[RADIO] Radio Kỹ Năng Sống Online kì 1 - ĐẤT NƯỚC TRỌN NIỀM VUI

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
“Có bao giờ bạn cảm thấy trống trải, lẻ loi và đơn độc giữa một dòng người tất bật?
Có bao giờ bạn mở danh bạ của mình ra cố tìm một người bạn để chia sẻ nhưng loay hoay mãi vẫn không tìm được môt ai?
Có bao giờ bạn muốn ở một mình nhưng bạn lại không chịu đựng được sự im lặng đang bao trùm lấy bạn?
Và... có bao giờ bạn thèm nghe một lời chia sẻ không giáo điều, không sách vở bởi vì nó xuất phát từ cuộc sống xung quanh?
Tôi tin chắc rằng ít nhất một lần bạn đã từng trải qua những cảm giác đó. Vậy tại sao không thử lắng lòng đôi chút để nghe những nhịp điệu cuộc sống từ Radio KNS, biết đâu bạn sẽ tìm được sự đồng cảm . Radio KNS - tôi sinh ra để lắng nghe và chia sẻ… và để là một phần của bạn.

Radio KNSO - lần đầu tiên xuất hiện trên diễn đàn KNS!

[MUSIC]http://kynangsong.org/upload/radio/Ky1_Dat_Nuoc_Tron_Niem_Vui.mp3[/MUSIC]

Mọi ý kiến đóng góp, bài viết ... cho chuyên mục Radio KNSO, các bạn có thể đăng trực tuyến tại chủ đề này hoặc gửi thư trực tiếp đến radio@kynangsong.org. Rất mong nhận được phản hồi từ các vị thính giả của chương trình. Ngoài ra các bạn cũng có thể đề nghị chủ đề cho những tháng kế tiếp v.v. :)

Khởi đầu 1 tháng mới tràn đầy năng lượng nhé cả nhà :mimcuoi:

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
hồi hộp quá! số đâù tiên của knso! mới nghe chủ đề đã thấy hấp đãn rôi! cùng nghe nhé các bạn ơi

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
sau khi nghe xong số này mình có 1 số nhận xét chủ quan là:
- Nội dung rất hay
-Có đầu tư rất công phu
Nhưng hình như nội dung chưa nói lên hết đc nét đẹp của VN! phần đâu mình thấy khi giới thiệu về 3 miền các bạn giới thiệu miền bắc và miền trung ít hơn so với miền nam? Các đặc trung của từng miền còn thiếu nữa!

thuy_SPHK36

Thành viên
hihi... mình thik nghe chương trình nè... chọn bài hát nghe hay thiệt đó! Phù hợp vs từng ND... uhm..mọi ng sẽ hiểu hơn về các vùng miền of VN. VN- N1!

Đừng bao h hối hận vì những j mình đã làm.... Hãy hối hận vì những j mình chưa dám làm.... ^^

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Yêu Đất Mẹ quá.Yêu những gì mà Việt nam đã mang lại, là một câu ca dao trong lời ru của mẹ, là những cánh diều vút cao trong những chiều yên bình của làng quê. Yêu cánh bướm đã đi vào tâm hồn tuổi thơ tôi từ thuở nào.

Yêu đời, yêu quê hương, đất nước, yêu mọi người và yêu chính bản thân mình/

Ôi! Việt Nam là quê tôi

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Chúc mừng Radio KNSO số đầu tiên >:D< " mẹ tròn con vuông " ^^! Giọng 2 MC rất dễ thương ! Tui thích nhất bài hát mở màn , rất tuyệt

LovelyDolphin

Thành viên năng động
Hi! Cảm ơn các bạn, Dol đợi Radio KNS này lâu lắm rồi, cuối cùng cũng đợi được cái ngày mà Radio phát sóng ^^. Chủ đề đầu tiên mà các bạn chọn và các bài nhạc đều rất hay.
Tuy nhiên cho Dol góp ý 1 tí về giọng của MC nam nhé. Không biết là có phải vì dạo này Dol hay nghe headphone để luyện Toiec không mà Dol cảm thấy giọng bạn nam đọc có vài chỗ hơi khó nghe và bị nuốt chữ quá. Nhưng mà nhìn chung là giọng của 2 MC rất ấm áp, truyền cảm rất hợp với chủ đề.
Đợi để được nghe Radio kì tới của các bạn.
Cố gắng lên nhé!

nguyenvietan

Thành viên mới
Đừng hỏi tại sao tôi lại yêu đất nước này, đơn giản vì Việt Nam là quê hương tôi.
Cám ơn đã có những bài viết và Radio thật hay và hữu ích mà các bạn đã dành cho mọi người!

