[KN CÁ NHÂN] trangdang mong thu được kq gì khi tham gia ct về KN Quản lí thời gian?

hoahongtrang

Thành viên
uhm cảm ơn bạn rất nhiều. mình cũng vừa tham gia vào kỹ năng sống nên cũng chưa hiể về chương trình này lắm nhưng theo mình thì thời gian trôi qua rất nhanh nên chúng ta phải biết tận dụng những thời gian quý giá của mình nha. thời gian không bao giờ chờ đợi bạn

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Mình mong muốn sau khi tham gia buồi hội thảo,mình có thể sắp xếp lại công việc,quản lý tốt quỹ thời gian . Để công việc hoàn thành nhanh chóng hiệu quả.thanks!

huyleo

Thành viên mới
chào các bạn, mình mới tham gia diễn đàn, hi vọng nhận được sự giúp đỡ của các bạn. mình cũng từng đọc qua một cách quản lý thời gian và áp dụng nó, xin chia sẽ cho mọi người như món quà gặp mặt^^: trước khi đi ngủ hãy liệt kê tất cả những việc ngày mai bạn cần làm, sau đó sắp xếp từ trên xuống theo thứ tự việc quan trọng nhất xếp trước, cuối cùng định mức thời gian cụ thể cho nó rồi ngày mai cứ theo đó mà làm, chú ý, nhớ chừa thời gian để nếu có việc đột xuất thì vẫn hoàn thành được hết mọi việc.

luongkorea

Thanh viên kỳ cựu
đối với mình thời gian ngày náo cũng như ngày đó thôi.cứ sáng dậy đi làm đến tối về nhà và như vậy là hết một ngày.và mình mong thời gian qua mau để đến tháng nhận lương là sướng nhất.đối với mình thời gian ko quan trọng lắm.cứ ngày qua ngày tới tháng nhận lương chứ ngày thường đói lắm.vạy thôi he he !:nghichngom:

hoanhap

Thành viên
Tuần sau, clb có buổi sinh hoạt về chuyên đề Quản lí thời gian, nhóm tổ chức muốn biết hoanhap mong đợi thu được điều gì về Kỹ năng QLTG khi tham gia buổi sinh hoạt này:nghihoac:để thực hiện chương trình này phù hợp và thiết thực với nhu cầu của hoanhap.:dangyeu:

Đồng thời hoanhap cũng có thể đề nghị ct nên có các tiết mục văn nghệ hay trò chơi gì đó hấp dẫn hơn.:cuoinhamhiem:

Nhóm thực hiện rất hoan nghênh mọi đóng góp ý kiến của hoanhap, và xin chân thành cảm ơn.:thangloi:

Hẹn gặp lại hoanhap ở buổi sinh hoạt này.:tambiet:

mình mong muốn biết cách quản lý thời gian phù hợp hơn .

mat_hi91

Thành viên năng động
ừm, mình thì hay làm việc theo cảm xúc nên nhiều lúc cũng hơi uổng phí thời gian
nhưng đôi khi mình lại ko thích sống quá nhanh
có lẽ nên sống vừa đủ nhanh để ko uổng phí thời gian, vừa đủ chậm để mỗi ngày có ý nghĩa hơn
mình rất muốn tham gia nhưng ko biết cách tham gia

711987

Thành viên
:mimcuoi:Cho mình hỏi lại, khi nào chương trình tổ chức?lúc mấy giờ,ở đâu?Mình chỉ đi được một tháng hai lần thôi.Nhưng mình thích học hỏi những kỹ năng cần có trong đời sống.Mình muốn tham gia các câu lạc bộ tình nguyện(nếu phù hợp với thời gian học của mình).Hiện vay mình học năm cuối nên khá vất vả.
Mình cũng chưa quản lý được thời gian mình lắm .Rất vui khi tham gia cùng các bạn.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
:mimcuoi:Cho mình hỏi lại, khi nào chương trình tổ chức?lúc mấy giờ,ở đâu?Mình chỉ đi được một tháng hai lần thôi.Nhưng mình thích học hỏi những kỹ năng cần có trong đời sống.Mình muốn tham gia các câu lạc bộ tình nguyện(nếu phù hợp với thời gian học của mình).Hiện vay mình học năm cuối nên khá vất vả.
Mình cũng chưa quản lý được thời gian mình lắm .Rất vui khi tham gia cùng các bạn.

