[Sinh Viên] Trường Đại học hay Cao đẳng nào thú vị nhất?

Tiểu Quái

Thành viên mới
Vote 1 phiếu cho ĐH Sài Gòn .
Trường ĐH Sài Gòn có kiến trúc thời Pháp cơ sở vật chất đã 100 năm , nhưng còn chắc chắn . Cộng thêm dãy phòng học 5 tầng kiến trúc hiện đại .
Vừa Cổ , vừa hiện đại nhìn nó hay hay .
Khuông viên trường rộng cũng chẳng thua gì ĐH Bách Khoa (Nhìn ngoài thì có lvẽ nhỏ , vào rồi sẽ biết)

Sân trước dãy A của trường , khuông viên đẹp , mát mẻ ....

1 số hình ảnh của trường

tritai

[♣]Thành Viên CLB
vote 1 phiếu nhưng tui vẫn thích ĐHSP hơn, dù nó đang xây dựng lại ^___^

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Welcome to University of Economics Ho Chi Minh City!!!!

Trường Đại học Kinh tế TP. Hồ Chí Minh là một trường đại học đa ngành, với nhiều bậc, hệ đào tạo đa dạng. Trường có đội ngũ giáo sư, giảng viên được đào tạo từ nhiều nguồn, có trình độ cao, có uy tính khoa học và chuyên môn. Đây là một trong những điều kiện chính để trường từng bước nâng cao chất lượng dạy và học, nâng cao vị thế và uy tín của mình trong xã hội. Trường Đại học Kinh tế TP. Hồ Chí Minh là trường có số lượng người học thuộc các bậc, hệ đào tạo, từ Cử nhân đến Thạc sĩ, Tiến sĩ được coi là lớn nhất nước. Hiện nay, trường đào tạo bậc đại học theo hai loại hình chính quy và vừa làm vừa học, đào tạo sau đại học theo loại hình không tập trung, lưu lượng sinh viên, học viên của trường hàng năm khoảng trên 50.000.

Trường Đại học Kinh tế TP. Hồ Chí Minh là một trong 14 trường đại học trọng điểm của quốc gia. Từ khi thành lập (1976) đến nay, trường đã đào tạo hàng chục ngàn cán bộ, nhà kinh tế, nhà quản lý có trình độ đại học và sau đại học cho cả nước; đảm bảo chất lượng, uy tín và được xã hội thừa nhận.

Bên cạnh đó, trường DHKT Tp còn được xem là 1 trong những ngôi trường có lượng tài chính khá dồi dào, chỉ tính riêng số bất động sản đã thuộc hàng"khủng" (trường hiện có 7 cơ sở chính, 3 khu kí túc xá dành cho sinh viên, và tất cả đều toạ lạc ở những vị trí trung tâm cực kì đẹp trong thành phố). Sinh viên của trường nổi tiếng là những "giai xinh, gái đẹp", đáng yêu và cực kì năng động^^ Trường là "giấc mơ có thật" của hàng ngàn sĩ tử vào mỗi mùa thi đại học, điều này thể hiện qua số lượng thí sinh đăng kí thi vào trường mỗi năm luôn là những con số khổng lồ. Trường còn nổi tiếng với phong trào Đoàn-hội khá mạnh mẽ với những chương trình văn nghệ hầu như lúc nào cũng có. Các cuộc thi học thuật chất lượng thường được tổ chức với quy mô lớn và luôn thu hút số lượng sinh viên tham gia rất đông, không chỉ sinh viên của trường mà sinh viên các trường khác nữa.

Sinh viên của trường luôn luôn có cơ hội thể hiện mình trong các hoạt động, luôn tự tin để toả sáng. Hãy đến với trường DHKT tp để phát huy khả năng của bạn và khám phá ra những khả năng còn tiềm ẩn của chính bạn!!^^

xa_1728km

Thành viên
Mình vừa tốt nghiệp Khoa Kinh tế (ĐH Kinh tế - Luật) ĐHQG TPHCM
Trường vừa xây xong ở tuốt ngoài xa lộ, chả có cổng, cây cỏ gì ráo. Còn 10 năm nay thầy trò học ở trường ĐH KHTN cơ sở Linh Trung

Học hành thì nhiều nhẽ, cơ sở vật chất cũng nhiều cái để nói. Nhưng mình kể cho các bạn nghe chuyện này nhé

Hôm 30/4, mình đại diện cho Hội sinh viên Thanh Hóa tại TPHCM và forum svthanhhoa.info xuống thăm bạn Phú, học cùng khóa với mình. Bạn bị uốn ván gia đình chẳng có tiền chạy chữa, bọn mình biết bạn qua báo Tuổi trẻ. Xuống tới Nhơn Trạch,nhà Phú rất khó khăn, xa tít tắp.

