[TL-05/2011] Người nhà - Người ngoài

_xU_kUt3_

[♣]Thành Viên CLB
Phải biết trân trọng những gì mình đã và đang có............. và phải thương yêu những người đã sinh ra ta và nuôi dưỡng ta..........
Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...........

Traucon_n

[♣]Thành Viên CLB
Em chưa từng bao giờ mở miệng cãi lại bậc sinh thành ra mình. Nói có hơi quá, em khinh thường những hành động đó... Đối với em, gia đình là động lực, là niềm tin, là bến bờ. Thử nghĩ nếu một ngày em phải xa mọi người... chắc đó chính là trở ngại lớn nhất để em thích nghi được với cuộc sống mới... Nhưng chẳng biết vì sao mà em không thể nào thốt lên một tiếng: "Con yêu ba mẹ nhiều lắm"... chưa từng... Có lẽ do: Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh...

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
benny [Xã Hội] [TL-09/2011] Thế nào là người lớn? Bàn Tròn Thảo Luận 7
Sóng [TL-12/2011] [you] đã làm được gì trong một năm qua? Bàn Tròn Thảo Luận 21
Caotuan161 [TL-12/2011] [you] khơi dậy tình yêu như thế nào ? Bàn Tròn Thảo Luận 23
hoahong39 [Thảo luận]Đăng kí chủ đề thảo luận tháng12/2011 Bàn Tròn Thảo Luận 3
bluesea88 [TL-11/2011]Đăng ký topic thảo luận cho tháng 11. Bàn Tròn Thảo Luận 1
bluesea88 [TL-10/2011][you] suy nghĩ thế nào về việc phản hồi. Bàn Tròn Thảo Luận 14
trangdang [TL-10/2011] Hưởng ứng chiến dịch trái tim bên phải: Mỗi ngày một comment! Bàn Tròn Thảo Luận 59
trangdang [TL- 10/2011] Diễn đàn và thành viên, đôi điều suy ngẫm. Bàn Tròn Thảo Luận 4
benny [Giải Trí] [TL-10/2011] Nếu được chọn,[you] muốn được sống ở vùng đất nào của Tổ quốc? Bàn Tròn Thảo Luận 14
trangdang [Xã Hội] [TL- 09/2011] Liệu cái nết...có đánh thắng nổi cái đẹp Bàn Tròn Thảo Luận 7
trangdang [Xã Hội] [TL -09/2011] Điều gì khiến [you] mỉm cười? Cùng chia sẻ nhé! Bàn Tròn Thảo Luận 44
KendyDat [TL-08/2011] Bạn quan tâm đến kỹ năng nào nhất hiện tại? Bàn Tròn Thảo Luận 13
trangdang [TL-08/2011] Nên đọc ebook hay sách in thông thường? Bàn Tròn Thảo Luận 18
bluesea88 [TL-08/2011] CV ấn tượng và buổi phỏng vấn hoàn hảo! Bàn Tròn Thảo Luận 5
_xU_kUt3_ [TL - 06/2011] Môi trường với cuộc sống nhân loại... Bàn Tròn Thảo Luận 3
benny [Học Vấn] [TL-06/2011] Học ôn thi đại học như thế nào để đạt hiệu quả cao? Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [Thảo luận] Đăng kí chủ đề thảo luận tháng 6/2011 Bàn Tròn Thảo Luận 6
bluesea88 [TL-05/2011] Làm thế nào để rèn luyện KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 5
benny [Học Vấn] [TL-04/2011] Có nên ra công viên để luyện nói tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 14
benny [Thảo luận] Đăng kí chủ đề thảo luận tháng 4/2011 Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [TL-3/2011] Làm thêm bằng việc phát tờ rơi, có nên không? Bàn Tròn Thảo Luận 12
Sóng [TL-1/2011] Sử dụng diễn đàn KNSO như thế nào cho hiệu quả? Bàn Tròn Thảo Luận 1
K [TL - 1/2011] Có nên cho đi thực tập từ năm 1? Bàn Tròn Thảo Luận 19
KendyDat [Thảo luận] Đăng kí chủ đề tháng 1 mở màn cho năm 2011 Bàn Tròn Thảo Luận 5
Twisted Những biểu hiện không có ở những người thành đạt Bàn Tròn Thảo Luận 0
vhngocmai Người mà bạn nhớ nhất? Bàn Tròn Thảo Luận 0
jodiepham2204 Bạn đã gặp người mình yêu như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 8
_ice_ [Bạn Bè] [you] nghĩ gì về người thân nhất của mình Trong KNSO ??? Bàn Tròn Thảo Luận 23
trangdang Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 30
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
bluesea88 [Xã Hội] Cá Tính hay Khác Người? Bàn Tròn Thảo Luận 7
ivenle [Xã Hội] Người sống với nhau như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 0
Đài Trang Cathy [Tình Yêu] khi bạn thấy ở người bạn ''nghĩ là yêu'' rất nhiều khuyết điểm Bàn Tròn Thảo Luận 7
lobe_dream [Tình Yêu] Bạn sẽ kết hôn với ai:"người bạn yêu" hay "người yêu bạn"? Bàn Tròn Thảo Luận 8
hoahong_trang Ai sẽ là người bạn nghĩ đến khi thấy cô đơn Bàn Tròn Thảo Luận 0
KendyDat [Xã Hội] Bạn nghĩ sao về những người hút thuốc ? Bàn Tròn Thảo Luận 11
KendyDat [Xã Hội] [you] tin có người ngoài hành tinh không? Bàn Tròn Thảo Luận 77
canhogiuadaiduong điều gì mọi người khó chịu khi đi ra phố Bàn Tròn Thảo Luận 5
KendyDat [Tình Yêu] [you] chọn ai ? Người mình yêu hay Người yêu mình? Bàn Tròn Thảo Luận 152
L Bạn làm gì khi có người làm cho bạn thất vọng và mất niềm tin ? Bàn Tròn Thảo Luận 9
K Làm gì khi bạn được người khác tin tưởng Bàn Tròn Thảo Luận 5
bluesea88 [TL-1/2012] Tết tết đến rồi!! nhà [you] chuẩn bị những gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 12
waiting.me [Thảo luận] KNS nhà mình đang thiếu gì? Bàn Tròn Thảo Luận 6
ananchip Cả nhà ai yêu tiền, cần tiền, luôn mong muốn có đủ tiền vào đây góp lời xem nhé! Bàn Tròn Thảo Luận 8