[Cuộc Sống] Đôi khi ... không như ta tưởng

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
(Hoathuytinh.com)

Đôi khi bạn bị người ta cho "leo cây", đợi chờ vài lần để thấm cái cảm giác bực mình, lo lắng và hiểu rằng đừng nên dùng giờ dây chun với người khác.

Đôi khi ai đó làm bạn tổn thương, phản bội hay lợi dụng bạn... để bạn có thể nhận ra ý nghĩa của sự thật, lòng chân thành, và hơn thế nữa, hiểu ra rằng tha thứ không phải là một điều gì quá khó.

Đôi khi bạn cũng phải sụt sịt, hắt xì vài cái :metmoi:, tự dưng điều đó sẽ giúp bạn biết lo cho sức khoẻ mình hơn, biết ăn uống luyện tập điều độ hơn.

Đôi khi cũng phải mạo hiểm đế biết rằng đích đến chẳng còn xa, rút lui ngần ngại ngay từ phút đầu tiên là bạn đang đánh mất cơ hội khám phá khả năng tiềm ẩn của mình!

Đôi khi bạn cũng phải mất đi những đồ vật bình thường để hiểu được chúng không đơn thuần chỉ là những thứ vô nghĩa, mà đó là kỉ niệm, là tình cảm của những người tặng gởi gắm, là nhân chứng của sự yêu thương! Để biết trân trọng giữ gìn hơn những thứ mà chỉ khi mất đi mới thấy quý giá!

Đôi khi bạn cũng phải bị vấp ngã vài lần để có thể tự dặn mình phải cẩn thận hơn trong tất cả mọi chuyên, để tránh không phạm phải sai lầm như thế một lần nữa. Và quan trọng hơn, để biết rằng mình vẫn còn đủ bản lĩnh để đứng lên!

Đôi khi phải bị một điểm 3 để biết chủ quan và lười biếng luôn chực chờ lôi tuột ta xuống dốc, và để dặn mình không bao giờ được ngừng cố gắng dù chỉ trong ý nghĩ.

Đôi khi người ta ghét bạn, quay lưng với bạn để chợt nhận ra rằng thương một người không phải là dễ. Vì vậy hãy để trái tim lên tiếng nếu bạn yêu thương ai đó.

Đôi khi phải chấp nhận và đối đầu với tất cả những cái " đôi khi" để tạo được bản lĩnh cho mình trong cuộc sống. :thangloi:

Last edited by a moderator:

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB

Đôi khi người ta ghét bạn, quay lưng với bạn để chợt nhận ra rằng thương một người không phải là dễ. Vì vậy hãy để trái tim lên tiếng nếu bạn yêu thương ai đó.

Post lại bài này để rồi đọc lại...
Lần đầu tiên mình được đọc bài này từ ngày còn học lớp 8. Đó là những dòng mà chị của mình viết tặng mình trong một cuốn sổ nhỏ...
Thấm thía và cảm nhận. Đó là một may mắn khi mình được đọc. Thật vui khi nó đã cho mình thêm một niềm tin để nói ra những gì mình nghĩ. Vui lắm!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chị cũng rất thích những dòng này, thích từ lần đầu tiên đọc nó. Đôi khi...không như ta tưởng...
Chị rất thích những cái hình em post kèm.