Gặp bọn mình, Phú kể : Các bạn SV, có cả các anh chị SV khóa trước đọc báo có tới BV Nhiệt đới thăm Phú, hỗ trợ gd Phú và quan trọng nhất là động viên Phú rất nhiều. Có em SV đón xe bus xuống tận nhà thăm Phú nữa(xuống Nhơn Trạch nha, ko hề gần, mà nhà P ở tuốt luốt mé sông, xa mù khơi, mình vào hết biết đường ra). Các thầy cô cũng mấy lần quyên góp ủng hộ Phú, thầy động viên P nhiều, thầy chấp nhận chấm đề cương thực tập của P, vì P chưa kịp làm đề tài(P thực tập ở Vissan).Lúc đó mình thấy Phú khóc. Sau này mình biết Phú được thi tốt nghiệp bình thường

Trường mình cơ sở vật chất chẳng có gì, nhưng mình cảm nhận được tình cảm rất lớn từ thầy cô dành cho SV. Hôm bữa mình sốt xuất huyết, tới hơn 40 độ còn ráng lết tới nhà cô nộp bài. Cô trông thấy mình, sửa bài rất chi tiết xong còn kêu để cô chở qua Bệnh viện. Mình nằm BV 3 tuần, cô nói thôi hôm sau khỏi rồi nộp sau. Thực tập xong, mình định tặng cô 1 bộ đĩa pháp thoại của chùa Hoằng Pháp mà cô cũng ko nhận nữa(dù nó ko hề đắt tiền). Mình cảm phục cô. Cô Huyền Quyên - Bộ môn Kế toán Kiểm toán.

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
Mình bầu chọn cho bách khoa tp hcm.
nếu bạn không thích phiêu lưu, muốn cống hiến cho đất nước, có một nghề nghiệp ổn định với mức lương tăng đều hằng năm , không bị ảnh hưởng nhiều bởi thời thế thì hãy đến BK !!!
đại học bách khoa thì khoản cơ sở vật chất mình tự tin là không thua bất cứ trường đại học nào ở việt nam.
diện tích cơ sở 1 , quận 10, 2 mặt tiền , khoảng 14 ha , với đầy đủ cơ sở đèn chiếu , thư viện,sân bóng đá mini đc đầu tư khoảng 1 tỉ..... nằm ngay trung tâm , gần bệnh viện gần chợ.--------------> xây lâu rồi nên nhìn có vẻ khá cũ nhưng nó sẽ được giải quyết bằng cơ sở 2

cơ sở 2, nằm kế bên ktx đại học quốc gia thành phố hcm, nằm ngay làng đại học, cơ sở vật chất đang hoàng thiện với diện tích nghe nói khoảng 30ha, 6 tòa nhà 8 tầng,hiện thời tòa nhà 2 đã hoàn thiện gần xong, có nhà thi đâu riêng......cơ sở rất hoành tráng.

nếu bạn nói rằng trường bách khoa cơ sở bình thường , thì bạn nên xem kĩ giá cả, 1 xưởng cơ khí, điện mở ra mắc hơn cả chi phí xây 1 tòa nhà nữa đó. nói chung khoảng cơ sở hạ tầng bách khoa không thiếu.

về khoảng giảng dạy , với bề dày lịch sử thì trường bách khoa có thể tự tin là trường có hệ thống giảng dạy với giảng viên đều có trình độ
khoảng việc làm thì bách khoa luôn được đặt hàng bởi những công ty và doanh nghiệp mạnh như uninever, tập đoàn dầu khí,.... nếu bạn có năng lực. tất cả kỹ sư tốt nghiệp bk đều có việc làm ổn định ( nếu chịu đi làm )
nếu về vấn đề lương mình mong các bạn hiểu ngành kỹ thuật cần nhất là kinh nghiệm,bạn làm càng lâu , càng có kinh nghiệm lương càng cao. đó là điều tất yếu, ngành kinh tế thì cần luôn năng động luôn đổi mới,... để có thể sống được. còn kỹ thuật kinh nghiệm chính là cái bạn học được hằng ngày và nó là cái quyết định lương của bạn.
mình biết nhiêu đó thôi, anh em ủng hộ cái :D

