[RADIO] Radio Kỹ Năng Sống Online kì 4 - "CUỘC SỐNG TƯƠI ĐẸP"

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
"...Ôi hôm nay sao nhựa sống tràn trề
Trong những tiếng nghe chừng quen thuộc quá
Nghe gió xối trên cành cây ngọn lá
Nghe mênh mang sức khỏe của trăm loài..."
(Tâm tư trong tù - Tố Hữu)

Hãy cùng Radio KNSO lắng nghe và cảm nhận từng hơi thở của cuộc sống, để rồi chợt thốt lên: "ôi, sao ta yêu quá cuộc đời này!" :nghichngom:

[music]http://kynangsong.org/upload/radio/Ky4_Cuoc_Song_Tuoi_Dep.mp3[/music]

doonyin

[♣]Thành Viên CLB
Giọng của bạn Thi đó hả ! Hưa hưa.
Cám ơn nhé !
Có một chút tạp âm trong Radio kì này.

Theo thói quen, phải có 1 cái gì đó liên tưởng. Lần này là...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Sự mới mẻ là một trong những yếu tố tạo nên sự hấp dẫn cho Radio KNS, và lần này, một trong những yếu tố đó là bạn Minh Thi.
Chúc mừng số Radio đầu tiên của em, tuy chưa chuyên nghiệp bằng MC nữ nhưng cũng khá là truyền cảm.

Radio kỳ này không hiểu sao thấy kết thúc nhanh quá. ^^

Có lẽ vì chỉ mới nghe được cảm nhận của 3 bạn, và chủ đề "Cuộc sống tươi đẹp" chưa thật sự được làm nổi bật. Theo cảm nhận rất cá nhân của chị, khi nghe chủ đề, chị mong đợi được nghe về cách cảm nhận, trân trọng và thưởng thức cuộc sống, hoặc nghe những tâm sự của các bạn về những điều tươi đẹp của cuộc sống này. Tiếc là radio lần này thì lại tập trung vào điều khác.

Chị nghĩ phần đầu của chương trình thật sự ấn tượng và để lại nhiều cảm xúc với Season in the sun.

benny

Thanh viên kỳ cựu
Cảm ơn những góp ý của mọi người dành cho Radio KNSO kỳ 4. Thật sự chương trình lần này có nhiều thay đổi, nhằm đem laị một không khí mới lạ cho mọi người.
Cảm ơn vị thính giả đã yêu cầu bài hát "Seasons in the sun", bài hát đã khơi cảm hứng rất nhiều cho Ban biên tập.
Kỳ sắp tới, Radio sẽ cố gắng khắc phục những hạn chế, đồng thời tạo ra nhiều nét mới hơn nữa. Hi vọng mọi người sẽ cùng ủng hộ và đồng hành với chương trình! :mimcuoi:

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Mình rất bất ngờ vì sự mở đầu bởi bài hát "Season in the sun" - thần thái của Cuộc sống tươi đẹp. Tuy vậy nội dung có vẻ hơi xa so với chủ đề.

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Mình thích bài hát "Season in the sun" mở đầu, tạo một cảm giác rất thú vị cho người nghe.
Sự kết hợp của hai MC cũng khá ổn :dacy: phần nội dung thì chỉ mới có 3 chia sẻ nhưng phần trả lời của khách mời cũng tạo được nhiều cảm xúc.
Chúc cho các chương trình tiếp theo sẽ tốt hơn nữa nhé :hon:

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
Mình thích bài hát "Season in the sun" mở đầu, tạo một cảm giác rất thú vị cho người nghe.
Sự kết hợp của hai MC cũng khá ổn :dacy: phần nội dung thì chỉ mới có 3 chia sẻ nhưng phần trả lời của khách mời cũng tạo được nhiều cảm xúc.
Chúc cho các chương trình tiếp theo sẽ tốt hơn nữa nhé :hon:
Cảm ơn bạn nhiều lắm, những lời này thực sự đã động viên các BTV của chương trình tiếp tục cố gắng trong những số tiếp theo. Bạn nhớ đón nghe nhé!