Thích nhất cũng là câu mà em vừa trích. Vì trước đây chưa bao giờ dám dũng cảm để nói mình yêu ai đó như thế nào.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
H [Cuộc Sống] Vì sao chúng ta đôi khi bỏ mặc người bị nạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Chỉ là...có đôi khi, ta để cuộc đời vay trước những niềm vui Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Tình Yêu] Lý do thực sự khiến các đôi yêu nhau cho rằng họ không hợp nhau Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Tại sao 1 cặp đôi mâu thuẫn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cái ác nằm trong đôi mắt người nhìn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Truyền thông sai lệch phổ biến hơn giữa những cặp đôi hơn là giữa những người xa lạ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cái đẹp...KHÔNG nằm trong đôi mắt của kẻ si tình Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Tình Yêu] Đôi mắt của tình yêu Quà Tặng Cuộc Sống 0
benny [Cuộc Sống] Bước cơ bản của làm giàu: Đôi mắt Quà Tặng Cuộc Sống 1
benny [Cuộc Sống] Bàn chân và đôi giày Quà Tặng Cuộc Sống 3
nhoccan219 [Cuộc Sống] Đôi bàn tay Quà Tặng Cuộc Sống 1
thanhdat1004 [Tình Yêu] Đôi đũa lệch Quà Tặng Cuộc Sống 2
kieuphuong [Cuộc Sống] Đôi dép tầm thường Quà Tặng Cuộc Sống 2
minhchien98 KỸ NĂNG SINH TỒN KHI GẶP KẺ XẤU TẤN CÔNG Quà Tặng Cuộc Sống 0
L Trước khi thành công, hãy trở thành người tự kỷ luật: Thông minh + lười biếng = cả đời ì ạch Quà Tặng Cuộc Sống 0
jodiepham2204 'Phát điên’ khi người lạ ăn mất bánh quy, nhưng sau đó cô gái nhận được bài học đắt giá Quà Tặng Cuộc Sống 0
Tom [Cuộc Sống] Làm ăn thua lỗ suốt 55 năm trời nhưng khi cụ bà này qua đời, hàng nghìn người rơi lệ tới đưa tang Quà Tặng Cuộc Sống 0
Vrain [Cuộc Sống] Khi người lính quay về.... Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tác động tai hại khi tiếp xúc quá liều với sắc đẹp Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn không thể thay đổi người khác, nhưng họ thay đổi khi bạn thay đổi Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Đưa ra lời khuyên cho người khác hiếm khi có tác dụng. Nhưng điều này thì có. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Khi người bạn yêu không hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Làm gì đây khi bạn bị phớt lờ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Khi nào bạn nên chơi trò làm cao? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Làm gì đây khi tôi không thể có được thứ tôi muốn nhất? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tác động bất ngờ khi chứng kiến những hành động tử tế Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Đáp lại như thế nào khi người khác từ chối bạn Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cảm thấy tê liệt? Khi 2 giá trị của bạn xung đột Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Cảm xúc dữ dội hay là niềm vui khi không cảm nhận điều gì Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Sức mạnh của hy vọng và nhận ra khi nào hết hy vọng Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] 5 chiến lược bạn có thể dùng khi bạn cảm thấy ghen tỵ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Những niềm vui cảm xúc khi đọc Twilight Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Mọi người chỉ muốn bạn khi bạn đang hạnh phúc Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Làm thế nào để không quá gắn bó với 1 người nào đó khi chỉ mới gặp họ Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Tại sao chúng ta chịu thua trước những cám dỗ khi chúng ta mệt mỏi Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Cuộc Sống] Điều gì xảy ra sau khi 1 người nhảy từ cầu Cổng Vàng nhưng còn sống? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Khi làm việc là vui chơi. Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Làm thế nào để bạn không hành động như tên ngốc khi mới yêu ai đó Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Bạn có cảm thấy khó chịu khi bị hỏi những câu hỏi "Tại sao" không? Quà Tặng Cuộc Sống 2
H [Cuộc Sống] Đừng sốc khi mọi người sẽ cố ý hãm hại bạn! Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Cuộc Sống] Khi nào những tấn bi kịch trở thành hài kịch ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
H [Tình Yêu] Khi bạn chỉ là sự lựa chọn thứ hai của người yêu Quà Tặng Cuộc Sống 1
H [Cuộc Sống] Con người có hạnh phúc hơn khi có nhiều thời gian nhàn rỗi không ? Quà Tặng Cuộc Sống 1
_ice_ [Cuộc Sống] Khi tôi đứng hát Quà Tặng Cuộc Sống 0
nhoccan219 [Cuộc Sống] Khi ta 20 Quà Tặng Cuộc Sống 0
Tom [Tình Yêu] Khi người ấy không yêu bạn Quà Tặng Cuộc Sống 14
nhok 2J [Tình Yêu] Khi đại nạn đến anh có thể nắm chặt tay em không ? Quà Tặng Cuộc Sống 0
tuanphi [Cuộc Sống] Cuộc sống ơi, hạnh phúc là khi...!!! Quà Tặng Cuộc Sống 19
trantuya6 [Tình Yêu] Dành cho bạn gái (10 điều tuyệt vời khi không yêu)) Quà Tặng Cuộc Sống 10
ivenle [Cuộc Sống] 14 Điều Cần Làm Trước Khi Bước Vào Tuổi 20 Quà Tặng Cuộc Sống 3