snowflower_vp

Thành viên năng động
xin bỏ một phiếu cho trương tui nha:ĐẠI HỌC LAO ĐỘNG XÃ HỘI CƠ SỞ 2 nha.
dịa chỉ:1018-tô ký phường tân chánh hiệp quận 12 tp HCM
k co gì nổi bật cho lắm nhưng các bạn của trương rất dẹp và biết cách ăn nói nhất là ngành quản trị nhân lưc của mình.mong các bạn hãy ủng hộ trường mình nhạ
vậy là con gái trường LDXH đẹp lém àh bạn. chắc hnao bảo anh mình ra ngắm xem thế nào ? cách ăn nói là do tùy mỗi người .......... nếu bạn có dịp tiếp xúc với sv bên kinh tế có nhiều bạn giao tiếp rất tốt bất cứ ngành nào
bỏ 1 phiếu cho trường dh Kinh tế tp HCM
1 phiếu cho trường dh BK tp HCM vì sân trường đẹp csvc tốt

hoahong39

[♣]Thành Viên CLB
trường em là vui nhất .... hjhj mà trường nào cũng có cái zui của nó mà.. hỏi câu này rất kì cục đó !!!!!hehe

elsonhoang

[♣]Thành Viên CLB
Tôi thấy cuộc bình chọn trường nào là là trường thú vị nhất cũng rất hay, chúng ta có thể có cái nhìn tổng quan hơn về các mối quan hệ giữa nhà trường ĐH, CD với các học viên, có một cái nhìn khác quan hơn về chất lượng giáo dục của trường đó.

Tôi thấy đa số trường được bình chọn cũng là do "gà nhà" , sinh viên trường mình "tốc" trường mình.:nghivan:, Âu đó cũng là cách PR hiệu quả cho trường mình và cũng cho mọi người được biết thêm thông tin về trường mình,
Nhất là trong "thời điểm nóng" là kì thi tuyển sinh sắp đến, để các bạn "ứng sinh" có thêm được những thông tin bổ ích và cần thiết về trường mà mình dự định sắp thi cũng như dư định sẽ theo học. Các bạn sẽ có được sự lựa chọn cân nhắc kỹ hơn cho tuơng lai của mình.

Các trường cũng có dịp được "phô" ra những cái hay, những cái tốt và các được chú ý, cũng có thể là những khuyết điểm tồn tại ? đó là một cách PR, đánh giá về trường đó một cách khách quan, vì do chính cái nhìn từ những bạn sinh viên( thuộc hay không thuộc trường đó). Rất hay, và cũng hạn chế những phần "tự xử" của các trường kém trung thực .

Điều nữa có thể cho tôi được góp ý đó là có bình chọn thì ACE BQT hay chính là TV topic này phải có tổng hợp phiếu bầu thì mới biết trường nào "ăn thua" trường nào chứ? :cuoihaha:, có công bố kết quả cho bàn dân thiên hạ, chứ cứ bình thuận không không như thế này thì biết "gà nào thắng gà nào?":cuoihaha:

CUối cùng, mặc dù mình không học ở ĐH Bách Khoa, nhưng cho mình 1 phiếu nha, mình đã từng được ôn thi nơi đây, được vào và tiếp xúc với môi trường, sinh viên và thầy cô giảng dạy ở đây. Tất cả mình đều ưng hết, từ phong cách làm việc của sinh viên BK rất năng động, lòng nhiệt tình giảng dạy của các GV, môi trường học tốt, sân bãi quá đẹp..... Nói về khen BK thì mình nghĩ mình khen tới 2 tờ giấy cũng không hết. :kinhngac:,

AH, mình cũng xin có ý kiến chút chút nữa nha :)cuoihaha:, đừng chê mình nhiều chiện nha!) đó là bạn nào có bầu chọn cho trường nào thì có thể nói lên cho mọi người biết những điều mình tâm đắc trong ngôi trường này, những điều hay (hoặc có thể là những tồn tại) của ngôi trường đó thể cho mọi người có được cái nhìn một cách tổng quan hơn.

Cảm ơn Topic !

Bình luận bằng Facebook