Đan Thảo

Thanh viên kỳ cựu
Seasons in the sun, lần nào nghe bản nhạc này mắt mình cũng rưng rưng, lòng nghẹn ngào, cứ như mình đang sống ngày cuối cùng của cuộc đời. Mình bước đến từng gương mặt yêu thương và "goodbye to you... it's hard to die...", vẫn chưa muốn ra đi vì lòng mình còn tiếc nhiều lắm...
Một ngày buồn, bé nhỏ đến mong manh.
Cuộc sống vẫn tươi đẹp mà. :mimcuoi:
Cảm ơn Radio KNS đã đánh thức mình. :data:

landa87

Thành viên mới
Bài hát này nghe rất hay, phù hợp với tấm trạn
g hiện tại của mình

dmpt_2

[♣]Thành Viên CLB
Giọng bạn hiền ấm lắm ý! Xin lỗi bạn hiền vì bạn hổng có hay nghe đứa con tinh thần của bạn hiền nhiều…cái lần này…thật sự là…bạn cũng không biết nói sao nữa. Nội dung Radio cũng chính là những gì mà bạn đang nghĩ, rất hợp tâm trạng. Nó là tấm lòng, là ý niệm, là nhiệt huyết hóa cả thành hộp quà biết nói vậy! Cái huyền bí còn thêm ở chỗ là: Ngay thời khắc này, bạn hiền chính thức già thêm một tuổi rồi đó, hihi. Ý nghĩa lắm ông già ThiThi ạ!!!!!! ;)

Chòa! Cô à…Tôi không biết là tôi đã được tặng quà đó :”>…nhóm nhá máy cơ đấy
:hon:. Tuy tới bi chừ tôi mới nhận món quà này nhưng có khi nào do vậy mà nó càng trở nên ý nghĩa vào dịp cuối đông này không nhỉ? Thật tuyệt vời…ca từ đồng điệu với nhịp đập tim tôi để tôi biết là tôi cần sống với tinh thần này nhiều hơn nữa. Cảm ơn cô vì đã tiếp thêm nguồn năng lượng đang bắt đầu chảy mạnh trong tôi! Cảm ơn thêm lần nữa vì đã dành tình cảm đẹp cho cái hội bé khỏe bé ngoan chúng mình, hì hì.

Anh Văn mến! Em ấn tượng mãi với câu nói của anh bởi lẽ: “Cái gì là của mình thì sẽ là của mình, cái gì không phải là của mình thì dù có một lúc nào đó nó bất chợt là của mình thì rồi nó cũng sẽ không còn là của mình nữa”. Lại chung nhịp nghĩ nữa rồi…Cảm ơn anh! :D

Cũng đã lâu rồi em chưa nghe anh Lu chia sẻ…bây giờ nghe lại thấy vui, tâm huyết vì đó cũng là một quá trình trải nghiệm không chỉ của anh, các bạn mà còn có xíu xíu của em nữa :”>. Xia Xìa!

Tất cả hòa quyện và thật đồng điệu! Kỳ diệu quá
:them:

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

nguyenminhthi90

Ban Cố Vấn
Thành viên BQT
Cảm ơn MM nhiều lắm, 1 lời chúc rất bất ngờ & ý nghĩa, & đặc biệt hơn lại xuất hiện vào h khắc này. Thật sự rất hạnh phúc, như chính nội dung của Radio kì này vậy. Cảm ơn MM đã khơi dậy 1 miền ký ức đẹp, tưởng như đã ngủ quên. 1 mùa giáng sinh an lành & hạnh phúc nhé, như hôm nay, & những ngày sau...
"We had joy, we had fun, we had seasons in the sun..."

Bình luận bằng Facebook