Bạn hãy vào link này để xem những hoạt động của CLB sắp diễn ra ngen http://www.kynangsong.org/forumdisplay.php?f=7

Những hoạt động của CLB, những chuơng trình diễn ra thì sẽ đuợc đưa thông tin lên trên này để mọi người đăng ký và góp ý.

conhi_315

Thành viên năng động
:mimcuoi: rất tiết là mình không có tg để tham gia ct này vì bận cv nhthành công và mọi người vui vẽ nhé !và trẻ mãi với thời gian . Đúng là thời gian rất quan trọng và nó không bao trở lại khi đã qua đi vậy ngay bây giờ bạn nào cảm thấy mình còn thiếu hay chưa hoàn thành mục tiêu j đó cho công việc sau này thì hãy cố gắng hoàn thành nó đi nhé để sau này không có thời gian rảnh sẽ tiết lắm đó :cau:
:mimcuoi: còn vấn đề tiết mục hay trò chơi thì mình .....po tay ,vì mỗi người một sở thích khó lắm nhưng thường mỗi khi hợp đông ngừoi như vậy sẽ có nhiều chuyện kể vui vẽ với nhau mà .chúc tất cả vui khỏe sau ct này nhé !!!!!!

sky

Thành viên năng động
ừ phải cố thu xếp time hợp lý chứ
và làm thế nào để hợp lý thì do mỗi cá nhân đó bạn ah`:dauhang:

je_vis_ma_vie

<b><font color=green>Giải Nhì Bụi Phấn 2009</font>
Mọi người đều nhận xét trông mình lúc nào cũng tất bật vội vàng, bản thân mình cũng cảm thấy như vậy. Nhưng thật sự các công việc mình làm không đưa lại kết quả mang tính hiệu quả cao. Mình nhận thấy rõ trục trặc lớn nhất là chưa biết cách sắp xếp và sử dụng thời gian thật hiệu quả, những bài viết trong chuyên mục này thật sự có ích, mình sẽ cố gắng để phát huy tác dụng của nó.

NguyenThuyDuy1989cm

Thành viên năng động
Mình tham gia clb chưa lâu nên cũng không biết làm thế nào tham gia các hoạt động của clb.Thời gian của mình không được thỏi mái cho lắm,hiện giờ mình đang vừa học vừa làm nên cũng chỉ mong sao thời gian của mình trôi qua không vô ích

mtrong115

Thanh viên kỳ cựu
Tạm thời thì việc quản lí thời gian của mình chưa được ổn lắm nên mình tham gia nhằm học hỏi các bạn để bản thân co 1thể quản lí thời gian một cách tốt hơn. Trong công việc, học tập hay trong cuộc sống hằng ngày thời gian phân bổ cho các công việc phải thật sự hợp lí và cố gắng thực hiện như đã dự định trước tránh việc chưa làm xong chuyện này thì lại mò mẫn qua chuyện khác để rồi kết quả chỉ là số 0 mà thôi.

BDuyen

Thành viên năng động
chào mọi người , mình là đức sinh viên năm thứ 2 bách khoa hà nôi, theo sự nhìn nhận của mình, quản lý thời gian ko khó, vì nếu mọi người viết tất cả nhưng mục đích của mình ra, khớp nó với thời khỏa biểu, suy nghĩ 1 lúc là sẽ có kết quả,trước dây mình từng làm cho 1 công ty MLM, công việc đồi hỏi phải có sự tư duy thời gian rất cao nên mình có 1 chút kinh nghiệm, tuy nhiên , cho đến bây h nó thực sự vẫn rất khó, ko phải vì công việc, mà là vì sự quyết tâm của mình chưa cao, cần phải trau dồi thêm . thực sự có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng đến thời gian của chúng ta, do đó mình rất muốn đc chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm với mọi người.
Khả năng quản lý thời gian cua mình rất tệ, mình hay làm việc theo ý thích, lâu lâu lại đề ra thới khóa biểu cho cả tuần nhưng chỉ thực hiện được một hai lần thì dâu lại vào đấy. mình mong buội sinh hoat sẽ hướng dẫn mình cách thực hiện kế hoạch đã đề ra, làm sao để không dễ chán.thanks!

tienloc24189

Thành viên năng động
Chào mọi người. Mình hiện là sinh viên. Theo mình việc quản lý thời gian cũng khả khó. Nhưng nếu mình quản lý được nó thì mình sẽ đạt được hiệu quả hơn, năng suất cao hơn trong mọi việc. Việc quản lý thời gian của mình cũng khá tệ thôi. Thỉnh thoảng mình có kế hoạch cho bản thân mình. Nhưng thường thì nó quá sức của mình nên mình không thể hoàn thành như dự định. Mình cũng đang cố gắng điều chỉnh. Nhưng cũng hơi khó. Mình hy vọng sẽ nhận được nhiều kinh nghiệm quản lý thời gian của mọi người

phanlethinh

Thanh viên kỳ cựu
thật sự kĩ năng quản lý thời gian là rất cần, mình mong muốn là người làm chủ thời gian chứ thời gian không được quản lý mình, có như thế mình mới thực sự trở thành con người có tính kỹ luật tốt với bản thân được.

