sự lười biếng, ỷ lại, không rèn luyện, không kiến thức, không tài năng, cứ sống với ý nghĩ mặc cho số phận đưa đẩy Vì tôi cảm thấy áp lực, áp lực với những mục tiêu mà tôi đã đặt ra, áp lực vì mọi thứ trong cuộc sống đã không như tôi mong đợi,áp lực muốn thành công....

Tôi đã đầu hàng, chỉ muốn làm một người rất rất rất bình thường, sống cuộc sống rất bình thường không bon chen, ganh đua, không giả tạo, không phải cố gắng để thể hiện......chỉ có người thân, bạn bè tốt bụng, thật thà, chân thật ... cuộc sống với những món ăn đạm bạc không phải xa hoa, cuộc sống với những thói quen không phải cầu kì, sang trọng.

Một năm mới lại tới, được ngắm nhìn nhà cửa do tay tôi trang hoàng dọn dẹp, được ngắm nhìn người thân chuẩn bị đón ngày tềt tôi thấy lòng mình sao ấm lại, thấy một cái bình an tràn về sau bao ngày tôi lang thang trên đất Sài Gòn. Một tháng để quên đi mọi thứ, quên đi những lo toan, áp lực trong cuộc sống.....tôi nhận ra mình có một niềm hạnh phúc nhưng....không trọn vẹn. Tôi cảm thấy chán chường, hay mệt mỏi và đặc biệt hay ngủ. Sau những thói quen bình dị: coi tivi, chat, nói chuyện với người thân, làm việc nhà, được nấu cơm cho gia đình...tôi cảm thấy cuộc sống thật vô vị,tôi thèm cảm giác được bận rộn, được suy nghĩ, được.....Và tôi đã hiểu ý nghĩa từ "được".

Tôi 20 tôi được ban cho sức khỏe,trí óc,tài năng. Tôi phải làm được những thứ tốt đẹp hơn là sợ hãi chui rúc. Tôi tự hỏi chẳng lẽ mình mãi thế! Một dời người chẳng lẽ như thế!KHÔNG! Tôi ko chấp nhận thế! TÔI muốn được nếm những mùi vị trong cuộc sống,tôi muốn được lắng nghe nhịp đập của cuộc sống, tôi muốn tôi sẽ không hối tiếc gì cả trong cuộc đời mình.

Môt tháng như dấu lặng để tôi hiểu rằng! Tôi đang bắt đầu hòa vào cuộc sống với nhữg áp lực, lo toan....Tôi phải biết nhìn thẳng vào nó mà không phải né tránh,lo sợ.Tôi phải biết làm chủ nó! Vì tôi là tôi không phải ai khác.Tôi là niềm tự hào của gia đình.........
:dangyeu: MỘT CHÚT YẾU ĐUỐI ĐỂ TÔI HIỂU RA RẰNG TÔI CẦN GIA ĐÌNH,BẠN BỀ
:kinhngac:MỘT CHÚT SỢ HÃI ĐỂ TÔI HIỂU RA RẰNG NGƯỜI THÂN,BẠN BÈ LUÔN BÊN CẠNH,BẢO VỆ TÔI.
:lanh:MỘT CHÚT ĐẦU HÀNG ĐỂ TÔI NHẬN RA TÔI KHÔNG HOÀN MĨ.
:metmoi:MỘT CHÚT KHỜ KHẠO ĐỂ TÔI BIẾT TÔI CẦN PHẢI HỌC NHIỀU HƠN NỮA.
:danhdau:MỘT CHÚT THỜI GIAN ĐỂ TÔI HIỂU TÔI CẦN PHẢI LÀM GÌ...............!

sieu_nhi_nho

Thành viên mới
TÔI muốn được nếm những mùi vị trong cuộc sống,tôi muốn được lắng nghe nhịp đập của cuộc sống, tôi muốn tôi sẽ không hối tiếc gì cả trong cuộc đời mình

bạn viết hay we'...mình rất thích câu này

steward

Thanh viên kỳ cựu
Những dòng chia sẻ của bạn thật ý nghĩa, mới bài viết đầu tiên đã hấp dẫn thế rồi ^^. Hy vọng sẽ được xem nhiều bài viết của bạn hơn nữa, chúc bạn đối mặt và vượt qua nhiều áp lực và to toan trong cuộc sống!

[AK]

Thanh viên kỳ cựu
vì bạn muốn cầu toàn nên mới thế ! thoáng hơn đi bạn !

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Tôi luôn mãi là người bên cạnh bạn những lúc bạn cần.
Chỉ vài ngày gần đây thui, có lẽ chúng ta đã có những khoảng thời chia sẽ cùng nhau rất nhìu. Tôi hiểu bạn đang nghĩ gì? tôi biết những áp lực mà bạn đang phải chịu đựng vì chính tôi cũng đã từng như thế mà. Hãy cố gắng vì những mục đích của mình bạn nhé! ko ai khác là chính bản thân bạn hiểu đc bạn đang cần gì và muốn gì mà. Những lúc khó khăn quá thì hãy chậm chậm lại thui, chậm chậm lại để suy nghĩ để bước những bước thật vững chắc nha! Tôi và tất cả những người bạn ở đây sẽ luôn bên bạn.
Cố lên nha Bé!

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Có lẽ vậy bạn ah,nên mình đã gặp khó khăn như thế,cám ơn bạn đã nhận xét thẳng thắn,đã khiến mình hiểu thêm nhiều về bản thân.
Trong cuộc sống đôi khi phải có những lúc khó khăn,chán nản,mình mới biết vượt lên chính mình,phải không bạn!!!!!!!!!

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Tôi luôn mãi là người bên cạnh bạn những lúc bạn cần.
Chỉ vài ngày gần đây thui, có lẽ chúng ta đã có những khoảng thời chia sẽ cùng nhau rất nhìu. Tôi hiểu bạn đang nghĩ gì? tôi biết những áp lực mà bạn đang phải chịu đựng vì chính tôi cũng đã từng như thế mà. Hãy cố gắng vì những mục đích của mình bạn nhé! ko ai khác là chính bản thân bạn hiểu đc bạn đang cần gì và muốn gì mà. Những lúc khó khăn quá thì hãy chậm chậm lại thui, chậm chậm lại để suy nghĩ để bước những bước thật vững chắc nha! Tôi và tất cả những người bạn ở đây sẽ luôn bên bạn.
Cố lên nha Bé!
Cảm ơn nhé cô bạn của tôi,có lẽ trong cuộc sống tôi đã bước nhanh quá không kịp nhìn lại,tôi còn nhiều những người bạn đáng yêu bên đời mình,đặc biệt bạn tôi đã lớn lên rất nhiều,tôi mừng về điều đó, và tôi hạnh phúc khi nói rằng tôi được làm bạn của bạn:dangyeu:

Bình luận bằng Facebook