Miss Dragon

Thành viên năng động
Một chương trình mang giá trị tinh thần cho tất cả các thành viên. Rất cám ơn các bạn phụ trách.

Nhưng chương trình Radio Online này là chương trình âm nhạc, quà tặng âm nhạc từ các thành viên, trò chuyện chuyên đề, tư vấn online hay đọc truyện....?! Hy vọng chương trình Radio sẽ ngày càng phát triển ^^

nhoccan219

[♣]Thành Viên CLB
từ ngày bắt đầu phát sóng đến giờ, ngày nào nhóc cũng vào nghe lại, thật sự là rất hay và ý nghĩa. mỗi lần nghe lại thấy yêu quê hương đất nước mình hơn, chủ đề hay thật! giọng 2 MC cũng hay nữa :dangyeu:

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Cảm ơn mọi người về chương trình Radio KNSO đầu tiên. Thật thú vị.
Em có một số nhận xét như sau:
- Giọng nam đầu tiên không được rõ lắm. Có vẻ nhạc hơn to và chưa được phù hợp lắm, vì dễ gây mất tập trung.
--> Mọi người nên chọn nhạc nhẹ ngành một tí xíu sẽ hợp với giọng đọc hơn đó.
- Nhạc có lời đôi khi làm cho người nghe hơi phân tâm tí xíu. Nhưng trong chương trình của mình thì khá ổn.
- Phần sau giọng của 2 MC hơi nhỏ nên nghe chưa được rõ lắm. Giọng của anh Kiệt có vẻ hơi đuối sức khi đọc một đoạn dài, đúng không? Kinh nghiệm của em là không nên đọc liên tù tì một lúc mà nên ngắt ra từng đoạn nhỏ. Như vậy giọng của mình sẽ trong hơi và bớt đuối sức hơn đó :mimcuoi:
Em chỉ góp ý tí xíu thế thôi. Chương trình thật sự rất tuyệt vời :mimcuoi: Em thích lắm ^^

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
sau khi nghe xong số này mình có 1 số nhận xét chủ quan là:
- Nội dung rất hay
-Có đầu tư rất công phu
Nhưng hình như nội dung chưa nói lên hết đc nét đẹp của VN! phần đâu mình thấy khi giới thiệu về 3 miền các bạn giới thiệu miền bắc và miền trung ít hơn so với miền nam? Các đặc trung của từng miền còn thiếu nữa!
chương trình quá hay . mới đầu thế là tuyệt vời lắm rồi .cảm ơn anh chị nhiều .
có thể cho em biết ai là phát thanh viên của radio thía ạ .sao nói hay quá ak .truyền cảm ghê. em hâm mộ quá !!!:cuoihaha:

lovehuonghehe

Thanh viên kỳ cựu
Các bạn chọn bài hát hay wa'
2 mc dẫn rất hay
và cho biết quí danh 2 bạn đi , giọng miền nam ngọt ngào, dễ thương quá . Hihi

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ây da, thật là hấp dẫn. Bữa nào cho chị thử giọng với nhá, chị cũng khoái cái vụ radio này lắm.
Cuối cùng thì một đứa con tinh thần nữa ra đời ở CLB Kỹ năng sống, hy vọng nó sẽ ngày càng lớn nhanh, khỏe khoắn và hạnh phúc.
Chờ số tiếp theo nhé!
Cảm ơn ban biên tập!

longteo

[♣]Thành Viên CLB
Thích nhất là bài cảm nhận về "Hà nội mùa vắng những cơn mưa", nghe tới nghe lui, nghe xui nghe ngược, nghe qua nghe lại vẫn thấy hay. Các em làm tuyệt vời lắm^^. Tiếp tục phát huy nhé.

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
Các bạn chọn bài hát hay wa'
2 mc dẫn rất hay
và cho biết quí danh 2 bạn đi , giọng miền nam ngọt ngào, dễ thương quá . Hihi

hihi, MC nam là bạn Anh Kiệt, nick pa_pa, còn MC nữ là bạn Hồng Điệp, nick cata. Các bạn yên tâm, trong vài số tới sẽ có phần ban biên tập tự sướng thui, nhớ đón xem, à quên, đón nghe nhá :mimcuoi:

haduyen_02

Thành viên
bạn thích nghe radio?
ngày nay rất ít người nghe đài!
dường như ngày nay ta quá bận rội với bao bộn bề của của sống!
hjhjhj

Bình luận bằng Facebook