:biumoi::mimcuoi:​

intospaceofsoul

Thanh viên kỳ cựu
Có quản lý tốt quỹ thời gian con người ta mói bớt căng thẳng và gấp gáp, nó sẽ giúp chúng ta không còn phải căng mình ra nhưng không mấy ai biết cách quản lý đc tg sao cho hiệu quả với mình, bản thân tôi cũng vậy. ai cũng muốn tìm một cách nào đó phù hợp với bản thân, ngặt một nỗi chưa tìm ra đc. Tôi hy vọng mình sẽ có đc thêm những kinh nghiệm phù hợp với bản thân khi đc cùng trao đổi với mọi người.

minhthu526

Thành viên
minh dang o quan GO VAP,cobala oi!hay cho minh dia diem va thoi gian cu the de mjnh tham gia chung dc k?hjhj.dt cua mjnh hong nen k goi dc,tam thoi b nhan wa njk yahoo cho mjnh nha.nik yahoo cua mjnh:minhthu_8x2000
rat vui khi dc biet ban ba moi nguoi trong dien dan.Cam on moi nguoi rat nhju va mjnh yeu moi nguoi ;D

nguyenkieu1305

Thành viên năng động
mình mong khi được học về lớp quản lý time sẽ jup mình use time hiểu quả hơn. tránh lãng phí thời jan vào những việc không cần thiết.

vimgiforever

Thành viên mới
Mình chào cobala!
Đầu tiên mình thật xin lỗi bạn thật nhiều vì mình trong những ngày rồi mình chưa thăm diễn đàn.
Nếu mình tham gia chương trình KNQLTG,điều thứ nhất mình mong muốn là có thể sử dụng được thời gian của mình hiệu quả,tối ưu nhất cho công việc.
thứ hai đây sẽ là chương trình thật sự thu hút và lôi cuốn được sự quan tâm của lượng lớn các bạn trẻ.Thứ 3 chương trình tạo được nguồn động lực mạnh mẽ ,truyền được lòng nhiệt huyết cho các bạn một cách tự tin nhất.

Mình khẳng định rằng đây là chương trình rất có ý nghĩa và hết sức cần thiết nhất là đối với sinh viên như chúng mình.

Nếu buổi tổ chức nhóm các bạn có thể mời các diễn giả thu hút được sự chú ý thêm sẽ rất tốt.
Thông thường mình thường thấy nhất là nhóm thực hiện hay đóng clip nhỏ giới thiệu về những hoạt động thông thường hằng ngày thường gặp quản lí thời gian kém hiệu quả,đưa ra nhừng tình huống phổ biến để mọi người suy nghĩ.Đây cũng là điều mình thấy rất hay.

Họ còn tạo được sự đa dạng và giao lưu trực tiếp giứa chính các bạn tham dự với nhau thông qua ý kiến trả lời từ phía người tham dự về cũng như hoạt động vui chơi,tranh luận....

Còn điều thú vị nữa mình nghĩ rằng các bạn nên thực hiện.Thông thường nhóm biên tập sẽ hỏi người xem rằng họ thường làng phí bao nhiêu giờ trong một ngày? trong 1 năm? Giả sử mỗi người sống 80 năm thì tổng lượng thời gian hoang phí sẽ bao nhiêu năm? Ví dụ như 4,75h ngày thì sẽ có đến 15,6 năm trong 80 năm của bạn hoang phí.

Bản thân mình thì thông thường mình chia thành 4 loại tính chất công việc để ưu tiên và tập trung giả quyết đó là
-Công việc hướng đến mục tiêu và khẩn cấp như nộp bài báo cáo ,chuẩn bị bài kiểm tra đột xuất,...
-Công việc hướng đến mục tiêu nhưng không khẩn cấp như đọc sách trước giờ học,chuẩn bị bài,tập thể dục buổi sáng.....
- Công việc ko hướng đến mục tiêu nhưng khẩn cấp như trả lời tin nhắn,trả lời thư điện tử...
-Công việc ko hướng đến mục và cũng ko khẩn cấp như ngủ, xem tivi,đi chơi,..

Mức phân bố theo đọ ưu tiên từ trên xuống đấy các bạn!
Mình không thể tham dự chương trình của các bạn được!
Chúc các bạn có buổi tham dự đầy hào hứng sôi nổi và mỗi người tự rút ra cho mình nững bài học thật bổ ích.
Chúc buối tổ chức thành công tốt đep!!!!!!!

Bình luận bằng Facebook